You are on page 1of 34

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

School Latag Elementary School Grade Level Two


Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area ESP
OCTOBER 5, 2023 /
Date / Time Quarter First
7:30 – 8:00

DAY: THURSDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa
A. Pamantayang
Pangnilalaman
sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklod-buklod
o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at paaralan
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang kusang pagsunod sa mga tuntunin at
Pagganap napagkasunduang gagawin sa loob ng tahanan.
1. Natutukoy ang kahalagahan ng pag-eehersisyo at malaman
C. Mga Kasanayan sa
ang mga paraan upang maging malakas ang pangangatawan.
Pagkatuto
(Isulat ang code sa 2. Natutukoy ang kahalagahan ng kalinisan ng kapaligiran at
bawat kasanayan) malaman ang mga paraan upang maging malinis ang kapaligiran.
Pagpapalakas ng Katawan, Pagpapanatili ng Kalinisan ng
II. NILALAMAN Kapaligiran

III. KAGAMITANG PANTURO


K-12 MELC- C.G p 65
A. Sanggunian
Mga Pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula ADM/PIVOT 4A SLM
sa LRMDS
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Panuto: Basahin at bilugan ang titik ng tamang sagot.
Aralin o pasimula sa bagong
aralin 1. Aling bagay ang makatutulong sa atin para makita

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

ang ating sarili?


A. laruan B. papel C. salamin
2. Alin ang kaaya-ayang tingnan?
A. madungis B. magulo C. malinis
3. Ito ay isa sa mga paraan ng pangangalaga sa ating katawan.
A. kalinisan B. karunungan C. katamaran
Pagapanuod ng video tungkol sa aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
https://www.youtube.com/watch?v=M-I5toSI278

Bilang bata, kailangan mong pangalagaan ang iyong


katawan. Maiiwasan mong magkasakit at magkaroon ng iba pang
C. Pag- uugnay ng mga suliraning pangkalusugan. Kailangan mong maging malusog lalo
halimbawa sa bagong aralin na sa panahon ngayon na maraming nagkakasakit at namamatay
dahil sa COVID-19.

D. Pagtatalakay ng bagong Mga Paraan ng Pagpapanatili ng Kalinisan sa Katawan:


konsepto at paglalahad ng 1. Paghuhugas ng Kamay
bagong kasanayan No I Ang mga kamay natin ay gamit na gamit sa mga pang-araw-araw
(Modeling) na gawain. Kung ano-ano ang
mga nahahawakan ng mga ito. Kaya naman ay
mahalaga ang madalas na paghuhugas nito.
Kailan tayo dapat maghugas ng kamay?
● Bago hawakan ang mga mata, ilong at bibig
● Kapag galing sa labas
● Bago at pagkatapos kumain
● Pagkatapos gumamit ng palikuran
● Kapag humawak ng mga maruming bagay
● Pagkatapos maglaro

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

E. Pagtatalakay ng bagong Maliban sa mga nakasulat sa itaas, ano


konsepto at paglalahad ng ano pang pamamaraan ang naiisip mo upang mapanatili ang
bagong kasanayan No. 2. kalinisan, kalusugan at pag-iingat ng katawan?
( Guided Practice)

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

G. Paglalapat ng aralin sa pang


araw araw na
buhay(Application/ Valuing)

Ang pangangalaga sa katawan atkalusugan ay mahalaga upang


maiwasan ang sakit o karamdaman. Ito ang mabisang sandata
H. Paglalahat ng Aralin upang magkaroon ng panlaban sa mga hindi nakikitang virus o
mikrobyo.

