You are on page 1of 2

DAILY School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

LESSON LOG Teacher: ARVIN JOSEPH C. PUNO Learning Area: ESP


( DLL ) Teaching Dates November 24,2022
Quarter: 2ND QUARTER
and Time: WEEK 3 DAY 4

ESP SIX EDISON – 7:00 – 7:30

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na
may kaakibat na paggalang at responsibilidad
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa
pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapakita ang kahalagahan ng pagiging responsable sa
kapuwa.
2.2 .Pagpapanatili ng mabuting pakikipagkaibigan.
( EsP6P IIa-c-30)

II. NILALAMAN ARALIN 7


(ISABUHAY NATIN)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon p. 12-13

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon pp.46,5152


3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
(LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Sino si Dr. Fe del Mundo?
Ano ang naging mabuting dulot ng kaniyang pagiging matulungin?
INTRODUCTION/PREPARATION
( OPENING IT UP)
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
Marami pang katulad si Dr. Fe del Mundo, kabilang na dito ang ating mga
at/o Pagsisimula ng Bagong magigiting na bayani sa kasaysayan.
Aralin
Talakayin ang takdang aralin.

TEACHING MODELLING (TEACHING IT) Tumawag mula sa mga mag-aaral, papuntahin ito sa gitna at maglahad ng
“ I DO “ pangalan ng bayani ng Pilipinas at kung paano nito ipinakita ang
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin pagmamalasakit sa mga Pilipino.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Kayo ba sa loob ng inyong tahanan ay nagmamalasakit din sa bawat isa?
sa Bagong Aralin Maging sa loob ng silid aralan?
➢ Gabayan ang mga mag-aaral sa pagsagot ng tanong at bigyan ng pagkaaktaon
ang bawat isa makapagbigay ng sariling koro-koro

GUIDED PRACTICE( TEACHING IT )


“ WE DO”
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
INDEPENDENT PRACTICE Paano ipinakita ng mga kaklase ni Princess ang pakikipagkapwa-tao?
( TEACHING IT )“ YOU DO “ Gagawin niyo rin ba ang ginawa ng mga kaklase ni Princess?
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
Bilang isang bata, ano ang iyong pagkakaunawa sa pagmamalasakit sa
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa kapuwa?
Pormatibong Pagtataya)
Bilang anak ng Diyos, lahat tayo ay pantay-pantay. Iwasan natin ang
ugaling pagkamakasarili. Maging mabuti tayo sa kapuwa natin, anumang
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- hiling natin para sa ating sarili ay gayundin sana sa ating kapwa.
araw na Buhay Magmalasakit at tumulong. Hindi lang tayo basta nakatulong, magkakaroon
pa tayo ng kaibigan.

Ayon sa pahina 46 ng inyong aklat. Nakasulat bilang mahalagang kaisipan


H. Paglalahat ng Aralin na ang pagmamalasakit sa kapuwa ay nagpapatibay ng pagsasamahan at
pagkakaibigan.
EVALUATION Lumikha ng isang tula tungkol sa pagmamalasakit sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin

ASSIGNMENT Lumikha ng slogan tungkol sa pagmamalasakit sa kapuwa.


J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALÂ
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
VI. PAGNINILAY by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who continue to require remediation
sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
na nakatulong ng lubos? Paano ito __Kolaborasyon __ I –Search __Discussion
nakatulong? __Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture __ Data Retrieval Chart
__ANA / KWL __ Event Map __Decision Chart
__Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan:
na solusyon sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
punungguro at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation
ginamit/nadiskubre na nais kong __Paggamit ng Big Book
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared by: Checked by:

ARVIN JOSEPH C. PUNO GERARDO C. NONSOL, EdD


Teacher I Master Teacher II

You might also like