You are on page 1of 22

WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES

Maria Aurora, Aurora 3202


College of Education

School: Grade Level: 2-DAISY


GRADE 2 Teacher: KING NORMEL N. PALADO II Learning Area: ESP 2
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng paran ng pagpapasalamat sa anumang karapatang tinatamasa. EsP2PPP- IIIa b-6
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan at
Pangnilalaman kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naapagnini;playan ang
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasasabi ang mga
Nasasabi ang mga karapatan Natutukoy ang mga Nasusuri ang sarili sa mga karapatang
karapatan dapat tamasahin
ng nga bata sa awit. karapatan ng mga bata . tamasang nakakamit. tinatamasa at di tinatamsa
ng isang abta.
ng mga bata.
II. NILALAMAN Aralin 1
Karapatan Mo, Karapatan Ko
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
TG 65 TG 65 TG 65 TG 66 TG 66
2.Mga pahina sa Kagamitang LM p 156-157 LM p 158-160 LM p 161-162 LM 0 163 LM p 164
Pang-mag-aaral ALAMIN NATIN ISAISIP NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,)
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Sino ang nagbigay ng pangalan Anu-ano ang karapatan natin Sino ang bata natin sa kuwento Paawit muli ang “Bawat Bata” Anu-anong karapatan ang
aralin at/o pagsisimula ng mo? ayon sa awit kahapon? kahapon? naibibigay sa iyo?
bagong aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng Pakikinig sa awit ng Bawat Bata Nakakita na ba kayo ng batang Naibigay baa ng mga karapatan Naubiibigay ba nag bawat Pabasa ulit ang graph na
aralin (Motivation) kasing idad ninyo na hindi ni Moy? karapatan ninyo na nasa awit? sinagutan ng bata kahapon.
pumapasok sa paaralan?
C. Pag-uugnay ng mga Gabayan ang mga bata sa pag- Basahin ang kuwento ni Moy. Tignan ang larawan.Tukuyin Alamin kung ano ang antas ng I[agawa ang sinasabi sa
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

halimbawa sa bagong aralin. analisa ng mga titik at Gumamit ng larawan o video ang nagpapakita ng karapatan pagtamasa ng mga bata ng Isabuhay Natin p 66
(Presentation) kahulugan ng awit presentation sa pagkukuwento. kanilang karapatan?
D. Pagtalakay ng bagong Anu-ano ang karapatan ng bata Pagsagot sa mga tanong sa Hayaang sutiin ng mga bata ang Talakayin ang mga sagot mg Pagtalakay sa sagot ng mga
konsepto at paglalahad ng ayon sa awit? kuwento? mga karapatan ng bata na mga bata. bata.
bagong kasanayan maaaring ibigay ng mag-anak.
#1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot ng mga Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng Pasagutan ang Pagyamanin Pasagutan ang Pamatnubay na
konsepto at paglalahad ng bata. mga bata. mga bata. Gawain 1 ng module Gawain 2
bagong kasanayan #2 .. pahina 10 ng modyul
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng karapatan mo Anu-ano ang karapatang Magbigay ng sitwasyon ng mga Magbigay ng sitwasyon ng mga Magbigay ng sitwasyon ng
(Independent Practice) kagaya ng nasa awit nawawala kay Moy? karapatan ng bata. karapatan ng bata. mga karapatan ng bata.
Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang kauna-unahang Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan ang
araw-araw na buhay karapatan mo na binigay sa iyo” naibibigay sa iyo?. naibibigay sa iyo?. naibibigay sa iyo?. naibibigay sa iyo?.
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang karapatan mo? Anu-anong mga karapatan ang Anu-anong mga karapatan ang Anu-anong mga karapatan ang Anu-anong mga karapatan
(Generalization) dapat ibigay sa batang tulad dapat ibigay sa batang tulad dapat ibigay sa batang tulad ang dapat ibigay sa batang
ninyo? ninyo? ninyo? tulad ninyo?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung ang karaaptan Anu-anong karapatan ang hindi Pagtambalin ang mga karapatan Pasagutan sa kuwaderno ang Anong karapatan ang
(Evaluation) ng bata ay tinutukoy sa awit at x binigay kay Moy? Lagyan ng ng bata sa mgalarawang nasa graph sa pahina 164 ng aklat. ipinagpapasalamat sa
kung wala sa awit bilog ang bilang. kanan. Isulat ang letra ng Suriin ang iyong sarili. Alin sa bawat bilang Tayahin
1. karapatang mabuhay 1. Edukasyon tamang sagot sa sumusunod na pahina 10 ng modyul.
2.karapatang maglaro 2.mag-aral kuwadernoGawain 1 p 161 karapatan ang tinatamasa mo
3.karapatang may pnagalan 3.maglao ngayon?

