You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Oct. 28- 31, 2019 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER
School Head

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa kultura


PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYANG PAGGANAP Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura

C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang kulturang material (hal. Kwentong bayan, alamat, mga epiko) at di-materyal (hal. mga
PAGKATUTO (Isulat ang code ng magagandang kaugalian, pagpapahalaga sa mga nakakatanda at iba pa) (EsP4PPP-IIIa-b-19)
bawat kasanayan)
Aralin 1: Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan
II. NILALAMAN

ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
III. KAGAMITANG PANTURO (Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro 100-103 103-105 105-106 107 107-110
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral 166-169 169-172 173 174-176 177-180
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano ninyo maipapakita ang Ano ang tawag sa sinaunang Paano kayo makakatulong sa Anu-ano ang naiisip ninyong Bilang isang mag-aaral, paano
at/o pagsisimula ng bagong aralin pagpapanatili ng malinis na Sistema ng pagbasa at pagsulat pagpapayaman at pagpapanatili ng mga bagay na uso na mo mapapalaganap at
kapaligiran? na sinasabing umiiral na sa kulturang Pilipino. nakapagbago sa ating kultura? mapagyayaman ang ating
Pilipinas bago pa man Positibo ba ang naidulot nitong kultura?
dumating ang mga Espanyol? pagbabago?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagmasdan ang mapa ng Gaano ang alam mo sa Sa pagdaan ng panahon, hindi Anu-ano ang magagandang Ipahanda sa mga mag-aaral ang
Pilipinas na nasa pisara. kulturang Pilipino? maiiwasang magkaroon ng katangian ng kulturang papel na sagutan at ipasagot
Anu-ano ang mga nakapalibot pagbabago sa isang kultura. Anu- Pilipino? ang Subukin Natin, pp. 177-180
sa mapa ng Pilipinas? ano ang mga pagbabagong ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Itanong: Ang mga Pilipino ay kilala sa Ipaliwanag sa mga mag-aaral na Talakayin ang kanilang sagot.
sa bagong aralin  Paano mo ilalarawan ang buong mundo sa kanilang ang mga pagbabago bunsod ng
Pilipinas? natatanging pagpapahalaga sa teknolohiya at mga bagong
 Sa paanong paraan pa kultura. Alam mo ba kung anu- kaalamang natutuklasan ay
nakilala ang Pilipinas? ano ang mga pagpapahalagang maaaring makapagpabago ng ating
 Ano ang tawag natin sa ito? kultura.
pamumuhay, mga
kaugalian at gawi na Ipagawa ang Gawain 1
natatangi lamang sa isang LM, pp. 169-171
pangkat at siyang
nagbibigay sa kanila ng
pagkakakilanlan?
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa nang tahimik sa mga Naipamalas ninyo na ba ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Bilang isang mag-aaral, paano
konsepto at paglalahad ng mag-aaral ang kuwentong mga pagpapahalagang ito? Sa gawain sa Isapuso Natin, pp. 173 mo mapapalaganap at
bagong kasanayan #1 Alamin Natin, pp. 166-167 paanong paraan ninyo ito mapagyayaman ang mga
isinasabuhay? pamanang ito?
E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin pagkatapos ang mga Sinu-sino sa mga Pilipino ang Anu-ano ang pagbabago sa Gawin ang Isabuhay Natin, pp.
konsepto at paglalahad ng katanungan. kilala ninyong pinagyaman o pamumuhay ng tao bunsod ng 174-176
bagong kasanayan #2 LM, pp. 167 pinalaganap ang kulturang mga imbensyon o makabagong
Pilipino sa pamamagitan ng teknolohiya?
natatangi nilang gawa?
F. Paglinang ng Kabihasaan Pasagutan ang mga tanong at Isagawa ang Gawain 2, Tumawag ng mga mag-aaral upang Anu-ano ang mga natutunan
(Tungo sa Formative Assessment) gawain sa Alamin Natin upang pangkatang gawain. magbigay ng mga patunay batay mo sa ginawang pangkatang
matukoy ang lawak ng LM, pp. 172 sa kanilang mga nababasa, gawain?
kaalaman sa kanilang kultura napapanood o obserbasyon ukol
bilang Pilipino. sa mga pagbabagong ito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalagang malaman Paano nailalarawan o nakikilala Ipaalala sa mga mag-aaral na Pagpapakita at pag-uulat ng
araw-araw na buhay natin ang ating kultura? ang ating kultura? anumang bagay ay maaaring mga mag-aaral ng kanilang
makasama sa isang tao kung hindi output.
niya ito gagamitin nang tama.
Sa inyong palagay, paano natin
mapapangalagaan ang ating
kultura?
H. Paglalahat ng Aralin Dalhin ang mga mag-aaral sa Sabihin kung paano kayo Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Napakaraming magagandang
realisasyon na bilang mga makakatulong sa Ipabasa ito sa mga mag-aaral na katangian ang kulturang
Pilipino, tungkulin nilang pagpapayaman at may pang-unawa. Pilipino. Bilang Pilipino,
alamin, pagyamanin at pagpapanatili ng kulturang LM, pp. 173-174 tungkulin nating palaganapin at
palaganapin ang kulturang Pilipino. pagyamanin ito.
Pilipino.
I. Pagtataya ng Aralin Buuin ang Web. Isulat sa Ang ginawang pangkatang Ang ginawang pangkatang gawain Ang ginawang pangkatang Gawin ang Subukin Natin sa LM
maliliit na hugis bilog ang gawain ang magsisilbing ang magsisilbing pagtataya. Ipaskil gawain ang magsisilbing p. 177-180
angkop na halimbawa ng mga pagtataya. Gumamit ng rubriks ang nagawang poster at iproseso pagtataya. Gumamit ng rubriks
material na kulturang Pilipino. sa pagbibigay ng marka. ang pagbabahaging ginawa ng mga sa pagbibigay ng marka. Pagkatapos masagutan ng mag-
Isulat lamang ang bilang ng mag-aaral. TG, pp. 107 aaral ang Subukin Natin, muli
halimbawa sa hugisbilog. itong iproseso, mahalaga na
Idugtong ang maliit na bilog sa maipakita ang kanilang
kinabibilangang malalaking pagninilay sa kanilang mga
bilog. sagot.
1. tumbang preso
2. aratilis
3. Pandango sa Ilaw
LM, pp. 168-169
J. Karagdagang Gawain para sa Paano ninyo maipapakita ang Ano ang tawag sa sinaunang Paano kayo makakatulong sa Anu-ano ang naiisip ninyong Bilang isang mag-aaral, paano
takdang aralin at remediation pagpapanatili ng malinis na Sistema ng pagbasa at pagsulat pagpapayaman at pagpapanatili ng mga bagay na uso na mo mapapalaganap at
kapaligiran? na sinasabing umiiral na sa kulturang Pilipino. nakapagbago sa ating kultura? mapagyayaman ang ating
Pilipinas bago pa man Positibo ba ang naidulot nitong kultura?
dumating ang mga Espanyol? pagbabago?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like