You are on page 1of 2

GRADE 1 to 12 School Grade Level 1–

DAILY LESSON Teacher Subject EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO


LOG Teaching Dates Quarter FIRST

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Natutukoy at nalilinang ang pansariling kakayahan.
I. LAYUNIN
A. Panatayang Nilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sa sariling kakayahan, pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting
kasapi ng pamilya.

B. Pamantayan sa Pagganap Maipakita ang kakayahang may tiwala sa sarili

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga sariling gusto, sariling interes, sariling potensyal, sariling kahinaan, at sariling damdamin/emosyon.
(Write the LC code for each.)
EsP1PKP –Ia-b – 1, Ib-c - 2

II. NILALAMAN Alamin Isaisip Isagawa Isapuso Isabuhay/Subukin


Pagtalakay at pag uusap sa mga araling sakop ng bawat araw sa loob ng isang linggo.
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 2-3 p. 3 pp .4-5 p. 5 pp. 5-6
2. Mga Pahina sa Kagamitang pp. 2-4 pp. 5-6 pp. 7-10 p. 11 pp. 12-13
Pang mag aaral
B. Iba pang Kagamitang Pangturo Tarpapel, pictures, answer sheets (photocopy)
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin o Pagtatanong tungkol sa Pagtatanong tungkol sa nakaraang aralin./Awit
Pagsisismula ng bagong aralin sarili.(Pag awit “Ako ay (Balik-aral)
masaya”)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak na tanong. Pagtalakay Pagpakita ng larawan. Pagsagot sa mga tanong ng Pagpapakita ng larawan.
TG-p.2 TG- p.3 Pagpapangkat ng mga bata. guro. (Babae o lalaki) at
LM- p.2 LM- 5 LM-p.7 (Pagpapakita ng ilang pagtatanong ng guro tungkol
larawan) TG-p.5 dito.
C. Pag uugnay ng halimbawa sa Pagtatanong kaugnay sa Pagtatanong kaugnay sa Pagtalakay isasagawang Pagtatanong ng guro sa mga Pagpapakita ng mga
bagong aralin aralin aralin gawain. TG-p.4 LM 7-10 katangian ng bawat larawan. larawang napag-aralan na.
TG-p.2 LM- p.2 TG-p.3 LM- p.5 TG-p.5
D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay sa aralin. Pagtalakay sa aralin. Pagsasagawa ng gawain 1
konsepto at paglalahad ng TG-p.2 LM- p.3 (larawan) TG-p.4
TG-p.3 LM- p.5 LM-p.7
bagong kasanayan #1 Pagtatalakayan sa mga
E. Pagtatalakay ng bagong Pagtatanong ng guro sa mga Pagtatanong ng guro sa mga Pagsasagawa ng gawain 2 saloobin sa pangarap at pag- Paglalahad ng mga gagawin.
konsepto at paglalahad ng bata sa inilahad na aralin. bata sa inilahad na aralin. TG-p.4 asa ng mga bata sa TG-p.6
TG-p.3 LM- p.5 LM-p.8 LM- p.12
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagtatalakayan sa mga Pagtatalakayan sa mga Pagsasagawa ng gawain 3 paglinang ng kanilang mga
(Tungo sa Formative Assessment) inilahad ng mga bata ayon ipinakitang damdamin ng TG-p.4 LM-p.9 talento.
sa kanilang kaisipan. mga bata. TG- p.3 TM-p.5
LM-p.11
G. Paglalapat ng aralin sa pang Sagutin ang mga tanong Pagbibigay ng mga suliranin Pagsasagawa ng gawain 4 Paghahanda,pagpapakita at
araw-araw na buhay TG-p.2 para maipakita ang mga TG-p.4 pagsasagawa ng mga napag-
LM- p.4 talentong taglay.TG-3 LM-p.10 aralang aralin sa pagsagot sa
pagsasanay.
H. Paglalapat ng aralin Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong Pag awit at pagsagot ng mga Ipabasa at ipaalala ang
TG-p.2 TG-p.3 tanong nababasahin ng Tandaan.
LM- p.4 LM- p.6 guro. TM-p.5 Pasagot sa pagsasanay.
(photocopy) LM-p.10 LM-p.11 LM- pp.12-13

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagang gawain para sa Pagpapaalala sa mga bata na isagawa o gawin ang mga napag-aralang aralin.
takdang-aralin at remediation
VI. MGA TALA
(Remarks)

VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagytataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral nan aka unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punong-
guro/superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro

You might also like