You are on page 1of 19

, School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2

GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 6,2023 March 7,2023 March 8,2023 March 9,2023 March 10,2023
I. LAYUNIN Nakapagbabahagi ng pasasalamat sa tinatamasang karapatan sa pamamagitan ng kuwento EsP2PPPIIId–9
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan at
kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibabahagi ang pasasalamat Naibabahagi ang pasasalamat Naibabahagi ang pasasalamat sa
Nasasabi ang pasasalamat sa Natutukoy ang mga bagay na
Isulat ang code ng bawat kasanayan. sa tinatamasang Karapatan ng sa tinatamasang Karapatan ng tinatamasang Karapatan ng mga
karapatang tinatamasa. na dapat pasalamatan
mga batas sa pagkukuwento mga batasa pagguhit. bata sa pamamagitan ng drama.
II. NILALAMAN Pagbabahagi ng Pasasalamat sa Tinatamasang Karapatan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80
Module 4 Module 4 Module 4 Module 4
2.Mga pahina sa Kagamitang Module4 Module4 Module4 Module4 Module 4
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,)
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Awit tungkol sa pasasalamat Paano naipakita ni Arabel ang Paano naipakita ni Arabel ang Paawit muli ang “Bawat Bata” Paawit muli ang “Bawat Bata”
aralin at/o pagsisimula ng pasasalamat sa karaaptang pasasalamat sa karaaptang
bagong aralin.(Review) tinatamasa tinatamasa?
B. Paghahabi sa layunin ng Bilang isang batang nasa Paano mo maipapakita ang Mga larawang ng masayang Ngayon magkakaroon tayo ng Naubiibigay ba nag bawat
aralin (Motivation) Baitang 2, paano mo pasasalamat? bata na nakakamit ang mga pangkatang Gawain. karapatan ninyo na nasa awit?
maipapakita o maibabahagi karapatan
ang pasasalamat sa mga
karapatang ito?
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit ang Pagbasa muli sa kuwento Panonood ng video clip. Pangkatin ang bata sa apat Pangkatin ang bata sa apat sa
halimbawa sa bagong aralin. powerpoint “Salamat Po!”.p4 ayon pagguhit ng mga role playing ng mga Karapatan.
(Presentation) Karapatan.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa pinanood. Magsanay ang mga bata ayon Magsanay ang mga bata
konsepto at paglalahad ng sa Gawain ng bawat pangkat
bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula Balikan ang kwentong binasa. Anu-ano ang mga nakakamit Pagpapakita ng output ng mga Pag role playing ng baawt
konsepto at paglalahad ng sa kuwento. Lagyan ng ang mga ng mga batang tulad mo na bata. pangkat.
bagong kasanayan #2 pangungusap na nabanggit sa nasa larawan?
(Guided Practice) kwento at kung hindi.
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano naibahagi ni Arabel ang Paano naibahagi ni Arabel ang Alin sa mga ito ang naibahagi Pagbibigay puna sa bawat Pagtalakay sa mga output ng
(Independent Practice) pasasalamat sa kanyang pasasalamat sa kanyang mo na ang pasasalamat sa grupo. bata.
Tungo sa Formative karapatang tinatamasa? karapatang tinatamasa? kapwa sa pamamagitan ng
Assessment) kwento? P 12

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Baitang 2, paano mo Baitang 2, paano mo Hayaangmagkwento ang bata Anu-anong karapatan ang Paano pinakita ng bawat
araw-araw na buhay maipapakita o maibabahagi maipapakita o maibabahagi sa pasasalamat sa Karapatan. naibibigay sa iyo?. pasasalamat nila bawat
(Application) ang pasasalamat sa mga ang pasasalamat sa mga pangkat?
karapatang ito? karapatang ito?
H. Paglalahat ng Aralin Ang bawat karapatan ng isang Ang bawat karapatan ng isang Ang bawat karapatan ng isang Ang bawat karapatan ng isang Anu-anong mga karapatan ang
(Generalization) batang katulad mo ay dapat na batang katulad mo ay dapat na batang katulad mo ay dapat na batang katulad mo ay dapat na dapat ibigay sa batang tulad
pinahahalagahan at pinahahalagahan at pinahahalagahan at pinahahalagahan at ninyo?
pinasasalamatan. pinasasalamatan. pinasasalamatan. pinasasalamatan.
I. Pagtataya ng Aralin Pamatnubay na Gawain 2 Isulat sa sagutang papel ang Isulat sa loob ng puso ang Pagtataya 2 Basahin ang maikling kwento.
(Evaluation) Panuto: Basahin ang sitwasyon. Sang-ayon o Di-Sang-ayon pangalan ng tao na iyong Panuto: Basahin ang maikling Lagyan ng ang kahon kung
Iguhit ang kung ________ 1. Pinagyayabang ni napasalamatan sa kwento. Isulat sa sagutang nagbabahagi ng pasasalamat
nagpapakita ng pagbabahagi ng Lito sa kanyang pamamagitan ng kwento. papel ang titik ng karapatan na ang bata sa kanyang sinabing
pasasalamat sa mga karapatan kamag-aral ang kanyang tinutukoy dito. kwento at kung hindi. at
at kung hindi bagong laptop na Malungkot po kung hindi
________1. Kinukwento ni gamit niya para sa online class. .
Roger ang mga ginagawang
pag-aalaga sa kanya ng
kanyang pamilya
J. Karagdagang Gawain para Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin ang Ating Tandaan Magadala ng mga larawang ng Pag-aralan ang GIntong Aral
sa takdang-aralin modyul modyul mga karapatan ng mga bata.
atremediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
K. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


