You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 Paaralan PANTAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Grade 2

DAILY LESSON LOG Guro MARIA CHRISTINA T. NICOMEDES Asignatura FILIPINO


Petsa January 1-5, 2024 7:30-8:20 Markahan IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain para sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.
Tinataya ito gamit ang mga stratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang may wastong tono, diin, bilis, antala at intonasyon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasalaysay muli ang binasang teksto nang may tamang pagkakasunodsunod sa tulong ng mga larawan, pamatnubay na
Isulat ang code ng bawat tanong at story grammar F2PS-IIg-6.4
kasanayan
II. NILALAMAN Muling Pagsasalaysay sa Tulong ng mga Larawan, Patnubay na mga Tanong at Story Grammar

III. KAGAMITANG
PAGTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay K to 12 Curriculum Guide p. 26 MELC p. 148
ng Guro
2. Mga pahina sa CO_Q2_Filipino 2_ Module 8 CO_Q2_Filipino 2_ Module 8 CO_Q2_Filipino 2_ Module 8
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation
Panturo
III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa
pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pangaraw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin

B . Paghahabi sa layunin ng Panuto: Lagyan ng tamang bilang


Aralin mula 1-4 ang mga larawan ayon sa
tamang pagkakasunod-sunod nito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Bahagi na ng buhay natin ang


sa bagong aralin pakikipag-usap. Kadalasan, ang
ating naririnig, nababasa o
napapanood ay inuulit-ulit nating
ikuwento sa iba. Maging sa klase ay
naaatasan ka rin ng iyong guro na
ikuwentong muli ang iyong nabasa.
D. Pagtatalakay ng bagong May iba’t ibang paraan upang ang
konsepto at paglalahad ng isang binasang teksto ay muling
bagong kasanayan #1 maisalaysay. Maaaring itong gawin
sa pamamagitan ng paggamit ng
mga larawan, pamatnubay na mga
tanong o story grammar.
Ipakita ang mga halimbawa:
Paggamit ng mga Larawan
Paggamit ng mga Pamatnubay na
Tanong o Story Grammar

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto atpaglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Isalaysay ang pinabasa ng guro ang Isalaysay ang pinabasa ng guro
Tungo sa Formative “Tamang Paghuhugas ng Kamay”. ang “Tamang Paghuhugas ng
Assessment Pagsunod-sunurin ang mga Kamay”. Pagsunod-sunurin ang
pangyayari batay sa larawan. Isulat mga pangyayari batay sa larawan.
ang sagot sa sagutang papel. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
Basahin: Mga Hakbang sa Basahin: Mga Hakbang sa
Paghuhugas ng mga Kamay Ang Paghuhugas ng mga Kamay Ang
tamang paghuhugas ng kamay ay tamang paghuhugas ng kamay ay
isang paraan upang tayo ay maging isang paraan upang tayo ay
malusog at malayo sa mga sakit. Ito maging malusog at malayo sa
ay ginagawa natin araw-araw. mga sakit. Ito ay ginagawa natin
Narito ang tamang hakbang sa araw-araw. Narito ang tamang
paghuhugas ng mga kamay. Una, hakbang sa paghuhugas ng mga
basain ng tubig ang mga kamay. kamay. Una, basain ng tubig ang
Pagkatapos, kumuha ng sabon, mga kamay. Pagkatapos, kumuha
pabulain at kuskusin ang bawat ng sabon, pabulain at kuskusin
daliri ng mga kamay, palad at ang bawat daliri ng mga kamay,
ibabaw ng mga ito. Gawin ito ng 20 palad at ibabaw ng mga ito.
minuto. Pagkatapos, banlawan sa Gawin ito ng 20 minuto.
tumutulong tubig. Sa huli, punasan Pagkatapos, banlawan sa
ng malinis na tela ang mga kamay tumutulong tubig. Sa huli,
upang madali itong matuyo. punasan ng malinis na tela ang
mga kamay upang madali itong
matuyo.

G. Paglalapat ng aralin sa Panuto: Basahin ng mabuti ang Panuto: Basahin ng mabuti ang
pang araw-araw na buhay “Mga Hakbang sa Paggawa ng “Mga Hakbang sa Paggawa ng
Yema”. Pagsunod-sunurin ang Yema”. Pagsunod-sunurin ang
pangyayari batay sa larawan. pangyayari batay sa larawan.
Basahin: Basahin:
Mga Hakbang sa Paggawa ng Mga Hakbang sa Paggawa ng
Yema Yema
Katakam-takam ang pagkain ng Katakam-takam ang pagkain ng
yema lalo na sa batang tulad mo. yema lalo na sa batang tulad mo.
Simple lang naman ang paggawa ng Simple lang naman ang paggawa
yema. Narito ang ilang hakbang. ng yema. Narito ang ilang
Una, painitin ang kawali sa kalan. hakbang. Una, painitin ang
Ikalawa, maaari nang ibuhos sa kawali sa kalan. Ikalawa, maaari
kawali ang gatas na kondensada o nang ibuhos sa kawali ang gatas
malapot. Ikatlo, haluin ito na kondensada o malapot. Ikatlo,
hanggang sa kumunat. Ikaapat, haluin ito hanggang sa kumunat.
kapag malamig na ay maaari na Ikaapat, kapag malamig na ay
itong bilugin at igulong sa asukal. maaari na itong bilugin at igulong
sa asukal.

