You are on page 1of 7

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner demonstrates Demonstrates understanding of Understands the nature and Recognizes the musical symbols
understanding of lines, color, understanding of lines, color, participation in and assessment of prevention of common and demonstrates
shapes, space, and proportion shapes, space, and proportion physical activities and physical communicable diseases understanding of concepts
through drawing. through drawing. fitness pertaining to melody.
B. Pamantayan sa Pagganap Sketches and paints a Sketches and paints a landscape Participates and assesses Consistently practices personal Analyzes melodic movement
landscape or mural using or mural using shapes and colors performance in physical activities. and environmental measures to and range and be able to create
shapes and colors appropriate appropriate to the way of life of prevent and control common and perform simple melodies
to the way of life of the the cultural community Assesses physical fitness communicable diseases
cultural community Realizes that the choice of
Realizes that the choice of colors to use in a landscape
colors to use in a landscape gives the mood or feeling of a
gives the mood or feeling of a painting.
painting.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto A4EL-IIc A4EL-IIc PE4PF-IIa-17 H4DD-IIb-9 MU4ME-IIc-3
( Isulat ang code sa bawat Appreciates the importance of Appreciates the importance of explains the indicators for fitness Identifies the various disease Recognizes the meaning and use
kasanayan) communities and their culture communities and their culture PE4GS-IIb-1 agents of communicable of G- clef
explains the nature/background of diseases
the games
PE4GS-IIc-h-4
executes the different skills
involved in the game
Aralin 3: Kultura ng mga Aralin 3: Kultura ng mga Aralin 3: Pagpapaunlad ng Liksi Aralin 2: Mga Nakakahawang Aralin 3 : Ang G - clef
II NILALAMAN Pangkat Etniko Pangkat Etniko Sakit… Alamin Kung Bakit?
( Subject Matter)
II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 235-237 235-237 29-30 138-140 57-61
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 186-188 186-188 85-90 287-294 45-48
Pang Mag-aaral . .
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo lapis, papel, watercolor, lapis, papel, watercolor, brush, tsart ng mga gawain, pito, cone, larawan, tsart laptop, chart ng mga awit,
brush, tubig, basahan, lumang tubig, basahan, lumang diyaryo, buklod o hulahoop larawan na nagpapakita tungkol
diyaryo, mixing plate o mixing plate o recyclable sa lunsarang awit, larawan ng
recyclable container container mga musical symbols (G – clef)
III. PAMAMARAAN ARTS ARTS P.E. HEALTH MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin A. Balik – Aral A. Balik – Aral Anung gawain ang isinagawa natin Ano ang dalawang uri ng sakit? 1. Pagsasanay
o pasimula sa bagong aralin Ipatukoy ang foreground, Ipatukoy ang foreground, ng nakaraan? a. Rhythmic
( Drill/Review/ Unlocking of middle ground, at background middle ground, at background Anung nilinang na kasanayan sa Tukuyin ang sumusunod kung Gumamit ng mga instrumentong
difficulties) sa sumusunod na larawan. sa sumusunod na larawan. gawaing ito? nakakahawa o di nakakahawang perkusyon upang mailarawan
sakit. ang sumusunod na rhythmic
Ang pagkakaroon ng lakas at tatag pattern.
ng kalamnan ay mahalaga 1. cancer
dahil________________________ 2. diabetes b. Tonal
A. A. ______. Ang ilan sa mga gawaing 3. dengue fever Ipaawit ang sumusunod gamit
nagpapahusay ng kasanayang ito 4. tuberculosis ang “loo”
ay ang______, 5. alzheimer’s

B. B.
Pagkakaroon ng warm – up
exercise .
“Milo Champ Dance Moves”

C. C.

2. Balik - Aral
Ipaawit ang sumusunod habang
sinasabayan ng mga Kodaly
Hand Sign. KM, p. 45
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng mga Magpakita ng larawan ng mga Tingnan ang mga larawan sa itaas. Picture Picture - Basahin ang musical scale
(Motivation) gawain sa kasalukuyan. gawain sa kasalukuyan. Ipatukoy Kaya mo rin bang gawin Ipasuri ang ang larawan at gamit ang mga pitch name.
Ipatukoy ito sa mga bata at ipalarawan ang mga ito? Anong sangkap ng sagutin ang mga tanong sa KM, - Awitin ang musical scale gamit
ito sa mga bata at ipalarawan ang katangian ng bawat isa. Physical Fitness ang kailangan p.288. ang mga so-fa syllable.
ang katangian ng bawat isa. Hayaan upang magawa ang mga ito? Tanong:
Hayaan din silang magkuwento ng 1. Batay sa mga larawan, ano
din silang magkuwento ng kanilang karanasan kapag (Sumangguni KM, p. 85) ano ang maaaring dahilan ng
kanilang karanasan kapag ginagawa nila pagkakasakit ng isang tao?
ginagawa nila o nakikita ito. 2. Ano-ano ang mga “ KM, Gawain1 p. 46
o nakikita ito. nakahahawang sakit ang “TG, p. 59”
maaaring makuha sa nasa
larawan? Ipaliwanag ang sagot.