March 6,2023 March 7,2023 March 8,2023 March 9,2023 March 10,2023
I. OBJECTIVE
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Recognize made-up Recognize the pictures as Identify the difference Identify the difference Write the texts as made-up or
Write the l-code for each. and Real Texts EN2LC-IIIf-g- “made-up” or “real EN2LC- between “made-up” and between “made-up” and real EN2LC-IIIf-g-
3.15 IIIf-g-3.15 “real” texts; EN2LC-IIIf-g-3.15 “real” texts; EN2LC-IIIf-g- 3.15
3.15
II.CONTENT Recognizing Made-up and Real Texts
Subject Matter
LEARNING RESOURCES
A. References
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide p180 Q3 Module4 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 Module4
Module4 Module4 Module4
2.Learner’s Material pages Q3 Module 4 Q3 Module 4 Q3 Module 4 Q3 Module 4 Q3 Module 4

3.Textbook pages
4.Additional Materials from LR portal

B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop
video clips video clips video clip video clips video clips
III.PROCEDURE
Review
A. Review What is your favorite movie? Is spider ma real? Who watch Ang Probinsyano? What is real? made up? What is real? made up?
Is it real or not? Is it real or made-up?
B. Establishing the purpose for the Show a wand. Where do you Show made up characters Show pictures of real and Tell the real characters and Tell the real characters and
lesson see magic wand? made-up. made up. made up.

C. Presenting example/instances of Reading the story “A dream on Read the story again made-up from you tube Video lesson about real and Video lesson about real and
the new lesson page 5 of the module.” https://www.youtube.com/w made-up from you tube made-up from you tube
atch? https://www.youtube.com/w https://www.youtube.com/wa
v=y1QVqhATKZM&t=231s atch? tch?v=y1QVqhATKZM&t=231s
D. Discussing new concepts and
v=y1QVqhATKZM&t=231s
Answering questions from the Identify the made-up texts Answer activity 1 from the Identify real and made-up Identify real and made-up
practicing new skill #1 story. video pictures sentences
E. Discussing new concepts Discuss the real and made-up in Read What is it on page 8. . Activity 2 from the video Have pupils do page 18 What Directions: Write TRUE if the
and practicing new skill #2 the story. Let the pupils have Discuss real text and made- I Can Do Identifying real and statement is correct and
idea on real and made-up text up text made -up texts FALSE if it is not correct
Page 16 of he module
F. Developing Mastery (Lead to Tell which is real and made -up Tell which is real and made Tell which is real and made up Tell which is real and made up Tell which is real and made up
Formative Assessment) in the picture (guided Activity 1) up in the pictures in the pictures in the pictures in the pictures

G. Finding practical application of Give real and made-up story Give example of real text Give example of real text and Give example of real text and Give example of real text and
concepts and skill in daily living that you heard from your and made-up text made-up text made-up text made-up text
H. Generalization What is real text? made-up text. What is real text? made-up What is real text? made-up What is real text? made-up What is real text? made-up
text text text text

I. Evaluating Learning Look at the pictures. Which is Read each sentence below. Write R if the statement is Directions: Identify the Directions: Sort the sentences
real and made-up Put a check (/) if the real based M if is made-up. picture if it is Real or Made- into REAL and MADE-UP.
I talking pen sentence is real and (X) if it ----1. President Rodrigo up. Put a in the REAL box if it Assessment 2 page15
2. flying octopus is made-up. Page 11 Duterte is true and I n the MADE-UP A. The fireman puts off the
3. barking dog ___2. bicycle under the sea box if it is not true fire.
1.The pig said, “Let’s ____ 3. Earth B. The butterflies flew in the
go dance with me!” ____ 4. unicorn flying high garden.
____ 5. Chocolate Hills C. the gigantic mouse and tiny
2.The hay was Independent Activity lion
stocked in the barn.