Panuto: Isulat ang Tama kung ang sumusunod ay tamang


paraan ng paglilinis ng katawan at Mali kung hindi.
____1. Maligo araw-araw.
I. Pagtataya ng Aralin ____2. Hinahayaang magulo ang buhok.
____3. Palaging naghuhugas ng kamay.
____4. Isang beses sa isang araw magsipilyo.
____5. Paggupit ng kuko
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin (Assignment)
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

F. Anong suliraninang aking nararanasan


sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

School Latag Elementary School Grade Level Two


Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area English
OCTOBER 5, 2023
Date / Time Quarter First
/ 8:00-8:50

DAY: THURSDAY

I. OBJECTIVES
Demonstrate understanding of grade level appropriate words used
A .Content Standards to communicate

Take turns in sharing inter and intra personal experiences, ideas,


B .Performance Standards thoughts actions and feelings using appropriate words

C. Learning Competencies/ 1. Identify the beginning letter of the name of each picture; and
Objectives 2. Recognize different objects around you
Write the LC code for each
Identifying the Beginning Letter of the Name of Each Picture
II. CONTENT

III. LEARNING RESOURCES

A. References K-12 MELC- p.130

Teacher’s Guide Pages

Learner’s Materials pages

Textbook Pages
Additional Materials from
Learning Resource (LR) portal
B. Other Learning Resources Laptop, tv
/ materials
IV. PROCEDURES
Show 5 different pictures.
A. Reviewing previous lesson or
presenting the new lesson Let the pupils identify.

B. Establishing a purpose for Identify the correct beginning vowel to complete


the lesson each word. Write your answers in your notebook.

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Read the sentences in the box. What do you know


about this?

C. Presenting examples /
instances of the new lesson

Do you know the consonants in the English alphabet? How about


the vowels? Identify the name of each picture below. Write your
answers in your notebook.

D. Discussing new concepts


and practicing new skills #1

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

E. Discussing new concepts Let the pupils read each name of the pictures.
and practicing new skills #2
Supply the missing consonant to complete the word
in each item. Write your answers in your notebook.

F. Developing Mastery
(Leads to Formative
Assessment)

G. Finding practical application Look around inside the classroom. List atleast 5 objects that you
of concepts and skills in daily see. Write it on your paper.
living
H. Making generalizations and Remember, a word is a letter or group of letters that have
abstractions about the meaning. Each word is introduced by a specific letter.
lesson
Look around you. What objects do you see?
Can you name at least 10 objects? List down your answers in your
notebook.
I. Evaluating learning
J. Additional activities for
application or remediation
V. REMARKS

VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% on this
formative assessment
B. No. of learners who require additional
activities for remediation
C. Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up the
lesson

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

D. No. of learners who continue to require


remediation
E. Which of my teaching strategies worked
well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which
my principal or supervisor help me
solve?
G. What innovation or localized materials
did I used/discover which I wish to
share with other teacher?

Prepared by:

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

School Latag Elementary School Grade Level Two

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area Mathematics


OCTOBER 5, 2023
Date / Time Quarter First
/ 9:10-10:00

DAY: THURSDAY

I. OBJECTIVES
Demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal
A .Content Standards numbers up to 20th, and money up to PhP100.
is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers
B .Performance Standards up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100
in various forms and contexts.
visualizes, represents, and adds the following numbers with sums
C. Learning Competencies/ up to 1000 without and with regrouping:
Objectives
Write the LC code for each a. 2-digit by 3-digit numbers
b. 3-digit by 3-digit numbers
Paglalarawan, Pagpapakita at Pagsasama-sama ng mga Bilang
II. CONTENT na May 2 Digits at 3 Digits na may Kabuoan Hanggang 1,000
na May Regrouping

III. LEARNING RESOURCES


K-to-12 MELC Guide page 203
A. References
pp. 282-285
Teacher’s Guide Pages

Learner’s Materials pages

Textbook Pages
Additional Materials from Laptop, activity sheets
Learning Resource (LR) portal
B. Other Learning Resources
/ materials
IV. PROCEDURES
BALIK-ARAL
A. Reviewing previous lesson or
presenting the new lesson Ibigay ang kabuoan

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

o sum.
Sa pagtatapos ng aralin na ito, Ikaw ay inaasahang mailarawan,
B. Establishing a purpose for maipakita at mapagsasama-sama ang mga bilang na may 2 digits
the lesson at may 3 digits na may kabuoan hanggang 1,000 na may
regrouping.
Basahin at unawain ang kuwento sa ibaba.

