You are on page 1of 13

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro Asignatura EDUKASYON SA PAGPPAAKATAO


Daily Lesson Log Petsa Week 4 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Catch-UP Friday
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-
unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan
nang pagpapakita ng mga nang pagpapakita ng mga nang pagpapakita ng mga nang pagpapakita ng mga
natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang natatanging kaugaliang
Pilipino, pagkakaroon ng Pilipino, pagkakaroon ng Pilipino, pagkakaroon ng Pilipino, pagkakaroon ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
disiplina para sa kabutihan disiplina para sa kabutihan disiplina para sa kabutihan ng disiplina para sa kabutihan ng
ng lahat, komitment at ng lahat, komitment at lahat, komitment at lahat, komitment at
pagkakaisa bilang pagkakaisa bilang pagkakaisa bilang pagkakaisa bilang
tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng
kapaligiran kapaligiran kapaligiran kapaligiran
Naisasabuhay ang Naisasabuhay ang Naisasabuhay ang Naisasabuhay ang
pagkakaisa at komitment pagkakaisa at komitment pagkakaisa at komitment pagkakaisa at komitment
B. Pamantayan sa Pagganap bilang responsableng bilang responsableng bilang responsableng bilang responsableng
tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng
kapaligiran kapaligiran kapaligiran kapaligiran
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
(Isulat ang code ng bawat magagandang magagandang magagandang magagandang
kasanayan) halimbawa ng pagiging halimbawa ng pagiging halimbawa ng pagiging halimbawa ng pagiging
responsableng responsableng responsableng responsableng tagapangalaga
tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng ng
kapaligiran kapaligiran kapaligiran kapaligiran
5.1. pagiging 5.1. pagiging mapanagutan 5.1. pagiging mapanagutan 5.1. pagiging mapanagutan
mapanagutan 5.2. pagmamalasakit sa 5.2. pagmamalasakit sa 5.2. pagmamalasakit sa
5.2. pagmamalasakit sa kapaligiran sa kapaligiran sa pamamagitan kapaligiran sa pamamagitan
kapaligiran sa pamamagitan ng pakikiisa ng pakikiisa sa mga ng pakikiisa sa mga
pamamagitan ng pakikiisa sa mga programang programang pangkapaligiran programang pangkapaligiran
sa mga programang pangkapaligiran
pangkapaligiran
Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, ang Pagkatapos ng araling ito, ang
ang mga mag-aaral ay ang mga mag-aaral ay mga mag-aaral ay mga mag-aaral ay inaasahang
inaasahang inaasahang inaasahang nakapagpapakita nakapagpapakita ng
nakapagpapakita ng nakapagpapakita ng ng magagandang magagandang
magagandang magagandang halimbawa ng pagiging halimbawa ng pagiging
halimbawa ng pagiging halimbawa ng pagiging responsableng responsableng tagapangalaga
responsableng responsableng tagapangalaga ng ng
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
tagapangalaga ng tagapangalaga ng kapaligiran sa pamamagitan kapaligiran sa pamamagitan
kapaligiran sa kapaligiran sa ng pagiging mapanagutan at ng pagiging mapanagutan at
pamamagitan ng pagiging pamamagitan ng pagiging mapagmalasakit sa mapagmalasakit sa kapaligran.
mapanagutan at mapanagutan at kapaligran.
mapagmalasakit sa mapagmalasakit sa
kapaligran. kapaligran.

Responsableng Responsableng Responsableng Responsableng Catch-Up Friday


II. NILALAMAN Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng
Kapaligiran Kapaligiran Kapaligiran Kapaligiran
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY Module-SDO PASAY CITY See Attached Teachers Guide
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint PowerPoint, Larawan PowerPoint,art materials
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral: Balik-aral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Catch-Up Friday
at/o pagsisimula ng bagong aralin Panuto: Sabihin ang Tama Bakit mahalaga para sa mga tao
Mga pangyayri sa buhay Ano ang tatlong paraan na kung pangungusap ay Ano ano ang mga maari mong na ingatan at pangalagaan ang
kapaligiran?
maari mong gawin kapag tama gawin at isulat ang gawin upang mapangalagaan
lumilindol? Mali kung mali ang ang kapaligiran?
pangungusap.
___1. Hayaan ko nalang
kung nakikita ko na
nagsusulat sa pader ng
paaralan ang aking mga
kamag-aral.
___2. Nag-iingay ang mga
kaibigan mo sa
bahaysambahan.
___3. Tutulungan ko ang
isang pangkat ng kabataan
sa aming lugar na abalang-
abala sa paglilinis ng mga
kanal at estero sa aming
lugar.
___4. Naghahanap ng
boluntaryo ang guro mo
para sa outreach activity sa
inyong Baranggay, at hindi
ako sasali dahil mas gusto
kong maglaro ng computer
games.
___5. Ayokong mag donate
kahit may pera ako sa
humihingi ng donasyon ng
aming simbahan para sa
gagawing renobasyon nito.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Suriin ang mga larawan: Ang kalikasan ang tunay Tignan at suriin ang mga Ang kalikasan ay isang
nating tirahan. Ito ay dapat larawan biyayang bigay sa atin Diyos.
lamang pahalagahan, Dito nanggagaling ang lahat
ingatan, at pangalagaan. ng bagay na ating
Kailangan maunawaan at ikinabubuhay mula sa pagkain,
maipamalas ng bawat tao tirahan, gamot at marami
ang pagkakaroon ng pang iba.
sariling disiplina at
pananagutan sa kalikasan
para sa mas maganda at
maunlad na bansa.
Ano ang masasabi mo sa
mga larawan?

