You are on page 1of 6

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 6 - 10, 2018 (WEEK 10 - DAY 2) Quarter: 1ST QUARTER

ESP MOTHER TONGUE ARALING PANLIPUNAN MATHEMATICS MUSIC


1. Layunin - Nakaiiwas sa pananakit ng Nakasusunod kung paano ang Natutukoy ang mga kaspi ng Nakapaghahambing ng halaga ng Naiguguhit at natutukoy ang mga
damdamin ng kasapi ng mag- pagiging uliran ay mabuting gawain. pamilya at ang mga gawaing perang barya bagay na naririnig.
anak. Nakapagpapalawak at nakagagamit kanilang ginagampanan. gamit ang: mas kaunti, mas
ng talasalitaan sa pamamagitan ng marami o kapareho
kentong narinig.
Nakababasa ng mga batayang
talasalitaan.
Nakaririnig at nakapag-uugnay ng
mga pangyayari ayon sa sariling
karanasan.
A. Pamantayang Pang Naipapamalas ang Pagmamahal sa The learner... Ang mag-aaral ay… The learner... The learner...
nilalaman Bawat Miyembro ng Pamilya demonstrates the ability to read naipamamalas ang pag-unawa at demonstrates understanding of demonstrates basic
grade one level text with sufficient pagpapahalaga sa sariling pamilya whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
accuracy, speed, and expression to at mga kasapi nito at bahaging ordinal numbers up to 10th, and rhythm
support comprehension. ginagampanan ng bawat isa money up to PhP100 and
fractions ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may The learner... Ang mag-aaral ay… The learner... The learner...
Pagganap pagmamahal atpagmamalasakit reads with sufficient speed, buong pagmamalaking is able to recognize, represent, responds appropriately to the
ang anumang kilos at gawain na accuracy, and proper expression in nakapagsasaad ng kwento ng and order whole numbers up to pulse of the sounds heard and
magpapasaya at magpapatibay sa reading grade level text. sariling pamilya at bahaging 100 and money up to PhP100 in performs with accuracy the
ugnayan ng mga kasapi ng pamilya ginagampanan ng bawat kasapi various forms and contexts. rhythmic patterns
nito sa malikhaing pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagmamahal Add or substitute individual sounds Nailalarawan ang bawat kasapi ng The learner...
Pagkatuto: at paggalang sa mga magulang in simple words to make new words. sariling pamilya sa pamamagitan identifies the 1st , 2nd, 3rd, up to performs simple ostinato
Isulat ang code ng bawat EsP1P- IIa-b – 1 MT1PA-Ih-i-6.1 ng likhang sining 10th object in a given set from a patterns on other sound sources
kasanayan Spell and write correctly grade one AP1PAM-IIa-2 given point of reference. including body parts
level words consisting of letters M1NS-Ii-16.1 MU1RH-If-g-7
already learned.
MT1PWR-Ie-i-6.1

II. Nilalaman Pagkakabuklod/Pagkakaisa “Viva! Uliran Kayo” Ang Aking Pamilya Reading and writing ordinal Iba’t-ibang Tunog
(unity,Oneness) numbers
Kagamitang Panturo Larawan ng pamilya at tsart larawan ng may simulang tunog na tsart
Bb at Uu plaskard
A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K-12 Gabay ng kurikulum ng K-12 pah.20 Gabay ng kurikulum ng K-12
pah.10 pah.15
1. Mga pahina sa Gabay ng T.G pah. 152-156
Guro
2. Mga pahina sa Activity sheets pah.
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Pictures and cut outs
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano ka dapat sumagot Paghahawan ng balakid: Ano-ano ang mga gawaing Sabihin ang halaga ng bawat Anu-ano ang dalawang may likha
aralin at/o pagsisimula ng kung tinatawag ka? Pag-unawa sa mga salita sa tulong ng ginagampanan ng bawat kasapi ng baryang ipapakita. ng tunog?
bagong aralin. larawan o pagsasagawa. pamilya? 25c 50c 75 c. 10c 5c

B. Paghahabi ng layunin ng Naranasan mo na bang magtampo Saan pook-pasyalan ka na Awit: Finger Family Laro: Gamit ang perang barya, Laro: Pagalingan ang bawat
aralin. o sumama ang loob sa kapatid o sa nakapaglibot? tumbasan ng kaparehong halaga pangkat sa paggawa ng Boom
magulang mo? Anu-ano ang ginawa mo doon? ang ipapakitang perang papel ng Clap
Ano ang ginawa mo? Ano kaya ang maaaring mangyari guro.
kung hindi natin susundin ang mga Hal. P10 = sampung piso
babala sa mga pook-pasyalan?

