You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
DIVISION OF CITY SCHOOLS PARANAQUE CITY
PARANAQUE NATIONAL HIGH SCHOOL MAIN
Kay Talise Street, Dr. A. Santos Avenue, Brgy. San Dionisio, Paranaque City

Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo (Daily Lesson Log)


based on Annex 1C of DepEd Order no. 42, s. 2016

Paaralan: Paranaque National High School Antas: 10


GRADES Main
1 to 12 Guro: ANGELICA T. ALCAZAR Asignatura: Araling Panlipunan
DAILY LESSON
Linggo ng January 2-6, 2023 Markahan: Ikalawa
LOG
Pagtuturo:
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw

Jan 2 Jan 3 Jan 4 Jan 5 Jan 6


Time
Mon Tue Wed Thur Fri
6:10-7:00 HGP SULTAN
7:00-7:50 SULTANHOLIDAY
7:50-8:40 R.PALMA T.TECSON T.MAGBANUA
8:40-9:30 T.MAGBANUA M.AQUINO T.TECSON
9:30-9:50 RECESS
9:50-10:40 R.PALMA M.AQUINO
10:40-11:30 M.AQUINO T.MAGBANUA T.TECSON R.PALMA
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkalaaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang
Pangnilalaman
B. Pamantayan Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
sa Pagganap
C. Mga Nasusuri ang dahilan, demensyon at epekto ng globalisasyon. .   .  
Kasanayan sa    Tiyak na Layunin : Tiyak na Layunin :
Pagkatuto Tiyak na Layunin : 1. Nakasasagot ng buong katapatan sa Preliminaryong 1. Nakasasagot ng buong katapatan sa Preliminaryong
1. Nasusuri ang epekto ng Globalisasyon sa iba’t-ibang aspeto. Pagsusulit . Pagsusulit .
2.Natutukoy ang dahilan at dimensyon ng Globalisasyon.

Pahina 1
3. Nakabubuo ng sariling pananaw ukol sa tugon ng pamahalaan
sa epekto ng Globalisasyon.
II. NILALAMAN Globalisasyon: Konsepto at Perspektibo Prelims Prelims

KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitang upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
Mga Pahina sa TG AP 10 pp.1-5 TG AP 10 pp.1-5 TG AP 10 pp.1-5
Gabay ng Guro
Mga Pahina sa LM AP 10 p1-6 LM AP 10 p1-6 LM AP 10 p1-6
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa
Teksbuk
Karagdagang
Kagamitang
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang https://www.youtube.com/watch?v=x2GnzVoPsUI https://www.youtube.com/watch?v=x2GnzVoPsUI
Kagamitang https://youtu.be/tc-A0e5XOiE https://youtu.be/tc-A0e5XOiE
Panturo PPT ,laptop,projector PPT ,laptop,projector

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
III.
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
PAMAMARAAN
karanasan.
*Balitaan: Ang naatasang grupo/mag-aaral ay magbabahagi ng balita Ang naatasang grupo/mag-aaral ay magbabahagi ng balita
Gabay na tanong; Gabay na Tanong;
1. Paksa ng balita 1. Paksa ng balita
2. Kahalagahan ng impormasyon 2. Kahalagahan ng impormasyon
A. Balik-Aral sa Pagsagot sa Balikan ukol sa Perspektibo ng Globalisasyon Pagbibigay ng konsepto ng Globalisasyon gamit ang tsart
nakaraang
araling at/o 1. Ano ang kahulugan ng Globalisasyon?
pagsisimula ng 2. 5 Perspektibo sa Globalisasyon.
bagong aralin
1. Pagsasaayos ng silid-aralan
2. Pagbibigay ng panuto
3. Pagsagot
4. Pagwawasto
5. Pagtatala ng puntos
6. Pagtatala ng datos

Pahina 2
B. Paghahabi sa Paglalahad ng layunin.
layunin ng aralin Sa oras na ito ating tatalakayin ang mga Konsepto at Pananaw sa Globalisasyon. Inaasahan na matatamo ang mga tiyak na layunin ng pagkatuto.

