You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Baitang /

DAILY LESSON Paaralan: PATROCINIO NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: GRADE VII- CHARITY, PROSPERITY
LOG Guro: MARY GRACE S. LADOROZ Asignatura: FILIPINO
Petsa /
Oras: September 26-30,2022 / 9:50-10:50, 10:50-11:50 Markahan: UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment .Ganap na
mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Natunghayan ng mag-aaral ang isang kuwentong-bayan ng Agamaniyog na kilalang pasalindilang panitikan sa lalawigan ng Lanao sa Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Nalilinang ng mga mag-aaral ang kanilang kakayahan sa paghihinuha sa mga pangyayari at usapan ng mga tauhan.
C. MgaKasanayansaPagkatuto a. Naisasalaysay b. Naibubuod nang c. Napagsusunod-sunod a. Naisasalaysay b. Naibubuod nang
nang maayos at maayos at wasto ang nang maayos ang nang maayos at maayos at wasto ang
wasto ang buod, binasang maikling mahahalagang wasto ang buod, binasang maikling
pagkakasunod-sunod kuwento. pangyayari sa pagkakasunod-sunod kuwento.
ng kuwento. ng
mga pangyayari sa mga pangyayari sa
kuwento, mito/alamat, kuwento, mito/alamat,
kuwentong-bayan. kuwentong-bayan.
(F7PS-Id-e-4) (F7PS-Id-e-4)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
1
Jski.dv
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Balik-aral: Pagpapatuloy sa Aralin Pagpapatuloy sa Aralin Balik-aral: Pagpapatuloy sa Aralin
Pagsisimula ng Bagong Aralin Panuto: Hanapin sa Panuto: Hanapin sa
loob ng puzzle ang loob ng puzzle ang
walong (8) mga walong (8) mga
salitang tumutukoy sa salitang tumutukoy sa
mga elemento ng mga elemento ng
maikling kuwento. maikling kuwento.

Bagong Aralin: Bagong Aralin:


