You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12
DAILY LESSON Teacher: Learning Area: FILIPINO
LOG Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 18 - 22, 2023 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
A. Pamantayang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit
ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
B. Pamantayan sa Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Pagganap Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

Nakapagbibigay ng Nagagamit ng wasto ang Nagagamit ng wasto ang mga Naibibigay ang mga kahulugan Nagagamit ang
hinuha sa kalalabasan mga pangngalan sa panghalip sa pakikipag-usap sa ng pamilyar at di kilalang salita pangkalahatang
C. Mga Kasanayan sa ng mga pangyayari sa pakikipag-usap sa iba’t ibang sitwasyon sa sanggunian F6EP-Ib-f-6
Pagkatuto kwentong napakinggan iba’t ibang sitwasyon F6WG-Ia-d-2 pamamagitan ng gamit sa
F6PN-Id-e-12 F6WG-Ia-d-2 pangungusap F6PT-Id-1.14 Nakasusulat ng kuwento
F6PU-Id-2.2

Paghihinuha sa Paggamit ng Pangngalan at Paggamit ng Pangngalan at Pagbibigay kahulugan ng mga Paggamit ng


II. NILALAMAN Kinalabasan ng Panghalip sa Pakikipag- Panghalip sa Pakikipag-usap sa pamilyar at di pangkalahatang
Kuwento usap sa iba’t ibang iba’t ibang Sitwasyon pamilyar na salita sanggunian sa
Sitwasyon pagsusulat ng
kuwento

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Pahina sa Kagamitang
ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang Kagamitan
sa mula sa portal ng
Learning Resource (LR)

B. Iba pang mga


Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Maglalahad ng mga Balikan ang kuwentong Sa awiting “Leron Leron Awitin sa himig na Maghanda ng isang
Nakaraang tanong na sasagutin “Ang Tambakan” Sinta,” ipapasa ng guro ang “It’s a Small kahon na
Aralin at/o ng mag-aaral upang Ipalarawan sa mag- korona sa mag-aaral. Kapag World After All.” naglalaman ng mga piling
Pagsisimula ng mataya ang kanilang aaral ang mga tauhan tumigil ang awit, maglalahad salita na ginamit noong
Bagong Aralin kahandaan sa aralin. sa kuwentong tinalakay ang mag-aaral ng kaniyang Filipino kay saya, Filipino nakaraang aralin. Aawit
Itataas ng mag-aaral kahapon. natutuhan sa tinalakay na kay ganda. Filipino kay saya ang mag-
ang kanilang kamay aralin. tayo nang mag-aral. aaral at pagtigil ng musika
kapag oo at ay pipili ng isang mag-
mananatiling Tumawag ng mag- aaral upang bumunot ng
nakababa kapag aaral na magbabalik- aral sa isang salita.
hindi. nakaraang aralin. Ibabahagi Ilalahad ng magaaral
ang sumusunod: ang kaniyang naalala sa
1. Nagtapon ka na ba  Panata ng salitang nabunot na
ng basura kung Kalinisan batay sa pagkakagamit
saan-saan? sa pangungusap nang
2. Nakapagdikit ka nakaraang aralin.
na ba ng bubble Original File Submitted
gum sa mga and Formatted by
upuan? DepEd Club Member -
visit depedclub.com for
3. Nakapagtapon ka
more
na ba
ng balat ng
sitsirya sa bintana
ng inyong
sasakyan o
sinasakyan?
4. Nagreresikolo ba
kayo sa inyong
tahanan?

5. Nakadalo ka na ba  Iskrip sa pagharap sa


sa kahit na kabarangay
anong gawain
kaugnay sa  Iskrip sa pagharap kay
pagreresikolo ng
kapitan
basura?
Maaaring sa bawat bahagi ay
aawit
muna ang mga magaaral saka
tatawag
muli ang guro)

B. Paghahabi sa Layunin Pasagutan ang Ipagawa ang Tuklasin Ipagawa ang Tuklasin Mo sa p Ipagawa ang
ng Aralin Tuklasin Mo sa p 1 Mo sa p 4 8 Tuklasin Mo sa p
14

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang Alamin Mo, pp. 5-6 Alamin Mo, pp. 1213 Alamin Mo, pp. 15-16
Halimbawa sa kuwentong “Ang
Bagong Tambakan”.
Aralin

D. Pagtalakay sa Pasagutan ang Gawin Alamin Mo p. 6-7 Pasagutan ang Gawin Ninyo sa p Pasagutan ang Gawin Ninyo sa Pasagutan ang
Bagong Mo sa p 2 9 p1.3 Gawin Ninyo sa p
Konsepto at 16
Paglalahad ng
Bagong
Kasanayan #1
E. Pagtalakay sa Bagong Gawin Ninyo p. 7 Gawin Mo, p. 16
Konsepto at Paglalahad
ng Bagong Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Pasagutan ang Isulat Pasagutan ang Isulat Mo Pasagutan ang Isulat Mo sa p Pasagutan ang Isulat Pasagutan ang
(tungo sa Mo sa p3 sa p 7 10 Mo sa p 14 Isulat Mo sa p 16
Pormatibong Pagtataya)

G. Paglalapat ng
Aralin sa Pang-
arawaraw na
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pasagutan ang Isaisip Isaisip Mo, p. 7 Isaisip Mo, p. 10 Isaisip Mo, p. 13 Isaisip Mo, p. 16
mo sa pahina 4

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALÂ
VI. PAGNINILAY

A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapuwa
ko guro?

Prepared by:

JEZEBEL P. ASNE
Teacher III

Checked by:

ARLY L. CASSTRONUEVO
Head Teacher I

You might also like