Professional Documents
Culture Documents
MIYERKULES
I. LAYUNIN
The learner...
demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and
concepts.
A. Pamantayang Pangnilalaman
demonstrates knowledge
of the alphabet and decoding to read, write and spell words correctly.
The learner...
B. Pamantayan sa Pagganap -uses basic knowledge and skills to write clear,coherent sentences, and simple paragraphs based
on a variety of stimulus materials.
-applies grade level phonics and word analysis skills in reading, writing and spelling words
Identify upper and lower case
C. Mga Kasanayan sa Pagkakatuto
MT1PWR-Ib-i-2.1
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Write the upper and lower case letters legibly, observing proper sequence of
strokes.
MT1PWR-Ib-i-3.1
4. Karagdagang Kagamitan
Power Point Presentation
mula sa portal ng
Chart, Larawan,
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Sabihin kung sino sa mga tauhan ang tinutukoy:
A. Balik-aral sa nakaraang
Siya ang ina ni Meng?________
aralin at/o pagsisimula ng
Siya ang tiyahin ni Meng?_____
bagong aralin
Siya ang may-ari ng botika.____
Awit: Ano ang Tunog ng Titik Mm?
B. Paghahabi sa layunin ng Tono: ( This Is the Way)
aralin Ano ang tunog ng titik Mm?
Titik Mm Titik Mm
Ano ang tunog ng titik Mm?
MmMmMm
Magpakita ng larawan ng mga bagay na may simulang tunog na Mm
Manok mais milon manika mangga mesa mani makopa
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Base sa pinag-aralan natin sa matematika bilangin ang mg bagay na nag sisimula sa titik M.
D. Pagtalakay ng bagong
Saang titik nagsisimula ang ngalan ng bawat bagay?
konsepto at paglalahad
Ipatunog ang titik Mm sa bawat bata.
ng bagong kasanayan #1
Bilugan ang lahat ng m sa mga salita na may titik.
Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
I. Karagdagang gawain para sa Gumuhit ng 5 bagay na may simulang titik Mm sa inyong kwaderno
takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
LIZEL D. MATANGUIHAN
Master Teacher I