Nagpapakita bai to ng
pangangalaga ng
kapaligiran?

Ang bawat tao ay Bawat isa sa atin ay may Ano-ano ang mga nakikita sa Ang kakulangan natin ng
mayroong tungkulin at kani-kaniyang tungkulin na larawan? kaalaman sa kahalagahan ng
responsibilidad na dapat gampanan upang kalikasan, abusadong
pangalagaan ang maging responsbaleng Masama ba ang umunlad? paggamit nito at kawalan ng
kanyang kapaligiran. Bilang tagapangalaga tayo ng disiplina, limitasyon at
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa isang kabataan na tulad ating kapaligiran. Kailan ba nakasasama ang pagpapatayo ng mga
sa bagong aralin. mo ay dapat alam mo pag-unlad? imprastraktura, maling paraan
(Activity-1) kung papaano mo ng pagtatapon ng basura,
mapangangalagaan at Paano natin iingatan ang maling paraan ng pangingisda
pagmamalasakitan ang kapaligiran na biyayang ang ilan sa mga dahilan kung
iyong kapaligiran. galling sa Diyos? bakit nagkakaranas tayo ng
mga di inaasahang mga
sakuna at pagbabago.
D. Pagtalakay ng bagong Pakinggan ang awitin na Sa Pamilya Basahin Simulan natin sa ating mga
konsepto at paglalahad ng pinamagatang “Masdan  Pananagutan ng bawat Ang mundo ang nagbibigay sa sarili. Dapat tayong kumilos
bagong kasanayan #1 (Activity -2) ang Kapaligiran” pamilya na simulant sa tao ng lahat ng kaiyang mga upang maayos
kanilang sariling tahanan pangangailanagn tulad ng: natin ang mga suliranin sa
https:// ang mga wastong paraan hangin, tubig, pagkain, tirahan, usaping kalikasan. Magtanim
www.youtube.com/watch? ng pangangalaga sa ating at iba pa. Dahil dito, marapat tayo ng mga puno na
v=mUPE0LmTJZA mga yaman. lamang na tayong mga tao ay siyang sagot sa suliranin sa
gawin ang lahat ng ating pagbaha, landslide at global
 Tungkulin ng mga makakaya upang mapanatili warming. Ang di paggamit ng
magulang na hubugin ang nating maayos at maganda dynamita sa siyang sumisira sa
mga anak nang may ang mundo. Kailangan natin tirahan ng ating mga isda at sa
pagpapahalaga sa itong mapanatili bilang isang tuluyang pagkawasak ng
Kalikasan. lugar na matitirahan ng karagatan.
susunod pang henerasyon ng
 Pananagutan ng mga mga tao. Hindi katanggap- Tigilan na natin ang maling
anak na sundin ang tanggap na naghahangad pamamaraan ng
kanilang mga magulang tayo ng magandang pagtatapon ng basura. Ilan
matitirahan ng ating mga anak lamang ito sa maaari nating
Sa Paaralan ngunit kinakalbo naman natin gawin na makakatulong
 Bigyan ng mataas na uri ang mga kagubatan, na masagip pa natin ang ating
ng edukasyon at kaalaman dinudumihan ang mga inang kalikasan. Habang hindi
ang mga mag-aaral sa anyong-tubig, inuubos ang pa huli kmilos na tayo.
lahat ng antas ukol sa mga ibang mga nilalang dahil sa
tamang paraan ng ilegal na pangingisda,
pangangasiwa ng bansa at pagkakaingin, pangangaso, at
yaman nito. Tungkulin ng iba pa. O kaya ay dumating
bawat kawani ng sector ng ang pagkakataon na may
edukasyon lalo’t higit ng pera ka ng ana pampatayo
mga guro na isama sa ng bahay pero wala ka naman
kanilang kurikulum at mabiling plywood sa hardware
pagtuturo ang dahil wlang supply. Kailangan
pagpapahalaga sa mga na nating kumilos bago mahuli
yaman ng bansa. ang lahat.

