You are on page 1of 8

Paaralan NORTHVILLE IV ELEMENTARY Baitang/ Antas Grade I - ALMOND

SCHOOL
Guro DEZERIE T. CARIAGA Subject ARALING PANLIPUNAN 1
Punong Guro EDWIN S. FLORES
Petsa/ Oras November 13-17,2023/3:40-4:20 pm Markahan IKALAWANG MARKAHAN-Week 2

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang pagunawa
at pagpapahalaga sa sariling at pagpapahalaga sa sariling at pagpapahalaga sa sariling at pagpapahalaga sa sariling at pagpapahalaga sa sariling
pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at
bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
bawat isa bawat isa bawat isa bawat isa bawat isa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay… buong Ang mag-aaral ay… buong Ang mag-aaral ay… buong Ang mag-aaral ay… buong Ang mag-aaral ay… buong
pagmamalaking pagmamalaking pagmamalaking pagmamalaking pagmamalaking
nakapagsasaad ng kwento ng nakapagsasaad ng kwento ng nakapagsasaad ng kwento ng nakapagsasaad ng kwento ng nakapagsasaad ng kwento ng
sariling pamilya at bahaging sariling pamilya at bahaging sariling pamilya at bahaging sariling pamilya at bahaging sariling pamilya at bahaging
ginagampanan ng bawat ginagampanan ng bawat ginagampanan ng bawat ginagampanan ng bawat ginagampanan ng bawat
kasapi nito sa malikhaing kasapi nito sa malikhaing kasapi nito sa malikhaing kasapi nito sa malikhaing kasapi nito sa malikhaing
pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling
Isulat ang code ng bawat pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a)
kasanayan. komposisyon (b) kaugalian komposisyon (b) kaugalian at komposisyon (b) kaugalian at komposisyon (b) kaugalian at komposisyon (b) kaugalian
at paniniwala (c ) paniniwala (c ) pinagmulan at paniniwala (c ) pinagmulan at paniniwala (c ) pinagmulan at at paniniwala (c )
pinagmulan at (d) tungkulin (d) tungkulin at karapatan ng (d) tungkulin at karapatan ng (d) tungkulin at karapatan pinagmulan at (d) tungkulin
at karapatan ng bawat kasapi bawat kasapi bawat kasapi ng bawat kasapi at karapatan ng bawat
AP1PAM- IIa-3 AP1PAM- IIa-3 AP1PAM- IIa-3 AP1PAM- IIa-3 kasapi
AP1PAM- IIa-3
II. NILALAMAN ANG AKING PAMILYA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng ADM, SLM, LM, MELC
ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC
Guro
2. Mga pahina sa SLM p. 1-21
Kagamitang Pang-mag- SLM p. 1-21 SLM p. 1-21 SLM p. 1-21 SLM p. 1-21
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa
at/o pagsisimula ng bagong pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw-
aralin. araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang
Hinirang Hinirang Hinirang Hinirang Hinirang
b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw
Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala
ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa
Klase Klase Klase Klase Klase
e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health
Protocols Protocols Protocols Protocols Protocols
f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan
Balik Aral Balik Aral Balik Aral
Balik Aral Balik Aral Pagtambalin ang sumusunod Sagutin ang sumusunod

Panuto: Iguhitang larawan ng Panuto: Punan ng tamang


iyong pamilya. impormasyon ang patlang.

1. Ako si _______________.
2. Ang aking mga magulang
ay sina at______________ Ano kaya ang nangyari sa
3. Ang aking pamilya ay pamilyang ito? Sila ba ay
mayroong ____ (bilang)na nagmamahalan? Sa ating
babae. nakaraang leksiyon ay
4. Ang aking pamilyaay natutunan natin ang
mayroong ___________ kahalagahan ng isang pamliya.
(bilang)na lalaki. Ano sa palagay mo ang dapat
5. Kami aynabibilang sa gawin upang maging masaya
___________ na pamilya. ang pamilya?
(maliit o malaki)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng Ipakita ang dalawang larawan. Pagmasdan ang video Tingnan ang larawan
masayang pamilya Anong pamilya ang mayroon
kayo? https://www.youtube.com/
Itanong kung sila ba ay may A. Malaking pamilya watch?v=KKBOUB9Mwe0
masayang pamilya. Sino sino
ang nasa larawan?

