You are on page 1of 9

GRADES 1 to 12 Paaralan Taposo Elementary School Baitang/ Antas III

DAILY LESSON LOG Guro Jeric F. Eclarinal Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras 10-09-23 to 10-13-23 Markahan UNA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naisasagawa ang
A. Pamantayang Pangnilalaman mapanuring pagbasa upang mapalawak ang Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
talasalitaan
F3TA-0a-j-3
F3TA-0a-j-4
B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang
Nakasusulat nang may wastong baybay, bantas at mekaniks ng pagsulat
may tamang bilis, diin, tono, antala at ekspresyon
Naisasalaysay muli ang teksto nang may tamang
Nagagamit ang malaki at maliit na letra at mga bantas sa pagsulat ng mga
pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari sa tulong
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo salitang natutunan sa aralin, salitang dinaglat, salitang hiram,
ng pamatnubay na tanong at balangkas
Isulat ang code ng bawat kasanayan parirala, pangungusap, at talata
F3PN-Ig-6.1/F3PN-IIf-6.4
F3PU-Ig-i-4/F3PU-IId-4/F3PU-IIId-2.6/F3PU-IVd-f-4
F3PB-IIg-12.2/F3PB-IIIg-12.3/F3PN-IVh-6.6
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Paggamit ng Malaki at


Maliit na Letra at mga
Bantas sa Pagsulat ng
Pagkakasunod-sunod ng mga Pangyayari sa Pagsulat ng Parirala at
mga Salitang Pagsulat ng Talata
Kuwento Pangungusap
Natutuhan sa Aralin,
Salitang Hiram at
Salitang Dinaglat
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian CG p. 51 CG p. 51 CG p. 50-51
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 114-115 pp. 114-115 pp. 111-112
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral pp. 65-66
3. Mga pahina sa Teksbuk
Filipino – Ikatlong Baitang Filipino – Ikatlong Baitang Filipino – Ikatlong Baitang Filipino – Ikatlong Baitang
Filipino – Ikatlong Baitang
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode
Alternative Delivery Mode
portal ng Learning Resource Unang Markahan – Modyul Unang Markahan – Modyul Unang Markahan – Modyul Unang Markahan – Modyul
Unang Markahan – Modyul 12
12 13: 13: 13:
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Buoin mo ang pangungusap Basahin at unawain ang Isulat nang wasto ang Kopyahin at punan mo Kompletuhin mo ang
at piliin ang angkop na salita kuwento sumusunod na salita. ng letra ang patlang pagkakasulat ng
na nasa panaklong. Isulat ang Ang Lobo at ang Ubas martes ayon sa larawan pangungusap gamit ang
sagot sa sagutang papel. Aesop juan cruz tamang bantas
(pamagat, tauhan, tagpuan at disyembre 1. Si Bb. Reyes ang aking
banghay) Isalaysay ito sa klase. diego zamora guro sa Filipino__
1. Ang _______________ang durian avenue 2. Tutulong kami sa mga
paksa ng kuwento. taong nasalanta ng bagyo
2. Ang _______________ay __
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o ang lugar kung saan 3. Sino ang kumuha ng
pagsisimula ng bagong aralin nangyayari ang aking pagkain __
kuwento. 4. Aray __ Napaso ako ng
3. Ang ___________ang kandila.
pangyayari o buod ng 5. Ito pala ang Mt. Taal __
kuwento.
4. Ang_______________ang
gumaganap sa mga kuwento.
5. “Ang Matalik Kong
Kaibigan” ay halimbawa ng
____________.
Tingnan ang larawan. Ano ang nga hindi ninyo Isulat sa papel o Ano ang ginagawa ninyo
malilimutan noong kuwaderno ang angkop sa bahay upang
panahon ng pandemya? na salita upang mabuo makatulong sa inyong
ang parirala o magulang kapag walang
pangungusap pasok?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Ano ang iginuguhit ng


bata?
Hilig mo din bang
gumuhit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Basahin at unawain mo ang Basahin ang kuwento. Basahin ang talatang “Sa Pag-aralan mo ang Basahin mo ang kuwento
aralin kuwento. Panahon ng Pandemya” sumusunod at sagutin ang mga
Si Pam Sa Panahon ng Pandemya tanong.
Hardin ni Mang Apolo ni: Girlie Ravara-Banico ni: Aisa Ali Ang Plano ni Malou
ni: Jessa Mae R. Pendon Isinulat ni Aisa Ali