J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng larawan na Magdala ng larawan na Basahin ang Ating Tandaan Basahin ang Ating Tandaan Pag-aralan ang GIntong Aral
takdang-aralin at nagpapakita ng karapatan ng nagpapakita ng karapatan ng
remediation isang bata isang bata.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

K. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE


WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

School: Grade Level: 2-DAISY


GRADE 2 Teacher: KING NORMEL N. PALADO II Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I. OBJECTIVE Using Clues to Answer Questions, Clarify Understanding and Justify Predictions Before, During and After Reading
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Identifying the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-2.4
Write the l-code for each.

II.CONTENT Note details before, during and Predict outcomes using Predict outcomes using clues Predict from the given Draw two possible outcomes
Subject Matter after reading activities pictures situation based on the given story
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages MELC Guide Q3 Module1 MELC Guide Q3 Module1 MELC Guide Q3 Module1 MELC Guide Q3 Module1 MELC Guide Q3 Module1
2. Learner’s Material Q3 Module 1 Q3 Module 1 Q3 Module 1 Q3 Module 1 Q3 Module 1
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
LR portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop
clips video clips video clips video clips video clips
III.PROCEDURE
Review
A. Establishing the Singing a song about noting Look outside. What is our Show picture yesterday and let Show pictures and tell what Do you have vegetable garden
purpose for the lesson detail weather today? the pupils to predict happen first at home?
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

B. Presenting Ask question start with who, Show pictures for predicting Read 2-3 sentences. Let them read situation What are the vegetables you
example/instances of the what, where and when? plant?
new lesson

C. Discussing new concepts Discuss the noting details Discuss predicting outcome Use situation on page 9 to Ask question about the Read Vegetable Garden page
and practicing new skill #1 question on pages 7-8 of the using pictures on pages 8and clearly discuss the topic situation? 21
module 9 of module
D. Discussing new Read the The Farmer and the Show more picture to Let pupil read some situation Guide them to give prediction Answer questions from the
concepts and Seed p 8. practice pupils giving then using clues let them using the situation story
practicing new skill #2 prediction predict
E. Developing Mastery (Lead Answer question from the story. Discuss pupil’s answer. Discuss their answers Discuss their answer Answer the activity page 21
to Formative Assessment)
F. Finding practical application Answer wh - question. Give personal experience of Give personal experience of Give personal experience of Give personal experience of the
of concepts and skill in daily the pupils in predicting the pupils in predicting the pupils in predicting pupils in predicting
G. living
Generalization What are question for noting We use picture to predict We use clues to predict We use situation to predict We can draw possible outcomes
details? easily. answer answer based on the story

H. Evaluating Learning What I Can Do p, 25 Directions: Directions: Look at the Guided Activity 2 Directions: Read each Directions: Draw two possible
Look at the pictures and answer pictures. Predict what will Directions: Read the given situation. Predict what will outcomes based on thegiven
the questions. happen next to the following situations. What do you think happennext. story. Page 22
Write your answer on a sheet of situations. Guided Activity 1 will happen next?
paper.
I. Additional activities for Practice Reading your module, Practice Reading your Practice Reading your module Practice Reading your module Study to read at home
application /Remediation module

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

F.What difficulty did I encounter which


my principal and supervisor help me
solve?

Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE


WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

School: Grade Level: 2-DAISY


GRADES 2 Teacher: KING NORMEL N. PALADO II Learning Area: AP 2
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I.LAYUNIN Natatalakay ang mgapakinabang na naibibigay ng kapaligiran sa komunidad AP2PSKIIIa-1
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi ang mga Natutukoy ang kapakinabangan Naiguguhit ang mga
Nasasabi ang mga mga Natutukoy ang mga nakukuha
Isulat ang code ng bawat kasanayan. lapakinabangan sa anyong nakukuha sa anyong tubig at kaakinabangang nakukuha sa
pakinabang sa anyong lupa sa sa sarling komunidad
tubig anyong lupa komunidad
II.NILALAMAN
Mga Pakinabang na Naibibigay Mga Pakinabang Naibibigay Mga Pakinabang na Naibibigay Mga Pakinabang na Mga Pakinabang na Naibibigay
ng Kapaligiran sa Komunidad ng Kapaligiran sa Komunidad ng Kapaligiran sa Komunidad Naibibigay ng Kapaligiran sa Komunidad
ng Kapaligiran sa Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 1 Modyu; 1 Modyu; 1 Modyu; 1 Modyu; 1
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang pinkamataasundok sa Ano ang yamang lupa? Ano ang yamang lupa?tubig? Ano ang yamng lupa/ yamang Ano ang yamng lupa/ yamang
at/o pagsisimula ng bagong Pilipinas? tubig? tubig?
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga larawang ng anyong lupa Mga larawab ng anyong tubig? Magbigay ng halimbawa ng Larawan ng sariling Larawan ng sariling
(Motivation) anyong tubig?lua? komunidad komunidad

C. Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng ppt sa mga Pagpapakita ng ppt sa mga Awitin ang Likas na yaman Pagtalalakay sa mga yamang Pagpapaankta ng mga bata.
halimbawa sa bagong aralin. yamang lupa na nasa modyul 6 yamang lupa na nasa modyul pahina 3 lupa at yamangtubig sa
(Presentation) pahina 8-9 sariling komunidad
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga nakukuha Talakayin ang mga nakukuha Ano-ano ang mga halimbawa ng Anu-ano nag nakukuha nating Paguhit ng yamang liaks na
konsepto at paglalahad ng sa kabundukan,kapatagan sa ilog,dagat at dalampasigan likas na yaman ang binanggit sa likas na yaman sa aing kanilang mabubunot
bagong kasanayan awit? komunidad?
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang yamang lupa sa Talakayin ang mga yamang Talakyin ang mga nakukuha sa Magpakita ng larawana t Ipakita ng bawat grupo ang
konsepto at paglalahad ng bawat anyong lupa tubig sa yamang lupa.. anyong lupa at anyong tubig. hanapin ang mga yamng lupa kanialng mga gawa.
bagong kasanayan #2 at yamang tubig ng
(Guided Practice) komunidad
F. Paglinang sa Kabihasaan Anu-ano ang mga yamang lupa Anu-ano ang mga yamang Anu-ano ang mga yamang tubig Anu- ano ang yamang likas ng Anu- ano ang yamang likas ng
(Independent Practice) na nakukuhanan natin ng ltubigna nakukuhanan natin at yamang lupa? ating komunidad? ating komunidad?
(Tungo sa Formative Assessment) anyong lupa? anyong tubig?
G. Paglalapat ng aralin sa Anong anyong lupa mayroon Anong anyong tubig mayroon Anu-anong anyong lupa at Ipasulat sa pisara ang likas na Pagappahula sa likas na yaman
pang-araw-araw na buhay ang ating komunida ? Ano ang ang ating komunida ? Ano ang anyong tubig mayroon anga ting yaman ng komunidad sa pamamgitan ng pantomine
(Application) nakukuha dito? nakukuha dito? komunidad/
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang yamang lupa? Ano ang yamng tubig Ano ang pagkakiba ng yamang Ano ang likas na yaman? Ano ang likas na yaman?
(Generalization) lupa at yamang tubig?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng bilog ang mga Magbigay ng 5 halimbawa ng Panuto: Isulat sa patlang ang YL Magbigay ng 5 likasna yaman Gumuhit sa notebook ng isang
(Evaluation) yamang lupa yamang tubig kung ang tinutukoy ay Yamang ng sariling komunidad. yamang lupa at isang yamang
Ginto,palay,prutas isda gamot Lupa at YT kung Yamang tubig
Tubig.
1. gulay 2. Ginto 3. perlas
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang mga nakukuha sa anyong Gumuhit ng yamnag tubig Gumuhit ng yamang luap at yamang Humanap ng likas na yaman at idiikit Basahina ng modyul
takdang-aralin at remediation lupa tubig sa komunidad
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
K. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE


WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

School: Grade Level: 2-DAISY


Teacher: KING NORMEL N. PALADO II Learning Area: MATH 2
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE 2 Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I. OBJECTIVES Counts groups of equal quantity using concrete objects up to 50 and writes an equivalent expression. M1NSIIIa-37
A. Content Standards Demonstrates understanding of fractions ½ and ¼.

