You are on page 1of 5

GRADE 1 School Grade&Sec.

One
DAILY LESSON LOG Teacher Subject Mathematics (Week 6)
Date/Time Quarter 4th

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of


Pangnilalaman time and non-standard units of time and non-standard units of time and non-standard units of time and non-standard units of
length, mass and capacity. length, mass and capacity length, mass and capacity length, mass and capacity
B. Pamantayan sa Pagganap is able to apply knowledge of is able to apply knowledge of is able to apply knowledge of is able to apply knowledge of
time and non-standard time and non-standard time and non-standard time and non-standard IKATLONG LAGUMANG
measures of length, mass, and measures of length, mass, and measures of length, mass, and measures of length, mass, and PAGSUSULIT SA MATH 1
capacity in mathematical capacity in mathematical capacity in mathematical capacity in mathematical
problems and real-life situations. problems and real-life problems and real-life situations. problems and real-life
situations. situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto compares objects using compares objects using compares objects using compares objects using compares objects using
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
comparative words: short, comparative words: short, comparative words: short, comparative words: short, comparative words: short,
shorter, shortest; long, longer, shorter, shortest; long, longer, shorter, shortest; long, longer, shorter, shortest; long, longer, shorter, shortest; long, longer,
longest; heavy, longest; heavy, longest; heavy, longest; heavy, longest; heavy,
heavier, heaviest; light, heavier, heaviest; light, heavier, heaviest; light, heavier, heaviest; light, heavier, heaviest; light,
lighter, lightest. lighter, lightest. lighter, lightest. lighter, lightest. lighter, lightest.
M1ME-IVc-19 M1ME-IVc-19 M1ME-IVc-19 M1ME-IVc-19 M1ME-IVc-19
II. NILALAMAN Paghambing ng mga Bagay Gamit ang Comparative Words
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pah. MELC p. 200 TG pah. MELC p. 200 TG pah. MELC p. 200 TG pah. MELC p. 200 TG pah. MELC p. 200
2.
3. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp. 23-26
4. Mga pahina sa Teksbuk
5. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
presentation presentation presentation presentation presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sa nakalipas na aralin, Magbigay ng mga bagay na Ayusin ang mga bagay mula sa Anu-ano ang mga salitang
at/o pagsisimula ng bagong
aralin. natutunan natin ang may magaan na mabigat hanggang sa pinaka maaaring gamitin sa
paghahambing ng mga bagay timbang..mabigat na timbang. mabigat. Lagyan ng bilang 1-3, paghahambing ng bigat o gaan
gamit ayon sa laki, liit, haba at Paano natin malalaman ang ang bilang 3 ang kumakatawan ng isang bagay?
ikli. timbang ng isang bagay? sa pinaka mabigat na bagay.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayong linggo ay matututunan Sa araling ito, matututunan mo Sa araling ito, muli mong Muli nating babalikan ang mga
ninyo ang mga salitang ang wastong gamit ng mga matututunan ang wastong gamit salitang ginagamit sa
ginagamit sa paghahambing ng salitang ginagamit sa ng mga salitang ginagamit sa paghahambing ng mga bagay.
timbang ng mga bagay. paghahambing ng timbang paghahambing ng timbang (gaan
Mabigat, Mas Mabigat, (gaan o bigat) ng mga bagay. o bigat) ng mga bagay
Pinakamabigat, Magaan, Mas
Magaan, at Pinakamagaan
C. Pag-uugnay ng mga Una, mabigat. ginagamit ito sa Una, magaan. Ito ay ginagamit Suriin ang mga larawan sa
halimbawa sa bagong aralin.
paglalarawan ng timbang sa paglalarawan ng timbang bawat bilang. Isulat ang
(bigat) ng iisang bagay. (gaan) ng iisang bagay. angkop na mga komparatibong
Halimbawa: Halimbawa: salita na mahaba, mas
mahaba, at pinakamahaba sa
1. Ang baso ay magaan. patlang na nasa ibaba ng mga
larawan. Gawin ito sa iyong
1. Ang mesa ay mabigat Ang salitang nakasalungguhit ay kuwaderno.
Ang salitang nakasalungguhit naglalarawan sa baso (bagay).
ay naglalarawan sa mesa Samantalang ang nabilugang
(bagay). Samantalang ang salita (baso) ay tinatawag na
nabilugang salita (mesa) ay bagay.
tinatawag na bagay.
D. Pagtalakay ng bagong Pag aralan ang mga larawan. Pangalawa, mas mabigat. Pangalawa, mas magaan. Suriing mabuti ang isinasaad sa
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Ginagamit ito sa Ginagamit ito sa paghahambing bawat bilang. Piliin sa kahon at
paghahambing ng timbang ng timbang (gaan) ng dalawang isulat sa patlang ang tamang
(bigat) ng dalawang magkaibang bagay. komparatibong salita. Isulat ang
magkaibang bagay. Halimbawa: iyong sagot sa kuwaderno.
1. Ang dyip ay ______ kaysa sa
Halimbawa: 1. Mas magaan ang notbuk
kotse
1. Mas mabigat ang bola kaysa kaysa sa aklat. 2. Ang holen ay ______ kasya sa
sa holen. bola at socker ball
3. Ang upuan ay _____ kasya sa
mesa at pinto
4. Ang kendi ay _____ kaysa
kahon ng tsokolate
5. Ang baso ay ______ kaysa 1 L
softdrinks

