Professional Documents
Culture Documents
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalaghan ng buhay na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 1: Buhay na Mula sa Diyos, Pahalagahan
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag “Anak,ingatan ninyo ang inyong sarili, handog ito sa iyo ng
Diyos. Ang bawat handog ng Diyos ay may kaakibat na responsibilidad
at pananagutan”
J. Karagdagang Gawain Pagsasalaysay sa kanilang karanasan sa aralin.
IV. PAGNINILAY
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalaghan ng buhay na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 1: Buhay na Mula sa Diyos, Pahalagahan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ano ang kahalagahan ng mabuting kalusugan sa ating buhay?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Ano ang mangyayari kung pababayaaan natin an gating sarili?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Magbigay ng halimbawa sitwasyon na nagpapakita ng pagpapahalaga
( tungo sa Formative Assessment 3) natin sa buhay
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang kahalagahan n gating kinakain sa ating kalusugan?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalaghan ng buhay sa iyo?
I. Pagtataya ng Aralin Sabihin kung tamang gawi sa pag-aalaga ng sarili ang sumusunod o hindi.
1. Nag-eehersisyo araw-araw.
2. Maghapong naglalaro ng tablet o cellphone.
3. Naghuhugas ng paa pagkahubad ng sapatos.
4. Nagpapahinga pagkatapos magdilig ng halaman.
5. Naliligo pagkatapos maglaro.
J. Karagdagang Gawain Magbigay ng mga pagkaing masusustansiya.
IV. PAGNINILAY Kilalanin si Jacob Maentz
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalaghan ng buhay na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 1: Buhay na Mula sa Diyos, Pahalagahan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Anong mang yayari kung patuloy mo itong kakainin?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Paaano mo kaya ito maiiwasan?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Pangkatang Gawain
( tungo sa Formative Assessment 3) Ng isang slogan na magpapaalala sa inyo ng kahalagahan ng buhay
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ibahagi ang nagawa ninyong paalala
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Nasiyahan ba kayo sa inyong nagawa?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalaghan ng buhay na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 1: Buhay na Mula sa Diyos, Pahalagahan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ang ating pamilya, kaibigan, kamag-aral at mga taong malapit sa atin
bagong kasanayan #1 lamang ba ang puwede nating mahalin?
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa Tandaan Natin Lm p.276-277
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Saan pa maaaring gamitin an gating mga kamay bukod sa paghawak ng
( tungo sa Formative Assessment 3) mga bagay?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Bukod sa pagkain, ano pa ang gamit n gating bibig?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ipinakikita n gating aralin sa araw na ito?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nakikilala ang kultura at pagkakakilanlan ng mga pangkat etniko sa
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) bansa.
EsP4P-IIIa-c-4
II. NILALALAMAN Aralin 4: Pangkat na Magkakaiba, Pinahahalagahan ng mga
Pilipinong Nagkakaisa
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Natutukoy ang kahalagahan ng disiplinasa sarili sa ikauunlad ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) bansa.
EsP4P-IIIa-c-4
II. NILALALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod ng Batas
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Natutukoy ang kahalagahan ng disiplinasa sarili sa ikauunlad ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) bansa.
EsP4P-IIIa-c-4
II. NILALALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod ng Batas
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
B. Pamantayang sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Natutukoy ang kahalagahan ng disiplinasa sarili sa ikauunlad ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) bansa.
EsP4P-IIIa-c-4
II. NILALALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod ng Batas
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
B. Pamantayang sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Natutukoy ang kahalagahan ng disiplinasa sarili sa ikauunlad ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) bansa.
EsP4P-IIIa-c-4
II. NILALALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod ng Batas
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Natutukoy ang kahalagahan ng disiplinasa sarili sa ikauunlad ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) bansa.
EsP4P-IIIa-c-4
II. NILALALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod ng Batas
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng kapuwa na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 2: Pagpapahalaga sa Kapuwa, Pagmamahal sa Maylikha
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng kapuwa na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 2: Pagpapahalaga sa Kapuwa, Pagmamahal sa Maylikha
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ano ang kahalagahan ng pagpapahalaga sa ating kapuwa?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Sino ang lubos na matutuwa kung tayo ay may pagpapahalaga sa ating
bagong kasanayan #2 kapuwa?
