You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
Division of Taguig and Pateros
TAGUIG INTEGRATED SCHOOL

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Guro EVELYN S. ARELLANO Aralin INTRODUKSYON(PANITIKAN AT WIKA)

Petsa at Oras HUNYO 10-14, 2019 (12:10-1:05, 1:05- 2:00, 2:55-3:50) Asignatura FILIPINO
Baitang at Seksyon 9- ANTARES (MTWF) ALTAIR (MTWF) ALGOL (MTWTH) Markahan UNA
BAHAGI/ ARAW LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
HUNYO 10, 2019 HUNYO 11, 2019 HUNYO 12, 2019 HUNYO 13, 2019
I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

B. PAMANTAYAN SA
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
PAGGANAP

C. MGA
KASANAYANG
PAMPAGKATUTO
A. Natutukoy ang dalawang A. Natutukoy ang pagkakaiba ng A. Nasusukat ang A. Natutukoy ang bahagi ng
dibisyon ng panitikan ayon sa mga bahagi ng panalita kakayahan ng mag-aaral pagsusulit na may kahirapan
porma, wika, dating at hangarin B. Nakikilala ang wastong gamit sa mga inihnadang ang mag-aaral
B. Naiisa-isa ang mga ng mga piling salita katanungan B. Nakukuha ang mga least
D. MGA LAYUNIN
panitakang tuluyan at patula C. Nakasusulat ng halimbawang B. Nagtataglay ng mastered skills ng mga mag-
C. Nagagamit ang wastong pangungusap ayon sa bahagi ng disiplina sa pagsusulit aaral
bantas sa mga halimbawang panalitang ibinigay C. Nakasusunod sa bawat C. Nakukuha ang Mean at MPS
ibinigay panuto ng lagumang pagsusulit

URI NG PANITIKAN BAHAGI NG PANALITA LAGUMANG PAGKUHA NG MPS


II. NILALAMAN PAGGAMIT NG WASTONG PAGGAMIT NG WASTONG PAGSUSULIT
BANTAS SALITA

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitan Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
DOMAIN

IV. PAMAMARAAN PAKIKINIG AT PAGSSALITA PAKIKINIG AT PAGSULAT PAGSULAT PAGSULAT

A. Balik-aral sa .
nakaraang Anong paksa sa Filipino ang Paunahang makapagguhit
aralin/o pagsisimula higit na tumatak sayo noong ng bantas na sasabihin ng
ng ikaw ay nasa iyong nakaraang guro sa pisara.
baitang?
bagong aralin
B. Pagganyak
/Panimula Magbigay ng bantas na iyong Baybayin sa kwaderno ang mga
alam at sabihin kung saan ito salitang babanggitin ng guro.
gamit.

C. Pagtalakay ng Pagbibigay input ng guro tungkol


bagong konsepto at sa dalawang dibisyon ng Pagbibigay input ng guro tungkol
paglalahad panitikan at wastong gamit ng sa dalawang dibisyon ng bahagi
ng bagong kasanayan mga bantas. ng panalita at wastong gamit ng
mga piling salita.

D. Paglinang sa Siyasatin ang pagkakaiba ng


Kabisaan Tuluyan at patulang panitikan Hahatiin ang klase sa sampung
ayon sa mga sumusunod pangkat at bawat pangkat ay
. magkakaroon ng tig-iisang
TULUYAN PATULA papel. Sa bawat papel ay may
PORMA nakaatas na bahagi ng panalita
WIKA
DATING
at sa bawat bahagi ng panalita
HANGA ay bubuo sila ng pangungusap
RIN at bibilugan ang salitang
pangnilalaman o pangkayarian.

E. Pagpapalalim
Bakit mahalagang maging Bakit mahalagang malaman ang
pamilyar sa wastong gamit ng iba’t ibang gamit ng mga salita?
mga bantas?

F. Paglalahat
Kumuha ng isang buong papel Punan ng sagot ang dalawang
at hatiin ito sa dalawa. Ilista ang hanay, ibigay ang wastong
mga uri ng panitkan ayon sa bahagi ng panalita.
dalawang dibisyon.
MGA MGA
SALITANG SALITANG
PANGNILA PANGKAY
LAMAN ARIAN
1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.
G. Pagtataya
Pumili ng magkakaibang bantas Sumulat ng tig-iisang halimbawa
at gamitin ito sa pangungusap. ng mga kaugnay na salitang
pangnilalaman at mga salitang
pangkayarian.

V. TAKDANG Magbasa-basa sa aklat o


ARALIN internet tungkol sa dalawang
dibisyon ng bahagi ng panalita at
maging pamilyar sa mga ito.
VI. TALA

Inihanda ni: Sinang-ayunan nina: Pinagtibay nina:

MS. EVELYN S. ARELLANO MS. MONALIZA D. CABALLERO MRS. MARIVIC S. POBLACION DR. JOSELITO F. MATAAC MRS. BERNADETH BAUTISTA
Subject Teacher Subject Coordinator Master Teacher I Principal IV PSDC- CLUSTER I

You might also like