You are on page 1of 5

PAARALAN STO.

NIŇO ELEMENTARY SCHOOL BAITANG II-MAKADIYOS


DAILY LESSON LOG GURO LEN AIMEROSE S. LOZANO ASIGNATURA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
PETSA/ORAS PEBRERO 13-17, 2023 10:20 am- 10:40 am MARKAHAN IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan ng kapaligiran at
Pangnilalaman ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatan na maaaring tamasahin
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng paraan ng pagpapasalamat sa anumang karapatang tinatamasa
Pagkatuto Hal. pag-aaral nang mabuti
Isulat ang code
pagtitipid sa anumang kagamitan
EsP2PPP- IIIa-b– 6
II. NILALAMAN Pagpapasalamat sa mga Pagpapasalamat sa mga Pagpapasalamat sa mga Pagpapasalamat sa mga Pagpapasalamat sa mga
Karapatang Tinatamasa Karapatang Tinatamasa Karapatang Tinatamasa Karapatang Tinatamasa Karapatang Tinatamasa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay CLMDA PIVOT 4A p 13-14 CLMDA PIVOT 4A p 13-14 CLMDA PIVOT 4A p 13-14 CLMDA PIVOT 4A p 13-14 CLMDA PIVOT 4A p 13-14
ng Guro
2. Mga pahina sa PIVOT 4A 3rd quarter PIVOT 4A 3rd quarter PIVOT 4A 3rd quarter Modyul PIVOT 4A 3rd quarter PIVOT 4A 3rd quarter Modyul
Kagamitang Pang-Mag- Modyul ng mga Mag-aaral Modyul ng mga Mag-aaral ng mga Mag-aaral Modyul ng mga Mag-aaral ng mga Mag-aaral
aaral
(pahina 4-7) (pahina 4-7) (pahina 4-7) (pahina 4-7) (pahina 4-7)
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Muling awitin ang ang Ayusin ang jumbled letters: Ayusin ang jumbled letters: Muling awitin ang ang “Bawat
aralin at/o pagsisimula ng “Bawat Bata” ng Apo Hiking Bata” ng Apo Hiking Society.
bagong aralin.
Society. A S L A T A M R A P K A N T A
B. Paghahabi sa layunin ng Awitin natin ang “Bawat Marunong ka bang Ano-ano ang dapat nating Ano ang nabuong salita? Ano ang dapat nating
aralin Bata” ng Apo Hiking Society. magpasalamat? ipagpasalamat? ipagpasalamat?
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang sinasabi sa awitin? Dapat nating ugaliin ang Suriin ang mga larawan at Dapat magpasalamat ka sa Muling talakayin ang karapatang
halimbawa sa bagong pagpapasalamat sa mga iyong mga magulang, sa lahat makapag-aral at tipirin ang kahit
tukuyin kung alin dito ang
aralin
bagay na ating natatamasa nagpapakita ng karapatan ng ng kasapi ng iyong pamilya, anong kagamitan.
gayundin sa mga karapatang iang bata. at sa lahat ng tao na
natatamasa natin. nagbibigay sa iyo ng
anumang karapatan. Higit sa
lahat, ikaw ay magpasalamat
sa Poong Maykapal na
maygawa ng lahat.

D. Pagtalakay ng bagong Bilang isang batang Filipino, Ano ang karapatang pinag- Bashin ang kuwentong Talakayin ang mga paraan ng Bakit dapat tayong maging
konsepto at paglalahad ng marami kang karapatang aralan natin nang nakaraang “Salamat sa Aking mga pagpapasalamat para sa mga mapagpasalamat?
bagong kasanayan #1
tinatamasa. Mula sa iyong araw na dapat nating Karapatan” ni Shenandoah T. karapatang tinatamasa ng
pamilya, sa iyong mga ipagpasalamat? Kwek sa LM pahina 5. mga batang tulad mo.
kaibigan, at sa lahat ng taong
nasa iyong paligid.
E. Pagtalakay ng bagong Nagpapasalamat ka ba sa Tingnan ang mga larawan. Sagutin ang mga katanungan Alin-alin sa mga ito ang Paano mo naipapakita ang
konsepto at paglalahad ng sa Gawain sa Pagkatuto nagagawa mo na? pagpapasalamat?
mga karapatang tinatamasa
bagong kasanayan #2
mo tulad ng pag-aaral nang Bilang 1 pahina 5.
mabuti at pagtitipid ng
anumang kagamitan?

F. Paglinang sa Sa paanong paraan ka Ano-ano ang mga nasa Talakayin ang mga sagot. Muling basahin ang mga Isalaysay sa unahan ng klase ang
Kabihasaan nagpapasalamat sa larawan? Natatamasa mo ba paraan ng pagpapasalamat: mga paraan kung paano
natatamasang karapatan sap ang mga ito? isinasagawa ang
ag-aaral? 1. Pagdadasal araw-araw sa pagpapasalamat.
Poong Maykapal
2. Pagiging mabait at
masunurin sa pamilya
3. Pag-aaral nang mabuti
4. Pagtulong sa mga gawaing
bahay
5. Pagiging magalang sa
pakikipag-usap
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit dapat na Ipinagpapasalamat mo ba sa Sa pang araw-araw, paano mo Gagawin mo ba ang mga Ano ang mga natutuhan mo sa
pang- araw-araw na buhay nagpapasalamat tayo sa Diyos ang mga ito? naipapakita ang natutuhang paraan ng ating isang linggong aralin?
natatamasang karapatan sa pagpapasalamat sa mga pagpapasalamat sa mga
pag-aaral? karapatang natatamasa? karapatang natatamasa?
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagpapasalamat ay Nararapat magpasalamat Ano-ano ang mga paraan ng Bakit dapat nating
pagpapakita ng pagiging upang maipakita ang pagpapasalamat sa bawat ipagpasalamat ang mga Bilang pangwakas, masasabi mo
masaya sa bawat karapatan pagiging masaya sa bawat Karapatan na tinatamasa? natatamasa? na: Ang __________________ sa
na tinatamasa. karapatan na tinatamasa. mga __________________
tinatamasa ay mahalagang
_____________ na dapat kong
ginagawa.
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang liham ng Gumuhit ng larawan ng Gumuhit ng malaking puso at Gawain sa Pagkatuto Bilang 2 Gawain sa Pagkatuto Bilang 3
pasasalamat sa magulang. karapatang tinatamasa na isulat sa loob nito ang mga pahina 6. pahina 7.
iyong ipinagpapasalamat. nais mong ipagpasalamat.
J. Karagdagang gawain Gumawa ng journal.
para sa takdang-aralin at (pagpapasalamat sa
remediation
karapatang natatamasa)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang pansin ni:


Len Aimerose S. Lozano Arvin D. Gayapa Maria Theresa S. Parajas
Adviser/Teacher I Head Teacher III Principal I

You might also like