You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG IN ARALING PANLIPUNAN

GRADE LEVEL QUARTER / DOMAIN WEEK & DAY NO. DATE


10 3rd 3

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at
hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
A. Pamantayang Pangnilalaman
tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang
kasapi ng pamayanan.
Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na
nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
B. Pamantayan sa Pagganap
maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng
pamayanan.
AP10KIL-IIIa-2
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/ Isulat Nasusuri ang mga uri ng kasarian (gender) at sex
ang code ng bawat kasanayan  Napaghahambing ang gender at sex

II. NILALAMAN Konsepto ng Gender at Sex


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 248-250
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM pp. 261-265
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector, video na may kaugnayan sa paksa, pantulong biswal
IV. PAMAMARAAN
Review/Elicit Magkaiba ba ang sex at gender?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin/o
pagsisimula ng bagong aralin
Motivation/Engage Balitaan. Itanong sa mga mag-aaral kung may napanood sila o nabasa na
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
balita na may kaugnayan sa paksa. Ilahad ito sa klase.
Pre-activity Pagtalakay sa paksa: Konsepto ng Kasarian
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Konsepto ng Gender at Sex
sa bagong aralin
Activity Proper/Explore Gawain 5: Gender at Sex: Ano Nga Ba/
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Paano nagkaiba ang sexual orientation at gender identity (SOGI)?
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Post Activity/Explain Maaring magsagawa ng pangkatang gawain: Ano Ako?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Application/Elaborate Paano mo nabibigyang-halaga ang iyong gender identity?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay.
Generalization Ang bawat tao ay may kanya-kanyang sexual orientation at gender identity.
H. Paglalahat ng Aralin
Evaluation/Evaluate Venn Diagram ng pagkakaiba at pagkakatulad ng Gender at Sex.
I. Pagtataya ng Aralin
Assignment/Extend Ilarawan ang gender roles sa Pilipinas.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin
V. MGA TALA/PUNA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
DAILY LESSON LOG IN ARALING PANLIPUNAN
GRADE LEVEL QUARTER / DOMAIN WEEK & DAY NO. DATE
10 3rd 3

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
naidesenyo na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

CECILE D. AMBROCIO CYNTHIA A. CASTILLO JAIMELITA B. HERNANDEZ


Teacher II Head Teacher III OIC, Principal I

You might also like