You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Baitang /

DAILY LESSON Paaralan: PATROCINIO NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: GRADE VII- CHARITY, PROSPERITY
LOG Guro: MARY GRACE S. LADOROZ Asignatura: FILIPINO
Petsa /
Oras: September 8-9,12-13 2022 / 9:50-10:50, 10:50-11:50 Markahan: UNA

HUWEBES BIYERNES LUNES MARTES MIYERKULES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment .Ganap na
mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Natunghayan ng mag-aaral ang isang kuwentong-bayan ng Agamaniyog na kilalang pasalindilang panitikan sa lalawigan ng Lanao sa Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Nalilinang ng mga mag-aaral ang kanilang kakayahan sa paghihinuha sa mga pangyayari at usapan ng mga tauhan.
C. MgaKasanayansaPagkatuto a. Nahihinuha ang a. Nahihinuha ang a. Naipaliliwanag ang a. Naipaliliwanag ang a. Naipaliliwanag ang
kalalabasan ng mga kalalabasan ng mga sanhi at bunga ng mga sanhi at bunga ng sanhi at bunga ng
pangyayari batay sa pangyayari batay sa pangyayari. (F7PB-Id-e- mga pangyayari. mga pangyayari.
akdang akdang 3) (F7PB-Id-e-3) (F7PB-Id-e-3)
napakinggan. (F7PN- napakinggan. (F7PN-Ic- b. Natutukoy ang mga b. Natutukoy ang mga b. Natutukoy ang mga
Ic-d-2) d-2) pang-ugnay na pang-ugnay na pang-ugnay na
b. Nakapagbibigay ng b. Nakapagbibigay ng ginagamit sa ginagamit sa ginagamit sa
sariling hinuha batay sariling hinuha batay sa pagpapahayag ng mga pagpapahayag ng pagpapahayag ng
sa sitwasyong may sitwasyong may kaisipang nagsasaad ng mga mga
kaugnayan sa kaugnayan sa sanhi at bunga. kaisipang nagsasaad kaisipang nagsasaad
mga pangyayari sa mga pangyayari sa c. Nakabubuo ng isang ng sanhi at bunga. ng sanhi at bunga.
lipunan. lipunan. pagpapaliwanag sa mga c. Nakabubuo ng c. Nakabubuo ng
c. Nakabubuo ng c. Nakabubuo ng sariling posibleng sanhi at isang pagpapaliwanag isang pagpapaliwanag
sariling opinyon sa opinyon sa maaaring bunga sa sa mga posibleng sa mga posibleng
maaaring kalalabasan kalalabasan ng mga kasalukuyang sanhi at bunga sa sanhi at bunga sa
ng mga kasalukuyang pangyayaring naganap o kasalukuyang kasalukuyang
kasalukuyang pangyayari o sitwasyon. nagaganap sa pangyayaring naganap pangyayaring naganap
pangyayari o Mindanao. o nagaganap sa o nagaganap sa
sitwasyon. Mindanao. Mindanao.
II. NILALAMAN
Paghihinuha sa Paghihinuha sa Pagpapaliwanag sa Sanhi Pagpapaliwanag sa Pagpapaliwanag sa
Kalalabasan ng mga Kalalabasan ng mga at Bunga Sanhi at Bunga Sanhi at Bunga

