You are on page 1of 5

School: WARDING ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: RHEA B. BATO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 6-10, 2023 (Week 4) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng
( Content Standards) kinabibilangang rehiyon

B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
(Performance Standards)

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang kahalagahan Naihahambing ang Nasusuri ang papel na Napahahalagahan ang Nakasasagot sa mga
(Learning Competencies) ng mga makasaysayan lugar at pagkakatulad at pagkakaiba ginagampanan ng kultura sa iba’t ibang pangkat ng tao tanong sa
ang mga saksi nito sa ng mga kaugalian, paniniwala pagbuo ng pagkakakilanlan sa lalawigan at rehiyon. lingguhang
pagkakakilanlang kultura ng at tradisyon sa sariling ng sariling lalawigan at AP3PKR-IIIf-7 pagtataya.
sariling lalawigan at rehiyon lalawigan sa karatig lalawigan rehiyon, at
AP3PKR-IIIb-d-4 sa kinabibilangang rehiyon at sa Pilipinas.
sa ibang lalawigan at rehiyon
AP3PKR-IIIb-e-5 AP3PKR-IIIf-6
II.NILALAMAN (Content) ARALIN 5. Kultura Ko, Kultura Mo, ARALIN 5. Kultura Ko, Kultura ARALIN 5. Kultura Ko, ARALIN 5. Kultura Ko, Lingguhang
Magkaiba, Magkapareho Mo, Magkaiba, Magkapareho Kultura Mo, Magkaiba, Kultura Mo, Magkaiba, Pagtataya
Paksa: Kahalagahan ng Paksa: Pagkakatulad at Magkapareho Magkapareho
Makasaysayang Lugar sa Karatig Pagkakaiba ng mga Kaugalian, IBa’t Ibang pangkat ng
na Rehiyon Paniniwala at Tradisyon sa Pilipino
Aking Lalawigan (Metro
Manila) at Karatig Lalawigan
sa Aking Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other https://www.emaze.com/ Powerpoint presentation © Bernadette Aguilar | http://
Learning Resources) @AWZQZFW/CALABARZON- Slideshare.net Krista De Leon | Nicole Melo www.slideshare.net/
copy1 //2013 jaredram55/mga-pangkat-
powerpont presentation Kagamitan: mga larawan, 1/4 https://www.scribd.com/ etniko-sa-pilipinas
size na manila paper, lapis, doc/86200834/Isang-
venn diagram , regional Pagsusuri-sa-Kaugaliang-
cultural profile Pilipino
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-aral Balik-aral: Pagwawasto ng Takdang
pagsisimula ng aralin (Review Previous Kaugalian,Paniniwala, at Anu-anong mga Anu-ano ang mga Aralin
Lessons) Tradisyon makasaysayang pook ang halimbawa ng paniniwala, Balik-Aral: Mga
dinarayo sa CALABARZON? kaugalian at tradisyong Pagkikilanlang kulturang
Pilipino? Pilipino