Pagsasalaysay ng Pagsasalaysay ng
Buod at Buod at
Pagkakasunod- Pagkakasunod-
sunod ng mga sunod ng mga
Pangyayari Pangyayari
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Panuto: Bago mo Anu-ano ang mga salitang Basahin ang maikling Panuto: Bago mo Anu-ano ang mga salitang
ginagamit bilang hudyat sa kuwentong pinamagatang ginagamit bilang hudyat sa
basahin ang kuwento, pagkakasunod-sunod ng basahin ang kuwento, pagkakasunod-sunod ng
bigyan mo muna ng pangyayari? “Reynang Matapat.” bigyan mo muna ng pangyayari?
pansin ang pansin ang
karaniwang balangkas karaniwang balangkas
ng akdang pasalaysay ng akdang pasalaysay
at mga salitang at mga salitang
hudyat sa hudyat sa
pagkakasunod-sunod pagkakasunod-sunod
ng mga pangyayari na ng mga pangyayari na
nasa ibaba upang nasa ibaba upang
maging gabay mo maging gabay mo
sa pagsagot sa mga sa pagsagot sa mga
sumusunod na sumusunod na
gawaing inihanda gawaing inihanda
para sa iyo. para sa iyo.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ilarawan angbalangkas ng Ano ang inig sabihin ng Ilarawaan ang reyna. Ilarawan angbalangkas ng Ano ang inig sabihin
Bagong Aralin akdang pasalaysay. akdang pasalaysay.
buod? ng buod?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Magbigay ng mga salitang Upang lubos na mahasa Panuto: Isalaysay ang Magbigay ng mga salitang Upang lubos na
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 hudyat sa pagkakasunod- ang kaalaman sa akdang “Reynang hudyat sa pagkakasunod- mahasa ang
sunod ng mga pangyayari. sunod ng mga pangyayari.
wastong pagbubuod, Matapat” gamit ang kaalaman sa wastong
basahin at unawain ang balangkas sa pagbubuod,
isang mito mula sa pagsasalaysay na basahin at unawain ang
Pagadian na
2
Jski.dv
pinamagatang Ang makikita sa disenyong isang mito mula sa
Sirena at Si Santiago . grapiko. Pagadian na
pinamagatang Ang
Sirena at Si Santiago
.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Basahin ang isang Ano ang ibig Panuto: Ayusin ang Basahin ang isang Ano ang ibig
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 alamat ng sabihin ng mito? mga sumusunod na alamat ng sabihin ng
Maguindanawon na pangyayari ayon sa Maguindanawon na mito?
pinamagatang “Ang Tungkol saan ang tamang pinamagatang “Ang
Alamat ng Palendag” mitong binasa? pagkakasunod-sunod Alamat ng Palendag” Tungkol saan
nito sa kuwentong ang mitong
“Reynang Matapat”. binasa?
Isulat ang bilang 1-5
________1. Nakaiwan
ng supot na ginto sa
palasyo ang isang
negosyanteng
Tsino.
________2. Umunlad at
namuhay nang tahimik
ang mga taga-Kutang-
Bato.
________3. Ang
kaharian ni Reyna Sima
ay lalong nakilala dahil
sa kahigpitan
nitong magpatupad ng
kautusan tungkol sa
katapatan.
________4. Dinarayo ng
mga mangangalakal ang
kaharian ng Kutang-Bato
bago
pa man dumating ang
mga Kastila.
________5. Walang
nangyaring kaguluhan at
walang nawawalang
3
Jski.dv
bagay sa
sinumang
mangangalakal habang
sila ay nasa kaharian ng
Kutang-
Bato.
F. PaglinangsaKabihasaan 1. Tungkol saan ang 1. Sinu-sino ang mga tauhan sa Paano nakatutulong ang 3. Tungkol saan ang 1. Sinu-sino ang mga tauhan
(Tungo sa Formative Assessment) alamat? binasang kwento? alamat? sa binasang kwento?
2. Anu-anong tradisyon 2. Anong aral ang makukuha sa mga balangkas ng 4. Anu-anong tradisyon 2. Anong aral ang makukuha
ang pinakita sa mitong binasa? akdang pasalaysay at ang pinakita sa sa mitong binasa?
alamat? mga hudyat alamat?
ng pagkakasunod-sunod
ng mga pangyayari sa
pagsasalaysay nang
maayos
at wasto ng buod ng
kuwentong nabasa?
___________________
___________________
___________________
_____
___________________
___________________
________
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Gaano ka halaga ang Mahalaga ba ang Gaano ka halaga ang Mahalaga ba ang
araw na Buhay mga salitang hudyat sa kaalaman sa pagbuod? mga salitang hudyat sa kaalaman sa pagbuod?
pagkakasunid-sunod ng Bakit? pagkakasunid-sunod ng Bakit?
mga pangyayari? mga pangyayari?
H. Paglalahat ngAralin Kapag Kapag ang Kapag Kapag ang
ang pinagsusunod-sunod ay ang pinagsusunod-sunod
mga proseso o mga ay proseso o
pinagsusunod-sunod paraan ng pagsasagawa pinagsusunod-sunod paraan ng
ay ng isang bagay tulad ng ay pagsasagawa ng
pangngalan, pagluluto, paglalaba, pangngalan, isang bagay tulad ng
gumagamit ng mga pagkukumpuni ng gumagamit ng mga pagluluto, paglalaba,
pang-uring sasakyan, o paggawa pang-uring pagkukumpuni ng
pamilang na ng iba’t ibang bagay pamilang na sasakyan, o paggawa
panunuran o ordinal. (tekstong prosidyural) panunuran o ordinal. ng iba’t ibang bagay
Ito ay binubuo ng makatutulong ang mga Ito ay binubuo ng (tekstong prosidyural)