1
Jski.dv
Pangyayari Batay sa Pangyayari Batay sa Akda
Akda
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- MODYUL 3 MODYUL 3 MODYUL 4 MODYUL 4 MODYUL 4
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slide Deck, Video Clips Slide Deck, Video Clips Slide Deck, Video Clips Slide Deck, Video Clips Slide Deck, Video Clips
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Bagong Aralin: BALIK ARAL Bagong Aralin: BALIK ARAL Pagpapatuloy sa Aralin
Pagsisimula ng Bagong Aralin Sinu-sino ang mga Sinu-sino ang mga
Paghihinuha sa tauhan sa kwentong Pagpapaliwanag tauhan sa epikong
Natalo rin si Pilandok? sa Sanhi at Indarapatra at
Kalalabasan ng mga
Bunga Sulayman?
Pangyayari Batay sa Ilarawan ang
Akda bawat isa?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Basahin at unawaing Mahalaga ba ang Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ipaliwag ang kaibahan ng
mabuti ang pabula upang paghihinuha sa iyong sanhi at bunga
ikaw ay makapagbigay ng Sagutin ang subukin Magbibigay ng sitwasyong .
pang-araw-araw na Ipaliwanag ang kaibahan ng nag papakita ng sanhi at Magbigay ng mga halimbawa
mga hinuha sa buhay? Bakit? sanhi at bunga bunga.
kalalabasan ng mga
pangyayari.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Unang araw ng pasukan at Ang mga mag-aaral ay: Sa panahon ngayon, may Magpapakitawa ng mga TALAKAYAN
Bagong Aralin may nakita kang pera na maraming tuso at manloloko larawan ang guro at gagawan
nalaglag sa sahig ng Magbibigay ng sariling hinuha sa sa lipunan na ito ng mga mag-aaral ang
inyong silid-aralan. Nakita mga sitwasyong ibibigay ng guro. patuloy pa rin sa kanilang kwento.
mong may isang mag- masamang gawain. Ano kaya
aaral na dumampot sa ang mga paraan upang
pera at isinilid sa kaniyang makaiwas sa mga taong ito?
bag.
Ano sa tingin mo ang dapat
mong gagawin?

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Manonood ang mga mag-aral Ang mga mag-aaral ay Basahin at suriing mabuti ang Gawain 5 Pangkatang Gawain
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 ng isang bidyo na magbibigay ng sariling epikong Indarapatra at Panuto: Kompletuhin ang
pinamagatang Natalo rin si pahihinuha sa mga larawang Sulayman. Hanapin maaaring maging bunga Magsadula ng mga
Pilandok. ipapakita ng guro. at isulat ang mga pang-ugnay ng mga sumusunod na sitwasyong nagpapakita ng
sanhi at bunga.
na ginagamit bilang sanhi at sanhi
1. Sino-sino ang mga bunga sa iyong sagutang upang mabuo ang diwa ng
2
Jski.dv
pangunahing tauhan sa papel o notbuk. pangungusap.
pabula? .
2. Paano mo mailalarawan 1. Maraming tumutulong
si Pilandok? sa mga mahihirap sa
3. Ano kaya ang ginawa ni panahon ng lockdown
Pilandok upang makaligtas 2. Lahat ng tao ngayon ay
na maging hapunan ni laging nakasuot ng face
Baboy-ramo? mask
3. Ang kaso ng COVID-19
ay patuloy na tumataas
4. Araw-araw siyang
umiinom ng alak