J. Additional activities for Draw made-up characters Draw real characters Practice Reading your module Practice Reading your module Study to read at home
application /Remediation

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No.
of learners who have caught
up.
C.No. of learner who continue
to require remediation.
D.Which of my teaching
strategies work well
E.Which of my teaching
strategies work well
F.What difficulty did I
encounter which my principal
and supervisor help me solve?

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


GRADES 2 ARALING
Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 6,2023 March 7,2023 March 8,2023 March 9,2023 March 10,2023
I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C.Mga Kasanayan sa Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga
Natutukoy ang epekto ng Nailalarawan ang epekto ng
Pagkatuto Natutukoy ang sariling tungkulin na dapat gawin tungkulin na dapat gawin
pagtupad at di-pagtupad sa pagtupad at di-pagtupad sa
Isulat ang code ng bawat tungkulin bilang kasapi ng upang mapanatili ang upang mapanatili ang
tungkulin sa panganngalaga ng tungkulin sa panganngalaga ng
kasanayan. isang komunidad; kalinisan at kaayusan ng kalinisan at kaayusan ng
kapaligiran kapaligiran
kapaligiran; kapaligiran;
II.NILALAMAN
Mga Pansariling Tungkulin sa Pangangalaga sa Kapaligiran
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31
Guro Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 4 Modyu; 4 Modyu; 4 Modyu; 4 Modyu; 4
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart
Panturo chart chart chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano ka tumutulong upang Paano ka tumutulong Paano natin Saaan natin dapat itapon nag Saaan natin dapat itapon nag
aralin at/o pagsisimula ng mapangalagaan ang mga upang mapangalagaan ang mapapangalagaan ang ating mga basura?? mga basura?
bagong aralin.(Review) puno? mga puno? likas na yaman?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpapakita ng batang Ano ang ginagawa natin sa Anu-anong likas na yaman Larawan ng sariling komunidad Larawan ng sariling komunidad
(Motivation) nagtatapon ng dumi sa mga basura natin? mayroon sa inyong
kalsada.Tama ba ang Komunidad?
ginagawa ng bata?
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento sa Pagbasa muli ng kuwento. Pabasa sa Suriin Mga Pabasa sa Suriin Mga Pagpapakita ng poster sa
halimbawa sa bagong modyul 4 pahina 9 Pansariling Tungkulin sa Pansariling Tungkulin sa pangangalaga sa kapaligiran
aralin.(Presentation) Pangangalaga sa Kapaligiran Pangangalaga sa Kapaligiran
p12 p12

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga tanong Talakayin ang binasa Talakayin ang binasa Pagtalakay sa binasa. Pangkatin ang mga bata sa lima
konsepto at paglalahad sa para sa gawain
ng bagong kasanayan kuwento
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng Gabayan ang bawat grupo kung
konsepto at paglalahad mga bata mga bata? mga bata? mga bata? slogan o pagguhit ang kanilang
ng bagong kasanayan gagawin
#2 (Guided Practice)
F. Paglinang sa Ayon sa kuwento,paano Ayon sa kuwento,paano Anu-ano ang mga tungkulin Anu-ano ang mga tungkulin Ipakita ang output ng bawat
Kabihasaan ninyo mapangangalagaan ninyo mapangangalagaan ninyo upang maging malinis ninyo upang maging malinis grupo
(Independent Practice) ang kapaligiran ninyo. ang kapaligiran ninyo ang ating paligid?. ang ating paligid?.
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Saan ninyo tinatapon ang Saan ninyo tinatapon ang Saan ninyo tinatapon ang Ano ang ginagawa natin sa mga Pagbibigay puna sa bawat grupo
pang-araw-araw na inyong mga basura? inyong mga basura? inyong mga basura? plastic at mga bote natin?
buhay (Application)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tungkulin ninyo Ano ang tungkulin ninyo Ano ang tungkulin ninyo Ano ang tungkulin ninyo upang Ano ang tungkulin ninyo upang
(Generalization) upang mapangalagaan ang upang mapangalagaan ang upang mapangalagaan ang mapangalagaan ang inyong mapangalagaan ang inyong
inyong kapaligiran. inyong kapaligiran. inyong kapaligiran? kapaligiran? kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang bilang Isulat ang Tama kung Iguhit ang kung Lagyan ng / ang bilang na Bakit dapat pangalagaan ang
(Evaluation) nagsasabi ang sariling tumtukoy sa tungkulin na tungkulin na dapat gawin nagpakita ng epekto ng di komunidad. Lagyan ng / kung tma
tungkulin bilang kasapi ng dapat gawin upang upang mapanatili ang pagtupad ng tungkulinsa at x kung mali.
isang komunidad; mapanatili ang kalinisan at kalinisan ng kapaligiran at kalinisan ng paligid at x kung ____1.para di magbara aang
1.gpagtapon ng basura sa kaayusan ng kapaligiran; at kung mali. hindi. ester o kanal
tamang basurahan M kung mali. 1.Linisan ang kapaligiran ___1 pagbaha ____2. Para hindi magkalt ang
2. paghihiwalay ng mga 1. Pagputol ng mga puno 2.pangangalaga sa mga puno ___2. Pagiging malinis ng absura
bote sa mga nabubulok 2.magsunog ng basura 3.pag recycle ng mga basura. paligid ___3, para dumaami ang
3. pagsusunog ng basura 3.iwasan ang paglabas ng 4.pagsusunog sab asura ___3.pagkalat ng mga sakit langaw .ipis at daga.
bahay sa panahon ng 5.pagtitipid ng tubig at
pandemya kuryente.

