You are on page 1of 7

School: PITALO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: KAREN A. CABRERA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 2 – 6, 2023 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Ang Mag-aaral ay . . . Naipamamalas Ang Mag-aaral ay . . . Naipamamalas Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . .
ang pag-unawa sa kahalagahan ng ang pag-unawa sa kahalagahan ng Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa
pagkilala sa sarili at sariling pagkilala sa sarili at sariling sa kahalagahan ng pagkilala sa sa kahalagahan ng pagkilala sa sa kahalagahan ng pagkilala sa
A. Pamantayang Pangnilalaman kakayahan,pangangalaga sa sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling sarili at sariling sarili at sariling sarili at sariling
kalusugan at pagiging mabuting kalusugan at pagiging mabuting kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa
kasapi ng pamilya kasapi ng pamilya sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging
mabuting kasapi ng pamilya mabuting kasapi ng pamilya mabuting kasapi ng pamilya
Ang Mag-aaral ay . . . Naipapakita ang Ang Mag-aaral ay . . . Naipapakita ang Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . .
pagmamalasakit ang anumang kilos at pagmamalasakit ang anumang kilos at Naipapakita ang Naipapakita ang Naipapakita ang
gawain na magpapasaya at gawain na magpapasaya at pagmamalasakit ang anumang pagmamalasakit ang anumang pagmamalasakit ang anumang
B. Pamantayan sa Pagganap
magpapatibay sa ugnayan ng mga magpapatibay sa ugnayan ng mga kilos at gawain na kilos at gawain na kilos at gawain na magpapasaya
kasapi ng pamilya kasapi ng pamilya magpapasaya at magpapatibay magpapasaya at at magpapatibay sa ugnayan ng
sa ugnayan ng mga kasapi ng magpapatibay sa ugnayan ng mga kasapi ng pamilya
pamilya mga kasapi ng pamilya
Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . LINGGUHANG PAGTATAYA
C. Mga Kasanayan sa EsP1PKP- Ig – 6 EsP1PKP- Ig – 6 EsP1PKP- Ig – 6 EsP1PKP- Ig – 6
Pagkakatuto Nakakikila ng mga gawaing Nakakikila ng mga gawaing Nakakikila ng mga gawaing Nakakikila ng mga gawaing
Isulat ang code ng bawat nagpapakita ng pagkakabuklod ng nagpapakita ng pagkakabuklod ng nagpapakita ng pagkakabuklod nagpapakita ng
kasanayan pamilya tulad ng pamilya tulad ng ng pamilya tulad ng pagkakabuklod ng pamilya
tulad ng
5.4. pagkukuwentuhan ng 5.4. pagkukuwentuhan ng 5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari masasayang pangyayari masasayang pangyayari 5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari
II. NILALAMAN Pagkakabuklod/Pagkakaisa Pagkakabuklod/Pagkakaisa Pagkakabuklod/ Pagkakabuklod/Pagkakaisa LINGGUHANG PAGTATAYA
(unity,Oneness) (unity,Oneness) Pagkakaisa (unity,Oneness) (unity,Oneness)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng T.G pah. 13 T.G pah. 13-14
Guro T.G pah. 11 T.G pah. 12

