You are on page 1of 5

BAITANG 1 Paaralan BAGBAGUIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas 1-JOSE CORAZON DE JESUS

DAILY LESSON LOG Guro IVY ROSE R. SANTOS Asignatura MOTHER TONGUE
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras JULY 1-5, 2019 Markahan UNANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN JULY 01, 2019 JULY 02, 2019 JULY 03, 2019 JULY 04, 2019 JULY 05, 2019
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
A. Pamantayang manifests beginning oral language skills demonstrates understanding that words demonstrates understanding that demonstrates understanding demonstrates understanding that
Pangnilalaman to communicate in different contexts. are made up of sounds and syllables. words are made up of sounds that words are made up of words are made up of sounds and
and syllables. sounds and syllables syllables
The learner… The learner… The learner The learner The learner
B. Pamantayan sa uses beginning oral language skills to uses knowledge of phonological skills to uses knowledge of phonological uses knowledge of phonological uses knowledge of phonological
Pagganap communicate personal experiences, discriminate and manipulate sound skills to discriminate and skills to discriminate and skills to discriminate and
ideas, and feelings in different contexts. patterns. manipulate sound patterns. manipulate sound patterns. manipulate sound patterns.

C. Mga Kasanayan sa MT1OL-Ia- MT1PWR- MT1PWR- MT1PWR- MT1PWR-


Pagkakatuto i-1.1 Talk about oneself and one’s Ib-i-1.1 Give the name and sound of Ib-i-1.1 Give the name and Ib-i-1.1 Give the name and Ib-i-2.1 Identify upper and
personal experiences (family, pet, each letter sound of each letter sound of each letter lower case letters.
Isulat ang code ng bawat
favorite food) MT1PWR- MT1OL-Ia- MT1PWR-
kasanayan MT1OL-Ide-2.1 Orally Ib-i-2.1 Identify upper and i-1.1 Talk about oneself and Ib-i-1.1 Give the name and
communicat lower case letters. one’s personal experiences sound of each letter
e basic needs. (family, pet, favorite food)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa TG p. 63-66 TG p. 66-69
Gabay ng Guro TG 54-59 TG p. 56-63

2. Mga Pahina sa LM p. 19 LM p. 18-19 LM p. 19 LM p. 20


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Balik-aralan ang kwentong “Ang Lobo ni Balik-aral. Sabihin ang simulang tunog ng Balik-aralan ang kwentong Sa kwentong binasa kahapon,
Lora” mga sumusunod na salita.: “Bilao ni Betina”. Magtanong may mga salita ba kayong nakita?
1.Ano ang pamagat ng kwento? Bibingka tungkol dito. Magbigay nga ng isa. Mga
A. Balik-aral sa 1.Saan nagpunta ang mag-anak ni Lora? Sigaw maaaring sagot ng bata…
2.Ilana ng biniling lobo ni Lora? 2.Sino-sino ang tauhan sa kwento? Bilao Elan Elen empanada kambal
nakaraang aralin Puto umiyak gusto
at/o pagsisimula ng 3.Ano ang magndang pangyayari na Betina
3. Para kanino ang mga lobo?
bagong aralin natandaan sa kwento?

Pag-unawa ng salitang makikita sa Itanong kung sino sa kanila ang


B. Paghahabi sa layunin kwento.Pumalakpak ng tatlo kung ang Tingnan ang sumusunod na nakakain
salitang makikita ay pagkain, itaas ang salita: na ng empanada. Ipakilala sa
ng aralin
kanang kamay kung hindi ito pagkain. kanila ang empanada sa
Bibingka puto bumbong Belen Betina bahay buhay pamamagitan ng larawan.
Bilao umaga
higaan
Magpakita ng bilao, puto bumbong at Magbigay ng mga salitang napag-aralan Makikita ninyo na ang salitang Paglalahad ng kwentong “Ang
C. Pag-uugnay ng mga pangalan ng tao ay nagsisimula Empanada nina
bibingka. Kapag nakita ito maaaring kahapon.HLIMBAWA: BILo, bahay, puto,
halimbawa sa sa malaking titik at ang pangalan Elan at Elen”
magtanong agad ang mga bata ng sigaw, matanda, umaga, nagtinda, wala,
bagong aralin ng bagay ay nagsisimula sa
tungkol sa ipinakita ng guro. higaan, nakita, Betina,Belen, kanya, puto
maliit na titik.
D. Pagtalakay ng Sabihin: Mga bata ang inyong nakikita Sa mga salitang inyong ibinigay ibigay Sa mahiwagang kahon ay Pag-usapan ang kwento. Paano natin iispel ang kambal?
bagong konsepto at ay mga pagkain. ang tunog ng ng bawat unahan ng salita. makakakita ng mga salita, dapat 1.Ano ang pamagat ng kwento? k-a-m-b-a-l
Hahayaan ng guro na magpahayag ang Pakinggan ko nga ang tunog ng b, p, s, na tandaan ang mga unahan ng 2.Sino ang kambal?
paglalahad ng mga bata ng pagkaunawa tungkol sa m, u, n, w, h, k. Ang bawat isa ay salita. (Mga larawang-salitang 3.Ano ang hilig nila? Paano naman ang tamang pagsult
bagong kasanayan pagkaing nakikita. magbibigat ng tunog ng uuahang letara nasa loob ng kahon ay ang 4.Ano ang ibinili sa kanila ng ng bawat titik ng salitang nakikita?
#1 ng salita. sumusunod: nanay nila? Ito ay sa pamamagitan ng
Puto bumbong buhay 5.Bakit nawalan ng mpanada si pagsulat ng nasa tamang guhit. At
Matanda higaan Elen? may tamang bilang. Naituro na sa
Bilao yakap inyo noong Kinder kayo ang
Bahay tanda pagsulat ng tuwid na guhit,
Baryo pakurba at paikot. Ito ay gagawin
sa inyong papel na dapat lagging
Tumayo king ang larawang tinitingnan kung angkop baa ng
salita ay nasa loob ng kahon, pagkakaguhit, pagkakabilog, o
umupo kung hindi. pagkakakurba na naayon sa
Puto bumbong puso yakap sinulatang papel.
sabon bilao papel bahay
Paano naman ang pagsulat ng
pantig at salita. Ito ay ginagawa
ng ganito, salita muna at saka
papantigin.
Hal.:
Bilao – bi-la-o

