You are on page 1of 3

Paaralan Antas Anim

NHC Elementary School

Guro Bb. VANESSA N. RICO Asignatura EsP

Petsa at Ika -10 ng Abril 2023 Markahan Ikatlong


Markahan
Oras 11:40-12:10 ng umaga / Linggo

DAILY LESSON LOG

I. LAYUNIN Naipapaliwanag ng Mabuti ang mga paraan ng pangangalaga sa likas na


yaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga bata ay maipaliwanag ng Mabuti ang mga paraan ng
pangangalaga sa likas na yaman.

B. Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards)

C. Pamantayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ng Mabuti ang mga paraan ng pangangalaga sa likas na


yaman. (EsP6PPP-llle-d-36)
(Learning Competencies/
Objectives)

II. PAKSANG-ARALIN (SUBJECT Wastong pangangalaga sa mga likas na yaman.


MATTER)

III. KAGAMITANG PANTURO


(LEARNING RESOURCES)

A. Sanggunian Self-Learning Modules pahina 1-7


1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pang Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitang DepEd Commons at Self-Learning Modules


mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Speaker, larawan ng mga batang nag-nag-aaral, naglalaro.

IV. PAMAMARAAN (Procedure)

Panimulang Gawain
➢ Pagdarasal

➢ Pagbati

➢ Pagsasabi ng mga alituntunin sa klase

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ Sabihin kung Tama o Mali. At kung mali ang sagot. Gawin itong tamang
o pagsisimula ng bagong aralin paraan.
(Reviewing previous lesson or
1. Palitan ang mga punong pinuputol sa kagubatan.
presenting the new lesson)
2. Mahigpit na ipinagbabawal ang pagkakaingin.
3. Magtayo ng mga bahay sa mga daluyan ng tubig.
4. Paghukay sa mga buhangin at bato sa tabing dagat.
5. Pagbubukod ng mga basura mula sa nabubulok at di nabubulok.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng:


(Establishing a purpose for the
lesson)
1. Kalbong kagubatan
2. Malinis na karagatan.
Pag-usapan ito.

Ang sagot ng mga mag -aaral ay batay sa kanilang naobserbahan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin (Presenting
Pag-isipan/pag-aralan.
examples/ instances of the new
lesson

1. Ano-ano ang mga maaaring ginawa ng mga tao bakit nasira ang
kalikasan?
2. Ano anong kayamanan ang maaaring makuha natin sa ating
bansa?
3. Paano mo mapapahalagahan ang ating mga pinagkukunang
yaman?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 (Discussing new
concepts and practicing new
skills)

E. Paglinang sa kabihasaan Tandaan:


(Developing mastery, leads to Ang ating bansa ay sagana sa likas na yaman na nagmumula sa
dagat, bundok at lupa, pati na ang mga nasa ilalim nito.
Formative Assessment 3)

F. Paglalapat ng aralin sa pang Gawin:


araw-araw na buhay (Finding
Basahin ang kahalagahan ng pangangalaga sa kapaligiran.
practical applications of
concepts and skills in daily 1. Palitan ang mga punong pinuputol sa kagubatan.
living) 2. Panatilihing malinis ang kapaligiran.
3. Mahigpit na ipagbawal ang pagkakaingin.
4. Pangalagaan ang anyong tubig sa paligid.
Pag-usapan ito.

G. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang tamang pangangalaga natin sa ating inang kalikasan?
(Marketing generalizations and
abstractions about the lesson)

H. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pangkatang Gawain: ( dula-dulaan)


Learning)
Bawat pangkat ay bibigyan ng sitwasyon kung paano ang tamang
pangangalaga ng inang kalikasan.
Pag-usapan ito.

I. Karagdagang Gawain para sa Ipagpatuloy ang pag-aaral sa bahay


takdang-aralin at remediation
(Additional activities for
application or remediation)

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng magaaral ng
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga magaaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

VANESSA N. RICO
Teacher 1

Binigyan Pansin:

MARY GRACE E. MARCOS


Principal 1

You might also like