You are on page 1of 6

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 9 – 13, 2019 (WEEK 5-DAY5) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- Nakasusulat gamit ang PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
unawa sa kahalagahan ng komportable at mahusay na kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa mahigpit na pagkakahawak ng pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding ofspace
ibang kasapi ng pamilya at lapis pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole awareness in preparation
kapwa tulad ng pagkilos at Nakasusulat ng malaki at kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 for
pagsasalita ng may maliit na letrang Ng/Dd atdamdamin ginagampanan ng bawat including money participation in physical
paggalang at pagsasabi ng PP: Naipamamalas ang isa. activities.
katotohanan para sa iba’t ibang kasanayan
kabutihan ng nakararami upang makilala at mabasa
ang mga pamilyar at di-
pamilyar na salita
EP: Naipamamalas ang
iba’t ibang kasanayan
upang mauunawaan ang
iba’t ibang teksto
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong Naibibigay ang kahulugan ng Nababasa ang usapan, Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
pakikitungo sa ibang kasapi mga salita sa pamamagitan ng tula, talata, kuwento nang buong pagmamalaking is able to apply addition performs movement
ng pamilya at kapwa sa mga larawan, pagpapahiwatig, may tamang bilis, diin, nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole skills in a given space
lahat ng pagkakataon. at pagsasakilos tono, antala at ekspresyon ng sariling pamilya at numbers up to 100 with coordination.
bahaging ginagampanan including money in
ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing and real- life situations.
pamamamaraan.
visualizes and solves one-
step routine and non-
routine problems
involving addition of
whole numbers including
money with sums up to 99
using appropriate problem
solving strategies.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIc-d – 3 MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang Performance Task M1NS-IIe- 29.1 PE1BM-IIf-h-7
Isulat ang code ng bawat kasanayan. upper and lower case letters pasalita ang mga - Role Playing
Nakapagpapakita ng legibly, observing proper naobserbahang pangyayari visualizes and solves one- executes locomotor skills
pagmamahal sa pamilya at sequence of strokes. sa step routine and non- while moving in different
kapwa sa lahat ng paaralan (o mula sa routine problems directions at different
pagkakataon lalo na sa sariling karanasan) involving addition of spatial levels
oras ng pangangailangan • F1PP-IIe-2 Nababasa ang whole numbers including Original File Submitted
mga batayang salita money with sums up to 99 and Formatted by DepEd
• F1EP-IIe-2 Nabibigyang- using appropriate problem Club Member - visit
kahulugan ang mga solving strategies. depedclub.com for more
simpleng mapa M1NS-IIe-30.1

creates situations
involving addition of
whole numbers including
money .

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K-12 Curriculum MTB-MLE CG P 8. TG (Basa Pilipinas)
Curriculum Guide p. 17 Teaching Guide pp. 220-222 p. 105-108 Curriculum Guide p. 13

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula LRMDS
sa portal ng Learning Resource larawan, video clips,tsart
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na NG /Gg plaskard;
Tsart ng tula
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang tawag sa mga Laro: Pagbuo ng puzzle Sabayang pag-awit: Anu-ano ang mga Isahang paglakad mula
pagsisimula ng bagong aralin. hakbang na dapat isagawa Mga larawang may simulang Iugnay ang awiting “Fruit hakbang na ginagamit sa mula sa sariling lugar
kung may gawain? titik na Ng/Dd Salad Song” (nasa tono ng paglutas sa word hanggang sa palaruan.
Bakit mahalaga na “Are You problem? Paglakad ng may
sumunod sa mga panuto? Sleeping?”) sa tema ng kapareha
Ano kaya ang maaring kalusugan.
mangyayari kung hindi
susundin ang panuto?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit; Ano ang tunog ng titik Gamit ang show-me- Paunang Pagtataya
Ng? Dd board, hayaang Pagsunod sa paggawa ng
magpabilisan ang mga ibat-ibang disenyo sa
bata sa pagbigay ng sagot pamamagitan ng inyong
para sa bawat addition kamay.
combination na ipapakita Magpapakita ako ng
ng guro. plaskard at iguhit ang
inyong makikitang
plaskard na may
disenyong
bilog, matuwid,
parisukat, pasigsag.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Laro: Utos ni Pedro Ipakita sa plaskard ang mga Awit: M – A- T-
bagong aralin. Magbibigay ang guro ng letrang napag-aralan na: H
panuto. Mm Aa Ss Ii Oo Ee Bb Mathematics (2x)
Pagsinabi ko na Utos ni Uu Tt Kk Ll Let us solve the
Pedro tumayo. Yy Nn Gg Rr Pp Ng Dd problems (2x)
Lahat ay tatayo. Pero Accurately (2x)
kung wala ang mga salitang
Utos ni Pedro o hindi
kumpleto ang
pangungusap huwag
susunod.
Halimbawa tumayo lang.
Handa na ba kayo?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Iparinig ang kwento. Ipabasa ang talata. Basahin muli nang may 1. May 256 na kalulutong Ngayon, subukin natin
paglalahad ng bagong kasanayan “Paggawa ng Pinutol ni Dodong ang mga tatas at ekspresyon ang pandesal sa isang kung magagawa ninyo
#1 Paikot damo sa bukid. aklat na Ang bandehado at 167 naman ang mga disenyo sa sahig
Ang aralin sa klase ay Tinulungan niya si Kuya Dan. Kamatis ni Peles. Sa sa isa pang lalagyan. sa pamamagitan ng
paggawa ng paikot. Kasama nila ang nanay at pagkakataong ito, walang Ilang lahat ang piraso ng paglakad.
Nagpapaliwanag sa paraan tatay. kailangang itanong bago o pandesal na kaluluto? Gumawa ng maliit/
ng paggawa ng paikot habang binabasa ang malaking hakbang
guro. Ngunit karamihan sa kuwento mabilis / banayad na
mga mag-aaral ay paglakad.
gumuguhit, nagtutupi ng
papel at nagdidikit maliban
kay Rogelio. Nang
matapos ang paliwanag,
pinanood sila ng guro para
malaman kung sino ang
makagagawa ng paikot.