4
Jski.dv
mga bilang. sumusunod tulad ng mga bilang. makatutulong ang
paggamit ng mga mga sumusunod tulad
salitang una, kasunod, ng paggamit ng mga
panghuli, atbp. salitang una, kasunod,
panghuli, atbp.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ayusin ang Panuto: Buoin ang Panuto: Basahing Panuto: Ayusin ang Panuto: Buoin ang
mga sumusunod na flowchart sa ibaba. mabuti ang mga mga sumusunod na flowchart sa ibaba.
pangyayari ayon sa Dugtungan ito ng mga sumusunod na pahayag. pangyayari ayon sa Dugtungan ito ng mga
tamang pagka- pangyayari batay sa Isulat ang titik ng tamang pagka- pangyayari batay sa
susunod-sunod nito kuwentong “Ang Sirena tamang sagot sa iyong susunod-sunod nito kuwentong “Ang
sa kuwento. Isulat ang at si Santiago” upang sagutang papel o sa kuwento. Isulat ang Sirena at si Santiago”
bilang 1-5 . mabuo ang diwa. notbuk. bilang 1-5 . upang mabuo ang
________1. Bilang 1. Sa bahaging ito ________1. Bilang diwa.
isang kawal ng sultan, nagkakaroon ng isang kawal ng sultan,
binigyan siya ng pagtatangkang malutas binigyan siya ng
misyon sa isang ang suliraning misyon sa isang
malayong lugar. magpapasidhi sa interes malayong lugar.
________2. May o kapanabikan. ________2. May
isang binatang umibig A. Panimulang isang binatang umibig
sa pinakamagandang Pangyayari sa pinakamagandang
dalaga sa pook at C. Resolusyon dalaga sa pook at
nagkaisa ang kanilang B. Kasukdulan nagkaisa ang kanilang
damdamin ngunit ang D. Pababang damdamin ngunit ang
kanilang Pangyayari kanilang
pagmamahalan 2. Tumutukoy sa pagmamahalan
ay nanatiling lihim. pagpapakilala ng ay nanatiling lihim.
________3. Mula tauhan, tagpuan, at ________3. Mula
noon, inaliw ng dalaga suliraning kahaharapin. noon, inaliw ng dalaga
ang sarili sa A. Panimulang ang sarili sa
pagtugtog ng Pangyayari pagtugtog ng
palendag, ang C. Papataas ng palendag, ang
pangalang ibinigay sa Pangyayari pangalang ibinigay sa
kakaibang B. Kasukdulan kakaibang
instrumentong D. Pababang instrumentong
pangmusika. Pangyayari pangmusika.
________4. 3. Dito makakamit ng ________4.
Nabalitaan niya sa pangunahing tauhan ang Nabalitaan niya sa
isang pinsan ang layuning ninanais. isang pinsan ang

5
Jski.dv
nakalulungkot na A. Papataas ng nakalulungkot na
balitang ang Pangyayari balitang ang
binata ay ikinasal sa C. Resolusyon binata ay ikinasal sa
ibang babae sa lugar B. Kasukdulan ibang babae sa lugar
ng misyon. D. Pababang ng misyon.
________5. Sa unang Pangyayari ________5. Sa unang
linggo, panay ang 4. Sa bahaging ito linggo, panay ang
dating ng ilang sulat magkakaroon ang dating ng ilang sulat
na punong-puno ng kuwento ng isang na punong-puno ng
pagmamahal at pag- makabuluhang wakas. pagmamahal at pag-
alala. A. Resolusyon alala.
C. Kasukdulan
B. Papataas ng
Pangyayari
D. Pababang
Pangyayari
5. Pinakamasidhing
bahagi kung saan
haharapin ng
pangunahing tauhan ang
kaniyang suliranin.
A. Panimulang
Pangyayari
C. Resolusyon
B. Kasukdulan
D. Pababang
Pangyayari
J. Karagdagang Gawain para Panuto: Isulat sa iyong
saTakdang-Aralin at Remediation sagutang papel o notbuk
ang karaniwan mong
ginagawa
mula paggising sa
umaga hanggang sa
pagtulog mo sa gabi.
Gumamit ng mga
salitang hudyat sa
pagkakasunod-sunod ng
mga pangyayari. Gawing

6
Jski.dv
batayan ang
rubrik na makikita para
sa pagbibigay ng
puntos.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong namaaari nilang
ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyu
nansatulongngakingpunongguro at
superbisor?
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhon
anaiskongibahagisamgakapwakoguro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

MARY GRACE S. LADOROZ JOSE L. AMBONGLAY


SST-1 School Principal

7
Jski.dv

You might also like