Ang pamilyang ito ay isa sa


B. Maliit na pamilya masayang pamilya ng muslim.
Sila ay nagmula sa katutubong
Ano ang masasabi mo sa video muslim. Tulad ng ibang mga
na iyong nakita? Sabihin ito sa pamilya, sila ay
klase. Kayo din ba ay masaya nagmamahalan at nag
sa inyong pamilya? tutulungan

C. Pag-uugnay ng mga Maraming aspeto ang Ang pagkakaroon ng Bawat isa ay may kaniya- Tunghayan natin ang Bawat pamilya ay ‘di
halimbawa sa bagong aralin. pamilya. May mga pamilya pananalig sa Poong Lumikha kaniyang suliranin sa buhay. nakapaloob sa sariling magkatulad. Ang lahat aymay
na may ibang komposisyon ang solusyon sa anumang Napakahalaga na ang buong linangin kit na ito at pagkakaiba sa kaugalian at
tulad ng Malaki o maliit na suliranin sa buhay. Kahit iba- pamilya ay sama-samang matututunan mo ang wastong paniniwala batay sa ating
pamilya. iba man ang relihiyon ng nagtutulong-tulong upang pagpapahalaga sa karapatan pamilyang kinagisnan.
bawat Pilipino ay iisa pa rin malutas ang problemang ito. at tungkulin ng pamilya.
ang pinagkukunan ng lakas ng Ang tunay na pananalig at Ngayon mo maiisip na mas
loob at nagbibigay ng pag-asa paniniwala sa Diyos ang maganda ang pamilyang
sa mga pagsubok na maaaring magbibigay ng pag-asa sa pinagbubuklod ng may
dumating sa pamilya. anumang hirap na dinaranas ng pagmamahalan, pagtutulungan
pamilya. at paggalang sa bawat isa.
Ang mga larawan ay nagpapakita ng Makinig sa kwento ng guro
D. Pagtalakay ng bagong Ang pamilya ang KARAPATAN NG BAWAT Mapananatili ang matatag na
konsepto at paglalahad ng pinakamaliit na yunit ng kaugalian at paniniwala ng isang Pamilya Ko, Pamilya Mo KASAPI pamilya kung ginagampanan
pamilya na ating kinagisnan. Akda ni: Monette Ylarde Lopez
bagong kasanayan #1 komunidad. Ang bawat ng bawat miyembro ang
pamilya ay may iba’t ibang Ang bawat karapatan ng kanilang tungkulin, may
pinagmulan,komposisyon,ka kasapi ng pamilya ay may pagtutulungan, paggalang sa
ugalianatpaniniwala.Dito kaangkop na tungkulin na pananaw ng bawat isa,
unang nahuhubog ang dapat gampanan upang pagmamahalan at higit sa lahat
kaisipan at ugali ng isang maging maayos at masaya may pananampalataya
bata. Ano’t anoman ang ang buong mag-anak. saPanginoon.
pinagmulan ng isang Itinuturo ang pagbibigay
pamilya, iisa ang mithiin, respeto sa katungkulan ng
ang mahubog ang bata na bawat isa. Ang pagkukusang–
maging kapakipakinabang sa Akosi Juan at ito ang aking pamilya. SinaTatay
loob na gawin ang bawat
komunidad. at Nanay ang nangunguna sa gawaing bahay. tungkulin ay nakatutulong sa
Sina Ate at Kuya ay masaya ring nakikisabay.
Ang karaniwang pamilya ay Ako naman ay inuutusan at kusa ko itong
pag-unlad ng pagkatao ng
binubuo ng ama, ina at mga Ang pamilya ay ang pinakamaliit na ginagampanan. Tapos agad ang mga gawain at bata na siyang lumilinang sa
sabaysabay kamingkumakain. May oras ng pag-
anak. Mayroon ding pamilya yunit ng ating komunidad. Ito ay
aaral, paglalaro at pagkukwentuhan. Ang buong kanyang mga kakayahan o
na kasama ang mga lolo’t binubuo ng tatay,nanay at mga anak. maghapon ay payapa, maayos at may kabuluhan. talento.
Minsan kasama sa tahanan ang mga Ganyankamiaraw-araw saamingmunting
lola, tito’t tita at mga pinsan. lolo at lola na tinatawag na extended tahanan. Malaki ang bahagi ng
Maituturing ding pamilya family. Samantala,sa may bintana, tanaw ko ang isang
pamilya sa paghubog ng ating
ang ina o ama lamang at mga pamilya. Ang batang katulad ko ay malungkot pagkatao sapagkat ang mga
anak. Sa loob ng tahanan nahuhubog ang ang kanyang mukha. Nitong umaga, lahat ay
kaugalian na nakasanayan
hindi nagkakasundo. Sa panunuod ng telebisyon