Sabihin sa mga bata na ang mga 3. Kung ikaw ang nasa sitwasyon
gawaing ito ay ilan lamang sa sa larawan, ano ang iyong
mga gawain na ginagawa din ng gagawin upang makaiwas sa
mga tao sa pamayanang kultural nakahahawang sakit?.
Sabihin sa mga bata na ang bilang bahagi ng kanilang
mga gawaing ito ay ilan kultura
lamang sa mga gawain na
ginagawa din ng mga tao sa
pamayanang kultural bilang
bahagi ng kanilang kultura

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad 1. Pahanayin ang mga bata. Basahin ang talata, “Pag – aralan Paglalahad
halimbawa sa bagong aralin 2. Paghudyat gamit ang pito, ituro Natin” KM, p. 289-292 Iparinig sa mga bata ang
( Presentation) kung ang mga bata ay hahakbang lunsarang awit.
pakaliwa o pakanan. Isaalang- “Tayo’y Magpasalamat”
alang ang konsepto ng mirror- (Sumangguni KM, p. 46,
image para sa mga bata. (Hal. TG, p. 59)
Kung papupuntahin sa kanan, ituro
ang
pakaliwa.) 1. Ituro ang awit gamit ang rote
3. Ulit-ulitin ito sa loob ng limang method
minuto. Tingnan kung 2. Awitin ang notation ng
Pag-usapan ang larawan at Pag-usapan ang larawan at ang nakasusunod ang mga bata. awiting “Tayo’y Magpasalamat”
ang mga makikita rito. mga makikita rito. gamit ang mga
Sa araling ito, isasagawa so-fa syllable.
ninyo ang mga gawaing susubok at 3. Awitin nang sabay-sabay ang
lilinang sa inyong liksi. lyrics ng awit.
D.Pagtatalakay ng bagong Itanong: Itanong: Sagutin ang sumusunod na Pagtatalakay
konsepto at paglalahad ng bagong Ano ang ipinapakita ng Ano ang ipinapakita ng Maliksi ba kayong nakasunod sa tanong. a. Pansinin ang musical symbol
kasanayan No I larawan? larawan? direksyong itinuro ng guro? Ano 1. Anu – ano ang tatlong na nakalagay sa unahan ng staff.
(Modeling) Anu ang ginagawa ng mga Anu ang ginagawa ng mga ang kailangan upang mapaunlad mahahalagang elemento ng
pangkat – etniko sa larawan? pangkat – etniko sa larawan? ang inyong liksi? pagkalat ng nakahahawang sakit
Talakayin ang iba’t – ibang Talakayin ang iba’t – ibang o karamdaman?
kultura ng pangkat – etniko. kultura ng pangkat – etniko. Sumangguni sa KM, p. 86-87 a. susceptible host
(Sumangguni, TG, p. 236) (Sumangguni, TG, p. 236) b. mikrobyo
Ipagawa ang gawain na nasa LM c. kapaligiran
na “Ipagpatuloy Natin” 2. Anu – ano ang uri ng Ano ang tawag sa simbolong
Bigyang pansin naman ang Bigyang pansin naman ang ang (Obstacle Race) mikrobyo? ito?
ang anyo ng pagkakagawa ng anyo ng pagkakagawa ng Pagkatapos ng gawain, magkaroon 3. Anu – ano ang mga (Ang clef ay isang simbolong
larawan. larawan. ng talakayan o pag-uusap sa karaniwang sakit ng mga tao na nakalagay sa unahan ng musical
1. Anu – anong kulay ang 1. Anu – anong kulay ang isinagawa.Ipaliwanag ang nakukuha sa kapaligiran at staff. Ito ang nagtatakda ng tono
makikita sa larawan? makikita sa larawan? kasanayang ginamit sa maari itong dumapo sa iba? ng mga note sa staff)
2. Anu – ano ang pagkakaiba 2. Anu – ano ang pagkakaiba ng pagsasagawa ng mga gawain. b. Suriin ang musical scale. Ano
ng pagkakakulay ng larawan pagkakakulay ng larawan sa Ipatukoy ang mga kasanayang (Sumangguni, KM p. 290 – 294 ) ang pitch name ng note na nasa
sa iba’t – ibang bahagi ng iba’t – ibang bahagi ng larawan? nililinang sa gawain at itanong ang ikalawang linya ng staff?
larawan? (Sumangguni sa KM, ALAMIN , p. kahalagahan ng pakikilahok sa
(Sumangguni sa KM, ALAMIN , 186) mga gawaing katulad nito.
p. 186) Palawakin ang mga sagot ng mga
(Tsart) bata.
(Tsart) (Ang pitch name na G ay
nakalagay sa pangalawang guhit
ng staff.
Ito ang isinasaad ng G clef).
c. Ipakita/Ituro ang G clef sa
awiting “Tayo’y,
Magpasalamat”. Awiting muli
ang awit habang ikinukumpas
ang palakumpasang .
e. Pansinin na ang pagkakaguhit
ng G clef o Treble clef ay
nagsisimula sa ikalawang guhit
ng staff kung saan matatagpuan
ang pitch name na G. Ang G clef
o Treble clef ay nagtatakda ng
tono ng mga note sa staff. Ito
ang dahilan kung bakit ito
tinawag na G clef.