C. Pag-uugnay Pagsusuri ng talahanayan ng mga kompanya at bansa kasama Pagsusuri ng talahanayan ng mga kompanya at bansa kasama
ng mga ang kanilang kaukulang kita sa taong 2017. ang kanilang kaukulang kita sa taong 2017.
halimbawa sa KOMPANYA KITA BANSA GDP KOMPANYA KITA BANSA GDP
bagong aralin 1. Ano ano ang patunay na mayroong mabuti at di mabuting 1. Ano ano ang patunay na mayroong mabuti at di mabuting
dulot ang globalisasyon? dulot ang globalisasyon?
2. Sa papaanong paraan binago ng globalisasyon ang 2. Sa papaanong paraan binago ng globalisasyon ang
pamumuhay ng mg Pilipino. pamumuhay ng mg Pilipino.
Magbigay ng halimbawa. Magbigay ng halimbawa.
3. Sa kabuuan, nakatulong ba o nakasama ang globalisasyon sa 3. Sa kabuuan, nakatulong ba o nakasama ang globalisasyon sa
pamumuhay ng mga Pilipino? Pangatwiranan. pamumuhay ng mga Pilipino? Pangatwiranan.
D. Pagtalakay ng Sa bahagi ng modyul UNAWAIN NATIN suriin at talakayin ang Sa bahagi ng modyul UNAWAIN NATIN suriin at talakayin ang
bagong mga sumusunod na paksa (pahina 1-5) mga sumusunod na paksa (pahina 1-5)
konsepto at Pagtalakay ng bawat Pangkat na naatasan : Pagtalakay ng bawat Pangkat na naatasan :
paglalahad ng A. Pupunan ng mag-aaral ng sagot sa takdang-aralin ukol sa A. Pupunan ng mag-aaral ng sagot sa takdang-aralin ukol sa
bagong Mabuti at masamang epekto ng Globalisasyon. Mabuti at masamang epekto ng Globalisasyon.
kasanayan #1 B. Pagsusuri sa Epekto ng Globalisasyon sa iba’t ibang aspeto. B. Pagsusuri sa Epekto ng Globalisasyon sa iba’t ibang aspeto.
C. Pagbibigay ng tugon at hamon ng Globalisasyon. C. Pagbibigay ng tugon at hamon ng Globalisasyon.
E. Pag-agapay ng Pamahalaan sa epekto ng Globalisasyon E. Pag-agapay ng Pamahalaan sa epekto ng Globalisasyon
E. Pagtalakay ng Pagsusuri sa Mabuti at Masamang Epekto ng Globalisasyon sa Pagsusuri sa Mabuti at Masamang Epekto ng Globalisasyon sa
bagong iba’t ibang aspeto at sa kabuuan. iba’t ibang aspeto at sa kabuuan.
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng *Pagsagot ng mga mag-aaral sa Gawain;
kabihasaan Suriin Natin  Punan ng tsart ng mga impormasyong nakapaloob sa
(tungo sa bawat aspeto
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng GROUP WORK IN LIKHAIN- Q2 Week 2 Sa bawat epekto sa lipunan ,ano ang higit na
aralin sa pang- “LARAWAN NG GLOBALISASYON “ nakakaapekto sa mga prerennial institution?Ito ba ay
araw-araw na Bumuo ng isang larawan na nagsasaad ng Globalisasyon sa nakakabuti o hindi?Ipaliwanag.
buhay pamumuhay ng tao .
Gabay na Tanong:
1.Paano nabago ng Globalisasyon ang pamumuhay ng isang tao
sa kasalukuyan?  

Pahina 3
2.Mabuti  at Masamang dulot ng Globalisasyon. 

H. Paglalahat ng Paano makakaagapay sa epekto ng Globalisasyon? -Sa pangkabuuan, nakabubuti o nakasasama ba ang mga
Aralin pagbabagong nabanggit? Pangatwiranan.
I. Pagtataya ng *Sagutan ang TAYAIN NATIN upang masukat ang kaalamang Pagsagot sa Tayain
aralin natutunan sa paksang tinalakay (pahina 5)
J. Karagdagang 1. Magsaliksik ng iba pang halimbawa ng multinational at
gawain para sa transnational companies sa Pilipinas gamit ang aklat at internet.
takdang-aralin 2. Tukuyin alin sa mga ito ang may operasyon sa ating bansa at
at remediation kung ito ay may kakompetensyang lokal na namumuhunan.
3. Isa-isahin at ipaliwanag ang mabuti at di-mabuting epekto ng
MNC’s at TNC’s sa ekonomiya ng bansa.
IV. MGA TALA Ilang seksyon ay nakapagtalakay na sa konsepto ng Globalisasyon at magsasagawa ng Preliminaryong Pagsusulit ang guro.
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito. naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang
V. PAGNINILAY
sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng
mga mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng
mga mag-aaral
na
magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
estratehiyang

Pahina 4
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapuwa guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


Joel P. Deuda
Officer-in-Charge, A.P. Department
Angelica T. Alcazar Inaprubahan ni:
Master Teacher I Gerry A. Lumaban
Principal IV

Pahina 5
Pahina 6
Pahina 7
1.b. hazard
2.d. vulnerability
3.g.anthropogenic hazard
4. f.natural hazard
5. e.resilience

Pahina 8
OCT.10 OCT.11 OCT.12 OCT.13 OCT.14
Time
Mon Tue Wed Thur Fri
6:10-7:10 HGP SULTAN
7:10-8:10 T.TECSON SULTAN
8:10-9:10 SULTAN R.PALMA T.TECSON T.MAGBANUA
9:10-10:10 T.MAGBANUA M.AQUINO
10:10-10:30 RECESS
10:30-11:30 R.PALMA M.AQUINO
11:30-12:30 M.AQUINO T.MAGBANUA T.TECSON R.PALMA

Pahina 9

You might also like