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Magdala ng gamit sa Arts Basahina ng modyul
takdang-aralin at remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
K. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE 2 Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


March 6,2023 March 7,2023 March 8,2023 March 9,2023 March 10,2023
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of wihole numbers up to 1000 including money.
B. Performance Standards Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
C. Learning Competencies/ Analyze one-step word Analyze one-step word Solve one-step word problems Solve one-step word problems Solve one-step word problems
Objectives
problems involving division of problems involving division of involving division of numbers involving division of numbers found involving division of numbers found in
numbers found in the numbers found in the found in the multiplication tables in the multiplication tables of 2, 3, the multiplication tables of 2, 3, 4, 5,
multiplication tables of 2, 3, 4, multiplication tables of 2, 3, 4, of 2, 3, 4, 5, and 10 m2nsiiic-56.1 4, 5, and 10 m2nsiiic-56.1. and 10 m2nsiiic-56.1
5, and 10 5, and 10
II. CONTENT Solving Word Problem
III. LEARNING RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 4 Modul 4 Modul 4 Modul 4 Modul 4
2. Learner’s Materials Module 4 Module 4 Module 4 Module 4 Module 4
pages

3. Text book pages      


B. Other Learning Counters flash cards Counters Pictures, chart, power Counters Pictures hart, power Counters Pictures, chart, power Counters Pictures, chart, power point
Resources
point point point
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Basic division facts Basic division facts Basic division facts Basic division facts Basic division facts
lesson or presenting the
new lesson
B. Establishing a purpose How much is your baon? Show Who are the KAB Scouts here? Do you enjoy selfie? Have you ride in multicab?
for the lesson (Motivation)
Do you share your things? If them on your desk. Who gave Are you happy to be KAB scouts? Do you print your pictures? Show a picture.
you have too much baon, do your baon to you? Do you see photo album?
you share to your classmates?
C. Presenting Examples / Read problem story Read the problem story. Read the problem story Read the problem story. Read the problem story.
instances of new lesson
Cassia has 18 pencils. She will Fifty pesos was shared equally There were 16 KAB Scouts in our Chester has 32 pictures. He placed 4 Twenty Grade 2 pupils were divided
(Presentation)
share these among her 9 to 5 children. How much will class. If they are group into four, pictures in each page of the photo equally into 2 multicabs. How many
friends ,how many pencils will each of them received? how many members in each album. How many pages did he use? Grade 2 pupils rode in each multicab?
each of them receive? group?
D. Discussing new concepts Call pupil to underline the What is asked? What is asked? What is asked? What is asked?
and practicing new skills #1
question in the problem. What are given? What are given? What are given? What are given?
(Modeling)
How many ballpen will each What operation to be used? What operation to be used? What operation to be used? What operation to be used?
friend received? What is the number sentence? What is the number sentence? What is the number sentence? What is the number sentence?
Do you have other ways of What is the answer? What is the answer? What is the answer? What is the answer?
solving the problem
E. Discussing new concepts show this illustration to guide Show the illustrations using 10- Guided Activity 2 Panuto: Basahin ang word problem. Pag-aralan ang mga sumusunod na
and practicing new skills #2
the pupils peso coin. Let the 5 pupils to Panuto: Isulat sa sagutang papel Isulat sa loob ng kahon sitwasyon. Ipakita ang
(Guided Practice)
stand in front and gave 10 pesos ang wastong sagot sa bawat ang tamang sagot. Pahina 10-11 iyong sagot sa pamamagitan ng
each. tanong. Page 8. pagbilog sa larawan. P 16

