You are on page 1of 3

BAITANG 1 Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA Baitang/Antas 1 Love

DAILY LESSON NG SANTIAGO


LOG Guro MARY JANE F. MARFIL Asignatura MOTHER TONGUE 1
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Agosto 14, 2018 (WEEK 11) Markahan IKALAWANG
Tala sa Pagtuturo) MARKAHAN

Martes
I. LAYUNIN AGOSTO 14, 2018
A. Pamantayang The learner…
Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables
B. Pamantayan sa The learner…
Pagganap uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.

C. Mga Kasanayan sa MT1PWR-


Pagkakatuto IIa-i-1.1 Give the name and sound of each letter.
Isulat ang code ng
bawat kasanayan

II. NILALAMAN Mga Tunog ng Titik ng Alpabeto

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro TG p. 171-172

2. Mga Pahina sa LM 52-53


Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba Pang Tsart ng mga larawan ng mga bagay na nagsisimula sa tunog na Ll at Yy
Kagamitang -paskard ng mga pantig at salita, parirala
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Muling balikan ang kwento kahapon.
nakaraang
aralin at/o Sino-sino ang mga tauhan sa kwento?
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Ilahad sa mga bata ang mga titik ng alpabeto.
layunin ng Yy Nn Gg Rr Pp NGng Hh Ww
aralin
Ibigay ang tunog ng mga sumusunod na titik ng alpabato:
Mm Ss Aa Ii Oo Ee Bb Uu Tt Kk Ll Yy Nn Gg Rr Pp NGng Hh
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng Pangkatin ang mga bata sa 4 at gawin ang laro.
bagong LARO; Itaas ang isang kamay kung ang mga salita ay angkop ang tunog na ibinigay ng guro at itaas ang
konsepto at dalawang kamay kung ang mga salita ay hindi angkop sa tunog.
paglalahad ng
bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Mahiwagang kahon.
bagong
konsepto at Bumunot ng isang titik sa loob ng kahon at sabihin kung anong tunog meron ang titik na napili mula sa
paglalahad ng kahon.
bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa
kabihasnan
(Tungo sa
Formative
Assessment)

G. Pag-uugnay sa
pang araw-
araw na buhay

H. Paglalahat ng
Aralin

1.

I. Pagtataya ng Isulat ang simulang tunog ng nasa larawan.


Aralin 1. (manok)
2. (aso)
3. (sapatos)
4. (talong)
(orasan)

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-
aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation

Strategies used that work well:


___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
E. Alin sa mga ___ Carousel
___ Diads
istratehiyang ___ Think-Pair-Share (TPS)
pagtuturo ang ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
nakatulong ng ___ Differentiated Instruction
lubos? Paano ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
ito nakatulong? ___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
F. Anong suliranin __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
ang aking Equipment (AVR/LCD)
nararanasan na __ Science/ Computer/
Internet Lab
nasulusyunan __ Additional Clerical works
sa tulong ng Planned Innovations:
__ Localized Videos
punong guro at __ Making big books from
superbisor? views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
G. Anong ___ Solving Puzzles/Jigsaw
kagamitang ___ Answering preliminary
activities/exercises
panturo ang ___ Carousel
aking nadibuho ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
na nais kong ___ Rereading of Paragraphs/
ibahagi sa Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
kapwa ko guro? ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
PREPARED BY: Checked and observed by: Noted:

MARY JANE F. MARFIL LIZEL D. MATANGUIHAN JOYET B.


MILAN
Teacher I Master Teacher 1 Head Teacher 1

You might also like