Sino-sino ang mga bata sa Ano ang pamagat ng Ano ang pamagat ng Ano ang tawag sa sa mga Ano ang pamagat ng iyong
kwento? kuwento? kuwento? _ salitang nasa unang binasa?
Saan nila naisapang Sino ang batang Sino ang pangunahing hanay?sa ikalawang Kung ikaw ang bata sa
pumunta? matalino, masayahin at tauhan? hanay? kuwento, ganito rin ba
Sino ang may-ari ng hardin? maganda? Ano ang pandemyang Paano sinusulat ng mga ang gagawin mo?
Ano ang mga Saan nangyari ang kumakalat sa kuwento? parirala? Sa palagay mo, bakit kaya
nakakamanghang nakita nila kuwento? Ipasuri kung paano Paano sinusulat ang natuwa ang nanay ni
sa hardin? Ano ang mga hilig gawin ginamit ang Malaki at pangungusap? Malou?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Ano ang naramdaman ni ni Pam? maliit na titik sa kwetong Ano ang mga bantas na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Mang Apolo ng makita niya Bakit naging mabait, binasa. ginagamit dito? Ang kwentong binasa ay
ang mga batang naglalaro sa matalino at mapagmahal halimbawa ng isang
kanyang hardin? si Pam? talata.
Ano ang napansin ng mga Paano sinulat ang talata?
bata isang araw?
Ano ang nangyari kay Mang
Apolo?
Sino ang tumulong sa kanya?
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at Sa pagsasalaysay sa teksto, Sa pagsasalaysay sa Gamit ng Maliit na Letra A. Parirala ang tawag sa Ang kuwentong iyong
paglalahad ng bagong kasanayan #2 dapat tandaan na sa tulong teksto, dapat tandaan na hindi tiyak na ngalan ng: lipon ng mga salita na binasa ay binubuo ng mga
ng pamatnubay na tanong at sa tulong ng  araw, hayop, lugar, tao, hindi kumpleto ang talata.
balangkas nagiging madali pamatnubay na tanong pangyayari, bagay, diwa, nagsisimula sa Ang talata ay binubuo ng
ang pagpili ng tamang at balangkas nagiging buwan, aklat, maliit na letra at walang isang pangungusap o mga
pagkakasunod-sunod ng mga madali ang pagpili ng kuwento/awitin/tula bantas. pangungusap na
pangyayari. tamang pagkakasunod- B. Pangungusap ang nagpapahayag ng ideya,
Ang pagsasalaysay ay ang sunod ng mga Gamit ng Malaking Letra: tawag sa salita o lipon ng damdamin o diwa tungkol
pagpapahayag na may pangyayari. tiyak na ngalan ng: mga salita na kumpleto sa pinag-uusapan o paksa.
layuning magkuwento ng mga Ang pagsasalaysay ay  araw, hayop, lugar, tao, ang kaisipan, nagsisimula Ang unang salita ng unang
pangyayari. May dalawang uri ang pagpapahayag na pangyayari, bagay (brand sa malaking letra at pangungusap nito ay
ng pagsasalaysay: pasalita at may layuning name o tatak), buwan, mayroong bantas nakapasok. Ang bawat
pasulat. magkuwento ng mga pamagat ng aklat, pangungusap ay
pangyayari. May pamagat ng nagsisimula sa malaking
dalawang uri ng kuwento/awitin/tula letra at nagtatapos sa
pagsasalaysay: pasalita Salitang hiram ang tawag bantas.
at pasulat. sa mga salitang
nagmumula sa ibang
bansa o salitang banyaga
gaya ng Ingles na
ginagamit natin tulad ng
helmet, cellphone, dice,
resort, at internet.
Salitang dinaglat ang
tawag sa mga salitang
pinaikli. Ito ay nagsisimula
sa malaking letra kapag
idinudugtong sa tiyak na
ngalan at nagtatapos sa
tuldok. Ito ay maaaring
hiram na salita o salitang
Filipino.
F. Paglinang sa kabihasnan Mula sa nabasang kuwento, Basahin ang kuwento at Basahin mo ang mga Tukuyin kung Parirala Basahin mo ang kuwento
(Tungo sa Formative Assessment) punan ang graphic organizer. sagutin ang kasunod na pangungusap. Bilugan ang kung ang pahayag ay sa ibaba at sagutin ang
Piliin ang tamang sagot na tanong. salitang hiram. parirala at Pangungusap tanong. Isulat sa patlang
nasa loob ng kahon. Ang Batang si Pat 1. Bumili ng toothpaste si naman kung ito ay ang iyong sagot.
Mang Apolo, mga bata ni: Girlie Ravara-Banico Jana sa tindahan. pangungusap. Ang Mesa ni Sima
hardin Isalaysay ang nabasang 2. Nagluto ng spaghetti si ___________1. ang mga ni: Aisa Ali
Hardin ni Mang Apolo kuwento sa tulong ng Ate Donna. tao Palaging nagwawalis sa
mga gabay na tanong at 3. Ako ay naglalakad sa ___________2. ilalim ng kaniyang mesa si
balangkas gamit ang Flores Street. Maraming bata ang Sima. Ano kaya ang
story strips. 4. Masayang naglalaro naglalaro sa par ke. winawalis niya? Alam ko
ang mga bata ng video ___________3. na! Balahibo pala ng
game. Masayahing bata si Ani. alagang aso niya.
5. May libreng gupit ang ___________4. puno ng 1. Ano ang pamagat ng
Punan ang graphic organizer Carl’s Barbeshop. tao kuwento?
ng letra ng tamang sagot na ___________5. ang guro 2. Ilang talata mayroon
nasa loob ng kahon. at ang mga bata ito
a. Humingi ng tulong ang mga 3. Ilan ang pangungusap
bata sa kanilang magulang. Kopyahin mo ang mga sa talata?
b. Naglalaro ang mga batang pangungusap at punan
sina Lisa at Lito sa malawak ng tamang bantas.
na hardin ni Mang Apolo. 1. Sino ang ating
c. Isang araw, hindi nila pambansang bayani
nakitang lumabas si Mang 2. Ang watawat ng
Apolo dahil may lagnat ito. Pilipinas ay may tatlong
d. Nagamot si Mang Apolo sa bituin
ospital at naalagaan nang 3. Aray M asakit ang
maayos kaya siya gumaling. ngipin ko.
4. Ma a ari ko bang
hiramin ang iyong lapis
5. Paano m aiiwasan ang
pagkalat ng Corona virus
Disease