C. Presenting examples /
instances of the new lesson

Mga Tanong
1. Ano ang alagang hayop ni Mang Lito?
2. Paano niya ito inaalagaan?
3. Ilang itlog ang nakuha ni Mang Lito noong Lunes?
4. Ilang itlog naman ang nakuha niya noong Martes? ___
5. Ilan lahat ang itlog na nakuha ni Mang Lito sa loob ng dalawang
araw? _______________________

D. Discussing new concepts


and practicing new skills #1

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Panuto: Ibigay ang kabuoan ng mga bilang na makikita sa mga


larawan sa bawat item. Ilagay ang tamang sagot sa loob ng bilog.

E. Discussing new concepts


and practicing new skills #2

F. Developing Mastery Panuto: Kumpletuhin ang addition sentence sa ibaba sa


(Leads to Formative pamamagitan ng pagguhit ng katumbas na bilang ng flats, longs,
Assessment) at squares sa addends at sa kabuoan (sum). Isulat ang tamang
sagot.

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Panuto: Lagyan ng angkop na titik ang sumusunod na mga


hakbang gamit ang mga titik mula a hanggang d upang mabuo ang
wastong paraan ng pagsasama-sama ng mga bilang na may 3
digits at 2 digits na may regrouping. Isulat ang tamang sagot sa
patlang.
_____ 1. Unang pagsamahin ang mga digits na nasa isahang
pangkat. Kung ang kabuoan ng mga digits sa isahan ay sampu o
higit sa sampu, i–regroup ang bilang ng sampuan sa kolum ng
mga digits na nasa sampuan.
G. Finding practical application _____ 2. Sunod na kunin ang kabuoan ng mga digits na nasa
of concepts and skills in daily sampuan at idagdag ang na re-group na bilang ng sampuan mula
living sa pinagsamang isahan. Kung ang kabuoan ng mga digits sa
sampuan ay sampu o higit sa sampu, i–regroup ang bilang ng
sampuan sa kolum ng mga digits na nasa sandaanan.
_____ 3. Iayos ang mga addends pa-vertical o in column form.
Siguraduhing magkakatapat ang mga digits na may parehong
place value.
_____ 4. Ang huli naman kunin ay ang kabuuang bilang ng mga
nasa sandaanang pangkat. Kung ang digit na nasa sandaanan ay
iisa lang maari na itong derektang ibaba o i-bring down.
H. Making generalizations and Panuto: Sagutin ang bawat addition phrase sa ibaba. Piliin sa
abstractions about the kahon ang sagot at isulat ang titik ng tamang sagot sa patlang para
lesson mabuo ang pangungusap.

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Panuto: Piliin sa mga bilang na nasa loob ng mga bilog ang tamang
kabuoan ng mga bilang sa bawat item para makumpleto ang
addition sentence. Isulat ang titik ng tamang sagot sa patlang.

I. Evaluating learning

Panuto: Piliin sa loob ng lobo ang wastong sagot sa sumusunod.


Isulat ang sagot sa loob ng kahon.

J. Additional activities for


application or remediation

V. REMARKS

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% on this formative
assessment

B. No. of learners who require additional activities for


remediation

C. Did the remedial lessons work? No. of


learners who have caught up the
lesson
D. No. of learners who continue to require remediation

E. Which of my teaching strategies worked well? Why did


these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or


supervisor help me solve?

