You are on page 1of 5

Department of Education

MIMAROPA Region
Schools Division of Calapan City
City of Calapan West Schools District
BARUYAN ELEMENTARY SCHOOL
Calapan City
BARUYAN ELEMENTARY 3- CAMIA
School Grade Level
SCHOOL
GRADE 1 TO Teacher ROSALIE D. RAGO Learning Science 3
12 Areas
DAILY
Teaching 4th Quarter
LESSON
Dates and 9:30-11:30/May 20,2021 Dulce M. Ramirez
LOG CHECKED
Time Lorenda M. Hatulan
BY:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay magpapakita ng pagkaunawa
sa …
Mga tao, mga hayop, mga halaman, mga lawa, mga
ilog, mga sapa, mga burol, mga bundok, at iba pang
anyong lupa, at ang kanilang kahalagahan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay ay kailangang …
Maipahayag ang kanilang pagmamalasakit sa
kapaligiran sa pamamagitan ng gabay ng guro at
mga pansariling gawain.
C. Kasanayang Pampagkatuto 1. Nauuri /Nakikilala ang mga bagay sa paligid.
2.Nakaguguhit ng mga bagay na may buhay at
walang buhay.
3. Napapahalagan ang mga ang bagay sa
kapaligiran.
(S3ES-IVc-d-2)
II. NILALAMAN Aralin 3: Mga Bagay sa Iyong Kapaligiran
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral KM pp. 150-153
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Department of Education. Most Essential Learning
ng Learning Resource Competencies 2020. Philippines.
Mindoro Biodiversity Conservation Foundation Inc. Accessed
March 23, 2021. https://site2.mbcfi.org.ph/
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Powerpoint, tsart,larawan,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-Aral:
pagsisimula ng bagong aralin Magpapakita ang guro ng mga anyong tubig.
Ano ang tawag dito?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbuo sa mga salita.


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipaparinig ng guro ang isang awit “Masdan mo ang
aralin Kapaligiran”
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Mga Gabay na Tanong:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Ano ang pamagat ng awit na inyong
napakinggan?
2. Ano-ano ang mga bagay na may buhay at
walang buhay na binanggit sa awit?
3. Bakit kaya nasisira na ang ating kapaligiran?
4. Ilan ang mga bagay na may buhay na
binanggit sa awit?
5. Ilan ang walang buhay?
6. Sa paanong paraan natin mauuri ang mga
bagay na ito?
Tingnan ang inyong modyul sa pahina 22 .
B. Piliin ang titik ng tamang sagot.
1. Alin sa mga sumusunod ang halimbawa ng bagay
na may buhay?
A. relo B. aklat C. manok D. bola
2. Ang mga bagay na may buhay ay
nangangailangan ng mga sumusunod maliban sa
____
A. pagkain B. tubig C. laruan D. hangin
3. Alin sa mga sumusunod ang halimbawa ng bagay
na walang buhay?
A. bato B. ibon C. isda D. halaman
4. Alin sa mga sumusunod ang katangian ng mga
bagay na walang buhay?
A.humihinga B. dumadami C. kumakain
D. hindi lumalaki
5. Alin ang nagsasabi ng totoo tungkol sa mga bagay
na may buhay?
A. Ang mga may buhay ay nakikipag-ugnayan sa
mga bagay na walang buhay sa kanilang kapaligiran.
B. Ang mga bagay na may buhay ay hindi
humihinga at gumagalaw.
C. Ang mga bagay na walang buhay ay
nangangailangan ng hangin,tubig at pagkain.
D. Ang mga bagay na walang buhay ay walang
halaga sa bagay na may buhay.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at A.Tingnan ang mga larawan at isenyas ang thumbs
paglalahad ng bagong kasanayan #2 up kung ito ay may buhay at thumbs down kung
walang buhay.
B. Pangkatang Gawain
Pangkat 1
Gumuhit ng 5 bagay na may buhay.
Pangkat 2
Magtala ng mga bagay na walang buhay
Pangkat 3
Isulat sa tamang hanay ang mga salita.
May buhay Walang Buhay

Papel susi kalapati hangin baboy


halaman bahay paaralan face shield

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw Sino sa inyo ang may alagang hayop sa bahay?
na buhay May mga tanim ba ang inyong nanay?
Bilang isang bata,paano mo pahahalagahan ang mga
hayop at halaman sa paligid?
H. Paglalahat ng Aralin Paano natin mauuri ang mga bagay sa ating paligid?
Punan ng angkop na salita upang mabuo ang
sumusunod na pahayag.
Natutuhan ko na……
Maraming bagay na matatagpuan sa
kapaligiran,maari silang maiuri bilang mga bagay
na_____________o ___________
Ang mga bagay tulad ng tao,hayop at halaman
ay___________________.sa mga bagay na walang
buhay tulad ng lupa,tubig,sikat ng araw at iba pa.
I. Pagtataya ng Aralin Uriin ang mga bagay na nakatala kung ito ay may
buhay o walang buhay.Isulat ang mga ito sa loob ng
nakatalagang bilog.
Bato aso puno pusa tubig

May Buhay Walang Buhay

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Magtala ng tig-limang bagay na may buhay at


aralin at remediation walang buhay na makikita sa iyong pamayanan.

May Buhay Walang Buhay


1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5. 5.
V.MGA TALA(Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa _______ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
pagtataya. sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng _______ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
iba pang gawain para sa remediation ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng _______ Oo
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. _______ Hindi
_______ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa _______ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
remediation sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ngl ubos? Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Graphic Organizer
__Decision Chart
__Paggamit ng Video
__Paggamit ng Laro (Perfect Match Game)
__Paggamit ng tunay n bagay
__Pagbuo ng puzzle
__Imaginary Travelogue
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
at superbisor? __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo nasa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagongteknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais __Panonood ng video presentation
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__ Tsart,Powerpoint
__Paggamit ng Laro (Perfect Match Game, Memory
Game,Team Charade)
Prepared by:
OBSERVED BY:
ROSALIE D. RAGO
Teacher III
DULCE M. RAMIREZ
Principal III

LORENDA M. HATULAN
Master Teacher II

You might also like