You are on page 1of 5

DAILY LESSON PLAN pakisamahan

Grade 5
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
Date: December 2, 2022 Quarter: Second paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pagbibigay ng opinyon sa mga paksa


MA. MELISSA M. ALCAZAR
(Signature of Grade Level LP Checker over Printed Name) F. Paglinang sa kabihasnan

Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Magbigay ng sitwasyon na ngapapakita ng


Oras: Seksyon Pearl – 7:30-8:00 AM pagsasabuhay ng paggalang

I. Layunin
A. Pamantayan Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
pagkikipagkapwa-tao at pagganap ng mga buhay
inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa Bilang isang mag-aaral sinusuri mo ba ang
kapakanan at ng pamilya at kapwa salitang iyong binibitawan kung ito ay may paggalang
B. Pamanatayan sa Pagganap o makakasakit sa iba? Bakit?
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at H. Paglalahat ng Aralin
pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para Paano mo maisasabuhay ang paggalang sa
sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa kapwa tao?
Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nakapagpapakita ng paggalang sa mga dayuhan sa
pamamagitan ng: mabuting pagtanggap/pagtrato sa I. Pagtataya ng Aralin
mga katutubo at mga dayuhan, paggalang sa
natatanging kaugalian/paniniwala ng mga katutubo at Ano ang gagawin mo sa sumusunod na sitwasyon?
dayuhang kakaiba sa kinagisnan. Nagdiriwang ng Kapyestahan ang inyong Barangay.
II. Nilalaman Napakaraming Badjao ang namamalimos ng
Pagkamagalang pagkain. Madudungis at hindi magaganda ang
kanilang pananamit. Ipagtatabuyan mo ba sila?
Bakit?
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay sa Pagtuturo J. Karagdagang gawain para sa takdang –aralin at
TG – Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5, remediation
p.23-25
Gumuhit ng isang nakatayong bata at isulat sa tabi
2. Mga pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral nito ang mga tamang gawi na ngpapakita ng
paggalang sa kapwa Pilipino at sa mga dayuhan
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5 TX
pahina 74-79 V. MGA TALA:
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources VI. PAGNINILAY
B. Iba pang Kagamitang Panturo A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
Chart ng Tula, Larawan ng tamang pakikitungo pagtataya
sa katutubo at dayuhan, Manila Paper, Pentel Pen
Pagpapahalaga: B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
IV. Pamamaraan: pang gawain para sa remediation
A. Balik –aral sa nakaraang aralin o pasimula sa
bagong aralin
Pagsagot sa takdang-aralin at pagbalik-aral sa C. Nakatulong ba ang remedial? _____
ginawa sa pagsasapuso ng aralin. Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin:
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
Ano- ano ang maaari mong gawin upang maipakita remediation.
na ikaw ay may paggalang sa kapwa?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong nakatulong nang lubos? Paano ito
aralin nakatulong?

Magbigay ng opinyon: Ang maling panghuhusga ay


nakakasakit sa kapuwa
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at F. Anong suliranin ang aking naranasan ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 maaaring solusyunan sa tulong ng aking
Pagbasa ng mga paksa na may kaugnayan sa punongguro at superbisor?
paggalang at panghuhusga
-Mahalaga ang paggalang sa opinyon ng iba.
-Negatibong ugali, hadlang sa tagumpay ng isang G. Anong kagamitang panturo ang aking
samahan nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
-Katutubo man o dayuhan, dapat ay igalang at ko guro?
-Nanghuhusga ako ng ibang tao.
-Pinagtatawanan ko ang kapansanan ng iba.
-Sinisiraan ,kinukutya, binabalewala at
pinapangalanan ko ng kung ano-ano ang taong
kakaiba ang hitsura at kilos.
DAILY LESSON PLAN
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
Grade 5 paglalahad ng bagong kasanayan #1

Date: December 1, 2022 Quarter: Second Ipaliwanag sa klase ang dahilan kung bakit hindi
dapat gawin ang mga gawaing nabanggit.

MA. MELISSA M. ALCAZAR E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


(Signature of Grade Level LP Checker over Printed Name) paglalahad ng bagong kasanayan #2

Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Paggawa ng isang puso sa kwaderno at pagsulat ng


Oras: Seksyon Pearl – 7:30-8:00 AM pangako na hindi kailanman gagawin ang mga
gawaing walang paggalang sa iba.
I. Layunin
A. Pamantayan Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng F. Paglinang sa kabihasnan
pagkikipagkapwa-tao at pagganap ng mga
inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa
kapakanan at ng pamilya at kapwa Kapag tinupad mo ang iyong mga pangako, ano ang
B. Pamanatayan sa Pagganap maaring epekto nito sa ating pakikitungo sa kapwa?
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at
pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para
sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa
Mga Kasanayan sa Pagkatuto G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
Nakapagpapakita ng paggalang sa mga dayuhan sa buhay
pamamagitan ng: mabuting pagtanggap/pagtrato sa Bilang mag –aaral paano ipinapakita ang
mga katutubo at mga dayuhan, paggalang sa paggalang hindi lamang sa guro at kamag-aral pati na
natatanging kaugalian/paniniwala ng mga katutubo at rin sa ibang tao sa inyong lugar/paaralan?
dayuhang kakaiba sa kinagisnan. H. Paglalahat ng Aralin
II. Nilalaman Bakit dapat nating igalang ang ibang tao?
Pagkamagalang