G. What innovation or localized materials did I


used/discover which I wish to share with other
teacher?
Prepared by:

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I

School Latag Elementary School Grade Level Two


Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area MAPEH
OCTOBER 5, 2023
Date / Time Quarter First
/ 10:00-10:40

DAY: THURSDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Demonstrates understanding of locations, directions, levels,


Pangnilalaman pathways and planes

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

B. amantayan sa Movements accurately involving locations, directions, levels,


Pagganap pathways and planes.
Nauunawaan ang kahalagahan ng panandaliang pagtigil ng kilos
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
sa pagsasagawa ng mga asimetrikal na hugis gamit ang mga
(Isulat ang code sa bahagi ng katawan maliban sa paa;
bawat kasanayan)
(PE2BM-Ig-h-
Pagsasagawa ng Asimetrikal na Hugis
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


K-12 MELC CG p 317
A. Sanggunian
Mga Pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula
sa LRMDS
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Pagtatanong sa nakaraang leksyon.
Sabihin:
 Humanap ng kapartner at ipakita ang mga hugis gamit ang
mga bahagi katawan.
A. Balik –Aral sa nakaraang
Aralin o pasimula sa bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Anong mga kilos sa bahay ang alam nyong gawin mga bata?
aralin
C. Pag- uugnay ng mga Awitin at isagawa ang mga kilos habang inaawit ang “Kung Ikaw ay
halimbawa sa bagong aralin Masaya”.

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Kung Ikaw ay Malakas!


ni: Robina M. Danga
Kung ikaw ay malakas lumuhod ka
Kung ikaw ay malakas lumuhod ka
Kung ikaw ay malakas kanang kamay ay itaas
Iwagayway kaliwang kamay gawin mo na!
Kung ikaw ay masigla umupo agad
Kung ikaw ay masigla umupo agad
Kung ikaw ay masigla, kanang paa ay iangat
Habang kaliwang paa naman ay ibaba!

Ano-ano ang mga kilos na ginawa mo habang ikaw


ay umaawit? Sabay-sabay ba ang paggalaw ng mga
D. Pagtatalakay ng bagong bahagi ng iyong katawan? Nakabuo ka ba ng mga hugis
konsepto at paglalahad ng habang ikaw ay nagsasagawa ng gawain? Ano-anong
bagong kasanayan No I hugis o bagay ang nagawa mo? Nang isinagawa mo
(Modeling)
ang kilos ikaw ba’y umalis sa lugar? Nahirapan ka bang
magbalanse habang isinasagawa mo ang mga kilos?

E. Pagtatalakay ng bagong Ang pagsasagawa ng magkaibang galaw ng kanan


konsepto at paglalahad ng at kaliwang bahagi ng katawan ay kilos asimetrikal. Ang
bagong kasanayan No. 2. hugis na nagagawa ng kilos na ito ay tinatawag na hugis
( Guided Practice)
asimetrikal.

Ang payak na pagtaas ng kamay at paa habang


nakahiga ay maaaring makagawa ng tatsulok.
Makabubuo ng isang uri ng parihaba o trapezoid kung
nakaupo at nakaunat ang kanang kamay at hita
habang ang kaliwang hita at binti ay nakatupi sa harap
at nakalapat sa sahig

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Maraming asimetrikal na hugis pa ang maipakikita


ng mga bata sapagkat sila ay likas na malikhain at ang
kanilang kalamnan at buto ay umaayon sa sariling
kaangkupang pisikal. Sa ganitong mga gawaing pisikal,
kailangan ang patnubay ng magulang o mas
nakatatandang kasama upang maituro ang wastong
paraan sa ligtas na pagkilos.

 Humanap ng kapareha. Ipakita ang kilos na inilahad


sa tulang “Batang Malusog at Masigla.” Isagawa ito sa
saliw ng awiting “Leron-leron Sinta.”
Maaari ring tapikin ang mesa gamit ang kamay
F. Paglilinang sa Kabihasan upang makagawa ng tunog na makapagpapasigla sa
(Tungo sa Formative gawain. Kung mayroong patpat o bola, maari ring
Assessment gamitin ang mga ito para makagawa ng masiglang
tunog. Kaya, sige na! Magbilang na! Isa, dalawa, tatlo!
Umpisa na kayo!