B. Performance Standards Recognize, represent, and compare fractions ½ and 1/4 in various forms and contexts.
C. Learning Competencies/ Counts groups of equal quantity visualizes, represents, and visualizes, represents, and separates Identifies an equivalent Writes an equivalent
Objectives
using concrete objects up to 50 separates objects into objects into expression. e.g. 2 groups of 5 expression.
groups of equal quantity using groups of equal quantity using
pictures number lines
II. CONTENT Pagpapakita at Paglalarawan ng Division at Pagsulat ng Related Equation
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 1 TG page 85 TG page 88 TG page 88 TG page 81
2. Learner’s Materials Module 1 Mathematics 2page 54-55 Mathematics 2 pages 56-58 Mathematics 2 pages 56-58 Mathematics 2 pages 52-54
pages
Module 7 Module 7 Module 7 Module 7
3. Text book pages      
B. Other Learning Counters flash cards Pictures, chart, powerpoint Pictures,chart,powerpoint Pictures,chart,powerpoint Pictures,chart,powerpoint
Resources

IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Basic subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts
lesson or presenting the new
lesson
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

B. Establishing a purpose Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and
for the lesson (Motivation)
Counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and and 10’s. 10’s. 10’s. 10’s.
10
C. Presenting Examples / Let them put on their counters Show pictures/illustration Present situation Present illustration to find out Let the pupil read situation/ Then
instances of new lesson
on the desk grouping using repeated subtraction guide the pupils in giving
(Presentation)
expressions.
D. Discussing new concepts Call some pupils to count their Guide the pupils to count the Guide the pupils to group the object Discuss the lesson in the module Givethe situation to identify the
and practicing new skills #1
counters objects inside the box then let using number lines page 5 equivalent expressions
(Modeling)
them group object in 2’s 3’s 4’ 5’
and 10’s.

E. Discussing new concepts Guide the pupils in grouping Have the pupils group the object Have the pupils make jump in the Asking question about discussion Contest on the board on writing
and practicing new skills #2
their counters into 2’s 3’s 4’ 5’ in the chart number line written on the chart expressions
(Guided Practice)
and 10

F. Developing mastery Group pupils into five then let Answer Pagyamanin Pamtnubay Answer Pang-isahang Gawain 1 on Pamatnubay na Gawain 2 Pagtataya 2 page 13
( Independent Practice)
them group their counters as na Gawain 1 ng modyul page 10 of the module Alamin ang Gamit ang repeated subtraction ay Itambal ang sumusunod na
what the teacher shows in the Grouping objects sagot sa division o paghahati sa ipakita ang division sa bawat bilang. sitwasyon sa Hanay A sa kaugnay
card bawat aytem sa pamamagitan ng na division equation nito sa
jumps on the number line. Hanay B.
G. Finding Practical Contest to group their counters The teacher shows illustration Call to pupils to make jump in the Show their answers on the board. Show their answers on the boaard
applications of concepts and
and let the pupils tell how many numberline wriiten on board
skills (Application /
Valuing) groups as stated by the teacher

H. Making generalizations Counters help to group objects Using pictures helps to group Using number lines helps to find Repeated addition helps to find out Writing expressions use to find
and abstractions about the
easily objects the number o groups of object the number of groupings. grouping in problem siuation.
lesson ( Generalization)

