You are on page 1of 3

School: Grade Level: III-Magnolia

GRADES 1 to 12 Teacher: Credit to the author of this file Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 16-20, 2023 Quarter: 2ND QUARTER

FRIDAY THURSDAY WEDNESDAY TUESDAY MONDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayan Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang-unawa at Naipapamalas ang pang-unawa at Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang-
Pangninilaman at pagpapahalaga ng iba't-ibang pagpapahalaga ng iba't-ibang pagpapahalaga ng iba't-ibang unawa at pagpapahalaga ng unawa at pagpapahalaga
kwento at mga sagisag na kwento at mga sagisag na kwento at mga sagisag na iba't-ibang kwento at mga ng iba't-ibang kwento at
naglalarawan ng sariling naglalarawan ng sariling lalawigan naglalarawan ng sariling lalawigan sagisag na naglalarawan ng mga sagisag na
lalawigan sa kinabibilangang sa kinabibilangang rehiyon sa kinabibilangang rehiyon sariling lalawigan sa naglalarawan ng sariling
rehiyon kinabibilangang rehiyon lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
B.Pamantayang Nakapagpapamalas ang mga Nakapagpapamalas ang mga mag- Nakapagpapamalas ang mga mag- Nakapagpapamalas ang mga Nakapagpapamalas ang
Pagganap mag-aaral ng pagmamalaki sa aaral ng pagmamalaki sa iba't-ibang aaral ng pagmamalaki sa iba't- mag-aaral ng pagmamalaki mga mag-aaral ng
iba't-ibang kwento at sagisag na kwento at sagisag na naglalarawan ibang kwento at sagisag na sa iba't-ibang kwento at pagmamalaki sa iba't-
naglalarawan ng sariling ng sariling lalawigan at mga karatig naglalarawan ng sariling lalawigan sagisag na naglalarawan ng ibang kwento at sagisag
lalawigan at mga karatig lalawigan sa kinabibilangang at mga karatig lalawigan sa sariling lalawigan at mga na naglalarawan ng
lalawigan sa kinabibilangang rehiyon kinabibilangang rehiyon karatig lalawigan sa sariling lalawigan at mga
rehiyon kinabibilangang rehiyon karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon
C.Mga kasanayan sa pagkatuto Nabibigyan ng pagpapahalaga Nabibigyan ng pagpapahalaga ang Naipagmamalaki ang mga bayani Naipagmamalaki ang mga Naipagmamalaki ang mga
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) ang mga pagpupunyagi ng mga mga pagpupunyagi ng mga bayani ng lalawigan at rehiyon bayani ng lalawigan at bayani ng lalawigan at
bayani ng lalawigan at rehiyon ng lalawigan at rehiyon rehiyon rehiyon
II.NILALAMAN Pagpapahalaga sa mga Bayani Pagpapahalaga sa mga Bayani ng Pagpapahalaga sa mga Bayani ng Pagpapahalaga sa mga Pagpapahalaga sa mga
ng Lalawigan at rehiyon Lalawigan at rehiyon Lalawigan at rehiyon Bayani ng Lalawigan at Bayani ng Lalawigan at
rehiyon rehiyon

Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa pagtuturo Pp 138-140 Pp 138-140 Pp 138-140 Pp 138-140 SUMMATIVE
2.Mga pahina sa kagamitang pang mag- TEST
aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa Larawan ng bayani Manila paper larawan Semantic map
LRDMS
B.Iba pang kagamitang panturo scrapbook Pentel pen Graphic organizer chart

IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin o Magpakita ng larawan ng Magpakita ng larawan ng bantayog Basahin ang Tuklasin Mo,Lm Basahin ang Tuklasin Mo,Lm
pasimula sa bagong aralin bantayog ng mga bayani ng mga bayani
(Drill/Review/Unlocking of difficulties)
1.Paghahabi sa layunin ng aralin Maari ding gamitin ang Maari ding gamitin ang landmarks… Sagutin ang mga katanungan sa.. Sagutin ang mga katanungan
landmarks… sa..
(Motivation)
2.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang nakikita ninyong Ano ang nakikita ninyong Isulat ang inyong mga sagot sa Isulat ang inyong mga sagot
bagong aralin kaganapan sa mga larawan? kaganapan sa mga larawan? pisara sa pisara
(Presentation)
3.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilahad ang aralin gamit ang Ilahad ang aralin gamit ang susing Talakayin ang kanilang mga sagot Talakayin ang kanilang mga
paglalahad ng bagong kasanayan susing tanong tanong sa bawat bilang sagot sa bawat bilang
(Modeling)
No.1
4.Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang kanilang mga Talakayin ang kanilang mga sagot sa Gawin ang Gawain A Gawin ang Gawain A
paglalahad ng bagong kasanayan sagot sa bawat bilang bawat bilang
No.2
(Guided practice)
5.Paglilinang sa kabihasan Bigyang diin ang Bigyang diin ang pagpapahalagang Gawain B Gawain B
(Tungo sa formative Assessment) pagpapahalagang dapat.. dapat..
(Independent practice)
6.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang Gawain C Gawain C
na buhay pagpapahalaga sa mga bayani? pagpapahalaga sa mga bayani?
(Application/Valuing)
Paglalahat ng aralin Paano mo Maipagmamalaki ang Paano mo Maipagmamalaki ang Tandaan Mo,LM Tandaan Mo,LM
(Generalization) mga bayani? mga bayani?
Pagtataya ng aralin Sumulat ng 5 pangungusap kung Sumulat ng 5 pangungusap kung Pasagutan ang Natutuhan Ko,LM Pasagutan ang Natutuhan
paano mo maipapakita.. paano mo maipapakita.. Ko,LM
Karagdagang gawain para sa takdang Sumulat ng talata tungkol sa Sumulat ng talata tungkol sa aralin Magdala ng pahayagan,magazine Magdala ng
aralin aralin o aklat.. pahayagan,magazine o
(assignment) aklat..
V.Mga Tala
VI.Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C.Nakakatulong ba ang remedia?Bilang
mag aaral na nakakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E.Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking nararanasan
sulusyon sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G.Anong gagamiting pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

You might also like