G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagsasagawa ng ibat ibang ehersisyo sa pamamatnubay ng guro.


araw araw na
buhay(Application/ Valuing)
Ano-anong hugis ang iyong natutunan at naisagawa ngayong
H. Paglalahat ng Aralin aralin na ito?
Pagkatapos ng pagpapakitang-kilos, lagyan ng bituin ang
inilalarawang pangyayari sa bawat bilang.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang awain para


sa takdang aralin
(Assignment)
V. MGA TALA

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I
School Latag Elementary School Grade Level Two
Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area A.Panlipunan
OCTOBER 5, 2023
Date / Time Quarter First
/ 10:40-11:20

DAY: THURSDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng


Pangnilalaman kinabibilangang komunidad

B. Pamantayan sa Malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng


Pagganap kahalagahan ng kinabibilangang komunidad

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

C. Mga Kasanayan sa Nakaguguhit ng payak na mapa ng komunidad mula sa sariling


Pagkatuto tahahan o paaralan, na nagpapakita ng mga mahahalagang lugar
(Isulat ang code sa at istruktura, anyong lupa at tubig, atbp.
bawat kasanayan)
Mapa ng Komunidad mula sa Sariling Tahanan o Paaralan
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG K to 12 MELC pp 29


PANTURO ADM MODULE
A. Sanggunian
Mga Pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan
mula sa LRMDS
B. Iba pang Kagamitang Laptop, tv
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang 1. Ano ang mapa?
Aralin o pasimula sa
bagong aralin 2. Ibigay ang mga pangunahing direksiyon at pangalawang
direksiyon.

B. Paghahabi sa layunin ng Sa araling ito, ating ipagpapatuloy ang pag-aaral tungkol sa mga
aralin Simbolo at sagisag na makikita sa mapa.

Hanapin sa Hanay B ang kahulugan ng simbolo sa Hanay A.

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtatalakay ng bagong Mga Simbolo at Sagisag


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
Latag Elementary School
Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

May mga makikita kang simbolo sa kapaligiran ng komunidad. Ang


(Modeling) mga simbolong ito ay may kani-kaniyang kahulugan. Ginagamit
itong pagkakakilanlan ng isang komunidad.

E. Pagtatalakay ng bagong Ang mga panandang makikita sa mapa ay simple at madaling


konsepto at paglalahad ng tandan. Ang mga panandang ito ay nakatutulong sa mga taong
bagong kasanayan No. 2. may hinhanap na lugar sa mapapagitan ng mapa.
( Guided Practice)

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw araw na
buhay(Application/ Valuing)

Tandaan:
May mga mahahalagang lugar, bantayog, at palatandaan ang
maaaring matagpuan sa isang komunidad. Ang mga ito ang
H. Paglalahat ng Aralin pagkakakilanlan ng isang komunidad.
Sa paggawa ng payak na mapa, makatutulong ang kaalaman sa
pangunahin at pangalawang direksiyon sa pagtukoy ng mga lugar
na matatagpuan sa komunidad.

I. Pagtataya ng Aralin

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Gumuhit ng mapa ng komunidad gamit ang mga Simbolo sa ibaba.


Gawin ito sa iyong kwaderno.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin
(Assignment)

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawaing remediation
Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

School Latag Elementary School Grade Level Two


Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area Filipino
OCTOBER 5, 2023
Date / Time Quarter First
/ 12:40-1:30

DAY: THURSDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
Pangnilalaman pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may
Pagganap wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon
C. Mga Kasanayan sa Makapagyayaman ng talasalitaan sa pamamagitan ng
Pagkatuto paghanap ng maikling salitang matatagpuan sa loob ng
(Isulat ang code sa mahabang salita at bagong salita mula sa salitang-ugat
bawat kasanayan) F2PT-Ic-e-2.1
Salitang-ugat
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Mga Pahina sa Gabay sa


Pagtuturo
Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan
mula sa LRMDS
B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Panuto: Pagsamahin ang mga pantig upang makabuo
ng salita. Isulat sa sagutang papel ang nabuong salita.