H. Paglalahat ng Aralin Panuto: Piliin sa loob ng kahon ang Panuto: Piliin sa loob ng kahon
tamang sagot. Punan ng wastong ang tamang sagot. Punan ng
sagot ang mga patlang. wastong sagot ang mga
ikuwento buhay patlang.
story grammar larawan ikuwento buhay
tanong story grammar
larawan tanong
Bahagi na ng 1) ________ natin
ang pakikipag-usap. Kadalasan, ang Bahagi na ng 1) ________
ating naririnig, nababasa o natin ang pakikipag-usap.
napapanood ay inuulit-ulit nating 2) Kadalasan, ang ating naririnig,
________ sa iba. Maging sa klase nababasa o napapanood ay
ay naaatasan ka rin ng iyong guro inuulit-ulit nating 2) ________
na ikuwentong muli ang iyong sa iba. Maging sa klase ay
nabasa. May iba’t ibang paraan naaatasan ka rin ng iyong guro
upang ang isang binasang teksto ay na ikuwentong muli ang iyong
muling maisalaysay. Maaaring nabasa. May iba’t ibang paraan
itong gawin sa tulong ng alinman sa
paggamit ng mga 3) ________, upang ang isang binasang
pamatnubay na mga 4) ________, o teksto ay muling maisalaysay.
5) ________. Maaaring itong gawin sa
tulong ng alinman sa paggamit
ng mga 3) ________,
pamatnubay na mga 4)
________, o 5) ________.

I. Pagtataya ng aralin I. Panuto: Basahin ang kasunod na I. Panuto: Basahin ang


kuwento. Sagutin ang mga tanong kasunod na kuwento. Sagutin
sa kasunod na story grammar. ang mga tanong sa kasunod na
Si Ama story grammar.
ni Arceli V. Balmeo Si Ama
ni Arceli V. Balmeo
Ika-17 ng Mayo 2020. Ngayon ang
kaarawan ng aking Ama. Siya ay 72 Ika-17 ng Mayo 2020. Ngayon
taong gulang na. Malakas at ang kaarawan ng aking Ama.
masayahin pa ang aking Ama. Siya ay 72 taong gulang na.
Madalas kinukuwentuhan niya ang Malakas at masayahin pa ang
kaniyang mga apo sa kanilang kubo aking Ama. Madalas
sa gilid ng kanilang bahay. kinukuwentuhan niya ang
Libangan din niya ang mag-alaga kaniyang mga apo sa kanilang
ng mga hayop. Tuwing umaga ay kubo sa gilid ng kanilang
isinusuga niya ang kaniyang mga bahay. Libangan din niya ang
alagang kambing sa bukid. Pag-uwi mag-alaga ng mga hayop.
naman ay pinakakain niya ang Tuwing umaga ay isinusuga
kaniyang mga manok. Ngayong niya ang kaniyang mga
kaarawan n’ya ay ipinaghanda alagang kambing sa bukid.
namin siya ng tinolang native na Pag-uwi naman ay pinakakain
manok, inihaw na isda, pansit, ice niya ang kaniyang mga manok.
cream at cake. Subalit mababakas Ngayong kaarawan n’ya ay
pa rin sa mukha niya ang lungkot ipinaghanda namin siya ng
dahil hindi nakauwi ang aking tinolang native na manok,
kapatid na bunso. Nasa Enhanced inihaw na isda, pansit, ice
Community Quaratine o ECQ kasi cream at cake. Subalit
ang kanilang lugar. Habang mababakas pa rin sa mukha
magkakaharap kami sa hapag niya ang lungkot dahil hindi
kainan ay bigla nyang nasambit na, nakauwi ang aking kapatid na
“Maraming salamat sa Panginoon bunso. Nasa Enhanced
at sa inyong lahat.” Nagkatinginan Community Quaratine o ECQ
na lang kami ng may ngiti sa labi. kasi ang kanilang lugar.
Habang magkakaharap kami sa
hapag kainan ay bigla nyang
nasambit na, “Maraming
salamat sa Panginoon at sa
inyong lahat.” Nagkatinginan
na lang kami ng may ngiti sa
labi.

II. Panuto: Basahin at pagsunod-


sunurin ang mga pangyayari sa
kuwentong binasa, “Si Ama”.
Lagyan ng tamang bilang mula 1-5.
_______Sa harap ng hapag kainan.
_______Maraming salamat sa II. Panuto: Basahin at
Panginoon at sa inyong lahat. pagsunod-sunurin ang mga
_______ Malakas at masayahin si pangyayari sa kuwentong
Ama. binasa, “Si Ama”. Lagyan
_______ Libangan ang pag-aalaga ng tamang bilang mula 1-5.
ng mga hayop. _______ Hindi _______Sa harap ng hapag
nakauwi dahil sa ECQ. kainan. _______Maraming
salamat sa Panginoon at sa
inyong lahat. _______
Malakas at masayahin si
Ama. _______ Libangan
ang pag-aalaga ng mga
hayop. _______ Hindi
nakauwi dahil sa ECQ.
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang maaari mong gawin upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang Gawain para sa remediation
C . Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation
E Aling sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyonana sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

Noted: MARIA CHRISTINA T. NICOMEDES


REYMOND N. VILLARE, PhD Teacher III
School Principal IV

You might also like