You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

. Department of Education
Region V
Division of Camarines Sur
SAN RAMON PILOT NATIONAL HIGH SCHOOL

Pang araw-araw na Tala sa Pagtuturo


Guro MS. SHARA JANE DACORO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa/Oras Baitang/
GRADE 7
Antas
Kwarter 4-Linggo 1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting
pagpapasya.
B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng
Misyon sa Buhay batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  KP 14.1 Naipaliliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang
pagpapasya sa uri ng buhay. (EsP7PB-IVc-14.1)
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa: “Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya sa Uri ng Buhay”
B. Sanggunian: Modyul 14, Edukasyon sa Pagpapakatao 7, pahina 97-117
C. Kagamitan: Larawan
D. Konsepto ng Aralin: PROSESO O HAKBANG SA PAGGAWA NG MABUTING
PAGPAPASIYA

E. Mga kasanayan sa ika-21 na siglo  Pag-aanalisa


F. Pangkalahatang pangkatauhan  Napapahalagahan ang matuwid at tamang pagpapasiya
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pambungad na Panalangin
2. Pagtatala ng Liban
at Pagsasaayos ng Silid
3. Pagwawasto ng Takdang Aralin
B. Pagganyak  Balik-aral sa nakaraang aralin sa pamamagitan ng “Brainstorming”
 May ipapakitang larawan sa mga mag-aaral, tatanungin ito kung alin
sa dalawang larawan ang mas mahalaga para sa kanila.

C. Paglalahad ng Aralin  Ipababasa ng guro sa mag-aaral ang layunin ng aralin.


D. Pagtalakay
 GAWAIN  Sasagutan ang gawain sa “Pagtuklas ng Dating Kaalaman”.

 PAGSUSURI Sagutin ang mga tanong :


1. Balikan mo ang isang mabigat na sitwasyon kung saan
kinailangan mong magsagawa ng pagpapasiya sa mga
nagdaang taon. Ilahad ito.
(Hal. Sasama sa isang kaklase na mag-cutting classes.)
2. Ano-ano ang iyong pagpipilian?
3. Ano ang iyong ginawa bago nagsagawa ng pagpapasya?
4. Ano ang iyong naging pasya?
5. Ipaliwanag ang naging bunga ng iyong pasiya.
 Isulat ang pinakamahalagang aral na iyong nakuha mula sa
iyong karanasan.
 ABSTRAKSYON  Talakayin ang paglalarawan ng proseso ng mabuting
pagpapasya.
 APLIKASYON  Magpapahayag ang mga mag-aaral kung paano niya maiuugnay ang
kaniyang natutunan sa kaniyang pang-araw araw na gawain sa buhay.
IV. EBALWASYON 1. Ano ang dapat isaalang-alang sa bawat gagawing pagpili?
2. Bakit mahalagang magkalap ng kaalaman bago magsagaw ng
pagpapasya?
3. Bakit maghalagang pagnilayan ang isasagawang kilos?
V. TAKDANG ARALIN 1. Ano ang ibig sabihin ng personal mission statement o pahayag ng
layunin sa buhay?

Prepared by:

SHARA JANE DACORO Noted by:


ESP-Teacher

JAIME P. PECASO JR.


Principal I

Republic of the Philippines


Department of Education
Region V
Division of Camarines Sur
SAN RAMON PILOT NATIONAL HIGH SCHOOL

Pang araw-araw na Tala sa Pagtuturo


Guro MS. SHARA JANE DACORO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa/Oras Baitang/
GRADE 7
Antas
Kwarter 4-Linggo 2

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
 Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting
pagpapasiya.
B. Pamantayan sa Pagganap
 Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag
ng Misyon sa Buhay batay sa mga hakbang sa mabuting
pagpapasiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
A. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang
pagpapasiya sa uri ng buhay ( Esp7PB-IVc-14.1).
1. Natutukoy ang proseso o hakbang sa paggawa ng mabuting
pagpapasiya,
2. Nakagagawa ng agaran at mabuting pagpapasya sa isang
mapanghamon na sitwasyon; at
3. Napahahalagahan ang matuwid at tamang pagpapasiya sa
pagkakaroon ng makabuluhang buhay at ganap na
pagpapakatao.
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa:  “Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya sa Uri ng Buhay”
B. Sanggunian: Modyul 14, Edukasyon sa Pagpapakatao 7, pahina 97-117
C. Kagamitan: PPT, Projector, Video Clip, Larawan
D. Konsepto ng Aralin: PROSESO O HAKBANG SA PAGGAWA NG MABUTING
PAGPAPASIYA

E. Mga kasanayan sa ika-21 na  Pag-aanalisa


siglo
F. Pangkalahatang pangkatauhan  Napapahalagahan ang matuwid at tamang pagpapasiya
III. PAMAMARAAN
A. A. Panimulang Gawain
1. Pambungad na Panalangin
2. Pagtatala ng Liban
at Pagsasaayos ng Silid
3. Pagwawasto ng Takdang Aralin
B. Pagganyak  Ipapakita sa mga mag-aaral ang video clip na pinamagatang ““
Huwag magpadala sa pressure ng kasama”
C. Paglalahad ng Aralin  Iisa isahin ang mga layunin ng aralin.
D. Pagtalakay
 GAWAIN  Papangkatin sa tatlo ang mga mag-aaral at sasagutan ang
binigay na gawain.
 PAGSUSURI  Susuriin ang ginawa ng bawat pangkat sa pamamagitan ng
rubrics na inihanda.

Nilalaman- 30%
Pagkamalikhain o kalinisan ng gawa- 30%
Pagsunod sa tinakdang oras- 20%
Paraan ng Pagtalakay- 20%

 ABSTRAKSYON  Magpapakita ng larawan sa mga estudyante, susuriin nila ito at


magpapahayag ng kanilang opinyon ukol dito.
 Iuugnay nila ang larawan na ito sa paksang tinatalakay.
INTEGRASYON: PE
1. Magtanong sa mga mag-aaral kung sino ang
marunong maglaro ng chess.
2. Magbigay ng ilang alituntunin tungkol sa paglalaro
ng chess.
3. Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbigay ng
kanilang pahayag kung paano nila ikukumpara ang
paglalaro ng chess sa proseso ng pagpapasya.
 APLIKASYON  Magpapahayag ang mga mag-aaral kung paano niya maiuugnay
ang kaniyang natutunan sa kaniyang pang-araw araw na gawain
sa buhay.
IV. EBALWASYON 1. Ano ang dapat isaalang-alang sa bawat gagawing pagpili?
2. Bakit mahalagang magkalap ng kaalaman bago magsagaw ng
pagpapasya?
3. Bakit maghalagang pagnilayan ang isasagawang kilos?
V. TAKDANG ARALIN 1. Ano ang ibig sabihin ng personal mission statement o pahayag ng
layunin sa buhay?
2. Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng layunin sa buhay?
3. Ano-ano ang mga pamantayan sa pagsulat ng layunin?

Prepared by:

SHARA JANE DACORO Noted by:


ESP-Teacher

JAIME P. PECASO JR.


Principal I

You might also like