Pagbasa ng kwentong “Bilao ni Betina” Ngayon naman ay pag-aaralan natin Kilalanin kung dapat na Itanong: Ikahon ang salita na maytamang
kung paano binabasa ang salita sa nakasulat ang bawat salita sa 1.Ano ang pamagat ng unang ispeling.
pamamagitan ng paghhati-hati ng salita Malaki o maliit na titik. Ekisan (X) kwentong binasa natin?
sa kanilang pantig. HAL. : ang hindi dapat. 2.Ang pangalawang kwento Bibingka bibbingka bbibingka
Bilao bi-la-o Bibingka tungkol din ba sa pagkain? Bilaaao bilao billaaoo
Gagawin din ito sa iba pang salita na Belen 3.Anong pagkakapareho ng Kammbbal kkambal kambal
ibinigay ng mga bata Ulila dalawang kwento? Buhay buhhay buhayyy
E. Pagtalakay ng Baryo 4.Ang empanada ba ay inilalako Tindderraa tinder ttinddera
bagong konsepto at Lola Belen rin?
paglalahad ng Betina 5.Anong magandang ehemplo
bagong kasanayan ang nakita kina Elan at Elen?
#2 Kay Betina?

Pansinin ang mga bagong salita


muila sa binasang kwento.
Ibigay ang unahang tunog ng
mga salitang bibigkasin.
Ang nina mga sila siya sa
ng si kambal bakuran
dumaan
Magtatanong ang guro ukol sa nilalaman Piliin ang unahang titik ng tunog na
ng kwento. maririnig sa bawat salitang babanggitin
ng guro: bilao, bahay, puto, sigaw,
F. Paglinang sa 1.Ano ang pamagat ng kwento? matanda, umaga, nagtinda, wala,
kabihasnan higaan, nakita, Betina, Belen, kanya,
(Tungo sa Formative 2.Ano ang bilao? Ano-ano ang nasa loob
puto
Assessment) nito?

3.Sino ang sumisigaw?Ano ang


isinisigaw ni Betina?

G. Pag-uugnay sa pang Pangkatang Gawain Ibigay ang bilang ng mga pantig ng


araw-araw na bawat salitang babanggitin ng guro.
1-Magsasadula ang mga bata kung 1. Bibingka
buhay 2. Puto
paano ang pagtitinda ng iba’t ibang
produkto 3. Bilao
4. Matanda
2-Magpapakita ang mga bata ng 5. Tinda
tamang pag-aalaga sa mga nakatatanda

3-Magdodrowing ang mga bata ng


larawan ng baryo o barangay.

4-Magpapamalas ang mga bata ng


pagsigaw habang may inilalakong
paninda

Naintindihan ba inyo kung ano muna Ang tamang pagbibigay ng Paano kayo mas makababasa Sa pagpili ng tamang salita ano
ang titingnan sa isang salita?Ito ay ang unahang titik ay ang pagsuri sa ng madali? ang dapat tingnan. Ito ay ang
pagtingin sa unahang letra saka ito larawan . -Ang pagbibigay o pag-iisip ispeling ng bawat salita.
Ang pagkilala ng titik ng letra ay muna ng tunog ng titik kung
itutunog.
H. Paglalahat ng Aralin nababatay kung ito ay pangalan paano mo mababasa ang isang Ang pagsulat naman ng tamang
ng tao o bagay. salita? titik ay nababatay sa pagkakasulat
Paano naman hinahati ang mga pantig
ng maayos sa papel.
ng bawat salita. Ito ay hinahati ayon sa
pagbigkas ng pantig. Sa pagsulat ng pantig at salita
kailangan ay wasto ang
pagkakasipi at pagsulat sa papel.

Pagtingin ng guro sa mga ginawa ng Isulat ang nawawalang tunog sa bawat Iugnay ang salita sa unahang titik Hanapin at bilugan ang tamang Tingnan ang salita. Isulatlamang
mga bata sa bawat pangkat. salitang nakikita na pagpipilian. Bilugan ngalan ng larawan. ang nasa unahang titik at isulat ito
1.___igaan ang tamang titik. 1.(puto bumbong) baso tinapay sa Malaki at maliit na ltra ng
2._____uto Belen b B L e puto bumbong tatlong beses.
I. Pagtataya ng Aralin 3.___ahay puto bumbong b p P o 2.(bilao) baryo bilao kama Hal:
4.___ilao bilao A l b i 3.(nanay) nanay tatay ate Puto bumbong Pp Pp Pp
5.___lila nagtinda n D m T 4.(tinder) tinda lola tinder 1.umiyak
baryo B b o r 5.(bahay) buhay bahay umaga 2.nadapa
3.naglako
4.katuwang
5.pagpapalaki
J. Karagdagang gawain
para sa takdang
aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral
na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasan
na nasulusyunan sa
tulong ng punong
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

You might also like