F. Developing mastery Analyze the problem Analyze the problem Let the Pagtataya 2 Panuto: Basahin ang word problem. Basahin ang bawat sitwasyon. Isulat
( Independent Practice)
One pitcher of juice can serve pupils answer Pagyamanin on Panuto: Basahin ang word Pagtambalin ang Hanay A ang tamang sagot sa patlang.
10 persons. If there are 50 page 6 of the module. problem. Isulat sa patlang ang titik sa Hanay B sa pamamagitan ng Pahina 17 ng modyul
persons, how many pitchers of ng tamang sagot sa bawat guhit. Pahina 12
juice will you prepare? numero. Page 9

G. Finding Practical The school canteen delivered Show ten pieces of 5-peso coin. Count the number of pupils inside Using their show- me card let them Using their show- me card let them
applications of concepts
soups cost P5 each. How many Let the pupils count, then ask the classroom, divine them with answer the problem to be given by answer the problem to be given by the
and skills (Application /
Valuing) pupils can buy the soup? How many pupils can receive a the right divisibility the teacher teacher
five-peso coin?
H. Making generalizations What are the steps in problem What are the steps in problem What are the steps in problem What are the steps in problem What are the steps in problem solving?
and abstractions about the
solving? solving? solving? solving?
lesson ( Generalization)
I. Evaluating Learning Analyze the problem Analyze the problem Analyze then solve. Pagtataya 2 Have the pupils answer Tayahin of the
Van Chester has 32 pictures. The average children per family Mang Rowel works 5 hours in a Panuto: Basahin ang word problem. module pages 17 -18
He placed 4 pictures in each at barangay Mali is four. If there day. If he worked 45 hours, how Hanapin sa loob ng mga
page of the photo album. How were 36 children, how many many days did he already work? hugis ang tamang sagot sa bawat
many pages did he use? families were there? tanong
J. Additional activities for Practice division facts. Practice division facts. Practice division facts Practice division facts Practice division
application or remediation
(Assignment)
V. REMARKS          

VI. REFLECTION      
A. No. of learners          
who earned 80% on
the formative
assessment
B. No. of Learners          
who require
additional activities
for remediation
C. Did the remedial          
lessons work? No.
of learners who
have caught up
with the lesson.
D. No. of learners          
who continue to
require remediation
E. Which of my          
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties          
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
G. What innovation          
or localized
materials did I
use/discover which
I wish to share with
other teachers?

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 6,2023 March 7,2023 March 8,2023 March 9,2023 March 10,2023
I.LAYUNIN Nailalarawan ang mga tauhan sa napakinggang teksto bataysa kilos, sinabi o pahayag. F2PN-IId-12.2
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga tauhan sa Nakikilala ang mga katangian ng Nailalarawan ang mga tauhan Nailalarawan ang mga tauhan Natutukoy ang katangian ng mga
Pagkatuto. Isulat ang code ng napakinggang teksto mga tauhan sa kuwento. batay sa kilos mula sa batay sa kilos mula sa tauhan ayon sa sinabi o pahayag
bawat kasanayan napakinggang teksto. napakinggang teksto

II.NILALAMAN Paglalarawan ng mga Tauhan sa Nabasa o Napakinggang Teksto

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202
Module Week4 Module Week4 Module Week4 Module Week4 Module Week4
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 4 Module Week 4 Module Week 4 Module Week 4 Module Week 4
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard ppt Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Sinu-sino ang puwedeng Sino ang batang maasahan natin Anong ugali mayroon si Tantan? Anong ugali mayroon si Tantan Anu-ano ang mga katamgian ng
nakaraangaralin at / lumabas noong may sa kuwento? mga tauhan?
pagsisimula ng bagong aralin pandemya tayo ng Covid 19?
Anu- ano ang ginagawa ninyo Tignan ang mga larawan,ano kaya Nakapagbakasyon na ba kayo sa Nakapagbakasyon na ba kayo sa Magkakaroon tayo ng maikling
B.Paghahabi sa layunin ng sa bahay? masasabi ninyo(larwang inyong kamag-anak ng wala ang inyong kamag-anak ng wala ang dula-dulaan.
aralin nagpapkita ng pag -uugali) mga magulang ninyo? mga magulang ninyo?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng Paumanhin, ‘Si Basahin uli natin ang kuwento. Basahin ang kuwentong , Ang Basahin ang kuwentong , Ang Bunutin sa kahon ang mga
halimbawa sa bagong aralin Tan-Tan, Batang Maaasahan” Bagong Tahanan ni Summer, sa Bagong Tahanan ni Summer, sa kayangian na ipapakita ng bawat
pahina 12 pahina 12? grupo
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento. Pagtalakay sa mga katangian ng Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagapngkat sa bawat bata at
konsepto at paglalahad ng mga tauhan ip[aliwanag ang paglalarawan nila
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagbasa sa Suriiin mo. Paglalarawan ng mga tauhan Paglalarawan ng mga tauhan Pagsasanay ng bawat grupo.
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa mga tauhan ng ayon sa kilos,sinabi o pahayag. ayon sa kilos,sinabi o pahayag.
bagong kasanayan #2 kuwento.