Si Rogelio lamang ang


nakagawa nang maayos at
pinakamaganda dahil
nilagyan pa niya ng kulay.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang ginagawa ng Kulayan ng dilaw ang kahong Sa pagtatapos ng pagbasa, Unang hakbang: Anu-anong disenyo ang
paglalahad ng bagong kasanayan mga bata samantalang may letra o pantig na tulad ng tingnan kung natandaan Ano ang tinatanong? isinagawa sa paglakad.
#2 nagpapaliwanag ang guro? nasaunang kahon. ng mga Bilang ng Anu-anong kilos
Tama ba iyon? Nga la nga wa mamag-aaral ang mga pandesal na kaluluto lokomotor ang ginawa sa
Sino lanag ang nakagawa Ad am ah as ad pangyayari sa loob ng Pangalawa: Anu- paglakad
ng paikot? Bakit? isang linggo. Maaaring ano ang given facts?
Ng h ng D s
Ilarawan ang paikot na balikan at ipakita ang mga 256 at 167 na
ginawa ni Rogelio. Da Ha ra da na akmang bahagi ng libro pandesal
ang ab ak ang at upang Pangatlo: Ano ang word
matulungan ang mga bata clue at gagamiting
sa pagsagot. operasyon
See TG Basa Pilipinas pp.
105 Lahat/ pagsasama o
adisyon
Pang-apat: Ano ang
number sentence?
256 + 167 = N
Panglima: Ano ang
kumpletong sagot?
256+167 = 423 na
pandesal

F. Paglinang sa Kabihasaan Kuwentong laro


(Tungo sa Formative Assessment) Ipakilos sa mga bata
habang isinasalaysay
Isang pamamasyal sa
Baybay Dagat
Maaliwalas ang umaga.
Nais ba ninyong
mamasyal tayo sa baybay
dagat
Lumaki ang tubig ,
lumakad tayong
papalapit sa puno. Ang
buhangin dito ay
malambot.
Paano tayo lalakad
ngayon?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Laro: Pagsunod sa Panuto. Ipabasa ang talata. Pangkatang tawagin ang Kayo ba ay
araw na buhay Pinutol ni Dodong ang mga mga bata sa pisara para sa nakapaglalakad ng
damo sa bukid. pagsasanay. mabilis at mahina.
Tinulungan niya si Kuya Dan. Ano ang mararamdaman
Kasama nila ang nanay at ninyo?
tatay.

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita Anong letra ang pinag-aralan Anu-anong hakbang ang Anong kilos lokomotor
ang iyong pagiging natin nagayon? ginagamit sa paglutas ng ang isinagawa natin
masunurin sa iyong guro? Ano ang tunog ng Dd? Ng? word problem? ngayon?
Tandaan:
Ang pagsunod sa guro ay
magandang kaasalan.
Makinig na mabuti sa
panuto at sundin ang mga
ito.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ito. Bilugan ang simulang letra ng Gawin ang bahagi ng Gamitin ang limang Isagawa at sagutin:
Mayroon akong limang larawan. pagtataya hakbang, sagutin ang
bola. 1. Ngiti ng l d See TG Basa Pilipinas word problem. Magsagawa ng kilos
Ang isang bola ay pula. 2. Dila h d w pp. 106-107 lokomotor na ntutunan.
Ang isa pa ay asul. 3. Dagta w s d Nagdaos ng pulong ang Anong kilos lokomotor
Tatlo sa mga bola ay dilaw.4. Dalaga d k y mga kandidato sa plasa. ang iyong isinagawa?
5. Ngipin y ng d 342 na mga kabataan at Paano mo ito isinagawa?
Gawin ito. 336 na mga katandaan
1. Gumuhit ng limang bola. ang nagsidalo. Ilang lahat
2. Kulayan ang isang bola ng ang mga taong dumalo sa
pula at isang bola na asul. pulong?
3. Kulayan ang tatlong 1.
bola ng dilaw. 2.
3.
4.
5.

J. Karagdagang Gawain para sa Tapusin ang tugma: Isulat: Gumuhit ng isang Gamit ang lahat ng
takdang-aralin at remediation Ng Ng Ng Ng Ng pangyayari mula sa hakbang na natutuhan,
Magagawa nang wasto ang Dd Dd Dd Dd Dd kuwentong Ang Kamatis ni lutasin ang problem na
anumang gawain kung ang Peles. Pumili ng ito.
mga panuto’y pangyayari sa kuwento
ating_______.(susundin) mula sa alinmang araw, Kumita si Mang Ando ng
mula Linggo hanggang P350 noong Lunes at P450
Sabado. Kulayan ito at noong Martes sa
maghandang ibahagi ito sa pagtitinda ng sorbets.
klase sa darating na Magkano ang kabuuang
linggo. kinita ni Mang Ando?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like