Professional Documents
Culture Documents
DLP-EPP4-Q3-W2d5 Lagumang Pagsusulit
DLP-EPP4-Q3-W2d5 Lagumang Pagsusulit
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Isa-isahin ang mga panuntunan sa pagsagot sa lagumang pag-susulit
C Pagtataya ng Aralin (Assessment Pagsagot sa mga sagutang papel
1
SCHOOL Mariano Ponce Elem. School Grade Level FOUR
GRADE 1 to 12 TEACHER Rocelda M. Yumul Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT EPP / H.E DATE Sept. 24,2019
PLAN WEEK 5 DAY Martes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan
at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat Nakatutulong sa paghahanda ng masustansiyang pagkain
kasanayan EPP4HE-0j-15
II. NILALAMAN ARALIN 18 -Ikatlong araw
PAGHAHANDA NG MASUSTANSYANG PAGKAIN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 118-120
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- 308-309
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa cartolina strips, pentel pen, manila paper
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga kagamitan sa pagluluto
IV.Pamamaraan
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Ipalista at ipasuri ang pagkaing inihanda sa hapunan sa kanilang bahay.
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
3
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapakita ang wastong paraan ng paggamit ng kubyertos kutsara at tinidor
Isulat ang code ng bawat kasanayan EPP4HE-0j-16
II. NILALAMAN ARALIN 19
WASTONG PAGGAMIT NG KUBYERTOS
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 120-122
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- mag-aaral 310-314
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning cartolina strips, pentel pen, manila paper
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint projector
IV.Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Mula sa pamagat ng aralin pagawin ang bata ng katanungan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Pagpapakita ng video clip (kumakain gamit ang kubyertos)
Activity-1) Pagtatanong ng guro
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng bagong Ipabasa ang Linangin Natin LM
kasanayan #(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Ipabasa ang Tandaan Natin LM
kasanayan #2 (Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan(Tungo sa Formative Assessment) Pagpapalalim ng kaalaman TG p. 121
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Paano mo maipakikita ang kagandahang-asal sa hapag-kainan?
(Application)
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Sagutin ang mga sumusunod. Lagyan ng larawan ng smiley o happy face ang
patlang kung ang pangungusap ay nagsasabi ng kagandahang-asal sa hapag-
kainan at sad face kung hindi .
Magdala bukas ng mga larawan tungkol sa mga taong nagbibili ng Maghanap ng larawan sa mga lumang babasahin o magasin na nagpapakita ng
4
mga bulaklak sa tindahan. kabutihang-asal sa hapag-kainan. Ayusin at idikit ito sa loob ng kahon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong
sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
5
Paano ang wastong paghuhugas ng pinagkainan at pinaglutuan?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Ayusin ang pagkakasunud-sunod ng paghugas ng mga pinagkainan at
kasangkapan sa kusina
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Ipagawa ang Pagyamanin Natin
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro