You are on page 1of 4

Department of Education

City Division of Puerto Princesa


BABUYAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Puerto Princesa City

DAILY LOG PLAN (DLL)


Annex1B to DepEd Order No. 42, S. .2016

GRADES 1 Paaralan BABUYAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas 7 A/B


TO 12 Guro CHERYL Q. HERHER Learning Area FILIPINO
DAILY Petsa/ Oras HUnyo 4-8, 2018 (8:45-9:45 A.M./ 10:00-11:00 AM) Markahan UNANG MARKAHAN
LESSON LOG
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Tiyakin ang pagtuturo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I.LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubogin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao


Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa ORYENTASYON SA KLASE F7PT-Ia-b-1 Naibibigay ang F7PD-Ia-b-1 Nasusuri gamit F7PU-Ia-b-1 Naisusulat ang
Pagkatuto kasingkahulugan at kasalungat ang graphic organizer ang mga patunay na ang F7WG-Ia-b-1 Nagagamit nang
Isulat ang code ng bawat na kahulugan ng salita ayon sa ugnayan ng tradisyon at kuwentong-bayan ay wasto ang mga pahayag sa
kasanayan gamit sa pangungusap. akdang pampanitikan batay salamin ng tradisyon o pagbibigay ng mga patunay
sa napanood na kuwentong- kaugalian ng lugar na
F7PN-Ia-b-1 Nahihinuha ang bayan pinagmulan nito
kaugalian at kalagayang F7PB-Ia-b-1 Naiuugnay ang
panlipunan ng lugar na mga pangyayari sa binasa sa
pinagmulan ng kuwentong bayan mga kaganapan sa iba pang
batay sa mga pangyayari at lugar ng bansa
usapan ng mga tauhan

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II.NILALAMAN Kabanata 1 Aralin 1 Aralin 1 Aralin 1 Aralin 1
Mga Akdang Pampanitikan: Si Usman, Ang Alipin Si Usman, Ang Alipin Si Usman, Ang Alipin Si Usman, Ang Alipin
Salamin ng Mindanao
(Panimula)
III.KAGAMITANG Aklat
PANTURO
A.Sanggunian Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7
Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon
K to 12 Gabay pangkurikulum K to 12 Gabay pangkurikulum sa K to 12 Gabay pangkurikulum K to 12 Gabay K to 12 Gabay pangkurikulum
sa Filipino 7 Revised 2016 Filipino 7 Revised 2016 sa Filipino 7 Revised 2016 pangkurikulum sa Filipino 7 sa Filipino 7 Revised 2016
Revised 2016
1.Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2.Mga pahina sa Pahina 1-5 Pahina 6-14 Pahina 15-16 Pahina 17-20 Pahina 20-24
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
IV. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa nakaraang Oryentasyon ng klase Simulan Natin Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagganyak Pagbabalik-aral sa nakaraang
aralin at/ o pagsisimula ng  pagpapakilala (Pagganyak) paksa sa Aralin Pagpaparinig ng kuwento paksa sa Aralin
bagong aralin  patakarang
pangklasrum Pagproseso ng takdang aralin
 sistema ng
pagmamarka
 mga
pangangailangan ng
asignatura

B.Paghahabi sa layunin ng 1. Naibibigay ang 1 Nasusuri gamit ang Pagbibigay ng layunin 1 Nakikilala ang mga
aralin kasingkahulugan at graphic organizer ang pahayag na nagbibigay-
kasalungat na kahulugan ng ugnayan ng tradisyon at patunay;
salita ayon sa gamit sa akdang pampanitikan 2 Nagagamit nang wasto
pangungusap. batay sa napanood na ang mga pahayag sa
2. Nasasagot ang mga tanong kuwentong-bayan. pagbibigay ng mga
hinggil sa akda. 2 Naiuugnay ang mga patunay
3. Nakasusulat ng isang pangyayari sa binasa sa
repleksyon kaugnay ng mga kaganapan sa iba
araling tinalakay. pang lugar ng bansa.
3 Naipahahayag ang
sariling pananaw sa mga
pangyayaring kaugnay sa
akda
C.Pag-uugnay ng mga Introduksyon ng Kabanata 1 Pagpapakilala ng paksa Pagpapakilala ng paksa Pag-uugnay ng narinig na Pag-uugnay ng takdang aralin
halimbawa sa bagong Mahalagang tanong (karugtong ng aralin) kuwento sa paksang sa paksang tatalakayin
aralin Inaasahang pagganap tatalakayin
Alam mo ba?
D.Pagtalakay ng bagong Pagpuno ng Concept Map Paglinang ng Talasalitaan Pangkatang Pagtalakay Input ng Guro Input ng Guro
konsepto at paglalahad ng Kaligiran ng Mindanao Sagutin Natin Titik C sa ANG KUWENTONG-BAYAN Mga Pahayag sa Pagbibigay
bagong kasanayan #1 pahina 14 Patunay
E. Pagtalakay ng bagong Mga Akdang Tatalakayin sa Pagbasa ng akda Gawin natin sa pahina 18 Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng buong kabanata Aralin 1 Pagkilala sa mga pahayag na
bagong kasanayan # 2 Si Usman, Ang Alipin nagbibigay-patunay sa pahina
22.
F.Paglinang ng Kabihasaan Gawain 1 Pangkatang Gawain/Numbered Pangkatang gawain Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Dyad Heads Buoin Natin sa Pahina 15 Pagsulat ng mga Patunay
Assessement 3) Sagutin Natin Pahina 18
G.Paglalapat ng aralin sa Pagbabahaginan Pagsulat sa Journal Magagawa Natin Paggamit ng mga pahayag
pang-araw-araw na buhay na nagbibigay-patunay sa
pahina 23.
H. Paglalahat ng Aralin 3-2-1 Pagpapalagom Dugtungang Paglalagom Pagbibigay ng feedback
I. Pagtataya sa Aralin Magsisilbing pagtataya ang Maikling Pagsusulit Magsisilbing pagtataya ang Magsisilbing pagtataya ang Pasulat na pagsusulit
mga Gawaing natapos mga Gawaing natapos mga Gawaing natapos
J. Karagdagang gawain Basahin ang Aralin 1 Magsalaliksik patungkol sa Basahin ang balitang “Lahat Tiyakin na Natin
para sa takdang aralin at Si Usman, Ang Alipin kuwentong-bayan ng Daan Ngayon ay
remediation Patungong Davao”
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your student’s progress this week. What works ? What else need to be done to help the students learn? Identify what help your
instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask the relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
karagdagang gawain para
sa remediation
C.nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remedial
E. Ilan sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasang
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa aking mga
kapwa guro?

Inihanda ni:

CHERYL Q. HERHER
SST-1 Filipino Binigyang-pansin ni:

SIONIE B. MAGBANUA
HT-III, BNS

You might also like