You are on page 1of 7

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO

GRADES 1 TO 12 Paaralan IBA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE11


FILIPINO SA PILING LARANG-
DAILY LESSON LOG
Guro MARIA VICTORIA S. VILLANUEVA Asignatura AKADEMIK
Marso 5 – 9,
Petsa/Oras
2018 Markahan IKALAWA

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang
Pangnilalaman kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at
paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng sulating iba’t ibang anyo ng
sulating ginagamit sa pag- ginagamit sa pag-aaral sa sulating ginagamit sa pag-
aaral sa iba’t ibang iba’t ibang larangan. aaral sa iba’t ibang
larangan. larangan.

B. Pamantayan sa Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at
Pagganap kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin.
C. Mga Kasanayan Nakalalahok sa iba’t Nakalalahok sa iba’t ibang A. Naisasagawa nang A. Naisasagawa nang A. Naisasagawa nang
sa Pagkatuto ibang aktibidad na inilaan aktibidad na inilaan ng mataman ang mga mataman ang mga mataman ang mga
ng paaralan. paaralan. hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng
mga piniling akademikong mga piniling akademikong replektibong sanaysay;
sulatin. (CS_FA11/PU-Od-f- sulatin. (CS_FA11/PU-Od- CS_FA11/12PU-Od-f- 92
92) f-92) a.1 Nakasusuri ng isang
a.1 Natutukoy ang a.2 Nakapagsasagawa ng replektibong sanaysay.
katangian at mga hakbang iba’t ibang gawain na
sa pagsulat ng posisyong susukat sa pang-unawa sa
papel; paksang tinalakay;

II. NILALAMAN Culminating Activity Culminating Activity Posisyong Papel Posisyong Papel Replektibong Sanaysay
Unang araw Ikalawang araw
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Julian, Aileen B. et Julian, Aileen B. et Julian, Aileen B. et
Gabay ng Guro al.,PINAGYAMANG PLUMA al.,PINAGYAMANG PLUMA al.,PINAGYAMANG
FILIPINO SA PILING FILIPINO SA PILING PLUMA FILIPINO SA
LARANG LARANG PILING LARANGAN
(AKADEMIK).Quezon City: (AKADEMIK).Quezon City:
(AKADEMIK).Quezon City:
Phoenix Publising House, Phoenix Publising House,
Inc.ph. 77-92. Inc.ph. 77-92. Phoenix Publising House,
Constantino, Pamela C. et Constantino, Pamela C. et al., Inc. ph. 96-105.
al., FILIPINO SA PILING FILIPINO SA PILING Dela Cruz, Mar Anthony
LARANG (Akademik). LARANG (Akademik). Simon, PAGSULAT SA
Quezon City: Rex Book Quezon City: Rex Book FILIPINO SA PILING
Store.ph.216-220. Store.ph.216-220. LARANGAN
Dela Cruz, Mar Anthony S. Dela Cruz, Mar Anthony S. (AKADEMIK)Makati City:
PAGSUSULAT SA FILIPINO PAGSUSULAT SA FILIPINO Diwa Learning System
sa Piling Larang (Akademik. sa Piling Larang (Akademik. Inc.
Makati City: DIWA Makati City: DIWA
LEARNING SYSTEM, LEARNING SYSTEM,
INC.2016. ph.40-47 INC.2016. ph.40-47