F. Paglinang sa kabihasan Magbigay ng halimbawa sitwasyon na nagpapakita ng pagpapahalaga
( tungo sa Formative Assessment 3) natin sa sa ating kapuwa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang kahalagahan n gating kapuwa sa ating buhay?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalagang matuto tayong magpahalaga sa ating kapuwa?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng kapuwa na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 2: Pagpapahalaga sa Kapuwa, Pagmamahal sa Maylikha
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian Isapuso Natin
1. Mga Pahina sa gabay ng Guro TG p. 131-135
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral LM p. 285-286
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal na
Learning Resource(LR)
B. Iba pang Kagamitan Panturo Kuwaderno, , tsart, meta cards, larawan, , lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Paano mo maipapakita na ikaw ay may pagpapahalaga sa iyong kapuwa?
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Batay sa ginawa nating checklist sa LM p. 282
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang mga bagay na madalas mong gawin sa kapuwa mo?
I. Pagtataya ng Aralin Paano natin maipapakita ang pagpapahalaga sa ating mga kapuwa?
J. Karagdagang Gawain Ipaliwanag
Bakit dapat mong pahalagahan ang mga likha ng Diyos?
IV. PAGNINILAY PEACOCK
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng kapuwa na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 2: Pagpapahalaga sa Kapuwa, Pagmamahal sa Maylikha
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian Isabuhay Natin
1. Mga Pahina sa gabay ng Guro TG p. 131-135
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral LM pp. 286-288
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal na
Learning Resource(LR)
B. Iba pang Kagamitan Panturo Kuwaderno, , tsart, meta cards, larawan, , lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Paano natin maipapakita ang pagpapahalaga sa ating kapuwa na
ng bagong aralin bigay ng Diyos sa atin?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Gumawa ng isang palabas na nagpapakita ng pagpapahalaga sa
ating kapuwa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Sinong kapuwa ang inyong pinahalagahan?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng pamilya na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 3: Pamilya Tungo sa Isang Mapayapang Komunidad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian Alamin Natin
1. Mga Pahina sa gabay ng Guro TG p. 185-187
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral LM p. 289-291
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal na
Learning Resource(LR)
B. Iba pang Kagamitan Panturo Kuwaderno, , tsart, meta cards, larawan, , lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Paano mo maipapakita ang pagmamamhal mo kapuwa mo?sa
ng bagong aralin buhay na handog ng Diyos?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ano ang komunidad?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang bumubuo sa komunidad?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ano ang aralin 3?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa LM. 289-290
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Bakit ipinagmamalaki nila ang kanilang komunidad?
( tungo sa Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Sino ang responsible sa mapayapang komunidad?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng isang komunidad?
I. Pagtataya ng Aralin Mula sa binasang artikulo, sagutan ang tanong.
1. Anu-ano ang kahilingan ang binanggit sa panalangin?
2. Masasabi mo bang may kapayapaan ang mga
nagdarasal?
3. Ano ang patunay na sila ay mapayapa?
4. Paano kaya makakamtan ang buhay-payapa?
5. Sinu-sino ang responsable sa kapayapaan?
J. Karagdagang Gawain Sa ating silid-aralan, kaninong responsibilidada ang
mapayapang pag-aaral?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng pamilya na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 3: Pamilya Tungo sa Isang Mapayapang Komunidad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian Isagawa Natin
2. Mga Pahina sa gabay ng Guro TG p. 185-187
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral LM p. 291-293
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal na
Learning Resource(LR)
B. Iba pang Kagamitan Panturo Kuwaderno, , tsart, meta cards, larawan, , lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Sa ating silid-aralan, kaninong responsibilidada ang
ng bagong aralin mapayapang pag-aaral?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Gumuhit ng isang larawan ng inyong pamilya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Sinu-sino ang bumubuo sa inyong pamilya?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ilarawan ang iyong pamilya
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Paano ang relasyon ng bawat isa?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Paano ang relasyon mo sa iyong kapatid?