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Mo: Magkakapareho ba o Anong mga kaugalian ang Ipataas ang mga kamay ng
(Establishing purpose for the Lesson) Ang mga kultura sa karatig na magkakaiba ang paniniwala, tatak o pagkakailanlan ng mga bata ayon sa kanyang
rehiyon ang CALABARZON kaugalian at tradisyon ng mga mga Pilipino? pangkat na
Ipakita ang powerpont Taga Rehiyon IV-A at NCR? kinabibilangan ,Ilocano,
presentation tungkol sa mga Pangasinense, Tagalog etc.
makaysayang lugar sa
CALABARZON.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatang Gawain: Papanoorin ang mga bata ng Alamin Mo Alamin Mo
bagong aralin (Presenting examples Mamahagi ng Activity Cards na powerpoint presentation ng Positibong kaugalian Ipapanood ang
/instances of the new lessons) may impormasyon. kulturang Pilipino /Tagalog sa powerpoint presentation
Paggalang sa Nakkatanda
Ihambing ang kultura ng Rehiyon IV-A at NCR. ng mga pangkat ng mga
NCR sa Calabarzon Pagmamahal at
Pilipino kabialng ang 7
pagkakabuklod ng pamilya o
pangunahing pangkat
matibay na pundasyon ng
 Ilocano
pamilya
 Pangasinense
Pananalig sa Diyos
 Kapampangan
Pagkamatulungin  Tagalog
Masayahin  Bikolano
Pag-alala sa mga yumao  Bisaya
Negatibo  Muslim
Ang pakiusap
Hiya
Inggitan/ Tsismisan
Paglalagay o komisyon
Pagpapaliban ng gawain
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang-pag-uulat Ipatukoy isa-isa ang mga Magtalakayan sa mga Talakayin ang napanood sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 paniniwala, kaugalian at positibo at negatibong slideshow ng mga pangkat
(Discussing new concepts and practicing kulturang Tagalog. kaugaliang Pilipino ng Pilipino.
new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Magtalakayan o interaksyon sa Talakayin kung ano ang mga Hayaang magsalita ang mga Ipataas ang kamay ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kinalabasan ng mga iniulat na paniniwal, kaugalian at bata sa kaugaliang batang kabilang sa 7
(Discussing new concepts & practicing impormasyon tungkol sa tradisyong isinasabuhay sa namulatan nila sa pamilya. pangunahing pangkat.
new slills #2) CALBARZON kanilang pamilya Ipatukoy kung positibo o
negatibong kaugalian.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Matutukoy ba ninyo ang mga Ano ang dapat nating gawin at Talakayin ang mga ibinigay Pangkatang Gawain
Formative Assesment 3) nakitang makasaysayang lugar sa maramdaman sa kulturang nilang halimbawa batay sa Itala ang iba pang pangkat
Developing Mastery (Leads to Formative CALABARZON? mayroon tayo . tunay na karanasan ng mga etniko sa
Assesment 3) bata.  Luzon
 Visayas at
 Mindanao
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Gamit ang Graphic Organizer Itala Magbigay ng mga halimbawa Pagsasadula ng pangkatan Ipaulat sa mga pangkat
araw na buhay (Finding Practical ang makasaysayang lugar sa NCR paniniwala. Kaugalian at Pangkat 1-2-Postibong ang naitalang pangkat
Applications of concepts and skills in at CALABARZON tradisyong Pilipino/Tagalog. kaugaliang pagkakakilanlan etniko
daily living) ng mga Pilipino
3-4-negatibong kaugaliang
Pilipino
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang mga makasaysayang lugar sa Ipagmalaki ang kulturang Isagawa ang positibong Ang mga Pilipino ay
Generalizations & Abstractions about CALABARZON ay mga umiiral sa NCR o sa kaugaliang Pilipino upang binnubuo ng 7
the lessons) pagkakilanlan na nagpapahayag CALABARZON. maipagmalaki natin ang pangunahing pangkat at
ng mahahalagang pangyayari sa kulturang Pilipino. iba pang pangkat etniko
Rehiyong ito.Ang iba namn ay mula sa Luzon, Visayas at
nagsisilbing atraxksyon ng rehiyon Mindanao.:
gaya ng Enchanted Kingdom sa
Laguna.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Isulat ang Tama o Mali . Pagtataya Isulat ang Tama Iguhit ang kapag
Learning) ____1. Ang pagpupulong noong Isulat ang Tama kung kung ang mga sumusunod mula sa 7 pangunahing
Abril 12, 1695 ng mga Kasapi ng magkatulad ang Paniniwala , ay kulturang pangkat at kung mula s
katipunan ay gInanap sa Kuweba Kaugalian at Tradisyong pagkakakilanlan ng Pilipino aibang pangkat etniko.
ng Pamitinan. umiiral sa CALABARZON at at Mali kung hindi. ____1. Tausug
_____2. Ang tahanan ng unang NCR at Mali kung hindi. ___1. Ang pagiging ____2. Tagalog
pangulo ng Pilipinas na si Emilio 1.Nagmamano sa mga matulungin ng mga Pilipino ____3. Mangyan
Aguinaldo ay matatagpuan sa matatanda. ay nakikita sa bayanihan. ____4.Ibaloi
Cavite. . 2.Nagdiriwang ng pista. ___2. Ang paggalang sa mga ____5. Ilocano
_____3. Ang Enchanted Kingdom 3. Nagsasama –sama kung nakakatanda ay patuloy na
ay sikat na pook pasyalan sa Bagong Taon. isinasagawa ng bawat
Laguna.. 4.Naniniwala sa mga pamihiin Pilipino.
_____4. Ang Mabini Shrine ay gaya ng pagpapautok sa ___3. Ang paglisan sa
saksi sa mga kaganapan sa buhay Bagong Taon upang itaboy pamilya kapag umabot na
ni Apolinario Mabini ang Dakilang ang kamalasan at masamang ng 18 taon ay kaugaliang
Lumpo.. espirito. Pilipino.
_____5. Ang mga taga-Metro 5.Minamahal ang sariling ___4. Ang pagtanaw ng
manila ay namamsyal patungo sa bansa. utang na loob ay kaugaliang
mga makassaysayng lugar sa Pilipino.
CALABARZON o sa Enchnated
Kingdom, Gayundin naman ang
mga taga Rehiyon IV-A ay
dumadayo rin sa NCR..
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magdikit ng 3 larawan ng Magtala ng magkaparehong Magtala ng mga kaugaliang Magdikit ng mga larawan
aralin at remediation (Additional makasaysayang lugar sa kaugalian ng Rehiyon IV-A at Pilipino nagging ng halimbawa ng mga
activities for application or remediation) CALABARZON at ilarawan ang NCR. pagkakailanlan natin bilang pangkat etniko sa bansa.
mga ito. Pilipino.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongn
glubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this
work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyon
ansatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhon
anaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with
other teachers?)

Prepared by:
RHEA B. BATO
Teacher III
Checked by:

EDMUNDO G. URBANO
Head Teacher III

You might also like