E. Pagtalakay ng bagong May iba’t-ibang timbang ang Pangatlo, pinakamabigat. At ang panghuli, pinakamagaan. Itala sa loob ng talahanayan
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 mga bagay sa ating paligid. Ginagamit ito sa Ginagamit ito sa paghahambing ang mga bagay na makikita mo
Nasasabi natin ang timbang ng paghahambing ng timbang ng timbang (gaan) ng tatlo o higit sa loob ng iyong bahay.
isang bagay sa pamamagitan (bigat) ng tatlo o higit pang pang bagay. Kompletuhin ang mga
ng mga salitang naghahambing. bagay. Halimbawa: hinihinging datos na nasa
Sa pamamagitan ng pagbuhat o Halimbawa: 1. Ang unan ni beybi ang talahanayan sa pamamagitan
pagtulak sa isang bagay, 1. Ang pisara ang pinakamagaan sa lahat ng mga ng pagtsek (/) dito. Gawin ito
malalaman natin kung ito ay pinakamabigat sa lahat ng unan sa bahay. sa iyong kuwaderno.
magaan o mabigat. Ang bagay sa loob ng aming silid-
timbang ng isang bagay ay hindi aralan.
nasusukat sa laki nito dahil may
mga bagay na malalaki ang
sukat ngunit magaan ang
timbang at may mga bagay rin
na maliliit ang sukat ngunit
mabigat ang timbang.
F. Paglinang sa Kabihasaan Sabihin kung magaan o mabigat Ano ang pinakamabigat sa Ano ang pinaka magaan sa
(Tungo sa Formative
Assessment) ang bagay na nasa larawan. pangkat? pangkat.

1. 1.

2.
2.
3.
3.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin May ibat-ibang timbang ang May mga salita na ginagamit May mga salita na ginagamit sa May ibat-ibang timbang ang
mga bagay, mayroong magaan sa paghahambing ng timbang paghahambing ng timbang ng mga bagay, mayroong magaan
at mayroong mabigat. ng mga bagay gaya ng mga bagay gaya ng magaan, at mayroong mabigat.
Malalaman natin ang timbang s mabigat, mas mabigat, pinaka mas magaan, pinaka magaan Malalaman natin ang timbang s
pamamagitan ng pagbuhat. mabigat pamamagitan ng pagbuhat.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek kung magaan at Pagmasdan ang pangkat ng Pagmasdan ang pangkat ng Tingnan ang larawan ng bagay
ekis kung mabigat. larawan. Paghambingin ang larawan. Paghambingin ang sa bawat bilang. Gumuhit ng
mga ito gamit ang mga salitang isang bagay na mas mabigat
1. mabigat, mas mabigat, pinaka Mga ito gamit ang mga salitang kaysa dito. Iguhit ito sa tabi ng
mabigat magaan, mas magaan, pinaka naibigay na bagay.
2. magaan.

3.

4. Ang motor ay mabigat. Ang ibon ay _________


Ang kotse ay ____ kaysa sa Ang paru-paro ay _____ kaysa
5. motor. sa ibon.
Ang bus ang ______ sa lahat. Ang langgam ang ________ sa
tatlo.

Ang posporo ay _______


Ang kalan ay _____ kaysa sa
Ang short ay magaan.
posporo.
Ang sando ay ______ kaysa sa
Ang tangke ang ______ sa
short
tatlo.
Ang panyo ang _______ sa tatlo.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like