You are on page 1of 3

School: SINIPIT BUBON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 GERALDINE V. CACABILOS


Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 28- March 4, 2022 (WEEK 2) Quarter: 3RD QUARTER

Monday / Wednesday/ Thursday

I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Napauunlad ang kasanayan sa Nakasasagot sa mga itinakdang tanong.
Pamantayang Pangnilalaman mapanuring tatas sa pagsasalita at pagsulat ng iba’t-ibang uri ng
Pakikinig at pag-unawa sa pagpapapahayag ng sariling sulatin.
napakinggan ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Pamantayan sa pagganap Nakasusunod sa napakinggang Nakapagbibigay na panuto, Nakasusulat ng sariling kuwento o Nakasusunod sa panutong inilaan sa lingguhang pagsusulut
hakbang naisasakilos ang katangian ng tula.
mga tauhan sa napakinggang
kuwento
II. NILALAMAN Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Aralin 11: Kapwa ko Pilipino, Kaagapay ko sa Pag-asenso
Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso Kaagapay ko sa Pag-asenso
Paksang Aralin: Pagsagot sa mga Paksang Aralin: Paggamit ng Paksang Aralin: Pagsunod sa
tanong tungkol sa binasang Pang-abay sa Paglalarawan ng Simpleng Panuto
teksto. Kilos
Pagbibigay ng
kahulugan ng mga salita sa
pamamagitan ng katuturan.
KASANAYAN F4PN-IIIb-h-3.2 Nagagamit ang pang-abay sa Nakasusunod sa panuto.
Nasasagot ang mga tanong na
bakit at paano batay sa paglalarawan ng kilos. (F4PU-IIIb-2.5)
tekstong (F4WG-IIIa-c-6)
napakinggan Nakasasagot ng tama sa mga itinakdang tanong sa lingguhang
F4PT-IIIb-i-1.7 pagsusulit
Naibibigay ang kahulugan ng
salita sa pamamagitan ng
katuturan
KAGAMITAN Tsart, larawan, juice Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan Worksheet
Kagamitang Pang-mag-aaral, TG 186-187 Kwentong Laki sa Hirap. TG 188-189
Teksbuk, karagdagang gamit, 103-104, 107-108 at 110-111 TG 187-188 LM 103, 104, 109, 112
Iba pang kagamitan sa LM 111-112
pagtuturo
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay Balikan ang binasa tungkol sa Itanong: Sa kuwentong “Laki sa Pagbasa sa panuto ng lingguhang pagsusulit upang ipaliwanag ang
A. Balik-aral sa Unang pagsusulit mga hakbang sa paggawa ng Hirap”, ano-ano ang ginawa ng dapat gawin.
pabibigay ng mga Paghawan ng Balakid Calamansi juice. Bigyang-pansin magkakapatid upang makatulong
pares na salita Pangkatin ang klase. Ipabasa ang ang mahahalagang konsepto sa sa kanilang mga magulang?
B. Paghahabi sa layunin Tuklasin MO B, KM, p. 101 upang pamamagitan ng pagtatanong. Puwede rin kaya silang magtimpla
makagawa ng concept map na ng calamansi juice?
nasa pahina 102. Ano ang ginagamit upang Ano-ano ang dapat tandaan sa
Ipabasa ang natapos na concept ilarawan ang kilos na ginawa? pagbibigay ng panuto?
map ng bawat pangkat.
Ipakita ang isang lemon o
kalamansi. Ipatala sa mga mag-
aaral ang kaalaman nila tungkol
sa bagay na ipinakita gamit ang
kanilang anim na senses. Ipabasa
ang ginawa ng mga mag-aaral.

IV. PANLINANG NA Pangganyak na tanong: Tumawag ng ilang mag-aaral Iugay ang mga tanong sa aralin. Pagbasa at pagsagot sa lingguhang pagsususlit ng
GAWAIN Paano gumawa ng kalamansi upang magbigay ng halimbawa matahimik.
C. Pag-uugnay ng mga juice? nito gamit sa pangungusap. Ipabasa ang Basahin Mo, KM, p.
halimbawa sa bagong Ipabasa ang Basahin Mo, KM, p. Itanong: Ano-ano ang hakbang 103-104.
aralin 103-104. sa paggawa ng juice? Ipabasa Itanong: Tungkol saan ang
D. Pagtalakay ng bagong Itanong: Ano ang mga sangkap ang mga hakbang na nakasulat binasang pamamaraan? Ano-ano
konsepto at na ginamit sa paggawa ng juice? sa strip ng papel. ang bahagi ng resipi?
Pagsususri ng tamang sagot sa lingguhang pagsususlit.
paglalahad ng bagong Ano-ano ang hakbang sa Itanong: Ano ang salitang kilos Ano ang nakasulat sa
kasanayan paggawa nito? Ano-ano ang na ginamit sa unang hakbang? pmagat? Layunin? Sangkap? Mga
E. Pagtalakay ng Bagong bahagi ng isang resipi? Ano ang Pangalawa? Pangatlo? Pang- Pagrerekord ng nakuhang iskor sa pagsususlit.
Hakbang? Malinaw bas a inyo ang
Konsepto dapat tandaan sa pagbibigay ng apat? Panlima? Pang-anim? nabasang pamamaraan? Bakit?
mga hakbang ng isang gawain? Anong salita ang puwede nating Magagawa mo ba ang mga
Makagagawa ka rin ban g idagdag sa unang hakbang hakbang na nabasa?
Calamansi juice gamit ang resipi upang mailarawan kung paano Matapos na makagawa ang mga
na binasa? Paano? ito dapat gawain? Sa ikalawa? mag-aaral ng Calamansi juice,
Anong uri ng pandiwa ang Pangatlo? Pang-apat? Panlima? itanong:
ginagamit dito? Ano-ano ang Pang-anim? Nakasunod ba nang maayos?
bahagi ng isang resipi? Bakit Ipabasa sa mga mag-aaral ang Bakit? Ano ang dapat taglayin ng
mahalaga ang bawat isa? panibagong mga hakbang sa isang panuto upang maging
paggawa ng Calamansi juice. malinaw ito at makasunod agad
Itanong: Ano ang tawag sa mga ang makababasa nito?
salitang idinagdag sa
pangungusap? Ano ang nagawa
nito sa ating mga hakbang?
F. Pagtataya Isulat ang tamang pagsasagawa Sumulat ng limang hakbang Sagutin ang mga tanong sa Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member -
ng kalamansi juice. kung paano isagawa ang gawaing ibibigay ng guro. visit depedclub.com for more
paboritong inumin.
Salungguhitan ang mga pang-
abay na ginamit.
G. Mga Tala
H. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like