III. Kagamitang Panturo


I. Pagtataya ng Aralin
A. Sanggunian Lagyan ng puso ang nagpapakita ng paggalang
1. Mga pahina sa gabay sa Pagtuturo - Paggalang sa opinyon ng ibang tao kahit na ito
TG – Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5, ay iba sa opinyon mo.
p.23-25 - Panghuhusga sa panlabas na anyo ng
Katutubong mag-aaral sa paaralan.
2. Mga pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral - Pagtulong sa mga baguhan sa lugar kapag
3. Mga Pahina sa Teksbuk ngtatanong.
Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5 TX
pahina 74-79
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Chart ng Tula, Larawan ng tamang pakikitungo
sa katutubo at dayuhan, Manila Paper, Pentel Pen J. Karagdagang gawain para sa takdang –aralin at
Pagpapahalaga: remediation
IV. Pamamaraan: Isaulo ang sinulat na pangako
A. Balik –aral sa nakaraang aralin o pasimula sa
bagong aralin
Pagsagot sa takdang-aralin at pagbalik aral sa V. MGA TALA:
mga gawaing isinagawa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
Ano-ano ang sadyang ginagawa ng isang taong pagtataya
walang paggalang at hindi kailanman nagpapaubaya
sa mga taong hindi natin kalahi? B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong C. Nakatulong ba ang remedial? _____


aralin Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin:
Ginagawa mo ba ang mga sumusunod? Opo? Hindi
Po? D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
-Ginagawa kong katawa-tawa ang ibang tao. remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan ang


maaaring solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

DAILY LESSON PLAN F. Paglinang sa kabihasnan


Grade 5

Date: December , 2022 Quarter: Second

MA. MELISSA M. ALCAZAR


(Signature of Grade Level LP Checker over Printed
Name) G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
buhay
Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Oras: Seksyon Turquoise – 7:30-8:00 AM H. Paglalahat ng Aralin

I. Layunin
A. Pamantayan Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pagkikipagkapwa-tao at pagganap ng mga I. Pagtataya ng Aralin
inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa
kapakanan at ng pamilya at kapwa
Ilagay ang NP kung ang pangungusap ay
B. Pamanatayan sa Pagganap
nagpapakita ng paggalang. HNP naman kung hindi.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at
________1. Pinagtawanan ni Abel ang
pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para
nakasalubong niyang Mangyan habang papasok sa
sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa
paaralan.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto ________2. Laging tinutukso ng ibang mag-aaral si
Nakapagpapakita ng paggalang sa mga dayuhan sa Rollen dahil anak ito ng Negro.
pamamagitan ng: mabuting pagtanggap/pagtrato sa ________3. Hiningian ng bayad ni Aleng Mameng
mga katutubo at mga dayuhan, paggalang sa ang dayuhang nagtanong ng direksyon.
natatanging kaugalian/paniniwala ng mga katutubo at ________4. Mahal ang singil sa Taxi ni Mang Boy
dayuhang kakaiba sa kinagisnan. dahil Amerikano ang kanyang sakay.
II. Nilalaman ________5. Bilang pasasalamat sa tulong na dala ng
Pagkamagalang mga Hapones. Sumayaw ang inyong klase sa
ginawang Programa ng Pasasalamat
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian Ipaliwanag sa 1-3 pangungusap.
1. Mga pahina sa gabay sa Pagtuturo Paano mo maipakikita ang paggalang sa mga
TG – Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5, katutubo at dayuhan?
p.23-25

2. Mga pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral J. Karagdagang gawain para sa takdang –aralin at


3. Mga Pahina sa Teksbuk remediation
Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5 TX Paano mo iginagalang ang iyong guro at magulang?
pahina 74-79
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources V. MGA TALA:
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Chart ng Tula, Larawan ng tamang pakikitungo VI. PAGNINILAY
sa katutubo at dayuhan, Manila Paper, Pentel Pen A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
Pagpapahalaga: pagtataya
IV. Pamamaraan:
A. Balik –aral sa nakaraang aralin o pasimula sa B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
bagong aralin pang gawain para sa remediation
Paano maipapakita ang paggalang sa kapwa
Pilipino at mga dayuhan sa lahat ng oras?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin C. Nakatulong ba ang remedial? _____
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin:

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


aralin nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1
F. Anong suliranin ang aking naranasan ang
maaaring solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like