F.Paglinang sa kabihasaan Magbasa ng maiklingkuwento Ipakita ang mga nasa larawan sa Gawain 2 Gawain 3 Pagppakita ng presentasyon ng
( Leads to Formative sa DRP at ipatlakay ang mga Pagyamanin mo pahina 8. Panuto: Ilarawan ang bawat Panuto: Basahin ang bawat bawat grupo
Assessment ) tauhan Kilalanina ang katangian ng tauhan ayon sa kanilang sinabi o pangungusap. Isulat ang
bawat isa. pahayag? nawawalang letra upang mabuo
ang salitang maglalarawan sa
tauhan
G. Paglalapat ng aralin sa pang Magbigay ng tauhan sa ating Anong katangian ang pinakikita Talakayin ang sagot at itanong Talakayin ang sagot at itanong Pagtalakay sa mga nilalarawng
araw-araw na buhay Pinoy super hero na Darna. mo kung ikaw ay tumutulong kung ginagawa nila sa pang- kung ginagawa nila sa pang- katagian ayon sa kilos o
maglinis ng bahay ninyo? araw araw na buhay.? araw araw na buhay. pangyayari?
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga tauhan ay ang Matutukoy ang katangian ng mga Matutukoy ang katangian ng Matutukoy ang katangian ng Matutukoy ang katangian ng mga
gumaganap sa kuwento. tauhan ayon sa kanilang kilos o mga tauhan ayon sa kanilang mga tauhan ayon sa kanilang tauhan ayon sa kanilang kilos o
pahayag. kilos o pahayag. kilos o pahayag. pahayag.
Pagtataya ng Aralin Basahin ang kuwento sa Hanapin sa ibaba ang katangian Panuto: Kulayan ng dilaw ang Panuto: Ilarawan ang mga Tukuyin ang katangian ng tauhan
modyul Ang Bagong Tahnan ng bata sa bawat pangungusap. kahon na naglalarawan sa tauhan batay sa kanilang kilos, sa bawat sitwasyon. Isulat ang
ni Summer pahina 12. Isulat 1. batang gumagamit ng po at tauhan batay sa kaniyang sinabi o pahayag. Isulat ang letra ng tamang sagot sa
ang mga tauhan opo pahayag. iyong sagot sa sagutang papel. sagutang papelP 14 ng modyul
1. 2. batang nag-aaral Mabuti 1. Maaga pa lamang ay 1. Isinasauli ni Norie ang sukli sa
2.. 3.batang naghuhugas ng mga gumigising na si Summer upang kaniyang ina.
pinggan tumulong sa mga gawaing- a. maingat b. masikap c. matapat
4. batang maraming kaibigan bahay. 2. Nagpapaalam si Jepoy sa
5.batang sumusunod s autos ng _____________________ kaniyang ama tuwing siya ay aalis
magulang Bilang 1-5 pahina 13 ng modyul ng bahay.
Masunurin,matiyaga,masipag,mg a. magalangb. Masinop c.
aalang,matiyaga matiyaga
Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Magbasa ng mga kuwento..
takdang- aralin at remediation modyul. modyul. modyul. modyul..
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2
Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
GRADE2 Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 6,2023 March 7,2023 March 8,2023 March 9,2023 March 10,023
I. LAYUNIN Identify and use action words in simple tenses (Present,past,future)with the help of time signals MT2C-III-c-2.3.2
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pandiwa na Nakikilala ang time signal na Natutukoy ang mga pandiwa na Nasusulat ang mga pandiwa sa Nakakasulat ng pangungusap sa
Pagkatuto. Isulat ang code ng sa aspektong magaganap sa aspektong magaganap sa aspektong magaganap aspektong magaganap aspektong magaganap
bawat kasanayan

