You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE I PANGASINAN
AGNO NATIONAL HIGH SCHOOL
AGNO, PANGASINAN

BANGHAY ARALIN
Guro: Antas: Grade 10
Glyde Maye Boston
Petsa: Asignatura: Araling Panlipunan 10
March 05, 2024
March 07, 2024

Araw at Oras: Martes at Huwebes Markahan: Ikatlo


 G10-Artemis
10:45-11:45 A.M (Martes)
 G10- Ares
1:00-2:00 P.M (Martes)
 G10-Athena
1;00-2;00 P.M (Huwebes)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing
Pangnilalaman hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa
ibat’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-
pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng
mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan
upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-
pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
C.Mga kasanayan sa Nasusuri ang diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at
Pagkatuto (MELCS) LGBT (Lesbian , Gay , Bi – sexual , Transgender) AP10IKL-IIId-6

D. GAD Integration/
Values Integration/ Equalized oppurtunities
Comprehensive
Sexuality Education
Integration
D. Layunin a) Nabibigyang pansin ang kahulugan ng domestic violence;
b) Nasusuri ang mga dahilan ng pagakaroon ng karahasan sa
kalalakihan; at
b) Nakapagbibigay ng opinyon ukol sa pinanood na video ukol
sa karahasan sa kalalakihan.
II. NILALAMAN Diskriminasyon sa Kalalakihan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian a. MELCs- based quarter 3, Modyul 2
1.Teachers Guide b. Mga Kontemporaryong Isyu (Manwal ng Guro) pp. 277-
pahina 280

2. Learner’s a. DepEd Isyu at hamong Panlipunan Araling Panlipunan


Material pahina 10. pp. 282-283
b. Araling Panlipunan 10 quarter 3, Modyul 2
B.Iba pang kagamitang Laptop, Power Point Presentation,Telebisyon, at iba pa.
panturo
IV. PAMAMARAAN

Panimulang Gawain A. Panalangin


B. Pagbati
C. Pagtala ng lumiban sa klase
(5 minuto)

A. Balikaral/Pagsisimula ACTIVITY TITLE: “PILIIN MO AKO”


ng bagong Aralin
Pipili ang guro ng ilang estudyante na magbabahagi ng
kanilang natutunan sa nakalipas na aralin.

Pamprosesong Tanong:

Anu-ano ang mga nararanasan na karahasan ng mga


kababaihan?

(5 minuto)

B. Pagganyak ACTIVITY TITLE: “SURI-LARAWAN”

May ipapakita na larawan ang guro tungkol sa lalaking


sinasaktan ng kaniyang asawa

DISKRIMINASYON SA
KALALAKIHAN

Pamprosesong Tanong:

 Ano ang inyong opinyon sa ipinakitang larawan?

(5 minuto)

C. Pag-uugnay ng mga ACTIVITY TITLE: “SURIIN MO”


halimbawa sa
bagong aralin May ipapanuod ang guro na video ukol sa mga karahasan sa
kalalakihan sa Pilipinas.

Pamprosesong Tanong:
 Ano ang inyong opinyon sa nabanggit na isyu?

 Bakit kaya maraming mga lalaki ang hindi inirereport


ang kanilang asawa kapag sila ay sinasaktan?

(5 minuto)

D. Pagtalakay ng Paglalahad ng kasanayan #1: Ano nga ba?


bagong konsepto at
paglalahad ng Tatalakayin ng guro ang tungkol sa Karahasan sa mga
kasanayan #1 kalalakihan.

Mga Pamprosesong Tanong:

1) Ano ang domestic violence?


2) Anu-ano ang mga maituturing na karahasan sa
kalalakihan?
(20 minuto)
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
kasanayan #2

F. Paglinang sa ACTIVITY TITLE: “ANO NGA BA?”


kabihasaan
Gamit ang graphic organizer, itala ang mga karahasang
nararanasan ng mga kalalakihan sa pisikal, mental at
emosyonal.

Pisikal Mental Emosyonal

(5 minuto)

G. Paglalapat ng aralin  Sa tingin nyo paano maiiwasan ang diskriminasyon sa


sa araw-araw na mga kalalakihan?
buhay (5 minuto)

H. Paglalahat ng Aralin ACTIVITY TITLE: “E-SHARE MO”

Sa pamamagitan ng Spin the Wheel, pipili ang guro ng ilang


mag-aaral upang sumagot sa katanungan

Pamprosesong Tanong:

 Bilang isang mamamayan, ano ang maibabahagi mo


para maiwasan ang karahasan sa mga kalalakihan.
(5 minuto)
I. Pagtataya ng Aralin ACTIVITY TITLE: “EXIT CARD”

Kung ikaw ay isang lalaki at nakaranas ka ng karahasan ano


ang iyong nararapat na gawin?

(5 minuto)

J. Karagdagang Mag bigay ng mga halimbawa ng karahasan na nararanasan


Gawain para sa ng mga miyembro ng LGBTQ+
takdang aralin at
remediation

Inihanda ni: Binigyang-puna ni:


THADDEUS PRIME LENDL R. MEDINA
GLYDE MAYE BOSTON

Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

You might also like