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Batay sa kuwentong binasa Basahin ang kuwento at Iwasto ang pagkakasulat Isulat mong muli ang Isulat mo nang tama ang
buhay mo, ibalangkas ang sagutin ang kasunod na ng mga salita gamit ang mga pangungusap. mga talata
sumusunod na pangayayari sa tanong. malaki o maliit na letra. Pansinin ang nakita ni Karla ang
tulong ng pamatnubay na Si Allen at Si Ningning Isulat sa sagutang papel wastong gamit ng kalendaryo sa kanilang
tanong na nasa graphic ni: Girlie Ravara-Banico ang tamang sagot. malaking letra. bahay. iilang araw na lang
organizer. 1. Watawat 1. nanguna si Karen sa pala at kaarawan na niya.
Ginamot siya sa ospital Isalaysalay muli ang 2. luzon klase. kumuha siya ng
Naglalaro ang mga batang buong kuwentong 3. filipino 2. saan ka pupunta? kuwaderno at bolpen.
sina Lisa at Lito sa hardin ni nabasa sa tulong ng mga 4. sen. go 3. Ako ay nagbakasyon isinulat niya ang kaniyang
Mang Apolo. balangkas ng story strips 5. melchora aquino sa tagum city. mga plano para sa
Ang mga bata ay humingi ng na may larawan. Lagyan kaniyang kaarawan.
tulong sa kanilang mga ng bilang 1 hanggang 5 kaarawan na niya. abala
magulang. ang kahon. ang lahat sa bahay.
Marami siyang tanim na puno ____Mabait na kuya si dumating ang kaniyang
at prutas sa kaniyang hardin. Allen. Palagi niyang mga bisita at binati siya ng
Naglakas loob ang mga binibigyan ng baon si maligayang kaarawan.
batang katukin ang kaniyang Ningning. masayang-masaya si Karla
bahay. ____Hinahatiran ni dahil natupad ang
Ningning ang kanyang kaniyang plano sa
Graphic Organizer Kuya Allen ng mga kaniyang kaarawan.
1. Ano ang ginawa ng kakaning gaya ng biko at
magkakaibigan nang suman. Sabay nila itong
malamang may sakit si Mang kinakain habang
Apolo? nanonood ng kanilang
2. Saan ginamot si Mang paboritong palabas sa
Apolo noong siya ay telebisyon na cartoons.
nagkasakit?
3. Ano ang ginagawa ng mga
bata sa hardin ni Mang
Apolo?
4. Ano ang ginawa ng mga
bata nang hindi nila nakitang
lumabas sa bahay si Mang
Apolo?
5. Ano ang nasa bakuran ni
Mang Lino?
Ano ang makakatulong upang Ano ang makakatulong Kailan ginagamit ang Ano ang parirala at Ano ang talata?
maisasalaysay muli ang teksto upang maisasalaysay malaking titik?Maliiit na pangungusap? Paano ito isinusulat?
nang may tamang muli ang teksto nang titik? Paano ito isinusulat?
H. Paglalahat ng Aralin
pagkakasunod-sunod ng mga may tamang
pangyayari? pagkakasunod-sunod ng
mga pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Isalaysay ang kuwentong Basahin ang maikling Sagutin mo ang Isulat mo sa patlang ang Isulat nang wasto ang
binasa na may pamagat na kuwento. Ayusin ang sumusunod. Kopyahin sa parirala kung parirala at talata
“Hardin ni Mang Apolo” sa pagkakasunod-sunod ng papel ang letra ng tamang pangungusap kung Ang Aking Pusa
tulong ng mga gabay na mga pangyayari. Isulat sagot. pangungusap. ni: Aisa Ali
katanungan. Punan ng ang 1-5 sa sagutang 1. Si ________ay mabait 1. Si Nemi ay maganda. ito ang aking pusa. kura
tamang sagot ang mga papel. na guro. Paano isusulat 2. lata at papel ang pangalan niya. siya ay
patlang Pagbisita kay Lola ang ngalan ng tao? 3. Ako ay masipag mag- may maputing balahibo at
1. Ano ang pamagat ng Dianne Charish A. a. Bb. Santos b. BB. aral. malambing. mahilig siyang
kuwento? Cabuyao Santos c. bb. Santos 4. Ilan ang bituin sa matulog sa ibabaw ng
Ang kuwento ay tungkol sa Noong nakaraang 2. Nakatira si Ben sa watawat ng Pilipinas? aming upuan.
_______________________ Linggo, dinalaw ng aming _______. Alin ang tamang 5. sa malayo
2. Sino-sino ang tauhan sa pamilya ang aking lola pagkasulat sa ngalan ng
kuwento? Mercedes sa karatig- lugar?