2. Mga Pahina sa Kagamitang Activity sheets pah. 32-34 Activity sheets pah. 34-35 Activity sheets pah. 36-37 Activity sheets pah. 38-39
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Gabay ng kurikulum ng K-12 pah.10 Gabay ng kurikulum ng K-12 Gabay ng kurikulum ng K-12 Gabay ng kurikulum ng K-12
pah.10 pah.10 pah.10
IV. PAMAMARAAN
Maysakit ang lola mo. Paano mo Hep-hep kung tama at Hurrey kung Paano natin mapapasaya ang Anu-ano ang mga gawain sa
maipapakita sa kanya ang iyong mali. ating pamilya? tahanan na nagagampanan
pagmamalasakit? ___Masaya ang mag-anak na laging mo?
nag-aaway.
___Ang mag-anak na masaya ay
A.
nakasisiya.
___Masaya ang mga anak kung
magkahiwalay ang mga magulang.
___Ang masayang pamilya ay may
panahon para sa isat-isa.
Ipakita ang larawan ng pamilya nila Tanungin ang mga bata kung sila ay Tumutulong ka ba sa mga Ipakita ang larawan ng mag-
Aya at Buboy nanonood ng telebisyon. May kilala gawain sa bahay? anak sa hapag-kainan.
ba .
B. Paghahabi sa layunin ng
silang mga child star? Ano-ano ang
aralin
talento ng mga batang ito?
Nasaan sila? Anong damdamin ang nadarama nila
Ano kaya ang kanilang ginagawa? kapag pinanonood nila ang kanilang
idolong child star? Natutuwa kaya
sila?
Bakit kaya masaya sina Aya at Buboy? Kuwento: Iparinig ang kwento: Ano ang ginagawa ng mag-
Minsan, dumalaw ang lolo at lola nina Maraming gawin sa bahay. anak?
Aya at Buboy galing sa probinsiya. May mahihirap na gawain at Kayo, sa inyong pamilya,
Masayang nagkakatipon ang mga may madali rin naman. Ayon nagsasabay din
mag-anak. sa ating kakayahan ay po ba kayo sa
Upang lalong mapasaya, naghandog inaatasan tayo ng ating mga pagkain?
ng isang awit si Aya na natutuhan niya magulang na tumulong ayon sa
C. Pag-uugnay ng mga
sa paaralan. mga gawain.
halimbawa sa bagong
Tuwang-tuwa ang dalawang matanda Masaya ang mag-anak. Lahat
aralin
sa pag-awit ng apo. Niyakap nila ito. ay may ginagawa upang
Si Buboy naman ay nagpakitang gilas mapagaan ang gawaing-bahay.
din sa pagsayaw. Tuwang-tuwa ang Madaling natatapos ang mga
mag-anak. Kaysaya nila. gawain
Original File Submitted and Formatted Nagkakaroon sila ng maraming
by DepEd Club Member - visit panahon sa pahinga.
depedclub.com for more Nakakapanood sila ng TV.
Nakakapamasyal din sila.
D. Pagtalakay ng bagong Awit: Aking Ama at Aking Ina Sinu-sino ang dumating na panauhin? Sino ang gumagawa ng mga Ano ang ginagawa ng mag-
(Tono: Manang Biday) Saan sila galing? gawaing-bahay? anak?
Aking ama at aking ina Paano napasaya ng magkapatid Paano nila ginagawa ang mga Ang mag-anak ninyo rin ba ay
Sa trabaho ay tulong sila Nagluluto at ang kanilang lolo at lola? gawaing ito? sabay-sabay kung kumain?
naglalaba Bakit kaya sila mahal ng kanilang Ano pa ang maari nilang gawin Bakit?
Pumapasok sa opisina. pamilya? bukod sa mga gawaing bahay?
konsepto at paglalahad Si kuya at si ate naman
ng bagong kasanayan #1 Ako ay inaalagaan
Pamilya nami’y maliit man
Masaya at nagmamahalan. Itanong:
Anong uri ng pamilya ang nabanggit
sa awit?
Masaya rin ba ang inyong pamilya?
Anu-anong mga pangyayari ang dapat Tanungin ang mga bata ng kanilang Ipagawa ang Gawain sa LM Iparinig ang maikling tula :
natin pag-usapan upang maging masasayang kaaranasan sa pamilya. pah. 37 Pagkain ng Mag-anak
Masaya ang ating pamilya? Subukin kung kaya nilang ipaliwanag Alin sa mga larawan sa ibaba Ang mag-anak na salu-salo sa
kung ano ang nagpasaya sa kanila. ang nagpapakita ng masayang pagkain
E. Pagtalakay ng bagong
pamilya? Kulayan ang sagot. Huwaran ng mabuting
konsepto at paglalahad
pagtingin
ng bagong kasanayan #2
Paggalang sa isat-isa
Ipinadarama sa tuwina

Pag-usapan ang mga masasayang Pag-usapan ang mga naiibang talento, Naglalaro kayo ng mga kapatid Saang silid naroon ang mag-
karanasan ng mga bata sa kani- tulad ng kakayahang ninyo nang bigla kayong bigyan anak?
F. Paglinang sa kabihasnan
kanilang pamilya. magpatawa, kakayahang ng nanay ng kanya-kanyang Ano ang kanilang ginagawa
(Tungo sa Formative
makapagkwento, makapagpakita ng gawain. Ano ang gagawin mo? bago at matapos kumain?
Assessment)
madyik (na pambata), atbp Ano ang ugaling ipinakita ng
mag-anak?

