You are on page 1of 4

Department of Education

City Division of Puerto Princesa


BABUYAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Puerto Princesa City

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO


DAILY LOG PLAN (DLL)
Annex1B to DepEd Order No. 42, S. .2016
GRADES Paaralan BABUYAN NATIONAL HIGH Baitang/ Antas 7 A/B
1 TO 12 SCHOOL
DAILY Guro CHERYL Q. HERHER Learning Area FILIPINO
LESSON LOG Petsa/ Oras Enero 20-24, 2020 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
(Pang-araw- Ikalawang Linggo
araw na Tala sa
Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY


THURSDAY FRIDAY
Tiyakin ang pagtuturo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
I.LAYUNIN maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubogin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang
Pangnilalaman Pilipino
B.Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng
Pagganap mga pagpapahalagang Pilipino
C.Mga Kasanayan sa F7PN-IVa-b-18 Natutukoy ang F7PB-IVc-d-21 F7PN-IVc-d-19 F7PN-IVa-b-18 Natutukoy ang mahahalagang
Pagkatuto mahahalagang detalye at Nasusuri ang mga pangyayari sa Nagmumungkahi detalye at mensahe ng napakinggang bahagi
Isulat ang code ng mensahe ng napakinggang bahagi akda na nagpapakita ng mga ng mga angkop na ng akda
bawat kasanayan ng akda suliraning panlipunan na dapat solusyon sa mga
mabigyang solusyon suliraning narinig
mula sa akda
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
II.NILALAMAN hanggang dalawang linggo.
Ang Nilalaman ng Ibong Adarna Ang Nilalaman ng Ibong Adarna Ang Nilalaman ng Ang Nilalaman ng Ibong Adarna
Ibong Adarna
III.KAGAMITANG Aklat, LCD projector, laptop, speaker
PANTURO
A.Sanggunian K to 12 Gabay pangkurikulum sa K to 12 Gabay pangkurikulum K to 12 Gabay K to 12 Gabay pangkurikulum sa Filipino 7
Filipino 7 Revised 2016 sa Filipino 7 Revised 2016 pangkurikulum sa Filipino 7 Revised 2016
www.deped.gov.ph www.deped.gov.ph Revised 2016 www.deped.gov.ph
www.deped.gov.ph

1.Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B.Iba pang
Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
IV. PAMAMARAAN aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa Pagbabalik-aral/


nakaraang aralin at/ paksa sa Aralin/Motibasyon nakaraang paksa sa Motibasyon/Pangkatang Gawain
o pagsisimula ng Aralin
bagong aralin
B.Paghahabi sa 1. Natatalakay kung paano 1. Natutukoy ang kahulugan ng 1. Natutukoy ang 1 Natutukoy ang salitang
layunin ng aralin nakatutulong sa pag-unlad at ilang piling salita. mga salitang kasingkahulugan ng ilang piling
pagpapanatili ng katahimikan 2. Natatalakay kung paano hindi kasama sa salita.
ng bansa. mapaglalabanan ang pangkat. 2 Natatalakay ang mga katanungang
2. Nakagagawa ng isang kabiguan at kawalang-pag- 2. Natatalakay may kaugnayan sa binasa.
patalastas na humihikayat sa asa. kung paano 3 Nakapagbabahagi ng sariling
kapwa mag-aaral na pumili ng 3. Nakakapagbahagi ng awiting makaiiwas sa karanasan ng ilang pagtulong na
mabuti at karapat-dapat na nagbibigay-inspirasyon para mga tuksong ginawa.
lider ng paaralan. sa lahat ng taong dumarating sa
nagdadalamhati o dumaranas buhay
ng kabiguan.

C.Pag-uugnay ng Pag-uugnay at Paglalahad ng Talasalitaan/ Talasalitaan/Pag-uugnay Talasalitaan/


mga halimbawa sa paksa Pag-uugnay at Paglalahad ng sa paksang tatalakayin Pag-uugnay at Paglalahad ng paksa
bagong aralin paksa
D.Pagtalakay ng Pagbasa ng bahagi ng korido Pagbasa ng bahagi ng korido Pagbasa ng bahagi ng Pagbasa ng bahagi ng korido
bagong konsepto at “Nanaginip ang HAri” “NAglakbay si Don Pedro” korido “Naglakbay si Don Juan”
paglalahad ng Saknong 28-45 Saknong 46-80 “Nakipagsapalaran si Saknong 110-161
bagong kasanayan Don Diego”
#1 Saknong 81-109
E. Pagtalakay ng Pagtalakay sa mahalagang Pagtalakay sa mahalagang Pagtalakay sa nilalaman Pagtalakay sa mahalagang katanungan
bagong konsepto at katanungan katanungan ng kuwento (Numbered Heads)
paglalahad ng
bagong kasanayan #
2
F.Paglinang ng Pangkatang Gawain Pangkatang Pag-awit Dyad
Kabihasaan Paggawa ng patalastas
(Tungo sa Formative
Assessement 3)
G.Paglalapat ng Bilang mga kabataan, paano ka Ano-ano ang dapat gawin upang Ano-ano ang iyong Para sa iyo, ano ang sukatan ng
aralin sa pang-araw- makakatulong sa pagpapanatili ng malabanan ang mga kabiguan sa gagawin upang pagkakawanggawa?
araw na buhay katahimikan ng ating bansa? buhay? maisakatuparan mo ang
iyong mga hangarin?
H. Paglalahat ng Dugtungan Pagpapalagom 321 Dugtungang
Aralin
I. Pagtataya sa Aralin Magsisilbing pagtataya ang mga Maikling Pagsusulit Magsisilbing pagtataya Maikling Pagsusulit
Gawaing natapos ang mga Gawaing
natapos
J. Karagdagang Maghanda/magdala ng awiting Basahin ang aralin 4 Basahin ang aralin 5
gawain para sa nakapagbibigay ng inspirasyon o
takdang aralin at lakas ng loob sa isang taong
remediation nawawalan ng pag-asa at
dumaranas ng kabiguan sa buhay
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your student’s progress this week. What works ? What else need to be done
to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask the relevant
questions.
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
karagdagang gawain
para sa remediation
C.nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakakuha ng aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remedial
E. Ilan sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasang
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa aking
mga kapwa guro?

Inihanda ni:

CHERYL Q. HERHER
SST-1 Filipino Binigyang-pansin ni:

MARY GENEVIVE A. BEREZO


Punong Guro-II , BNS

You might also like