Ang mga tauhan sa kuwento bayan. Dinalhan namin a. Davao City b. Davao
ay sina________________ siya ng pasalubong gaya city c. DAVAO city
3. Saan naganap ang ng yema cake, budin, at 3. Ano ang tamang daglat
kuwento? nilupak. Hinainan niya ng salitang Mount
Ang kuwento ay naganap sa kami ng maraming Pinatubo?
________________ prutas gaya ng mangga, a. mt. Pinatubo b. Mt.
4. Ano ang suliranin sa papaya, at pakwan. Pinatubo c. mt. PinatubO
kuwento? Habang kumakain ako ng 4. Kung ang buong
Si Mang Apolo pala ay prutas, kinuwentuhan pangalan ng doktor ay Dr.
________________________ ako ni lola ng mga Dino C. Cruz, paano
5. Ano ang solusyon sa alamat tungkol sa iba't naman isusulat ang buong
suliranin? ibang prutas. Ipinagluto pangalan ng abogado?
Naglakas loob ang mga bata rin niya ako ng paborito a. Atty. Vic C. cruz b. atty.
na _________ kong kakanin, ang Vic C. cruz c. Atty. Vic C.
sumang gabi. Hay! Cruz
Napakasarap talaga ng Sagutin mo ang
suman ng aking lola. sumusunod. Kopyahin sa
Umuwi kami sa aming papel ang letra ng tamang
tahanan nang busog na sagot.
busog at masayang- 1. Si ________ay mabait
masaya. na guro. Paano isusulat
_____ 1. Ipinagluto ako ang ngalan ng tao?
ng aking lola ng sumang a. Bb. Santos b. BB.
gabi. Santos c. bb. Santos
_____ 2. Dinalaw namin 2. Nakatira si Ben sa
ang aking lola sa karatig- _______. Alin ang tamang
bayan. pagkasulat sa ngalan ng
_____ 3. Kinuwentuhan lugar?
ako ng aking lola ng mga a. Davao City b. Davao
alamat. city c. DAVAO city
_____ 4. Hinainan kami 3. Ano ang tamang daglat
ng maraming prutas ng ng salitang Mount
aking lola. Pinatubo?
_____ 5. Umuwi kaming a. mt. Pinatubo b. Mt.
busog at masaya Pinatubo c. mt. PinatubO
4. Kung ang buong
pangalan ng doktor ay Dr.
Dino C. Cruz, paano
naman isusulat ang buong
pangalan ng abogado?
a. Atty. Vic C. cruz b. atty.
Vic C. cruz c. Atty. Vic C.
Cruz
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Basahin at unawain ang Basahin at unawain ang Punan mo ng tiyak na Punan ng tamang bantas Sumulat ng dalawang
aralin at remediation kuwento kuwento pangalan ang hinihingi sa ang mga pangungusap sa talata tungkol sa larawan.
Ang Lobo at ang Ubas Ang Alamat ng Lawa ng ibaba. talata. Isulat ang sagot sa
Aesop Sampalok 1. ospital -___________ papel o kuwaderno.
Sanggunian: Pandayan 1, 2. ibon -______________ Si Rem
Isalaysay ito sa klase. pahina 231-233 3. parke -____________ ni: Aisa Ali
PIVOT 4A CALABARZON PIVOT 4A CALABARZON 4. engineer -___________ 1. Si Rem ay isang
Filipino G3 Filipino G3 5. paaralan -___________ masipag na bata__ 2.
Tumutulong siya sa mga
gawain sa bahay at
paaralan__ 3 Palagi
siyang pinupuri sa
kaniyang kasipagan__ 4.
Ano kaya ang sikreto
niya__ 5. Aha__ Alam ko
na. Mahal pala niya ang
mga taong nakapaligid sa
kaniya
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
V. Pagninilay gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Si Pam
ni: Girlie Ravara-Banico
Ito si Pam. Isa siyang batang matalino, masayahin at maganda. Mahilig siyang kumanta at sumayaw. Marunong din siyang tumula. Isa rin sa kinahihiligang
gawin ni Pam ay ang pagguhit. Masaya si Pam tuwing siya ay gumuguhit. Marami-rami na rin ang kanyang naguhit gaya ng mga bundok, punong-kahoy,
prutas, bulaklak at magagandang tanawin gaya ng palayan at karagatan. Araw-araw sa kanilang tahanan ay naging libangan na ni Pam na gumuhit ng mga
bagay na nakapagpapasaya sa kaniya.
Sa lahat ng iginuhit ni Pam, ang larawan ng kaniyang mahal na pamilya ang pinakapaborito niya. Makikita rito sina Mang Pol at Aling Mari, ang mga
magulang niyang palaging nakasuporta sa mga nais niyang gawin. Inaaruga at tinuturuan nila nang husto si Pam kaya naman siya naging mabait, matalino at
mapagmahal na bata.