mga magagandang kaugalian at
paniniwala. Dito unang natututunan
at paglalaro ng cellphone laging nag-aagawan. natin sa tahanan ay ang mga
Mga gawain sa tahanan ay ‘di tapos kaya naman
ng mga bata ang pagbibigayan, ang kanyang Nanay ay laging pagod. kaugaliang mabibitbit natin
pagtutulungan at pagbibigay galang hanggang sa ating pagtanda.
Nang sabay-sabay kumain, pinag-usapan nila
gaya ng pagmamanoatpagsabi ang suliranin. Kinabukasan, susubukan na nilang
ngpoatoposanakatatanda. hatiin ang lahat ng gawain.
Itinuturorinsatahananangpagm Bawat pamilya ay ‘di magkatulad. Ang lahat
amahalanathigitsa lahatang aymay pagkakaiba sa kaugalian at paniniwala
batay sa ating pamilyang kinagisnan.
pananampalataya sa Diyos.
Ngayon ko naisip na mas maganda ang
pamilyang pinagbubuklod ng may
pagmamahalan, pagtutulungan at paggalang sa
bawat isa.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Aralin Ang ating pamilya ang Tandaan na ang bawat pamilya Ang pamilya ay may kani Ang bawat kasapi ng pamilya Ang bawat pamilya ay
pinakamailiit na yunit ng ay may natatanging kaugalian kaniyang pinangmulan. ay may bahaging dapat mayroong ding magagandang
ating lipunan. Ito ay binubuo at paniniwala. Magkakaiba gampanan. katangian at kaugalian
ng ama, ina at mga anak. tayo sa ating kinagisnan o kanilang ipinagmamalaki. Ang
Minsankasamaangloloatlola,t kinalakihan mula sa pananalita mga ito ay dapat unawain,
iyo,tiyaatmgapinsan sa at mga gawi. igalang at pahalagahan dahil
tahanan. Ang bawat pamilya ay ang mga ito ay makatutulong
mayroong magagandang sa paghubog ng ating
katangian at kaugalian pagkatao.
kanilang ipinagmamalaki.
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Isulat sa “Aklat ng
araw-araw na buhay SAGUTIN Buhay” ang mga
magagandang katangiang
dapat mayroon ang isang
pamilya upang mapanatili
itong masaya at matatag.
IV. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumupit o gumuhit ` Panuto: Isulatang Panuto: Lagyan ng tsek (✓) Panuto: Kulayan ang larawan
ng larawan ng bawat TAMAkungangpangungusapa ang kahon na nagpapakita ng ng pamilya ng nagpapakita ng
miyembrongiyongpamilyaati y kahalagahan sa pamilya batay pagmamahalan, pagtutulungan
dikititosa wastongkahon nagsasaadngwastongkaisipanat sa kaugalian at paniniwala at at paggalang sa bawat
upang mabuo ang iyong MALI kunghindi. ekis (✖) kung hindi. miyembro ng pamilya.
“Tala ng Angkan o Family
Tree”. Isulat sa ilalaim ng _______1. Ang pagtutulungan
larawan ang katangian ng ng mag-anak sa tahanan ay
bawat miyembro ng nagdudulot ng kasiyahan.
iyongpamilya. _______2. Bawat kasapi ng
tahanan ay may karapatan at
tungkulin na dapat gampanan.
_________3. Sinisigawan
angnakakatandang kapatid
kapag kinakausap.
_________4. Magbigay galang
at respeto sa bawat kasapi ng
pamilya para sa maayos na
pagsasamahan.
________5. Ang pagdarasal ng
mag-anak ay nagpapakita ng
pananampalataya sa Diyos.

V. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation

MGA TALA

PAGNINILAY
5– 5– 5– 5– 5–
4– 4– 4– 4– 4–
A. Bilang ng Mag-aaralnanakakuha 3– 3– 3– 3– 3–
ng 80% sapagtataya 2– 2– 2– 2– 2–
1– 1– 1– 1– 1–
0– 0– 0– 0– 0–

B. Bilang ng Mag-aaralnanangan-
gailangan ng iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakatulongba ang remedial? Bi-


lang ng mga mag-aaralnanakau-
nawasaaralin

D. Bilang ng mga mag-aaralnamagpa-


patuloysaremediation

E. Alin samgaistratehiyangpagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
itonakatulong?

F. Anong suliranin ang aking-


nararanasannanasulusyunansatu-
long ng punong guro at super-
bisor?

G. Anong kagamitangpanturo ang ak-


ingnadibuhonanaiskongibahag-
isakapwa ko guro?

You might also like