 Responsibilidad ng mga
mag-aaral na sundin ang
lahat ng alituntunin sa
paaralan.

Sa Pamayanan
Simbahan
 Layunin na manghimok sa
kanilang mga kasapi na
magkaroon ng mataas na
pagpapahalaga sa mga
likas na yaman na siya
nating pinagkukunan ng
yaman.

 Ipakita ang paniniwala sa


pamamagitan ng mga kilos,
prinsipyo, at mabuting
gawa lalo na sa lahat ng
bagay na may buhay
gayundin ang pagtatama
sa maling gawa ng mga
kasapi.

Mga Pribadong Samahan


 pananagutan nila na
maglunsad ng mga
programa ng pantelebisyon
o panradyo na maaring
magturo ng iba’t-ibang
paraan ng pangangalaga
sa ating mga
pinagkukunang- yaman.

Sa Bansa
 Ang pamahalaan bilang
isa sa mga pangunahin at
mahalagang kasapi ng
lipunan ay may
pananagutan sa ating likas
na pinagkukunang yaman.
Ang pamahalaan ay
nagtalaga ng ahensiya
na siyang nangunguna sa
pangangasiwa ng ating
kalikasan at Kapaligiran, ito
ay ang Department
of Natural Resources (DENR)
o Kagawaran ng
kapaligiran at Likas na
Yaman.
 Responsibilidad ng mga
mamamayan na sundin
ang mga batas sa bansa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtatalakay: Pananagutan mo bilang PANUTO: Ibigay ang mga Halina’t Gumawa:
at paglalahad ng bagong Sagutin ang tanong: Mamamayan dahilan g mga sumusunod na
kasanayan #2 1. Ano ang pamagat sa  hikayatin ang bawat pangyayari. Poster Making
(Activity-3)
awiting napakinggan? miyembro ng pamilya na 1.Pagiging marumi ng ilog
makiisa sa pagpapaunlad 2.Pagiging marumi ng hangin Tema: Kapaligaran Aking
2. Ano ang binibigyang diin at pagliligtas ng kalikasan 3.Paglaganap ng mga sakit Pagka-ingatan, Para sa
sa awitin? tulad sa baga Magandang Kinabukasan.
 Isabuhay ang anumang 4. Pagguho ng lupa
3. Ano ang mensahe ng natutunan o nalalaman ukol 4.Malawakang pagbaha Pamantayan ay na sa
awit? sa pangangasiwa ng pagtataya.
kalikasan at mga (Talakayin ang mga sagot ng
4. Sino-sino ang pinagkukunang-yaman. mga mag-aaral.)
mananagot sa pagkasira
sa ating kapaligiran?  tumulong upang
mabawasan ang polusyon
sa hangin, sa lupa, at sa
tubig

 hikayatin at kausapin ang


mga kaibigan upang
makiisa sa mga gawaing
pangkalikasan
 magkaroon ng sariling
disiplina at gawin ang tama
para sa ikabubuti ng ating
mundong ginagalawan
Think -Pair Share: PANUTO: Isulat ang Tama kung
ang pangungusap ay
Humanap ng kapareho at nagpapakita ng tamang
sagutan ang tanong sa gawain at Mali kung ang
ibaba. Isulat sa papel ang pangungusap ay maling
sagot. gawain.

Bilang bata ano ang iyong _______1. Paggamit ng


magagawa para sa dinamita sa pangingisda
kalikasan? _______2. Paggamit ng lambat
na may pinong butas sa
pangingisda
_______3. Pagtatapon ng plastik
na basura sa bakuran.
F. Paglinang sa Kabihasnan _______4. Magpapagawa ng
(Tungo sa Formative Assessment) ballpen holder gamit ang
(Analysis) empty bottle ng tubig.
_______5. Huwag sunugin ng
basura.
_______6. Makiisa sa
programang pangkalikasan.
_______7. Iwasan ang paggamit
ng mga styrofaom at plastic
_______8. Gumamit ng mga
organikong pestidyo lamang sa
paghahalaman.
_______9. Ipabatid sa mga tao
ang tunay na kalagyan ng
ating kapaligiran.
_______10. Magkaroon ng
disiplina sa sarili.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang maari mong Hand Stamping Nangangamoy na ang inyong Nag picnic kayo malapit sa
araw-araw na buhay gawin sa mga nagkalat 1. Ihanda ang mga basura ngunit hindi mo ito ilog. Marami kayong naging
(Application) nab asura sa harapan ng sumusunod na materyales mailalabas kundi sa mismong basura. Ano ang iyong
bahay ninyo?  Bond paper araw ng paghahakot ng gagawin?
 jobus o water color na basurang nabubulok, ayon sa Pangatwiranan ang iyong
green ordinansa. Ano ang iyong sagot.
2. Sundin ang panuto sa gagawin? Pangatwiranan ang
pagsasagawa ng hand iyong sagot.
stamping
a. Gamit ang water color
na berde o dyobus, lagyan
ng kulay ang palad na hindi
ginagamit sa pagsulat.
b. Kapag sigurado kana at
puno na ang kulay ang
bawat daliri ay sabay sabay
mong iistamp sa isang
nakahandang bond paper.
c. Hayaan mo itong
matuyo.
d. Habang nagpapatuyo ay
basahin mo ang panata
para sa kapaligiran at isulat
ito sa ibaba ng hand stamp
na iyong ginawa.