I. Evaluating Learning Ask pupils to get 30 counters Group the pictures inside the box Pagtataya 1 Pagtataya 2 Isulat ang kaugnay na division
then let them show groups of into 2’s 3’s 4’ 5’ and 10 Pag-aralan ang sumusunod na mga Punan ang nawawalang repeated equation para sa bawat sitwasyon.
2’s 3’s 4’ 5’ and 10 number line. Isulat ang kaugnay na subtraction equation upang maipakita 1. Ibinahagi sa 10 pamilya ang 70
division equation nito sa kahon. ang division. Sa loob ng kahon isulat kilo ng bigas.p 16
ang kaugnay na division equation.
Page 9
J. Additional activities for Practice skip counting. Practice skip counting. Practice skip counting. Practice skip counting. Practice skip counting.
application or remediation
(Assignment)
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

V. REMARKS          

VI. REFLECTION      
A. No. of learners          
who earned 80% on
the formative
assessment
B. No. of Learners          
who require
additional activities
for remediation
C. Did the remedial          
lessons work? No.
of learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners          
who continue to
require remediation
E. Which of my          
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties          
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
G. What innovation          
or localized
materials did I
use/discover which I
wish to share with
other teachers?
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE

School: Grade Level: 2-DAISY


GRADES 2 Teacher: KING NORMEL N.PALADO II Learning Area: FILIPINO 2
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I.LAYUNIN Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng tao, lugar, hayop, bagay at pangyayari F2WG-Ic-e-2
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Nasasabi ang kung ano ang Natutukoy ang pangalang ginamit Nakikilala ang pambalana at Natutukoyang mga pantangi at Nagagamit ang pangalan nang
Pagkatuto. Isulat ang code ng pangaalan. sa kuwento pantanging ngalang ng pambalanan pangalan wato sa pangungusap.
bawat kasanayan tao ,lugar,at bagay

II.NILALAMAN Paggamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng tao, lugar, hayop, bagay at pangyayari

III.KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide
Module Week1 Module Week1 Module Week1 Module Week1 Module Week1
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Magpakita ng mga Sino ang may kakarawan sa Ano ang pangngalan? Ano ang pantangi at pambalanang Ano ang pangngalan?
nakaraangaralin at / larawan,ipasabi kung ano ang kuwnto natin kahapon? pangngalan? Ano ang dalawang uri ng
pagsisimula ng bagong aralin mga ito pangngalan?
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

Nakapunta na ba kayo ng Anu-ano ang kanyang mga handa? Magbigay ng halimbawa ng Pagbasa sa plaskard ng mga Pagbasa sa plaskard ng mga
B.Paghahabi sa layunin ng birthday party? ngalan ng tao,bagay ,lugar o pangngalan. pangngalan.
aralin pangyayari.
C.Pag-uugnay ng mga Ano ag mararamdaman mo Basahin mula ang kuento. Pagbasa sa modyul p 9 Pagbasa ng maikling kuwento Pagbasa ng mga panungusap
halimbawa sa bagong aralin kung kaarwan mo na? na may panggalan.

D.Pagtalakay ng bagong Pagbasa Masayang Bahagi ng Pagbasa ang mga salitang nasa Pagtalaky sa pantangi at Pagtalakay sa binasa Tukuyin anguri ng
konsepto at paglalahad ng Aking Buhay pahina 5 ng kuwento.Ipaliwanag na ito ay pambalanang naglan. pangngalang ginamit.
bagong kasanayan #1 modyul panggalan.
E.Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng mga pangungusap na Magbigay ng bawat uri at Sipiin ang pangngalang ginamit Pagdikta ng pangungusp sa
konsepto at paglalahad ng Pagsagot sa mga tanong may nakasalungguhit na pangalan talakayin kung anoung uri at at ipatukoy kung pantangi o mga bata sa pa contest sa
bagong kasanayan #2 tungkol sa kuwento. bawat bilang. bantas n adapt gamitin pamblana. pisara.

F.Paglinang sa kabihasaan Anu-anon pangalan ng Ipabasa ng mga pangalan s Magplaskard ng pangungusap at Magbibigay ang guro ng pantangi Magdikta sa mga bata gamit
( Leads to Formative tao ,bagay o lugar ang aplaskard ,ipasabi kung pambalana ipatukoy kung anong ui ito. at hayayng ibigay ng mga bata ang noybuk
Assessment ) binanggit sa kuwentoi? o pantangi. ang pmabalana nito
Itala sa pisara ang sagot ng
mga bata.

