You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 PAARALAN BENIGNO AQUINO JR.

HIGH SCHOOL BAITANG 10


GURO MICHAELA D. JAMISAL ASIGNATURA FILIPINO
DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS AGOSTO 29-SETYEMBRE 1,2023
(6:00 N.U.-12:20 N.T.) MARKAHAN UNA

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 1 UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang
Standards)Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- Mediterranean
unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
pampanitikan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakikilala ang mga bagong kamag-aral Nakasasagot sa isang Nakapagbibigay ng isang Naiuugnay ang mga
Competencies) sa pamamagitan ng mga malikhaing pagsusulit sa pagbasa panimulang pagtataya upang mahahalagang kaisipang
gawain. masukat ang nakaraang nakapaloob sa binasang
kaalaman ng mga mag-aaral akda sa nangyayari sa:
sariling karanasan, pamilya,
pamayanan,lipunan at
daigdig. (F10PB-Ia-b-62)
D. Tiyak na Layunin a. Naisasagawa ang mga gawaing a. Naisasagawa ang gawain a. Naibibigay ang pagtatayang a. Naipahahayag ang
inihanda ng guro sa Phil-Iri pagsusulit mahahalagang
b. Nagkakaroon ng kaisyahan sa b. Natatalakay ang mga b. Nasusunod ang panuto ng kaisipan/pananaw sa
paglahok sa gawain alituntunin at pamantayan ng pagsusulit napakinggang mitolohiya
c. Nakikilala ang mga pagkakakilanlan asignatura sa klase c. Nasusukat ang nakaraang
ng mga mag-aaral sa isang gawain c. Nakikilala ang mga kaalaman ng mag-aaral
pagkakakilanlan ng mga
mag-aaral sa isang gawain
II.NILALAMAN (Content) Ikalawang Araw
Q1_W1_Aralin 1:
Panitikang Mitolohiya
Panitikan sa Panahon ng
Romano: Cupid at Psyche
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pahina 14-17
Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral SLM, pahina 1-10
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning https://www.youtube.com/
Resource (Additional Materials from Learning watch?
Resources (LR) Portal) v=F2kmAB3fPoA&list=PLu
OxAZhlhaIjd0ZTwVfE_YjIO
hgUIQgVj

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Projector,laptop at ispiker


Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
aralin (Review Previous Lessons)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Pagpapakilala ng mga mag- Pagpapasagot sa klase ng Ano ang mga natatandaan
purpose for the Lesson) aaral sa unang klase sa Panimulang Pagtataya sa loob at maibabahaging paksa
pamamagitan ng larong lamang ng 30 minuto. noong kayo ay nasa ika
“Sino ang kumuha ng siyam na baiting?
Biskwit sa garapon”?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagtatalakay ng guro ng sistema ng Pagtatalakay ng guro ng Pagbabahagi ng kasagutan
(Presenting examples /instances of the new lessons) pagbibigay ng grado. sistema ng pagbibigay ng patungkol sa
grado. pagpapakahulugan sa
salitang PAGIBIG

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtatalakay ng guro sa mga Pagtatalakay ng guro sa Pagpapakita ng mga
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and requierements ng asignatura mga requierements ng larawan nina Cupid at
practicing new skills #1. asignatura Psyche:
1. Malikhaing Kwaderno sa Filipino
2. Sulating Pangwakas 1. Malikhaing Kwaderno sa
3. Kwaderno sa Filipino Filipino
4. 1/2 indeks kard 2. Sulating Pangwakas
3. Kwaderno sa Filipino
4. 1/8 indeks kard
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa
bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & MITOLOHIYA
practicing new skills #2)
Kahulugan at Kaligirang
kasaysayan nito.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pagbabasa ng mga mag-
Assessment 3) Developing Mastery (Leads to aara sa akdang
Formative Assessment 3) Pampanitikang Cupid at
Psyche

Salin sa Ingles ni Edith


Hamilton, Salin sa Filipino
ni Vilma C. Ambat
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Sumulat ng isang talata na
(Finding Practical Applications of concepts and skills nagpapahayag ng iyong
in daily living) malinaw na
opinyon/saloobin
tungkol sa pakikialam ng
mga magulang sa pagpili
ng anak ng taong kanyang
mamahalin at makakasama
sa buhay.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Batay sa mga kaisipang
Abstractions about the lessons) nakapaloob sa binasang
mitolohiya, paano mo ito
maiuugnay
sa iyong personal na
karanasan, sa iyong
pamilya, pamayanan,
lipunan at daigdig.
Isulat ang sagot sa
sagutang papel.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Gumuhit ng isang simbolo


ng wagas na pag-ibig.
Sumulat ng maikling
pagpapaliwanag tungkol
dito.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Takda #1:


remediation (Additional activities for application or Saliksikin ang mga sumusunod:
remediation) 1.Ano ang Panitikan?
2. Ano ano ang mga bansang
bumubuo sa Timog-Silangang
Asya?
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75% sa pagtataya
(No.of learners who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who requires
additional acts.for remediation who scored below 75%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remediation? (No.of learners who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istratehiya ng patuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong? (Which of my teaching
strategies worked well? Why did this work?)
F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at superbisor? (What
difficulties did I encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or
localized materials did I used/discover which I wish to
share with other teachers?)

Inihanda ni:

Michaela D. Jamisal
Guro sa Filipino

Binigyang-Pansin nina:

Edlyn A. Nacional PhD


Tagapangasiwa, Kagawaran ng Filipino

Ginalyn B. Dignos EdD


Punong-guro

You might also like