C. Pag-uugnay ng mga Tena, Maligo Tayo Larawan ng : Sino- sino ang nabanggit sa ating Nag-ipon ng pera ang magkapatid Ipakita ang mga larawan ng mga
halimbawa sa bagong Nagluluto sa kusina si Aling Mercy Magagandang bulaklak sa parke awit? na Ana at Bea. hayop.
aralin. nang marinig niya ang malakas na Mga basura sa parke P10.50 ang perang naipon ni Ipatukoy ang mga ito sa mga
iyak ni Tepen. Pinuntahan niya ito Mga palaruan katulad ng duyan, siso Ana samanatalang P15 ang bata.
sa sala upang tingnan kung ano Mga sirang bagay sa parke naipon ni Bea mula sa baon niya. Original File Submitted and
ang nangyari. Ganito ang kanyang Sino sa dalawang bata ang mas Formatted by DepEd Club
nakita at narinig.“Ang baho mo marami ang naipong pera? Member - visit depedclub.com
naman, Tepen! Di ka yata Ana for more
naliligo,” ang sabi ng ate. Lalong Sampung piso at 2 25c
lumakas ang iyak ni Tepen. “Waa!
Waa! Waa!“Halika, maligo tayo Bea
nang bumango ka.” Sabi ng piso isang sampung piso at
ate.“Opo, ate.” Ang sagot ni limang baryang piso
Tepen.
Pagkatapos maligo, “Ang bango
mo na Tepen, maligo ka lagi, ha?”
sabi ng ate.“Opo, ate. Salamat
ha?” ang sabi naman ni
Tepen.Natuwa si Aling Mercy sa
narinig.“Ganyan nga, anak.
Iwasan mo sana na makasakit ng
damdamin ng kapatid mo.”Ang
wika ng nanay.“Opo, inay
tatandaan kop o lagi.” Sabi ng ate.
D. Pagtalakay ng bagong Bakit umiiyak si Tepen? Viva! Uliran Kayo Sinoang naghahanap buhay para Hayaang paghambingin ng mga Ang mga hayop ba na ito ay
konsepto at paglalahad ng Sino ang nagsabi na mabaho siya? Isang araw, napagkasunduan ng sa pamilya? bata ang pera nina Ana at Bea nakakagawa ng tunog?
bagong kasanayan #1 Bakit daw mabaho si Tepen? magkakaibigang sina Virgilio, Vinia at Sino ang nangangalaga sa thanan? gamit ang mga katagang mas
Ano ang ginawa kay Tepen ng ate Val ang Sino ang katulong ng tatay? kaunti o mas marami o kapareho.
niya? mamasyal sa parke. Nagpaalam sina Ni nanay? Ang P10.50 ay mas kaunti kaysa
Ano ang nangyari pagkatapos Virgilio, Vinia at Val sa kanilang mga Ano ang ginagamapanan ni bunso? P15.00.
paliguan si Tepen? nanay bago pumunta sa parke.
Tuwang-tuwa sila. Nagduyan si
Virgilio.Nagsiso naman si Vinia at
Val.
Pagkatapos maglaro, nagpunta sila
sa halamanan. Napansin nila ang
babala.
“ Bawal pumitas ng bulaklak.”
Sinunod nila ang babala. Nakita sila
ng
tagapagbantay. Nagulat sina Virgilio,
Vinia at Val nang purihin sila ng
tagapagbantay. Binati
sila sa kanilang pagiging masunurin.
“ Viva!” Sabay bigay ng mga kendi sa
mga ulirang
bata.
E. Pagtalakay ng bagong Pagpasiyahan mo: PANGKAT 1: MAGLARO TAYO Mahalaga ba ang papel na Paano natin malalaman Paggaya ng mga bata sa huni ng
konsepto at pagalalahad ng Tama ba na sabihin kay Tepen na Maglaro ng bahay-bahayan, may ginagampanan ng bawat kasapi ng kung alin ang mas marami sa hayop na ipapakita ng guro.
bagong kasanayan #2 mabaho siya? Bakit? nanay, tatay, ate, kuya at beybi pamilya? Bakit? perang barya?
Ano sa palagay mo ang PANGKAT 2: MAGLINIS TAYO
naramdaman ni Tepen ng sabihan Maglinis ng paligid sa pamamagitan
siya ng ate na mabaho? ng nadampot na kalat, ang dinampot
Ano naman ang naramdaman niya na
nang sabihan siya na mabango? kalat ay sasabihin sa klase ang
Bakit hindi dapat saktan ang pangalan nito.
damdamin ng isang kasapi ng PANGKAT 3: MAGPINTURA TAYO
pamilya? Gumawa ng sariling drowing ng
Paano maiiwasang masaktan ang paligid.
damdamin ng kasapi ng pamilya? PANGKAT 4: MGA BABALA NATIN
Magbigay ng mga babala na nakikita
sa eskwelahan.
F. Paglinang sa Kabihasaan Nabangga ka ng nagtatakbuhang Sinu-sino ang mga tauhan sa Pagguhit: Isulat ang nawawalang halaga Okrestra ng mga Hayop
(Tungo sa Formative mga bata. kwento? Gumuhit ng isang bahat. upang maging wasto ang Row 1 – aso
Assessment) Ano ang gagawin mo? Sisigawan Saan naganap ang kwento? Sa loob ng bahay ay iguhit mo ang paghahambing. Row 2 - manok
mo ba sila? Bakit? Ano ang nakita nila sa halamanan? bawat kasapi ng iyong pamilya. Ang P5.00 ay mas marami Row 3 - bibe
Bakit natuwa sa kanila ang Isulat mo sa Ibaba: kaysa_____.
tagapagbantay? Ito ang Aking Pamilya. Ang P8.00 ay mas kaunti
Ano ang nagging premyo nila? Lagyan ng palamuti at kulayan ito. kaysa______.
Ang P2.00 ay kapareho ng
P___+P____.