( tungo sa Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang makakatulong upang maging magaan ang inyong
buhay buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga kaugaliang makakatulong sa inyong
pamilya?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang “Isagawa Natin” Gawain 2 LM p. 292-293
J. Karagdagang Gawain Sa ating silid-aralan, kaninong responsibilidada ang
mapayapang pag-aaral?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng pamilya na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 3: Pamilya Tungo sa Isang Mapayapang Komunidad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian Isapuso Natin
1. Mga Pahina sa gabay ng Guro TG p. 185-187
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral LM p. 293-294
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal na
Learning Resource(LR)
B. Iba pang Kagamitan Panturo Kuwaderno, , tsart, meta cards, larawan, , lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Anu-ano ang mga kaugaliang makakatulong sa inyong pamilya?
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Gumawa ng isang bahay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ilagay ang mga natatanging mga pag-uugali sa bawat bahagi ng
bahay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Anong pag-uugali ang inilagay mo sa inyong bubong?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Bakit ito ang nilagay mo?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Pangkatang Gawain
( tungo sa Formative Assessment 3) Pag-usapan ang mga kaugalian at kung saan bahagi kaya ito
naroroon sa isang tahanan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ibahagi ang nagawa ninyo
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga kaugaliang makakatulong sa inyong pamilya?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng pamilya na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 3: Pamilya Tungo sa Isang Mapayapang Komunidad
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng pamilya na ipinagkaloob ng Diyos.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVa-b-1
II. NILALALAMAN Aralin 3: Pamilya Tungo sa Isang Mapayapang Komunidad
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin NAPAPANGALAGAAN ANG MGA ENDANGERED NA HAYOP.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 4: Mga Hayop na Ligaw at Endangered, Kalingain at
Alagaan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian Alamin Natin
1. Mga Pahina sa gabay ng Guro TG p. 139-142
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral LM p. 298-300
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal na
Learning Resource(LR)
B. Iba pang Kagamitan Panturo Kuwaderno, , tsart, meta cards, larawan, , lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Sa ating silid-aralan, kaninong responsibilidada ang
ng bagong aralin mapayapang pag-aaral?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ano ang ibig sabihin ng endangered na hayop?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagbasa LM p. 298-300
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Anu-ano ang mga hayop na nabanggit sa kuwento?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Paano daw natin mapapangalagaan ang mga hayop na ito?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Sa paanong paraan kinakalinga sa Zoo ang mga endangered
( tungo sa Formative Assessment 3) na hayop?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Sino ang responsible sa pangangalaga sa mga hayop?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano ka makakatulong upang mapangalagaan ang lahi ng
mga hayop?
I. Pagtataya ng Aralin Mula sa binasang binasang kuwento. Magbigay ng 10
gawain na maaari nating gawin upang makatulong sa pag-
aalaga ng mga endangered na hayop?
J. Karagdagang Gawain Magbigay ng mga endangered na hayop at kung paano mo ito
mapapangalagaan
IV. PAGNINILAY PEACOCK
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Napapahalagahan ang mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 5: Halamanan sa Kapaligiran, Presensiya ng Pagmamahal ng
Maykapal
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Ilista ang mga halaman sa inyong tahanan
nakatulong ng lubos?Paano iot nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na ____ Pagpapanood ng Video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? ____ paggamit ng Big Book
____ community Language Learning
____ ang “Suggestopedia”
____ ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material
GRADE 1 to 12 School Caloocan North Elementary School Grade Level 4
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Teacher Jenny B. Repia Subject ESP
Tala ng Pagtuturo) Teaching Pebrero 17, 2020 Ikaapat na
dates and 11:50 – 12:20 Markahan
time PEACOCK
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Napapahalagahan ang mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 5: Halamanan sa Kapaligiran, Presensiya ng Pagmamahal ng
Maykapal
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa pandaigdigang
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Napapahalagahan ang mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 5: Halamanan sa Kapaligiran, Presensiya ng Pagmamahal ng
Maykapal
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang inyong nararamdaman kapag nakakakita kayo ng mga
larawan ng halamanan.
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Napapahalagahan ang mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 5: Halamanan sa Kapaligiran, Presensiya ng
Pagmamahal ng Maykapal
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sa palagay mo bakit ang mga tao ay nagtatanim ng ganitong
bagong kasanayan #1 halaman?
