You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
CUTCUT ELEMENTARY SCHOOL
CUTCUT, GUIGUINTO, BULACAN

Banghay Aralin Sa Araling Panlipinan 2 Q3

Date Classroom Observation No

I LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang
Pang kahalagahan ng mabuting
nilalaman(content paglilingkod ng mga
standard) namumuno sa pagsulong
ng mga pangunahing
hanapbuhay at pagtugon
sa pangangailangan ng mga
kasapi ng sariling komunidad
B. Pamantayan sa Naipamamalas ang
Pagganap kahalagahan ng mabuting
(Performance paglilingkod ng mga
Standard) namumuno sa pagsulong
ng mga pangunahing
hanapbuhay at pagtugon
sa pangangailangan ng mga
kasapi ng sariling komunidad
C. Kasanayan sa Natutukoy ang mga pananagutan
Pagkatuto(Learning ng bawat isa sa pangangalaga sa
competency likas na yaman;
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat AP2PSKIIIa-1
kasanayan
II PAKSANG ARALIN Leksyon 2- Pangangalaga sa
Likas na Yaman
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay Module Q3
ng Guro
2. Mga Pa 4a 4hina sa Q3 module 3
Gabay ng Pang-mag aaral
3. Karagdagang Power Point Presentation,
kagamitan mula sa Portal Pictures/charts,
ng Learning Resource
B. IBA PANG Laptop/ cellphone Data/ internet
KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa * Bago magsimula ng klase KRA 2.5
nakaraang aralin at ipaalala ng guro ang mga dapat Managed learner
Pagsisimula sa bagong sundin upang maging maayos ang behavior
aralin. pagkatuto ng mga aralin. constructively by
Masdan ang mga larawan.sabihin applying positive
kung yamang tubig o yamang and non-violent
lupa. discipline to ensure
learning-focused
environments

1. 2.
KRA 1.1
Applied knowledge
of content within
3. 4. 5. and across
curriculum
Ang mga nasa larawan ay biyaya teaching areas.
sa ating ng Maykapal na dapat (Integration of ESP)
nating pasalamatan

B. Paghahabi sa Anu-ano ang makikita ninyo sa KRA 1.2


layunin ng aralin laawan? Used a range of
Gusto ninyo bang makarating sa teaching strategies
ganitong lugar? that enhance
learner
achievement in
literacy and
numeracy skills.

C.Pag-uugnay ng mga May babasahin tayong tula KRA 3.9


Selected, developed,
halimbawa sa layunin ng “Panangutan saAking Komunidad” organized and used
aralin nasa ating modyul pahina 5 appropriate teaching and
(Babasahin sa powerpoint) learning resources,
including ICT, to address
1. Ano ang pamagat ng tula na learning goals
iyong binasa?
2. Sino ang mga kabilang sa KRA 1.3
komunidad? Applied a range of
3. Ano ang mga pananagutan na teaching strategies to
develop critical and
dapat gampanan creative thinking, as well
ng bawat isa sa komunidad? as other higher-order
4. Paano mapapangalagaan ang thinking skills

mga likas na yaman


ng komunidad?.

D. Pagtalakay ng Talakayin ang mga pananagutan


bagong konsepto at sa panganaglaga sa likas sa
paglalahad ng bagong tulong ng larawan.
kasanayan. #1
Pagtatanim
ng mga puno

E. Paglinang sa Hatiin ang mga bata sa 5 grupo KRA 2.4


Managed classroom
kabihasaan upang buuin ang bawat larawan structure to engage
ng mga pangangalaga sa mga learners, individually or in
(tungo sa formative likas na yaman. groups, in meaningful
exploration, discovery and
assessment) Group A. larawan ngpagagamit ng hands-on activities within
lambat a range of physical
learning environments s

Pangkat 2 pagtatanim ng mga


puno

Panglat 3Hindi paggamit ng


dinamita
Pangkat 4 iwasan ang pagkuha ng
koral

Pangkat 5 huwag pagsunog ng


mga puno

F. Paglalapat Isulat ang T kung Tama at M KRA 2.6


Used differentiated,
kung mali tungkol sa developmentally
pangangalaga sa likas na yaman. appropriate learning
1. pagputol ng mga puno experiences to address
learners’ gender, needs,
2.pagtapon ng basura sa mga ilog strengths, interests and
3.pagtatanim ng mga puno experiences
4. pagagmit ng lambat sa
pangingisda
5.hindi pagsusunog ng basura

G.Pag-uugnay sa pang May sapa sa inyong KRA 2.6


Used differentiated,
araw-araw na buhay bakuran,bilang bata paano mo ito developmentally
mapapangalaggan? appropriate learning
experiences to address
learners’ gender, needs,
strengths, interests and
experiences
H. Paglalahat ng Lagyyan ng tamang salita ang KRA 3.7
Planned, managed and
Aralin bawat patlang.Basahin ang implemented
nabuong talata. developmentally
sequenced teaching and
learning processes to meet
kalikasan Likas na curriculum requirements
and varied teaching
yaman contexts
pangalagan

Ang mga komunidad na ating


kinabibilangan ay may mga
______________. Ito ang mga bagay
na nagmumula sa ___________
tulad ng mga yamang
lupa at yamang tubig na biyaya ng
kaloob ng Diyos sa atin na
nakatutulong sa pang-araw-araw
nating pamumuhay. Bawat isang
taong kabahagi ng komunidad ay
may pananagutan na ____________
ang mga likas na yaman.

I. Pagtataya ng Aralin Basahin. Lagyan ng / ang patlang KRA 4.10


Designed, selected,
kung tumutukoy sa panangutang organized and used
mapangalagaan nag likas na diagnostic, formative and
yamna at x kung hindi. summative assessment
strategies consistent with
___1. Pagsusunog ng mga puno curriculum requirements
___2. Pagtatanim ng mga puno
___3. Hindi pagtapon ng basura sa
mga kilog o dagat
___4. Paggamit ng lambat sa
pangingisda
___5.iwasan ng [pagkuha ng mga
koral
Index of Mastery
Number of Pupils Score
_________________ 5
_________________ 4
_________________ 3
_________________ 2
_________________ 1

J. Karagdagang Gmuhit o gumupit ng mga


Gawain larawang nagpapakita ng
para sa takdang aralin at pangangalaga sa likas na yamn ng
remediation ating komunidad

Inihanda ni :
___________________________
ROSALINA B. PORCIUNCULA
MT 1
Binigyan Pansin:

SEVERINO Y. NARCISO, JR
Punongguro

You might also like