A. Balik –Aral sa nakaraang


Aralin o pasimula sa
bagong aralin

Alam mo bang mula sa mahabang salita ay maaari


B. Paghahabi sa layunin ng
tayong makahanap o makabuo ng maikling salita? Iyan ang ituturo
aralin
sa iyo ng araling ito.
C. Pag- uugnay ng mga Naranasan mo na bang magbakasyon? Saan- saan
halimbawa sa bagong ka na ba nakarating? Basahin at unawain natin ang
aralin kuwento at alamin kung katulad ka rin ng mga tauhan.
D. Pagtatalakay ng bagong Ang Bakasyon ng Magkapatid
konsepto at paglalahad ng Akda ni Mildred N. Montañez
bagong kasanayan No I
(Modeling)

Sabado, maagang nagising ang magkapatid na Ely at Joy. Masaya


sila dahil ito ang unang pagkakataon na magbabakasyon sila sa

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

probinsiya ng kanilang lolo at lola. “Natutuwa ako dahil


makakadalaw na tayo kina lolo at lola,” ang sabi ni Joy. “Handa na
ba kayo mga anak?” tanong ng kanilang ama. “Opo!” sagot ng
magkapatid. “Tara na, upang maaga tayong makarating sa ating
patutunguhan,” sambit ng kanilang ama. Masaya silang sumakay
nang dumating ang pampasaherong bus. Habang naglalakbay,
nakita nila ang kagandahan ng kapaligiran. Nakarating sila sa
probinsya nang ligtas. Agad na pumasyal ang magkapatid sa
bukirin ng kanilang lolo at lola. Naging masaya ang bakasyon ng
magkapatid.
Panuto: Sagutin ang sumusunod na mga tanong tungkol sa
binasang kuwento. Isulat ang letra ng iyong sagot.
1. Sino ang pangunahing tauhan sa kuwento?
A. Ely at Joy B. tatay at nanay C. Ely at Mhel
2. Saan pupunta ang magkapatid?
A. sa Maynila B. sa bukid C. sa probinsiya
3. Ano ang gagawin nila sa probinsiya?
E. Pagtatalakay ng bagong
A. maglalaro
konsepto at paglalahad ng
B. magbabakasyon
bagong kasanayan No. 2
C. maliligo sa dagat
4. Anong damdamin ang ipinakita ng magkapatid sa kuwento?
A. malungkot B. masaya C. galit
5. Ano ang nakita ng magkapatid habang naglalakbay?
A. kagandahan ng kapaligiran
B. kagandahan ng bundok
C. umaandar na bisikleta
Panuto: Isulat ang salitang-ugat ng salitang may salungguhit sa sagutang
papel.
1. Mabilis na naggapangan ang mga batang iskawt.
F. Paglilinang sa Kabihasan 2. Ang mga baso ay dapat na hinuhugasang Mabuti upang di maging
(Tungo sa Formative malansa ang amoy.
Assessment 3. Nagulat si Mang Jose sa mga nagtatakbuhang bata.
4. Nagmadaling lumakad si Ana dahil dumidilim na sa paligid.
5. Nagpapahinga sa ilalim ng punong mangga si Caloy nang makarinig
siya ng malakas na putok.
Panuto: Piliin at isulat sa sagutang papel ang salitangugat na
matatagpuan sa mahabang salitang nakasulat.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw araw na 1. Kabahayan
buhay(Application/ Valuing) 2. paaralan
3. pinakamarami
H. Paglalahat ng Aralin Ang payak na salita sa isang mahabang salita ay tinatawag nating
salitang-ugat.
Ang salitang-ugat ay makikita sa mahabang salita dahil ito ay dinagdagan

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

na ng panlapi.
Ang pag-unawa sa binasa ay isang paraan upang makilala natin ang
salitang-ugat na nakapaloob sa mahabang salita.
Panuto: Isulat ang salitang-ugat ng bawat salita. Gawing
gabay ang mga kahon.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin
(Assignment)
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Prepared by:

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I

School Latag Elementary School Grade Level Two


Teacher ISSARENE D. NATOLLA Learning Area MTB-MLE
OCTOBER 5, 2023
Date / Time Quarter First
/1:30 – 2:20