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa Tandaan Natin Lm p.313-314
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Ano ang epekto ng pagkawala ng mga halaman sa ating
( tungo sa Formative Assessment 3) mundo o planeta?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang mga dapat tandaan natin sa aralin na ito?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano pa kaya natin magagawang luntian ang ating
kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang “Isabuhay Natin” LM p.314-317
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 6: Pangangalaga sa Kapaligiran, Tanda ng Paggalang sa
Diyos na Maylikha
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 6: Pangangalaga sa Kapaligiran, Tanda ng Paggalang sa
Diyos na Maylikha
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 6: Pangangalaga sa Kapaligiran, Tanda ng Paggalang sa
Diyos na Maylikha
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang inyong nararamdaman kapag nakakakita kayo ng mga
larawan ng halamanan.
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga halaman.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 6: Pangangalaga sa Kapaligiran, Tanda ng Paggalang sa
Diyos na Maylikha
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sa palagay mo bakit ang mga tao ay nagtatanim ng ganitong
bagong kasanayan #1 halaman?
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa Tandaan Natin Lm p.313-314
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Ano ang epekto ng pagkawala ng mga halaman sa ating mundo o
( tungo sa Formative Assessment 3) planeta?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang mga dapat tandaan natin sa aralin na ito?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano pa kaya natin magagawang luntian ang ating kapaligiran?
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga biyaya mula sa kalikasan.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 7: Mga Biyaya ng Kalikasan, Dapat na Pahalagahan
J. Karagdagang Gawain Ilista ang mga 5 lugar na nais mong Makita ng personal.
IV. PAGNINILAY PEACOCK
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75%sa
_______mag-aaral ang nakakuha ng 75% pataas sa pagtataya
pagtataya
B. Bilang ng ,mag-aaral na nangangailangan ng ______
iba pang gawain para sa remediation mag-aaral ang nakakuha g mas mababa sa 75% sa pagtataya
C. Nakatulong baa ng remediation? Bilang ng ____ Oo
mag-aaral na nakaunawa sa aralin ____ Hindi
____ ang nakau-nawa
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?Paano iot nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na ____ Pagpapanood ng Video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? ____ paggamit ng Big Book
____ community Language Learning
____ ang “Suggestopedia”
____ ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material
GRADE 1 to 12 School Caloocan North Elementary School Grade Level 4
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Teacher Jenny B. Repia Subject ESP
Tala ng Pagtuturo) Teaching March 03, 2020 Ikaapat na
dates and 11:50 – 12:20 Markahan
time PEACOCK
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga biyaya mula sa kalikasan.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 7: Mga Biyaya ng Kalikasan, Dapat na Pahalagahan
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga biyaya mula sa kalikasan.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 7: Mga Biyaya ng Kalikasan, Dapat na Pahalagahan
I.LAYUNIN
Naipapamalas ang pagmamahal sa bansa at pakikibahagi sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasagawa nang may mapanuri at tunay na kahulugan ang
B. Pamantayang sa Pagganap
pagkamakabansa/pagkamakabayan.
C. Pamantayang sa Pagkatuto/ Layunin Nalalaman ang kahalagahan ng mga biyaya mula sa kalikasan.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP4P-IVc- 1
II. NILALALAMAN Aralin 7: Mga Biyaya ng Kalikasan, Dapat na Pahalagahan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sa palagay mo bakit ang mga tao ay nagtatanim ng mga puno?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa Tandaan Natin Lm p.331
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasan Ano ang epekto ng pagkawala ng mga halaman sa ating mundo o
( tungo sa Formative Assessment 3) planeta?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang mga dapat tandaan natin sa aralin na ito?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano pa kaya natin magagawang luntian ang ating kapaligiran?
J. Karagdagang Gawain Gumawa ng isang guhit larawan ayon sa lugar na nais mong
mapuntahan sa hinaharap
IV. PAGNINILAY PEACOCK
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75%sa
_______mag-aaral ang nakakuha ng 75% pataas sa pagtataya
pagtataya
B. Bilang ng ,mag-aaral na nangangailangan ng ______
iba pang gawain para sa remediation mag-aaral ang nakakuha g mas mababa sa 75% sa pagtataya
C. Nakatulong baa ng remediation? Bilang ng ____ Oo
mag-aaral na nakaunawa sa aralin ____ Hindi
____ ang nakau-nawa
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?Paano iot nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na ____ Pagpapanood ng Video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? ____ paggamit ng Big Book
____ community Language Learning
____ ang “Suggestopedia”
____ ang pagkatutong Task Based
____ Instraksyunal na material