You are on page 1of 4

Department of Education

Pampanga High School


City of San Fernando, (P)
S.Y. 2018-2019
FILIPINO DEPARMENT
Ika-20 ng Pebrero, 2019
I. MGA LAYUNIN
1.Natatalakay ang mga kaisipang ito:
- kabuluhan ng edukasyon
- pagmamahal sa:
- Diyos
- Bayan
- Pamilya
- kalupitan at pagsasamantala sa kapwa
- kahirapan
- karapatang pantao
- kawanggawa F10PB-IVd-e-89
2.Nabibigyang-kahulugan ang mga talasalitaan/matatalinghagang pahayag at nagagamit ang mga ito sa makabuluhang
pangungusap-F10PT-IVd-e-84
3.Naipahahayag ang sariling paniniwala at pagpapahalaga tungkol sa mga kaisipang namayani sa akda F10PS-IVd-e-
87

II. NILALAMAN: Aralin Blg. 4.3


A.Panitikan: Kabanata: 30: Si Huli
El Filibusterismo
Mga Pahina sa Gabay ng Guro – pp. 240-245
Mga Karagdagang Kagamitan- Internet ( Google.com at Youtube)

III. PAMAMARAAN

 Paghahabi ng Aralin
 Pagganyak -Video Clip/ Pokus na Tanong)
 Panunuod ng Video Clip

A.PAGGANYAK
Pagpapanuod at pagbibigay ng reaksiyon sa Video Clip “ Ang mga Babae”

B. Pagpapanuod at pagtalakay sa Kabanata 30 – “ Si Huli “

Pagsagot at Paglinang ng Talasalitaan:

Sagutin ang mga tanong at ibigay ang mga kahulugan ng mga salitang nakasalungguhit at gawan ito ng sarili at
makabuluhang pangungusap.

Tanong:

1. Paano inilarawan ni Hermana Penchang ang pamamasukan ni Huli sa kanya?


2. Paano kinumbinsi ni Hermana Bali na matutulungan siya ni Padre Camorra na mapapalaya si Basilio sa kulungan?
3. Ilarawan ang kagimbal-gimbal na nangyari kay Huli sa kamay ni Padre Camora. Tama ba ito sa mata ng Diyos?
4. Sa inyong sariling palagay, paano pinagyaman ni Cabesang Tales ang masukal na pusod ng kagubatan sa
pagsasaka?
5. Bakit naisip ni Huli na si Padre Camora ay makapangyariahan na padrino?

C. Pagbasa sa Rubric para sa Pangkatang Gawain


RUBRIC PARA SA PANGKATANG GAWAIN:
NILALAMAN NG PAGLALAHAD……………………… ..10%
KAAYUSAN NG PANGLALAHAD NG PANGKAT……5%
WASTONG GAMIT NG GRAMATIKA…………………… 5%
KABUUAN………………………………………………………… 20%
 Pag-eensayo ng mga mag-aaral para sa pag-uulat
 Paglalahad ng bawat pangkat sa nayaring pag-uulat o itatanghal
 Pagmamarka ng guro
D. Paglinang sa Kabihasaan
*Pangkatang Gawain:

Hatiin ang klase sa 5 pangkat at talakayin ang mga sumusunod:

*Pangkat 1: Paglalarawan sa mga Kababaihan NOON at NGAYON sa pamamagitan ng ISKIT.

*Pangkat 2: Paglikha ng Spoken Poetry tungkol sa Kahalagahan ng EDUKASYON.

*Pangkat 3: Pagbuo ng balita tungkol sa pagpapahalaga sa pamilya at magulang.

*Pangkat : 4 Lumikha ng isang awit tungkol sa paniniwala sa Diyos at Bayan.


Inihanda ni: Iniwasto ni: Sinang-ayuan ni:

Chandi T. Santos Jennifer Ulep Rio B. Aldana

Department of Education
Pampanga High School
City of San Fernando, (P)
S.Y. 2019-2020
FILIPINO DEPARMENT
Ika-09 ng Hulyo, 2019

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga


Pangnilalaman akdang pampanitikan.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang


critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean.

C. Mga Kasanayang F10WG-Ic-d-59


Pampagkatuto Nagagamit ang angkop na mga pahayag sa pagbibigay ng sariling
pananaw
II. NILALAMAN Aralin 1.2
A. Panitikan :
Ang Alegorya ng Yungib
B. Gramatika:
Mga ekspresyon sa pagpapahayag ng mga pananaw

Kagamitang Panturo

A. Sanggunian Modyul sa Filipino 10

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 19-20

2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Pahina 32-39


Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula Mga Karagdagang Kagamitan- Internet ( Google.com at Youtube)
sa Portal ng Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Mga Karagdagang Kagamitan- Internet ( Google.com at Youtube)
Pampagtuturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Gagamitin ang estratehiyang picture cues para makumpleto ang pahayag.
/ Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Itanong: Bakit nagniningning ang ginto? Gamitin ang TPS.
Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Ipabasa ang kahulugan ng opinyon at mga ekspresyong ginagamit sa
Halimbawa Sa Bagong Aralin. paglalahad ng pananaw.
(Paglalahad)
D. Pagtalakay ng Bagong Ilahad ang pananaw hinggil sa mahahalagang sipi mula sa Ang Ningning
Konsepto at Paglalahad ng at Ang Liwanag.
Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konspeto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Pangkatang Gawain:

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Paano nakatutulong ang mga pahayag sa paglalahad ng pananaw sa
araw-araw na Buhay maayos na komunikasyon?
H. Paglalahat sa Aralin Ilahad ang natutuhan hinggil sa pagpapahayag ng opinyon o pananaw.

I. Pagtataya sa Aralin Pumili ng isa sa mga pahayag sa ibaba at ilahad sa loob lamang ng limang
pangungusap ang inyong pananaw o opinyon hinggil dito.
1. Pagsusuot ng I.D. sa loob ng paaralan
2. Pagsasagawa ng earthquake drill sa paaralan
3. Pakikiisa ng PHS sa pangunguna ng PHSSSGo sa
Pride Month ng LGBT noong nakaraang buwan.

Rubrik:
Maayos na nailahad ang opinyon 5
Gumamit ng mga salita o parirala sa paglalahad ng opinyon 5

J. Karagdagang Gawain para sa Manood ng balita at bigyang-pansin ang mahahalagang impormasyong


Takdang – Aralin o Kasunduan pinupunto .
IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

Ginawa ni

CHANDI T. SANTOS

Iniwastp ni

Melanie Soledad C. Yap

Sinang-ayunan ni

Rio B. Aldana

You might also like