Sa Panahon ng Pandemya
ni: Aisa Ali
Tumigil ang pag-ikot ng mundo ng mga tao sa pagdating ng pandemyang Coronavirus Disease (COVID-19). Isa na rito si Mang Kardo na isang Overseas Filipino Worker (OFW).
Masaya siyang umuwi sa Pilipinas upang makapiling ang kaniyang pamilya.
Pagdating sa bansa ay matapat niyang sinagot ang Health Declaration Card ng Bureau of Quarantine (BOQ). Sinuri siya gamit ang thermal scanner at nakitang may lagnat siya. Dinala
siya sa isang ospital upang i-quarantine at upang mamonitor ang kaniyang kalagayan.
Hindi na muna siya pinauwi sa kanilang bahay. Pagkalipas ng tatlong linggo ay nakauwi na rin si Mang Kardo. Masaya siya nang makita ang kaniyang pamilya.
“Salamat po sa Panginoon, hindi ako nahawaan ng sakit”. Mangiyak-ngiyak na sabi ni Mang Kardo.

Ang Plano ni Malou


Isinulat ni Aisa Ali
Ipinakita ni Malou sa nanay niya ang listahan ng kaniyang mga gagawin sa araw na walang pasok.
“Una, gigising po ako sa ikaanim ng umaga. Pangalawa, aayusin ko po ang aking higaan. Pangatlo, pagkatapos ko pong maligo at mag-ayos ng sarili, mag-aagahan po ako. Pang-apat,
tutulong po ako sa paghuhugas ng pinggan at sa paglilinis po ng bahay. Panghuli, magsasanay po ako ng cursive writing, ito po ang bilin ng aking guro,” pagbabahagi ni Malou.
“Maganda ang mga plano mo, anak,” ang masayang saad ng nanay ni Malou. “Malaki ang maitutulong mo sa amin at sa iyong sarili.”

You might also like