G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang paborito mong Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng halimbawa ng Gamit ang show-me card Gamit ang show-me card
pang araw-araw na buhay cake.Isulat angngalan. panggalang makikita sa loob ng pambalana at pantangi makokita ipatukoy kung pambalana o sumulat ng pangungusap na
silid-ralan. sa loob ng bag . pantangi ang mga salitang nasa may pangngalan.
plaskard ng guro.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pangalan? Ano ang pangngalan? Ano ang dalwang uri ng Ano ang dalwang uri ng Ano ang dapat tandan sa
pangangalan? pangangalan? pagsult ng pangungusap?
Pagtataya ng Aralin Bilugan ang lath ng pangalan Tukuyin ang pangalan sa bawat Gawain 2 Basahin ang pangungusap at Gawain 3
sa kahon pangungusap[. Isulat ito sa inyong Panuto: Tukuyin kung ang bilugan ang pangngalan at Panuto: Sumulat ng maikling
notebook. nakakahong pangngalan ay tukuyin kung pantangi o pangungusap gamit ang
Aso lapis Bulacan takbo
maganda bata 1. Kanino ang halaman sa hardin. pantangi o pambalana. Isulat ang pambalana. sumusunod na pangngalan.
2,.Ang aming paaralan ay malinis3. iyong sagot sa sagutang papel 1. Si Elean ay maganda. 1. paaralan - _
Masarap ang pagkaing nakhain pahina 10 ng modyul 2. Ang lamesa ay malinis. 2. Pedro -
3,. Sa gGuiguinto ako nakatira, 3. bulaklak

Karagdagang Gawain para sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Sumulat ng tig 3 pambalana at Sumulat ng tig 3 pambalana at Sumulat ng pangungusap na
takdang- aralin at remediation modyul. modyul bilang pagsasanay pantanging ngalan ng tao,bagay at pantanging ngalan ng tao,bagay at may pangngalan at
lugar lugar salungguhitan ito
MGA TALA
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE


WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

School: Grade Level: 2-DAISY


DAILY LESSON LOG Teacher: KING NORMEL N. PALADO II Learning Area: MTB 2
GRADE 2 Teaching Dates and
Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I. LAYUNIN Write short na]rarative paragraphs that include elements of setting, characters,,and plot MT2C-III-i2.3
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabuly and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Pagganap Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Nasasabi kung ano ang mga Natutukoy ang mga sangkap o Natutukoy ang mga sangkap o Naiaayos ng maikling kuwento na Nakasusulat ng maikling kuwento
Pagkatuto. Isulat ang code elemento ng kuwento elemento ng isang maikling elemento ng isang maikling may tagpuan, mga tauhan at na may tagpuan, mga tauhan at
ng bawat kasanayan kuwento; at (MT2LC-IIa-b-4.5) kuwento; at (MT2LC-IIa-b-4.5) mahahalagang pangyayari. mahahalagang pangyayari.
(MT2C-IIIa-i-2.3)
II. NILALAMAN Pagsulat ng Maikling Kuwento na may Tagpuan, mga Tauhan at Mahahalagang Pangyayari MT2C-III-

III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1
Guro
2.Mga pahina sa Module 1/DRP Module 1 Module 1 Module 1 Module 1
Kagamitang Pang Mag-
aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Sino ang paborito ninyong tauhan Ano ang 3 elemento ng Ano ang 3 elemento ng Ano ang 3 elemento ng kuwento? Ano ang tawag natin sa sumulat
nakaraangaralin at / o sa inyong pinanonood? kuwento? kuwento? ng kuwento sa pinag=aralan natin
pagsisimula ng bagong sa English?
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Anong kuwento ang pinakagusto Anonng kuwentong bayan ang Anu-ano ang kuwentong bayan Alam ninyo ang kuwntong si Gusto ninyo bang maging writer?
aralin gusto ninyo? alam ninyo? ang alam ninyo? Lanngam at Tipaklong?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling kuwentoosa Gusto ninyo bang manood tayo Magbasa ng kuwento sa DRP Panonood sa video. Igrupo ang mga bata sa lima
halimbawa sa bagong DRP ayon sa kakayahan ng mga ng kuwentong bayan sa tv? ayon sa kakayahan ng mga bata. upang makabuo ng kuwento.
aralin bata.

