You are on page 1of 2

QUEZON MEMORIAL ACADEMY

Progreso St., Poblacion West, Umingan Pangasinan


(Ikatlong Markahan, Ikatlong Linggo)

MALA-DETALYADONG BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 8 – KASAYSAYAN


NG DAIGDIG

I. LAYUNIN:
Sa araling ito, inaasahang magagawa mo ang mga sumusunod:
 Masusuri ang pag-usbong ng repormasyon at kontra-repormasyon;
 Makagagawa ng Contrast-Compare map upang malaman ang pagkakaiba ang repormasyon at
repormasyon; at
 Mapapahalagahan ang mga kontribusyon ng, simbahang katoliko, at repormasyon sa daigdig.
II. NILALAMAN
A. PAKSA: Repormasyon at Kontra-repormasyon
B. BANGKAS NG ARALIN
 Ang Repormasyon
 Martin Luther, Ama ng Protestanteng Paghihimagsik
 Ang Kontra-repormasyon
 Epekto at kahalagahan ng Repormasyon at Kontra-repormasyon
C. BABASAHIN: Kasaysayan ng Daigdig (Vibal - Kto12)
D. PANIMULANG GAWAIN
1. Panalangin
2. Pagbati ng Guro
3. Pagtatala sa mga lumiban
PAGLINANG NG GAWAIN
PAGGANYAK
 Pagpapanood ng video patungkol sa Repormasyon at Kontra-repormasyon
TALAKAYIN:
Gamit ang Power Point Presentation, tatalakayin ng guro kung ano ang mga salik sa
Repormasyon at Kontra-repormasyon
 Ano-ano ang mga dahilan kung bakit nagkaroon ng repormasyon?
 Ilahad ang kahulugan ng “Repormasyon”.
 Ipaliwanag ang talambuhay ni Martin Luther King at kanyang mga ginawa upang
pagtibayin ang pagkakaroon ng repormasyon?
 Ano-ano ang idulhensiya at 95 theses? Paano ito nakaaapekto sa mga Katoliko?
 Ipaliwanag ang mga salik kung bakit nagkaraoon ng kontra-repormasyon.
 Ano-ano ang kahalagahan at paano nakakaapekto ang mga bunga ng repormasyon at
kontra-repormasyon?

III. PAGLALAPAT
Panuto: Sa tulong ng mga kaalaman sa nasuring teksto, sipiin mo ang Contrast-Compare Map.
Punan mo ito ng hinihinging mga impormasyon. Pagkatapos, makipagpalitan ka ng papel sa iyong
kamag-aaral. Suriin ang gawa ng bawat isa at magbigay ng reaksiyon sa kasagutan ng iyong
kamagaral. Kumpletuhin din ang 3 - 2 -1 Chart tungkol sa Repormasyon at Kontra-Repormasyon.
(P-CHECK NO. 1)

IV. TAKDANG ARALIN


Suriin ang sumusunod na pahayag. Itanong mo sa iyong sarili kung ginagawa mo o di-ginagawa
ang mga gawaing nakatala. Itala mo rin ang iyong dahilan at mungkahi sa mga gawaing ito.

Nilalaman 10
Kaayusan 10
TOTAL: 20

Inihanda ni:

Bb. Camille Joy F. Cada


Guro sa Araling Panlipunan 8

You might also like