G. Paglalapat ng aralin sa Pagpasiyahan mo: Pagbigayin pa ang mga bata ng iba Bigyan ng pagkakataon ang bawat Paghambingin. Isulat ang mas Anong mga bagay ang inyong
pang-araw-araw na buhay Tama ba na sabihin kay Tepen na pang babala na nakikita nila sa mga bata na ibahagi sa klase ang kaunti, mas marami o kapareho. narinig?
mabaho siya? Bakit? pook-pasyalan. kanilang likhang sining. 25c 25c _____50c Saan nanggaling ang mga tunog
Ano sa palagay mo ang P3.25 _____P2.50 na inyong narinig?
naramdaman ni Tepen ng sabihan P12.00 _____P10+ 1.00+1.00
siya ng ate na mabaho?
Ano naman ang naramdaman niya
nang sabihan siya na mabango?
Bakit hindi dapat saktan ang
damdamin ng isang kasapi ng
pamilya?
Paano maiiwasang masaktan ang
damdamin ng kasapi ng pamilya?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: May bahaging Paano natin malalaman kung alin Tandaan: Ang mga hayop ay
Ang dila ay hindi tabak ginagampanan ang bawat kasapi ang mas marami sa perang nakalilikha ng tunog.
Subalit nakakasugat ng pamilya. barya?
Kaya dapat na maingat Anu-anong kataga ang maari
Ng sa damdami’y di maitarak. nating gamitin sa paghahambing?
Salitang nasabi na natin
Hindi na pwedeng bawiin
Lalo at masakit ang dating
Dulot ay problema sa atin.
I.Pagtataya ng Aralin Ano ang dapat gawin upang Alin gawain ang nagpapakita ng Lagyan ng tsek kung tama at X Paghambingin ang mga perang Iguhit ang hayop na
maiwasang masaktan ang pagiging uliran ng mga bata. Lagyan kung mali. barya. pinanggagalingan ng tunog na:
damdamin ng kasapi ng pamilya? ito ng / at X ang hindi. 1. Si nanay lang ang Isulat ang mas kaunti, mas Twit-twit-twit
Bilugan ang titik ng tamang sagot __1. Namumulot ng kalat kahit pwedeng gumawa sa marami o kapareho sa guhit. Miyaw – miyaw - miyaw
1. Natalo sa paligsahan sa walang nag-uutos. thanan. P10.00 ____P1.00
Matematika ang ate mo. __2. Sinusunod ang babala sa parke. 2. Si kuya ang katulong ni P1.25 ____P1.50
a. Pagtatawanan mo siya. __3. Iniingatan ang mga gamit sa tatay sa mga Gawain sa P5.00 ____P1.00+P1.00+P1.00
b. sisihin mo siya palaruan. bahay. P5.00+P5.00 ___P10.00
c. sasabihin mong pagbutihin na __4. Nagkakalat kahit saan. 3. Si bunso ang P3.00 _____P5.00
lang sa susunod. __5. Sinusulatan ang mga pader at pinakamgulong kasapi ng
2. Napalo si Ramon ng Tiya Lorie upuan. pamilya.
mo. Ano ang sasabihin mo? 4. Si tatay at nanay ay may
a. “Beh, buti nga.” hanap-buhay.
b. “Huwag ka na lang uulit ha?” 5. Si ate ang katulong ni
c. “Sumigaw ka at umiyak” nanay sa mga gawaing-
3. Pinunit ng kapatid mong maliit bahay.
ang aklat mo.
a. Itapon ang aklat.
b. Isusumbong kay nanay.
c. Sasabihan na huwag ng ulitin
ang kanyang ginawa.
4. Sa inyong magkakapatid, ang
ate mo ang kayumanggi ang balat.
a. sasabihan mo na baluga siya.
b. sasabihin mong pinaglihi kasi
siya sa uling
c. sasabihin mong iyon ang tunay
na kulay ng mga Pilipino.
5. Ginamit ng kuya mo ang
krayola mo sa proyekto niya.Wala
ka kaya din a niya naipagpaalam
sa iyo.
a. Mag-iiyak ka.
b. Sasabihin mong “Pakialamero
siya”
c. okey lang kuya gamitin mo
kung kailangan mo.
J.Karagdagang gawain para Gumuhit ng isang parke at kulayan. Gumupit ng mga larawan ng
sa takdang-aralin at hayop at isulat sa ibaba ng
remediation larawan ng huni nito.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

You might also like