Mahalaga ba ang pagkakaroon ng Mahalaga ba ang pagkakaroon ng Mahalaga ba ang pagkakaroon Anong gawain ang
masayang pamilya? Bakit? masayang pamilya? ng masayang pamilya? nakapagpapasaya sa pamilya?
Paano ka makapag-aambag ng Paano ka makapag-aambag ng Ano ang dapat gawin bago at
G. Pag-uugnay sa pang araw-
kasiyahan sa iyong pamilya? kasiyahan sa iyong pamilya? matapos kumain?
araw na buhay
Balikan ang mga kailangang gawin ng
mga batang katulad nila upang
kanilang
mapaunlad ang kanilang mga talento.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ang pagpapamalas ng kakayahan ay Tandaan: Tandaan:
Masaya ang batang kabilang sa nakapag-aambag ng kasiyahan sa Ang pagtulong sa mga Iwasang papaghintayin
masayang pamilya. ating pamilya. gawaing-bahay ay nakapag- Sa mesa ang pagkain
Mapapasaya natin ang ating mga aambag ng kasiyahan sa ating Sama-sama tayong
kaanak sa pamamagitan ng pamilya. manalangin
pagkukuwento ng masasayang bago at matapos kumain
karanasan sa araw-araw.
Sagutin: Tama o Mali Kaarawan ng lolo mo kaya Lagyan ng / ang kapamilyang Bilugan ang titik ng tamang
____1. Masarap ang pakiramdam ng nagdatingan lahat ang mga pinsan nakapag-aambag ng kasiyahan sagot.
mga kasapi ng masayang mag-anak. mo. May ginayak na palatuntunan sa kaanak. X ang hindi. 1. Nais mong kumuha ng
____2. Nag-aaway araw-araw ang para lalong maging masaya ang ___1. Si ate ay maagang kanin pero ito’y malayo sa iyo.
tatay at nanay. pagtitipon. Ano ang gagawin mo para gumigising at nagluluto ng Ano ang iyong sasabihin?
____3. Sama-samang namamasyal makapag-ambag ka ng iyong almusal. a. Pahingi ng kanin.
tuwing Linggo ang pamilya ni Ben. kakayahan? ___2. Si Kuya ay palaging b. Pakiabot nga po ng kanin
____4. Masyadong abala ang tatay sa Ako ay _______________. inuutusan pero hindi naman c. Hoy! Kanin nga.
barkada kaya nanay na lamang ang sumusunod. 2. Tinatawag ka na para
magpapasyal sa mga anak. ___3. Si Rona ay nagdadabog kumain, kaya lang hindi pa
____5. Sabay-sabay kumakain ang habang nagwawalis. tapos ang pinapanood mo sa
buong mag-anak. ___4. Masipag si Alex TV. Ano ang gagawin mo?
magpunas ng mesa matapos a. Sasabay sa pamilya sa
kumain. pagkain.
____5. Maagang b. kakain sa harap ng TV.
namamalengke si nanay c. Magdadabog at di na
kakain.
3. Mainit ang sabaw. Paano
mo ito hihigupin?
a. Hihigupin nang bigla.
I. Pagtataya ng Aralin b. Hihigupin nang malakas
ang tunog.
c. Hihigupin nang dahan-
dahan.
4. Hindi pa dumarating ang
tatay pero gabing-gabi na
kaya pinauna na kayong
kumain. Ano ang dapat
ninyong gawin?
a. ubusin ng lahat ang
pagkain.
b. Ipagtabi ng pagkain ang
tatay.
c. Tirahan ng kaunting
pagkain ang tatay.
5. Masarap ang inyong ulam.
Paano mo ito sasabihin sa
nanay?
a. Ilakas ang pagnguya.
b. Ubusin lahat ang ulam.
c. Purihin ang nanay at
sabihin na masarap ang niluto
niya.
Isulat ang mga gawaing Bilugan ang angkop na salita
J. Karagdagang gawain para Magdikit ng larawan ng iyong pamilya Iguhit ang sarili habang ginagawa ang naitulong mo sa iyong pamilya upang matapos ang tugma.
sa takdang aralin at sa notbuk. kakayahang nais mong maiambag sa araw-araw. Ang pamilyang sabay-sabay
remediation Isulat sa ibaba. Ang Aking upang mabigyan ng kasiyahan ang Simulan ng Linggo hanggang kumain ay palaging___.
Masayang Pamilya iyong pamilya Sabado (pagpapalain, uulanin, walang
uulamin)
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well:
pagtuturo ang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration well: ___ Group collaboration
nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group collaboration ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Poems/Stories ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? ___ Lecture Method Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why? ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang aking __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa tulong __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
ng punong guro at Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
Instructional Materials Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. Anong kagamitang The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
panturo ang aking due to: due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
nadibuho na nais kong ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
ibahagi sa kapwa ko ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration well: ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Poems/Stories ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? ___ Lecture Method Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why? ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
doing their tasks

You might also like