E. Pagtatalakay ng bagong Gawaing Pansining Gawaing Pansining Pagkatapos ng gawain, ipasagot Pagsikapan Natin KM, p. 292 Gawain 2
konsepto at paglalahad ng bagong ang tanong sa LM. Ipagawa ang Pagbuo ng mga Isulat ang sumusunod na mga
kasanayan No. 2. Sabihin: Sabihin: ginulong letra. pitch name sa G clef
( Guided Practice) Sa araling ito ay gagawa tayo Sa araling ito ay gagawa tayo ng 1. Paano ninyo isinagawa ang mga gamit ang whole note.
ng disenyo ng komunidad ng disenyo ng komunidad ng Luzon, gawain? Sino sa inyo ang
Luzon, Visayas at Mindanao Visayas at Mindanao na nakatapos agad sa mga gawain?
na gagamitan ng “Value ng sa gagamitan ng “Value ng sa 2. Ano ang katangiang taglay ng
Pagkulay” Pagkulay” tao na maliksing kumilos o Pathogens Kilalanin
(Sumangguni sa LM, GAWIN p. (Sumangguni sa LM, GAWIN p. tumakbo habang nag-iiba-iba ng Magbigay ng katangian ng
187) 187) direksiyon? pathogens.
(Sumangguni sa LM, p. 48 )
(Sumangguni KM, p. 293)
F. Paglilinang sa Kabihasan Hayaang magbahagi ang ilang Hayaang magbahagi ang ilang Ipalaro ang “ TALUNIN ANG SAPA” Paggawa ng Slogan Awitin ang “Tayo’y Magsaya”, sa
(Tungo sa Formative Assessment mag – aaral ng kanilang mag – aaral ng kanilang natapos (Sumangguni KM, p. 87-88) Sumulat ng slogan ukol sa pamamagitan ng sumusunod na
( Independent Practice ) natapos na gawain. na gawain. Nagustuhan niyo ba ang larong paraan ng pag-iwas sa anumang gawain:
ito? uri ng pathogens. Ipalakpak ang beat ng awit.
Pagpapalalim sa Pag-unawa Pagpapalalim sa Pag-unawa Anong mga kakayahan o sangkap Iimbay ang kanang kamay
1. Paano naipakikita ang value 1. Paano naipakikita ang value ng physical fitness ang pinauunlad (Sumangguni KM, p. 293) habang inaawit ang mga
ng kulay sa pagkulay? ng kulay sa pagkulay? dito? parirala. Tukuyin ang mga pitch
2. Paano mo nagagawang 2. Paano mo nagagawang Paano nagamit sa larong ito ang name ng awit.
madilim at mapusyaw ang madilim at mapusyaw ang liksi?
disenyo? disenyo? (Sumangguni sa TG, p. 61)
G.Paglalapat ng aralin sa pang Repleksyon: Repleksyon: Itanong: Sagutan ang Pagnilayan Natin, Repleksyon:
araw araw na buhay 1. Ano ang nakatutuwang ng 1. Ano ang nakatutuwang ng 1. Paano nakakatulong ang KM p. 294 Ano ang kahalagahan ng mga
( Application/Valuing) karanasan mo habang karanasan mo habang paglinang ng liksi sa ating simbolo sa musika? Sa buhay ng
isinasagawa ang watercolor isinasagawa ang watercolor katawan? tao?
painting? painting? 2. Para magawa ng maayos ang
2. Ano ang kakaibang epekto 2. Ano ang kakaibang epekto ng isang gawain ano ang nararapat Ang G clef ay simbolo ng
ng paglalagay ng mapusyaw at paglalagay ng mapusyaw at mong gawin? notasyon. Ang aralin sa G clef ay
madilim na kulay sa paglikha madilim na kulay sa paglikha ng nagpapahiwatig na ang bawat
ng larawan sa pamamagitan larawan sa pamamagitan ng isa dito sa mundo ay may
ng watercolor? watercolor? kaniya-kaniyang mahahalagang
bahaging ginagampanan upang
maging kapaki-pakinabang hindi
lamang sa sarili kundi maging sa
kapwa.