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 2 1. Naisahan na naman ni Panuto: Basahin at unawain TALAKAYAN Pangkatang Gawain
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Panuto: Sagutin ang mga Pilandok ang buwaya. Ano ang mga pahayag.
katanungang hango sa kaya ang mangyayari sa Magsadula ng mga
susunod na magkrus uli ang 1.Bakit pinauwi ni Haring sitwasyong nagpapakita ng
pinanood na nasa ibaba.
sanhi at bunga.
Isulat ang sagot sa iyong landas ng dalawa? Indarapatra si Prinsipe
sagutang papel o notbuk. Sulayman sa Mantapuli?
2. Sa palagay mo, bakit kaya 2. Ano kaya sa tingin mo ang
1.Kung may mga taong pumayag ang suso na naging dahilan nang
kagaya ng suso kung mag makipagkarera kay madaling pagkahulog ng loob
-isip, ano sa tingin mo ang Pilandok? ng diwata kay Haring
maging epekto nito sa Indarapatra?
ating lipunan? 3.Ano kaya ang mangyayari 3. Ano ang kaniyang ginawa
kung hindi nagpalinlang ang matapos matalo ang ibon?
2. Kung hindi natalo si buwaya kay Pilandok?
Pilandok ng suso,
magpatuloy pa kaya ang
masamang
ugali nito?
F. PaglinangsaKabihasaan Pasulit Pasulit Panuto: Batay sa nabasang Pasulit Panuto: Tingnan ang
(Tungo sa Formative Assessment) buod ng Indarapatra at graphic organizer .Mag-isip
Sulayman, suriin ang mga ng isang kasalukuyang
pahayag na nagsasaad ng pangyayaring naganap o
mga sanhi at bunga. nagaganap sa Mindanao.
Kopyahin ang disenyong Ipaliwanag ang mga
grapikong fishbone at isulat posibleng sanhi at bunga
ang mga sanhi at bunga mula ng mga ito, itala ang ibang
sa epikong nabasa. hinihingi sa mga kahon
sa iyong sagutang papel o
notbuk at gumamit ng mga
pang-ugnay sa pagsagot.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Paano nakatutulong Mahalaga ba ang Ano ang aral na nais Magbahagi ng sariling
araw na Buhay ang paghihinuha sa paghihinuha? Bakit? ipahiwatig ng sanhi at karanasan na
bunga sa totoong buhay? nagpapakita ng sanhi at
3
Jski.dv
kalalabasan ng mga bunga.
pangyayari sa
iyong pang-araw-araw
na pamumuhay?
H. Paglalahat ngAralin Ang paghihinuha sa Nakatutulong ang Sanhi – ay tumutukoy sa Bunga – ay ang resulta, Sanhi – ay tumutukoy sa
maaaring kalalabasan ng paghihinuha pinagmulan o dahilan ng kinalabasan o dulot ng pinagmulan o dahilan ng
pangyayari ay ang sapagkat naipahahayag isang pangyayari. Ito ay pangyayari. Ito ang epekto isang pangyayari. Ito ay
pagbibigay ng iyong natin ang ating saloobin nagsasabi ng mga ng kadahilanan ng nagsasabi ng mga
sariling opinyon, pananaw kadahilanan ng mga pangyayari. kadahilanan ng mga
at kaalaman hinggil sa
o haka-haka kung ano ang pangyayari Narito ang mga pang- pangyayari
posibleng mangyayari sa
mga napapanahong ugnay na nagpapakita ng
susunod batay sa ibinigay pangyayari sa lipunan. Narito ang mga pang-ugnay bunga o resulta.
na pangyayari. na nagpapakita ng sanhi o kaya / kaya naman Bunga – ay ang resulta,
dahilan. dahil dito kinalabasan o dulot ng
sapagkat / pagkat bunga nito pangyayari. Ito ang epekto
dahil / dahilan sa tuloy ng kadahilanan ng
palibhasa pangyayari.
kasi
naging
sanhi nito
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ibigay ang iyong Kung ikaw ay may Gawain 4 PASULIT PASULIT
sariling opinyon sa kakilalang mapanlinlang Panuto: Basahin at suriin
maaaring kalalabasan ng ang mga pangungusap. Isulat
mga pangyayari o
o manlolokong tulad ni ang Sanhi kung ang
sitwasyon. Pilandok, paano ka kaya sinalungguhitan ay
makaiiwas na maging naglalahad ng kadahilanan at
1. Nakita mo ang iyong biktima nito? Bunga naman kung
dating kaklase na naglalahad ng kinalabasan.
nakaaway mo noong nasa
elementarya pa kayo at
biglang tinawag ang iyong
pangalan.
Ano sa tingin mo ang
sasabihin niya sa iyo?

2. Unang araw ng pasukan


at may nakita kang pera
na nalaglag sa sahig ng
inyong silid-aralan. Nakita
mong may isang mag-
aaral na dumampot sa
pera at isinilid sa kaniyang
bag.
Ano sa tingin mo ang dapat
mong gagawin?
4
Jski.dv
J. Karagdagang Gawain para Sagutin ang take home Sagutin ang take home Sagutin ang take home Sagutin ang take home Sagutin ang take home
saTakdang-Aralin at Remediation activity activity activity activity activity

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong namaaari nilang
ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyu
nansatulongngakingpunongguro at
superbisor?
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhon
anaiskongibahagisamgakapwakoguro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

MARY GRACE S. LADOROZ JOSE L. AMBONGLAY


SST-1 School Principal

5
Jski.dv

You might also like