D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwet0o Pagtalakay sa pinanood sa tv. Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa pinanonod Ganyakin ang mga bata sa pagbuo
konsepto at paglalahad ng ng sarili nilang kuwento
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga element ng Pag tukoy kungsaan ang Pagtukoy sa elemento ng Pagtukoy sa elemento ng kuwento Ipasulat ang story map ng
konsepto at paglalahad ng kuwento. tagpuan,mga tauhan at kuwento kanilang kuwento
bagong kasanayan #2 napanood na kuentong bayan.
F.Paglinang sa kabihasaan Anu-ano ang elemento ng Anu-ano ang elemento ng Anu-ano ang elemento ng Anu-ano ang elemento ng kuwento?, Anu-ano ang elemento ng
( Leads to Formative kuwento? kuwento? kuwento? kuwento?,
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa Sino ang mga tauhan sa bahay Magbigay ng pangyayari Magbigay ng pangyayari bago Magbigay ng pangyayari sa gabi sa Pag uulat ng bawat grupo
pang araw-araw na buhay ninyo? habang papapsok kayo. kayo matulog inyong tahanan
H.Paglalahat ng Aralin Tagpuan,tauhan at pangyayari ang Tagpuan,tauhan at pangyayari Tagpuan,tauhan at pangyayari Tagpuan,tauhan at pangyayari ang Tagpuan,tauhan at pangyayari
mga element ng kuwento. ang mga element ng kuwento. ang mga element ng kuwento. mga element ng kuwento ang mga element ng kuwento
I.Pagtataya ng Aralin Ibigay ang 3 elemento ng Pang-isahang Gawain 1 Pang-isahang Pagsusulit Panuto: Basahin ang kuwento. Sumulat ng maikling kuwento na
kuwento(pagsusulit na pasalita) Panuto: Mula sa maikling Panuto: Basahin ang mga salita Sagutan ang Story Mappahina 11 ng binunuo ng 3-5 pangungusapp
kuwentong “Ang Misa”, isulat sa loob ng kahon. Isulat ito sa modyul
ang letra ng angkop na elemento tamang pangkat o elementong
o sangkap ng maikling kuwento kinabibilangan nito.pahina 9 ng
sa larawan.p7 modyul
J.Karagdagang Gawain Magbasa ng paborito ninyong Magbasa ng paborito ninyong Magbasa ng paborito ninyong Magbasa ng paborito ninyong Magbasa ng paborito ninyong
para sa takdang- aralin at kuwentong bayan kuwentong bayan kuwentong bayan kuwentong bayan kuwentong bayan
remediation
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial?
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?

Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE


WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

School: Grade Level: 2-DAISY


GRADE 2 Teacher: KING NORMEL N. PALADO II Learning Area: MAPEH 2
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Jan. 29-30-Feb-1-3 ,2023 (WEEK1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Jan. 29 ,2023 Ja. 30 ,2023 February 1 ,2023 February 2 ,2023 February 3 ,2023
I.LAYUNIN Natutuko ang iba’t ibang uri ng tunog sa paligi dMU2TB-IIIa-2
A.Pamantayang Demonstrates understanding of the basic concepts of dynamics.
Pangnilalaman .
B.I.Pamantayan sa Creatively applies changes in dynamics to enhance rhymes, chants, drama, and musical stories
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang iba’t ibang tunog Nakikiilala ang iba’t ibang tunog Makilala ang iba’t ibang tunog Makilalala ang pagkakaiba ng tunog Matukoy ang pagkakaiba ng
Pagkatuto. Isulat ang code ng instrumentong pang musika. ng instrumentong pang musika. ng instrumentong pang na narinig mula sa ating kapaligiran. tunog na narinig mula sa ating
ng bawat kasanayan musika. kapaligiran.
I. Expresses feelings in Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa
appropriate ways Paligid Paligid Paligid Paligid Paligid
II. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Module 1 Module 1 Module 1 Module 1 Module 1
Guro
2.Mga pahina sa Module 1 LM p 186 LM p 311 Module 4 LM p32
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Laptop, chart. Video clips, Laptop, chart. Video clips, Laptop, chart. Video clips, Laptop, chart. Video clips, pictures Laptop, chart. Video clips,
Panturo picture picture pictures pictures
IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Anu-ano ang naririnig ninyong Anu-ano ang naririnig ninyong Ano ang alam momg Ano ang alam momg instrument na Let them play it using simple
nakaraangaralin at / o tunog s aumaga pagkagising tunog s aumaga pagkagising instrument na alam ninyo? alam ninyo? rhythmic pattern of steady beats
pagsisimula ng bagong ninyo? ninyo? learned in the past lesson.
aralin
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