2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
(LR) Portal
B. Iba pang kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa *Ano-ano ang mga
nakaraang aralin katangian ng posisyong
at/o pagsisimula papel?
ng bagong aralin *Ano-ano ang mga
mungkahing hakbang sa
pagsulat ng posisyong
papel.
B. Paghahabi sa Gamit ang ladder Ipakikita ang pamantayan Itanong sa mag-aaral kung
layunin organizer, sagutin ang sa pagmamarka ng ano ang masaabi nila sa
ng aralin mga katanungan sa bawat gawain. sumusunod na pahayag:
hagdan. a.Dahilan ng mga taong
sakop ng danger zone sa
Mayon kung bakit ayaw
nilang lumikas.
b.Di-pagkakasundo ng
senado at kongreso
tungkol sa botohan ng
Chacha.
c.Mga kabataang
nahuhumaling sa mobile
legends.
C. Pag-uugnay ng Mahalagang katangian ng Madalas nagbibigay tayo
mga tao ang pagkakaroon ng ng sarili nating kuro-kuro,
halimbawa sa paninidigan. Ang taong pananaw at komento sa
bagong aralin may paninidigan ay may nakikita natin pero mas
matatag na disposisyon sa makabubuti kung ito ay
buhay, hindi madaling may patotoo upang
panghinaan ng loob. maiwasan ang di-
pagkakaunawaan.
D. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain: Pangkat Gawain: Pumili Pangkatang talakayan:
bagong Samson, Deliah, Lion ng napapanahong isyu sa Tableau
konsepto at *Kung sinong pangkat ang ating lipunan. Pag-usapan
paglalahad ng matatalo, sila ang ito sa pangkat. Tukuyin ang
bagong kasanayan magpapaliwanag ng mga dalawang magkataliwas na
#1 katangian ng posisyong panig. Maghanay ng mga
papel.
posibleng katuwiran para
sa bawat panig. Sa
katapusan ng paghahanay,
ang pangkat ay
inaasahang bumuo ng
paninindigan tungkol sa
usapin. Ipaliwanag nang
mabuti kung paano
humantong ang grupo sa
paninindigang ito. Gamitin
ang sumusunod na
hanayan sa ibaba.

Usaping
napagkasunduan:

Mga Mga
Katuwiran Katuwiran
sa Panig sa Panig
1 2

Paninindigan at
Paliwanag

E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain: Maraming mga isyu


bagong konsepto Bato-bato pick ngayon ang direktang
at paglalahad ng *Kung sinong pangkat ang nakaaapekto sa mga
bagong kasanayan matatalo, sila ang kabataan. Ibigay ang
#2 magpapaliwanag ng mga inyong paninindigan sa
mungkahing hakbang sa ilang mga isyung ito at
pagsulat ng posisyong
maglahad ng mga punto
papel.
kung paano ito nakatulong
o nakatutulong para sa
iyong kabutihan. Sa huli ay
bumuo ng sariling
kongklusyon kung bakit
mahalagang magkaroon ng
paninindigan sa buhay.

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng *Bilang mag-aaral, ano 1.Bilang mag-aaral, paano
aralin sa ang nakikita mong mo bibigyang solusyon
pang-araw-araw kahalagahan ng pagsulat ang isang problema?
na buhay ng posisyong papel? 2.Sa palagay mo, may
*Bakit mahalagang kakayahan ka bang suriin
malaman ang tamang ang sarili mong pag-iisip at
paraan ng pagsulat ng damdamin?
posisyong papel?

H. Paglalahat ng Gumawa ng sariling Magbibigay ng positibong Gamit ang imbentong


Aralin graphic organizer at isulat komento at ang naging graphic organizer, isusulat
ang mga mungkahing pagkukulang sa gawaing ng bawat pangkat ang
hakbang sa pasulat ng natapos na ng mag-aaral paksang nkaatas sa
posisyong papel. kanila.
I. Pagtataya ng Sa isang buong papel,
Aralin sagutin ang teybol sa
ibaba. Nasa unang hanay
ang mga posisyon sa ilang
usaping panlipunan. Sa
dalawang susunod na
hanay, isulat ang tig-isa o
tigalawang katuwiran para
suportahan o kontrahin
ang posisyon na nasa
unang hanay.
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag- 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL
aaral na 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH
nakakuha ng 80% 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH
sa pagtataya
B. Bilang ng mag- 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL
aaral na 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH
nangangailangan 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL
remedial? Bilang 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH
ng mag-aaral na 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag- 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL 11 – SAMUEL
aaral na 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH 11 – ISAIAH
magpapatuloy sa 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH 11 – JEREMIAH
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang
aking naranasan
na solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro

Inihanda ni: Binigyan Pansin:

MARIA VICTORIA S. VILLANUEVA GLORIA T. DE JESUS


Guro sa Filipino Head Teacher I

You might also like