II. NILALAMAN Pagtukoy at Paggamit ngSalitang Kilos sa Payak naAspekto

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
Pang Mag-aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na nagsasabi Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na may kilos? Pag-awit ng awit na may kilos
at / o pagsisimula ng bagong ng signal.
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Ipapakita ang larawan sa Kailan tayo gumamagawa ng Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang kilos Ano ang ginawa ninyo kaninang
aralin paghina 3 ng modyul. Ano-ano parol? Ng mga puso? umaga?
ang ginagawa ng mga tao sa
larawan?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento Anu-ano ang gagawin ninyo Basahiin ang sitwasyong naganap Pagbasa ng mga pandiwang Pagbasa ng mga pangungusap na
halimbawa sa bagong aralin sa susunod ninyong kaarwan? na sa tsart. pangnagdaan sa tsart. . nasa aspektong magaganap .
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Itala sa pisara ang mga Hanapin ang mga pandiwa mula Paghati sa bat ng 5 grupo. Pumil ng Suriin ang bawat pangungusap.
konsepto at paglalahad ng sagotng bata na n aspektong sa tsart. leader.Bigyan ng pandiwa bawat isa
bagong kasanayan #1 magaganap 1. awit 2. Basa 3. Luto 4. Kain 5.dilig
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pandiwang Paftalkay sa time signal ng Bilugan ang pandiwa sa Pumili ng 5 miyembro bawat grupo Pagdikta ng mga pandiwang
konsepto at paglalahad ng ginamit sa kuwento.Talakayin pandiwang nasa aspektong pangungusap. at ipasulat ang nabunot sa aspektong magaganap gamit ang
bagong kasanayan #2 ang aspekto ng pandiwa magaganap 1. Magtatanim nag mga bata, aspektong magaganap whiteboard ng mga bata.
2. Magluto si nanay ng masarap
na adobo.
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa
halimbawa

G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang gagawin ninyo Ano ang gagawin ninyo upang Anu-ano ang gagawin ninyo Anu-ano ang gagawin ninyo Anu-ano ang gagawin ninyo
pang araw-araw na buhay mammayang gabi? bumilis ang pagbasa? mamayang uwian?. mamayang uwian?. mamayang uwian?.
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang pandiwa na sa Ano ang pandiwa na sa Ano ang pandiwa na sa Ano ang pandiwa na sa aspektong Ano ang pandiwa na sa aspektong
aspektong magaganap? aspektong magaganap aspektong magaganap magaganap magaganap
I.Pagtataya ng Aralin Sa loob ng kahon bilugan ang Bilugan ang singnal ng Ano Kahunan ang pandiwang nasa Panuto: Isulat ang pandiwa sa Gamitin sa pangungusap ang mga
pandiwang nasa aspektong ang pandiwa na sa aspektong aspektong magaganap. aspektong magaganap. pandiwa sa ibaba,
magaganap magaganap. 1, magbasa magbabasa nagbasa (magbasa)1. ______________kami 1. magsusulatt
Mag-aaral nag-aral magsusulat 1. Bukas ,ako ay maglalaba. 2. sumakit sasakit sumasaki ng aklat mamayang hapon. 2. magbabasa
magbabasa nagdilig , kakain 2. Magsusulat ako 3. aakyat umakyat umaakyat (umalis) 2. ______________ang mga 3. magluluto
mamamyang gabi. bisita pagkataposng programa. 4. maglalaro
3. Sa susunod na buwan kami Pahian 9 ng modyul 5.aawit
ay aalis. .
J.Karagdagang Gawain para Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng pandiwa Sumulat ng 5 halimbawa ng
sa takdang- aralin at pandiwa sa magaganap pandiwa sa magaganap pandiwa sa magaganap sa magaganap pandiwa sa magaganap
remediation
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos ?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2


GRADE 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: MAPEH (HEALTH)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: March 6-10,2023 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 62023 March 7,2023 March 7,2023 March 7,2023 March 7,2023
I.LAYUNIN Describes healthy habits of the family 2FH-IIIa
A.Pamantayang Demonstrates understanding of healthy family habits and practices
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Consistently adopts healthy family
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Nasasabi ang mga gawaing Natutukoy ang mga gawaing Nailalarwan ang mga Naiguguhit nag mga pagkaing Natutukoy sa ribriks ang mga
Pagkatuto. Isulat ang code nagpapalusog sa pamilya. pangka;lusugan ng pamilya. gawaingpangkalusugan gamit ang nakakatulong upang maging ginagawa upang magkaroon ng
ng bawat kasanayan graphic organizer malusog ang katawan mal;usog na pamilya
II.NILALAMAN Ang Pamilyang Malusog ay Pamilyang Masaya