(Sumangguni sa KM,
REPLEKSYON, p. 47 )

H.Paglalahat ng Aralin Paano makukuha ang tamang Paano makukuha ang tamang Itanong: 1. Anu – ano ang tatlong Itanong:
( Generalization) timpla ng value sa pagkulay? timpla ng value sa pagkulay? 1. Ano ang liksi? mahahalagang elemento ng Saang bahagi ng staff
pagkalat ng nakahahawang sakit matatagpuan ang G clef?
Naipakikita ang tamang value Naipakikita ang tamang value sa 2. Ano – anong gawain ang o karamdaman? (Ang G clef ay matatagpuan sa
sa pagkulay gamit ang pagkulay gamit ang watercolor isinagawa natin na tumutulong 2. Anu – ano ang uri ng unahang bahagi ng staff.)
watercolor sa mga bagay sa sa mga bagay sa larawan sa para malinang ang liksi? mikrobyo? Ano ang kahalagahan ng G clef
larawan sa pamamagitan ng pamamagitan ng pagdadagdag 3. Anu – ano ang mga sa isang komposisyong musikal?
pagdadagdag ng tubig upang ng tubig upang maging Tandaan Natin, KM, p. 88 karaniwang sakit ng mga tao na (Ang G clef ay nagsasabi na ang
maging mapusyaw at konting mapusyaw at konting tubig nakukuha sa kapaligiran at pitch name na G ay nakalagay sa
tubig upang maging mas upang maging mas madilim ang maari itong dumapo sa iba? pangalawang guhit ng staff.
madilim ang kulay ng likhang kulay ng likhang sining. (Sumangguni sa KM, ISAISIP
sining. NATIN, p. 47 )
(Sumangguni sa LM, TANDAAN,
(Sumangguni sa LM, p. 184)
TANDAAN, p. 184)
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bigyan ng kaukulang Panuto: Bigyan ng kaukulang Gawin ang "Suriin Natin”, KM p. Ang slogan na ginawa ng mga Sagutan ang Pagtataya , KM, p, ,
puntos ang antas ng iyong puntos ang antas ng iyong 87. mag – aaral ang magsisilbing 48, no. 3)
naisagawa batay sa rubrik at naisagawa batay sa rubrik at pagtataya. Mamarkahan sa
pamantayan na nasa ibaba. pamantayan na nasa ibaba. pamamagitan ng rubrics.
(Sumannguni sa KM, SURIIN p. (Sumannguni sa KM, SURIIN p. Gamitin ang (quarter note)
188) 188) sa pagbuo ng mga pitch name.

(Sumangguni sa TG, p. 56)


J. Karagdagang gawain para sa Gumuhit ng isang gawain o Gumuhit ng isang gawain o Gawin ang Pagbutihin Natin KM, p. Sagutan ang Pagyamanin Natin, Magsanay sa pagsulat ng G clef.
takdang aralin( Assignment) tradisyon na ginagawa sa tradisyon na ginagawa sa inyong 90 KM, p. 293-294 Gumawa ng G clef gamit ang
inyong paaralan. paaralan. Ipaliwanag ang paggawa ng Fitness Magpasama sa iyong magulang iba’t ibang kulay ng papel.
diary. at bumisita sa Rural Health Unit Gupitin ito at idikit sa
Pintahan ito sa pamamagitan Pintahan ito sa pamamagitan ng na malapit sa inyo at mga staff na nakaguhit sa Music
ng watercolor. watercolor. kapanayamin ang isa sa mga Folio.
Health workers. Itanong ang (Sumangguni sa TG, p. 61)
sumusunod:
1. Anong nakahahawang sakit
ang naranasan na sa inyong
pamayanan?
2. Kailan ito nangyari?
3. Ano-ano ang sanhi nito?
4. Papaano ito sinugpo?
5. Ano-ano ang maipapayo
ninyo sa mga mamamayan
upang maiwasan ang epidemya
ng nakahahawang sakit?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like