You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
Schools Division of Aurora
District of Dilasag
DIMASESET ELEMENTARY SCHOOL

BANGHAY-ARALIN SA KINDERGARTEN

Teacher: MARICRIS J. LANGA Grade Level: Kinder-Mangga


Teaching Dates: November 26, 2019 Quarter: Third Quarter / COT 3
Time: Meeting I - Work Period I / 1:30 – 2:30

Pagsanib sa ibang aralin: Literacy, Numeracy, Health, P.E, MTB


I. LAYUNIN: Sa Loob ng 50 minuto ang mga bata ay inaasahang:
a. Nakikilala ang iba’t-ibang galaw ng sasakyang panlupa.
b. Nasasagot ang mga pagsasanay at ibang mga gawain.
c. Nasasabi at naipapakita ang kahalagahan ng sasakyang panlupa.

II. NILALAMAN
Paksa: Land Transportation moves in many ways
Sanggunian: NKCG-Week 1-40
Kagamitan: Pictures, cut outs, Audio, word card
Pagpapahalaga: appreciation and cooperation

III. PAMAMARAAN:
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
A. PANIMULANG GAWAIN
Prayer,
Kamustahan
Balitaan(Panahon/Araw)
Attendance
Exercise
B. PAGGANYAK
Mga anak sabay sabay nating awitin ang “Mga
Sasakyan ni Juan”
Kaya mga anak ihanda na ninyo ang inyong mga
sasakyan. Handa na ba kayo?

Mga Sasakyan ni Juan


Tune: Wheels on the Bus

Ang kalesa ni Juan may dalawang gulong(3x)


Ang kalesa ni Juan may dalawang gulong(3x)
Kaya tayo ng sumakay……….

Variation:
bisikleta – 2 na gulong
tricycle – 3 na gulong
bus – 4 na gulong
truck – 6 na gulong
C. PAGHAHANDA
 Bago tayo magsimula mga anak, mayroon
tayong dapat tandaan habang ako ay
nagtuturo, ito ay tinatawag nating ALIF
(Always Listen First).

 Naintindihan ba ninyo mga anak. Opo Maa’m

D. BALIK ARAL

 Mga bata muli nating balikan ang ating


napag-aralan kahapon tungkol sa mga iba’t-
ibang uri ng sasakyang panlupa.

 Ang mga sasakyan panlupa ay ginagamitan


ng makina, ginagamitan ng hayop at
gingamitan ng pedal.

 Bakit mahalaga ang mga sasakayang Para po makapunta sa ibang


panlupa sa mga tao? lugar

Very Good!

 Ang sasakyang Panlupa ay mahalaga sa atin


dahil tayo ay nakakapunta ng mabilis sa
ibang lugar na gusto nating puntahan malayo
man ito o malapit.
E. PAGTALAKAY SA ARALIN
 Magpapalaro ang guro ng hanapin mo ako.
Ang bawat bata ay titignan ang ilalim ng
kanilang upuan.

 Anong mga larawan ang mga nahanapan Mga sasakyang panlupa po


ninyo mga anak? Maa’m

 Ano ang naiisip natin kung naririnig natin ang Ito ay mga sasakyang dumadaan
salitang sasakyang panlupa? sa lupa, kalsada o riles.

Ang ating pag-aaralan ngayon na ang mga


Sasakyang Panlupa ay gumalaw sa maraming
paraan.(mabilis at mabagal)
Tatawagin ng guro ang mga batang may hawak na
larawan at saka ididikit ito sa pisara kung ito ba ay
mabilis o mabagal ang galaw.

Okay! Jhezyrhain anong sasakyang panlupa ang Bus po Maa’m


hawak mo?
Magaling

 Bakit natin tinawag na sasakyang panlupa Dahil ito po ay ginagamit na


ang bus? sasakyan na dumadaan sa lupa
Tama!

 Paano gumalaw ang sinasakyan nating bus Mabilis po


 Ano ang nagpapagana/nagpapagalaw sa bus Makina at tao

Okay! Nel John anong larawan naman ang hawak Motorsiklo po Maa’m
mo?
Magaling

 Ang motorsiklo ay isa ring halimbawa ng


sasakyang panlupa.Kadalasan din itong
makikita sa pampublikong lansangan o
kalsada.
 Ilan ang gulong ng motorsiklo? Dalawa po Maa’m
 Paano gumalaw ang motorsiklo. Mabilis po

Anong larawan naman ang hawak mo Ryza Mae? Kalesa po Maa’m

Tama!
 Paano gumalaw ang kalesa? Mabagal po

 Ito rin ay isang uri ng sasakyang panglupa na


ginagamitan ng hayop.

Ikaw naman Alexis anong larawan naman ang Pedicab po


hawak mo?
Magaling

 Ilan ang gulong ng Pedicab? Tatlo po


 Sino naman ang nagmamaneho nito para Tao po Maa’m
makapunta sa ibang lugar.
 Paano gumalaw ang sinasakyan nating Mabagal po
pedicab.

Ikaw naman Maryjane anong larawan ng sasakyan Bisikleta po Maa’m


ang hawak mo?

Magaling!

 Paano gumalaw ang bisikleta? Mabagal po


 Ang bisikleta ay isa ring halimbawa ng
sasakyang panlupa na ginagamitan ng pedal.

Tignan naman natin kay Jed ang panghuling Tren po Maa’m


larawan. Anong larawan ang nahanap mo anak?

Tama!
 Ito ay kadalasang nakikita natin sa Manila at
ito ay dumadaan sa riles at Ito rin ay
ginagamita ng makina.
 Paano gumalaw ang tren

Lagi nating tatandaan mga anak na mayroong


tayong iba’t-ibang uri ng sasakyang panglupa na
gingamit para makapunta sa ibang lugar mabilis
man o mabagal ang galaw nito.

Okay! Bigyan nga natin ng isang TIPAKLONG


clap ang ating mga sarili.
F. PAGLALAPAT (Pangkatang Gawain)
 Mukhang naintindihan naman ninyo mga
anak ang ating aralin ngayon, kaya bibigyan
ko kayo ng group activity.

 Hahatiin ko kayo sa tatlong grupo. Bibigyan


ang mga bata ng 10 minutes para matapos
ito.

Pangkat 1 – Coloring Fast/Slow Vehicles.


Kulayan ang mga sasakyang Panlupa na mabibilis
at Mabagal.

Pangkat 2 – Vehicles Sorting. Papangkatin ng


mga bata kung ito ba ay mabibilis o mababagal ang
galaw.

Pangkat 3 – Picture Word Sort. Ididikit ng mga


bata ang mga larawan sa tamang pangalan nito.

G. PAGLALAHAT

Tignan nga natin kung naintindihan at nakinig kayo


sa ating aralin ngayon.

Magbigay nga ng mga sasakyang panlupa na ating bus, motorsiklo, kalesa, tren,
napag-aralan ngayon na mabibilis ang galaw at bisikleta, pedicab
mababagal ang galaw. Pangalan: _________________________________________
La gya n ng tsek ( ⁄ ) a ng mga sa sa kya ng ma bilis a ng ga la w,
a t ekis ( X ) na ma n sa mga sa sa kya ng ma ba ga l guma la w.
Ang ating napag-aralan ngayon ay tungkol sa mga
galaw sasakyang panlupa.
1.
H. PAGTATAYA

2.

3.

4.

5.
IV. TAKDANG ARALIN
Transportation Mosaic

Inihanda ni:

MARICRIS J. LANGA
Teacher III
Tagamasid:

DAMASO S. MEMITA JR.


Master Teacher II

BEATRIZ A. MOISES
School Head

You might also like