H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga ang Ano ano ang mga maari Bakit mahalaga para sa mga tao Tandan Natin
pangangalaga sa ating mong gawin upang na ingatan at pangalagaan ang  Ang pananagutan ay
kapaligiran? mapangalagaan ang kapaligiran? itinuturing na kasingkahulugan
kapaligiran? ng mga salitang
tungkulin, obligasyon, at
responsibilidad.
 Ang pananagutan ay ang
mga dapat gawin ng isang
sector o tao para sa
kaniyang bayan.
 May bahaging
ginagampanan ang bawat
kasapi ng lipunan upang
maiwasan ng tuluyang
pagkawasak ng mga likas na
(Abstraction))
yaman ng bansa.
 Ang pagmamalasakit sa
kapaligiran ay ang
pagpapanatiling walang
basura at walang sulat sa mga
pampublikong lugar.
 Ang likas kayang pag-unlad
ay ang pagtugon sa
pangangailangan ng
mga tao na may
pagsasaalang-alang sa likas na
yaman para sa
pangangailangan ng susunod
na henerasyon.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Isulat ang Tama PANUTO: Dugtungan ang mga
kung pangungusap ay nawalang salita mula sa
tama gawin at isulat ang ____1. Hinuhubog ang mga kantang kapaligiran.
Mali kung mali ang anak sa tamang Piliin ang sagot sa loob ng
pangungusap. pangangalaga ng kahon.
___1. Hayaan ko nalang kalikasan.
kung nakikita ko na ____2. Gumagawa ng mga Hindi na masama ang pag-
nagsusulat sa pader ng batas at programa para sa unlad at malayu-layo na rin
paaralan ang aking mga kalikasan. ang ating narating
kamag-aral. ____3. Tinuturuan ang mga ngunit masdan mo ang 1.
___2. Nag-iingay ang mga mag-aaral ng mga paraan ________________ sa dagat
kaibigan mo sa sa wastong pangangasiwa dati'y kulay asul ngayo'y
bahaysambahan. ng mga pinagkukunang- naging 2. ___________ ang mga
___3. Tutulungan ko ang yaman. 3. ___________ ating ikinalat sa
isang pangkat ng ____4. Magkaroon ng hangin sa langit
kabataan sa aming lugar disiplina sa sarili. huwag na nating paabutin
na abalang-abala sa ____5. Ipabatid sa mga tao upang kung tayo'y pumanaw
paglilinis ng mga kanal at ang tunay na kalagayan ng man, sariwang 4. ____________
estero sa aming lugar. ating kapaligiran. sa langit natin matitikman
___4. Naghahanap ng ____6. Kausapin ang mga
boluntaryo ang guro mo kaibigan upang makiisa sa Ang mga batang ngayon lang
para sa outreach activity sa mga gawaing 5. ________ may hangin pa
inyong Baranggay, at hindi pangkalikasan. kayang matitikman?
ako sasali dahil mas gusto ____7. Gumagawa ng mg May mga puno pa kaya silang
kong maglaro ng computer aawit at palabas na 6. ________? May mga ilog pa
games. pangkalikasan. kayang lalanguyan?
___5. Ayokong mag donate ____8. Disiplinahin ang mga
kahit may pera ako sa anak. Bakit di natin 7.______________
humihingi ng donasyon ng ____9. Makibahagi sa mga ang nangyayari sa ating 8.
aming simbahan para sa proyekto ng pamayanan. ___________
gagawing renobasyon nito. ____10. Ipinatutupad ng Hindi nga masama ang 9.
DENR ang mga tungkulin __________ kung hindi 10.
nito. ___________ng kalikasan.

Magdala ng Bondpaper at Magdala ng art materials


J. Karagdagang Gawain para sa
Water Color na green. bukas:
Takdang Aralin at Remediation
Lapis
Krayola o anumang pangkulay

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
gawain para sa remediation karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
o gawain para remediation o gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
remediation? Bilang ng mag-aaral __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
na nakaunawa sa aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
sa remediation sa remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- ng mga bata. ng mga bata. ng mga bata.
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- mga bata mga bata mga bata
aping mga bata aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan sa __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa.
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like