Professional Documents
Culture Documents
Q=A+B-C
QA=AT-AK=100000-90000=10000
QB=BT-BK=1000000-1100000=-100000
QC=CT-CK=1050000-1110000=-50000
Q=QA+QB-QC=10000-100000+50000=-40000
Q =A B
100000=QK=AK BK Q=QT-QK
120000=QT=AT BT
Q1=AT BK=1250*100=125000
QA=Q1-QK=125000-100000=25000
Q2=QT=120000
QB=Q2-Q1=120000-125000=-5000
Q=QA+QB=25000-5000=20000
3. Quỹ TL=
Q= =A
-QB=AT( )CK=-10,56E6
Q=QA+QB+QC=18800000-10560000+22000000=30240000
Bài tập2)
+Kt kế hoạch
• KA=1000 100=100000
• KB=2000 50=100000
• KC=480 2000=960000
• TA=100 850=85000
• TC=2000 520=104000
=65000
Bài tập4)
a)-SLHV=
b) a’=67500000+450000000=517500000
Xn=83468
PXn=1293750000
c)P=17050
Xn=13196
PXn=225tr
Bài tập5)
QT= = =105761370
QK= =114125000
Q=QT-QK=-8363630
Ta có:Q=LĐ (số giờ làm theo QĐ+số giờ làm thêm-số giờ thiệt hại) số ngày
NSLĐn
Q=A B+C-D) E F
Q=QA+QB+QC-QD+QE+QF=-476361600
Bài tập6)
S q
P qK qT Znt ZK ZT ZK qK qKZnt qTZT qTZnt qTZK gK gT Z qK gK qTgT qTgK
15 17 46000 4500 4400 6.8E+0 6.9E+ 7.5E+ 7.8E+ 7.65E+ 5200 5150 7.8E+0 8.76E+ 8.84E+
A 00 00 0 00 00 8 08 08 08 08 00 00 8 08 08
52 52 2000 2200 1.1E+0 1.2E+ 1.05E+ 2200 2200 1.16E+ 1.16E+ 1.16E+
B 80 60 0 00 00 9 0 09 0 09 00 00 09 09 09
38 35 18400 1650 1800 6.3E+0 7E+0 6.3E+ 6.4E+ 5.78E+ 2000 1950 7.6E+0 6.83E+
C 00 00 0 00 00 8 8 08 08 08 00 00 8 08 7E+08
+Từng loại SP:-Phân tích mức hạ giá thành
+mAT=ZT-Znt=-20000 mA=-10000
+mCT=-4000 mC=15000
+tAK= =-2,17%
+tAT= =4,35%
+tCK= =-10,33%
+tCT= =2,17%
+Phân tích toàn DN:-Mức hạ thành
+MT=-1426000000+1378000000=-48000000
+MK=1302000000-1389200000=-87200000
M=39200000tiêu cực
+TK= =-5,92%
+TT= =-3,37%
T=2,55%
K%= = =102,65%
+Mq=(K%-1)M=-2310000
+Tq=0
M1= 1342500000-1426000000=-83500000
+MC=M1-K%MK=6010000
+T= = =-5,86%
+TC=T1-TK=0,06%
+Mz=MT-M1=35500000
+TZ=TT-T1=2,49%
M=Mq+MC+MZ=39200000
T=Tq+TC+TZ=2,55%
-CK= =872,82
-CT= = =933,71
AC=CT-CK=60,89
+C1= = =873,2552
+CC=C1-CK=0,7
+C2= = =924,85
+CZ=C2-C1=51,33
Cg=CT-C2=8,86
C=Cg+CC+CZ+Cg=60,89
Bài tập7)
+LNTT=254+2=256
+LNST=256-66=190
+Hiệu số gộp=256+1608=1864
+LNTT=242+37=279
+LNST=279-49=230
+Hiệu số gộp=279+1788=2067
Ta thấy hệ số gộp 2008 cao hơn 2009 cho thấy phần đóng góp dùng để trang trải cho
phí bất biến T lên
*Phân tích chung về tình hình thực hiện lợi nhuận ta xem xét tỉ lệ hoàn thành thực hiện
LN KT t.tế so với KT kế hoạch
1đồng DT 2008 có 0,66đ LN ĐN đang hđ vẫn có hiệu quả nhưng thấp hơn năm
-LN/vốn2008= =0,71%
-LN/vốn2009= =0,66%
Bài tập8)
-Đầu tư tăng TSCĐ 15671tr chiếm 67,21% tổng vốn sử dụng trong KT,trả nợ vay DH
287tr chiếm 1,24% trả tiền cho người bán 2747tr chiếm 11,78%.Để tài trợ cho các nhu
cầu sử dụng vốn ,công ty đã sử dụng các nguồn vốn sau:vay thêm nợ ngân hàng
3847tr(16,5%),LNCPP 148tr(0,63%),thu hồi nợ phải thu 6340tr(27,19%),bán hàng tồn
kho 4926tr(21,13%)
-Như vậy trong năm 2009 công ty chú trọng đầu tư vốn mở rộng quy mô sản xuất kinh
doanh( ) để đầu tư mở rộng,công ty sử dung nguồn vốn bên vay ngân hàng chiếm
16,5%,dùng nguồn vốn bên trong LNCPP 148tr(0,63%)
-Như vậy Doanh nghiệp lấy ngân hàng đầu tư cho DH đều này làm ảnh hưởng không
tốt đến công ty
-NVDH tăng ít hơn,tăng sử dụng vốn điều này làm đáng kể cơ cấu TC của công ty theo
hướng không ổ định