DAY: THURSDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nagpapakita ng pag-unawa at kaalaman sa gramatika ng wika at
Pangnilalaman paggamit kapag nagsasalita at/o nagsusulat.
B. Pamantayan sa Nagsasalita at sumusulat nang tama at mabisa para sa iba't ibang
Pagganap layunin gamit ang pangunahing gramatika ng wika.
C. Mga Kasanayan sa Makasusunod nang maayos sa isang pagsusulit.
Pagkatuto MT2SS-Ie-g- 1.2
(Isulat ang code sa
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN Pagsunod sa Panuto ng Pagsusulit


III. KAGAMITANG
PANTURO
K-12 MELC- C.G p 371
A. Sanggunian
Mga Pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan
mula sa LRMDS

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

B. Iba pang Kagamitang


Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagtatanong sa nakaraang aralin.
Aralin o pasimula sa
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng PAgpapatuloy nang nakaraang aralin.


aralin
C. Pag- uugnay ng mga PAgpapakita ng isang panuto. Gagawin ito sa pammatnubay ng
halimbawa sa bagong guro.
aralin
Panuto: Ayusin ang mga larawan batay sa pagkasunodsunod ng
mga gawain sa pagkuha ng pagsusulit. Isulat
ang letra sa sagutang papel.

D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
(Modeling)

E. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Piliin sa mga sumusunod ang nagpapakita ng


konsepto at paglalahad ng pagsunod sa panuto. Isulat ang letra ng tamang sagot.
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Panuto: Isulat ang Tama kung ang isinasaad ay wastong


paghahanda at gawi sa pagkuha ng pagsusulit at Mali kung hindi.
____1. Pumasok ka nang maaga.
____2. Pinakopya mo ang iyong kaklase.
____3. Nanood ka ng telebisyon magdamag.
____4. Tinakpan mo ang iyong papel para hindi makita
ng iyong katabi ang sagot.
____5. Gabi pa lamang ay inihanda na ang iyong lapis
at papel.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Panuto: Piliin ang letra ng tamang sagot na bubuo sa bawat
Assessment pangungusap.

1. Bumasa nang ________.


2. Isulat nang ________ ang sagot.
3. _________ ang panuto.
4. Unawaing mabuti ang mga ________.
5. Umupo nang __________.
H. Paglalahat ng Aralin Sundin ang Panuto,
1. Kumuha ng lapis at papel.. Gumuhit ng isang malaking puso.

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

Isulat ang pangalan ng taong mahalaga sa iyo sa loob ng puso.


Itupi ito at handing inigay sa taong mahalaga sa iyo pagkatapos ng
klase.
Kompletuhin ang mga pangungusap.
➢Ang _______________ salita ay salitang binubuo ng
dalawang salita na magkaiba ng kahulugan.
➢Kapag pinagsasama ang dalawang magkaibang salita
I. Pagtataya ng Aralin ay nagkakaroon sila ng _________________ kahulugan.
➢Magtala ng dalawang (2) halimbawa ng tambalang
salitang natutuhan.
_________________________________
_____________________________________
Panuto: Basahing mabuti ang ipinagagawa sa bawat bilang. Sundin
ito at isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.
1. Gumuhit ng parisukat.
J. Karagdagang gawain para
2. Sa loob ng parisukat gumuhit ng bilog.
sa takdang aralin
3. Isulat ang iyong pangalan sa loob ng bilog at salungguhitan ito.
(Assignment)
4. Gumuhit ng tatsulok sa itaas at ibabang bahagi ng parisukat.
5. Sa magkabilang gilid ng parisukat ay gumuhit ng bituin at
kulayan ito ng dilaw.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawaing remediation
Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
LATAG ELEMENTARY SCHOOL
LATAG, TAAL, BATANGAS

ISSARENE D. NATOLLA
Teacher III
Noted :

TERESA C. LACERNA
Principal I

Latag Elementary School


Latag, Taal, Batangas
09563606412
107732@deped.gov.ph

You might also like