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Guro
2.Mga pahina sa Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt
Panturo
IV: PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Anu-ano ang ginagawa natin Anu-ano ang ginagawa natin upang Pag awit ng tema ng Buwan Pag awit ng tema ng Buwan ng Pag awit ng tema ng Buwan ng
nakaraangaralin at / o upang hindi tayo mahawa ng hindi tayo mahawa ng covid 19? ng Nutrisyon. Nutrisyon Nutrisyon
pagsisimula ng bagong aralin covid 19?
B.Paghahabi sa layunin ng Kayamanan ba ang pagiging Kayamanan ba ang pagiging malusog? Pagtatanong tungkol sa Pagtatanong tungkol sa awit. Pagtatanong tungkol sa awit.
aralin malusog? awit.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento Kalusugan Pagbasa ng kuwento Ang Masayang Pagbasa ng maikling balita Pagbasa ng maikling balita Pagbasa ng maikling balita buwan
halimbawa sa bagong Ko, Kayamanan Ko!2. Pamilya Ni Pedro buwan ng Nutrisyon na nasa buwan ng Nutrisyon na nasa ng Nutrisyon na nasa module page
aralin module page 12 module page 12 12

D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Paano tayo magiging malusog Paano tayo magiging malusog ayon sa Pagtalakay sa suriin Pagtalakay sa suriin Pagtalakay sa suriin
konsepto at paglalahad ng ayon sa tula? tula?
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa kabihasaan Anu-ano ang dapat nating gawin Anu-ano ang dapat nating gawin Anu-ano ang dapat nating Anu-ano ang dapat nating gawin Anu-ano ang dapat nating gawin
( Leads to Formative upang lumusog? upang lumusog? gawin upang lumusog? upang lumusog? upang lumusog?
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa Sa inyong tahahan ano ang Sa inyong tahahan ano ang ginagawa Hanapin sa hanay B ang mga Panuto: Piliin sa sa loob ng kahon Panuto: Tukuyin kung ang mga
pang araw-araw na buhay ginagawa ninyo upang maging ninyo upang maging malusog? larawang tinutukoy ng mga ang nawawalang salita upang pangungusap ay nagpapakita ng
malusog? pahayag sa hanay A page 16 mabuo ang pangungusap. Isulat mga gawaing pangkalusugan. Iguhit
ang sagot sa sagutang papel. ang kung oo at kung hindi sa iyong
Page 15 sagutang papel. Pgae 13
H.Paglalahat ng Aralin Ang mga gawaing pangkalusugan ng Ang mga gawaing pangkalusugan ng isang Ang mga gawaing Ang mga gawaing pangkalusugan ng Ang mga gawaing pangkalusugan ng
isang pamilya ay ang pagkain ng pamilya ay ang pagkain ng masustansyang pangkalusugan ng isang isang pamilya ay ang pagkain ng isang pamilya ay ang pagkain ng
masustansyang pagkain, pag- pagkain, pag-eehersisyo, at regular na pamilya ay ang pagkain ng masustansyang pagkain, pag- masustansyang pagkain, pag-
eehersisyo, at regular na pagpunta pagpunta sa doktor at dentista. masustansyang pagkain, pag- eehersisyo, at regular na pagpunta sa eehersisyo, at regular na pagpunta sa
sa doktor at dentista. eehersisyo, at regular na doktor at dentista. doktor at dentista.
pagpunta sa doktor at dentista.
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Iguhit ang masayang mukha Panuto: Iguhit ang masayang mukha sa Panuto: Gamit ang graphic Panuto: Iguhit ang mga pagkain na Panuto: Markahan ng 1-3 ayon sa iyong
sa kahon kung ito ay ginagawa kahon kung ito ay ginagawa upang organizer, ibigay ang mga masustansya at nakakabuti sa iyong pagsasagawa. Gawin ito sa iyong
upang mapanatili ang kalusugan ng mapanatili ang kalusugan ng inyong hinihinging impormasyon sa kalusugan pahina 6 ng modyul. sagutang papel
inyong pamilya, at malungkot na pamilya, at malungkot na mukha naman pamamagitan ng pagbuo ng 3- Naisagawa
mukha naman kung hindi. P6-7 ng kung hindi. P6-7 ng modyul mga salita. Pahina y ng 2- Di-gaanong naisagawa
modyul modyula. 1- Di-naisagawa pahina 9,
J.Karagdagang Gawain para Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Dalin ang gamit sa arts Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
I. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like