B.Paghahabi sa layunin ng Paano natin anririnig ang mga Paano natin naririnig ang mga Magapkita ng larwan ng mga Magapkita ng larwan ng mga Ask children to name things
aralin tunog tunog intrumentong musikal? intrumentong musikal? inside the classroom that
produces sounds
C.Pag-uugnay ng mga Pakikinig ng mga tunog sa video Pakikinig ng mga tunog sa video Pagbasa ng kuwento “Ang Pagbasa ng kuwento “Ang Activities
halimbawa sa bagong clips clips Magkakaibigan” pahina 4 Magkakaibigan” pahina 4 Sing the action song “What We
aralin Say” and ask the pupils to do the
actions
D:Pagtalakay ng bagong Hayaang kilalanin ng mga bata Hayaang kilalanin ng mga bata Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento
konsepto at paglalahad ng ang mga tunog na naririnig ang mga tunog na naririnig
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Suiin para sa ibat Talakayin ang Suiin para sa ibat Anu-ano ang mga instrumento Anu-ano ang mga instrumento sa Anu-ano ang mga instrumento sa
konsepto at paglalahad ng ibat tunog sa paligid ibat tunog sa paligid sa kuwento? kuwento? kuwento?
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa kabihasaan Anu-anong tunog ang naririnig Anu-anong tunog ang naririnig Ipakitang muli ang mga Ipakitang muli ang mga larawan at Ipakitang muli ang mga larawan
( Leads to Formative natin sa paligid? natin sa paligid? larawan at hayaang kilalanin hayaang kilalanin ng mg bata. at hayaang kilalanin ng mg bata.
Assessment ) ng mg bata.

G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang naririnig niyo na Ano ang naririnig niyo na Anong inrtumento ang gusto Anong inrtumento ang gusto mong Anong inrtumento ang gusto
pang araw-araw na buhay nagsasabi na dapat nang pumasok nagsasabi na dapat nang pumasok mong tugtugin? tugtugin? mong tugtugin?
sa silid-aralan lahat ng mga bata. sa silid-aralan lahat ng mga bata.
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang mga tunog sa paligid na Ano ang mga tunog sa paligid na Anu-ano ang ibat ibang Anu-ano ang ibat ibang instrumento?. Anu-ano ang ibat ibang
naririnig mo? naririnig mo? instrumento?. instrumento?.
I.Pagtataya ng Aralin Anu-anong tunog ang mga Anu-anong tunog ang mga Pagsusulit na pasalita Panuto: Tukuyin kung anong Panuto: Pagtapatin ang Hanay A
sumusunod? sumusunod? Sabihib kungano ang instrumento ang ipinapakita sa na mga larawan ng instrumento sa
1 Pig – oink, oink 1 Pig – oink, oink instrumenting nasa larwan. larawan.Pagyamain Hanay B na tunog na nalilikha ng
.2 Duck – quack, quack .2 Duck – quack, quack bawat isa Tayahin
3 Horse – neigh, neigh 3 Horse – neigh, neigh
J.Karagdagang Gawain Sumulat ng mga bagay na Sumulat ng mga bagay na Gumuhit ng mga intrumentong Gumuhit ng mga intrumentong Gumuhit ng mga intrumentong
para sa takdang- aralin at nagbibigay tunog. nagbibigay tunog. musikal musikal. musikal
remediation 1 2 3 1 2 3
III. MGA TALA
IV. PAGNINILA
Y
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

C.Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked and Reviewed by:

KING NORMEL N. PALADO II DR. HELEN D. OLANDE


WESLEYAN UNIVERSITY PHILIPPINES
Maria Aurora, Aurora 3202
College of Education

DAILY LESSON LOG


3RD QUARTER
1 WEEK
ST

You might also like