You are on page 1of 6

Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa: Pebrero 15, 2023 (Miyerkules)

Antas: V Binigyang Pansin ni:


Kwarter: III
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng mga kanais-nais ba kaugaliang Pilipino


Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng
A. PAMANTAYANG
mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina
PANGNILALAMAN
Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang
B. PAMANTAYAN SA alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na
PAGGANAP kapakanan

C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng mga kanais-nais ba kaugaliang Pilipino


PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat Tumulong/lumalahok sa kabayanihan at palusong (EsP5PPP - IIIa - 23)
kasanayan)
Pagkakaroon ng Disiplina
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon


mag-aaral
B. Kagamitan Tsart, manila paper
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Pag – usapan ang ginawang Pangkatang Gawain.
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Gumupit ng puso sa bond paper.
Magbalik-tanaw ka. Isipin ang mga taong nakasalamuha mo na iyong
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
nabigyan na ng tulong.. Isulat ito sa isang bahagi ng puso na iyong
paglalahad ng bagong kasanayan #1
ginupit. Sa kabilang bahagi naman ay isulat kung ano ang ginawa mo
upang matulungan ang taong ito.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Gawain 1
F. Paglinang sa kabihasnan Isulat kung Tama o Mali ang isinasaad ng pangungusap. Ilagay
(Tungo sa Formative Assessment)
ang sagot sa sagutang papel.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-  Matapos gawin ng mga mag-aaral ang Gawain 1, iproseso ang
araw na buhay kanilang mga sagot.
 Muling Itanong sa kanila kung anong, pagpapahalaga ang
kanilang naipakita sa paraan ng pagtulong o bayanihan.
 Matapos ang Gawain ay pangkatin sa tatlong pangkat ang mga
mag-aaral para sa Gawain 2, upang maproseso ang kanilang
sagot. Gabayan sila sa pagbubuod ng mga sagot.
Sa pangkatang Gawain magkaroon ng mga disiplina ang bawat grupo.
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa: Pebrero 14, 2023 (Martes)


Antas: V Binigyang Pansin ni:
Kwarter: III
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

IV. LAYUNIN Nakapagpapakita ng mga kanais-nais ba kaugaliang Pilipino


Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng
A. PAMANTAYANG
mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina
PANGNILALAMAN
Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang
B. PAMANTAYAN SA alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na
PAGGANAP kapakanan
C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng mga kanais-nais ba kaugaliang Pilipino
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat Tumulong/lumalahok sa kabayanihan at palusong (EsP5PPP - IIIa - 23)
kasanayan)
Pagkakaroon ng Disiplina
V. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon


mag-aaral
D. Kagamitan Tsart, manila paper
VI. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Itanong: Ano ang mga magagndang kaugaian ang nakuha ninyo sa
bagong aralin mga nakaraang aralin natin?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Ipabasa at ipaunawa ang tula na nasa kagamitan ng mag- aaral
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Sagutin ang mga sumusunod na tanong:
1. Ano ang isang magandang ugali na dapat ibigay sa kapwa?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
2. Bakit kailangang tumulong sa kapwa?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
3. Kailan tayo dapat tumulong kapwa?
4. Dapat bang tumulong ng pabigla-bigla?
Ipasagot ang sumusunod:
1. Mahalaga ba ang pagtutulungan sa ating sambayanan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 2. Ano ang damdamin ng taong nakatutulong sa kapwa niya?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 3. Dapat bang ipagdamot ang iyong tulong?
4. Ang mga Pilipino ba ay likas na matulungin?
5. Ikaw ba ay matulungin din? Sa paanong paraan?
Gawain 1
F. Paglinang sa kabihasnan Isulat kung Tama o Mali ang isinasaad ng pangungusap. Ilagay
(Tungo sa Formative Assessment)
ang sagot sa sagutang papel.
 Matapos gawin ng mga mag-aaral ang Gawain 1, iproseso ang
kanilang mga sagot.
 Muling Itanong sa kanila kung anong, pagpapahalaga ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- kanilang naipakita sa paraan ng pagtulong o bayanihan.
araw na buhay  Matapos ang Gawain ay pangkatin sa tatlong pangkat ang mga
mag-aaral para sa Gawain 2, upang maproseso ang kanilang
sagot. Gabayan sila sa pagbubuod ng mga sagot.
Sa pangkatang Gawain magkaroon ng mga disiplina ang bawat grupo.
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa: Pebrero 13, 2023 (Lunes)


Antas: V Binigyang Pansin ni:
Kwarter: III
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

VII. LAYUNIN Nakapagpapakita ng mga kanais-nais ba kaugaliang Pilipino


Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng
A. PAMANTAYANG
mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina
PANGNILALAMAN
Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang
B. PAMANTAYAN SA alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na
PAGGANAP kapakanan

C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng mga kanais-nais ba kaugaliang Pilipino


PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat Tumulong/lumalahok sa kabayanihan at palusong (EsP5PPP - IIIa - 23)
kasanayan)
Pagkakaroon ng Disiplina
VIII. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon


mag-aaral
F. Kagamitan Tsart, manila paper
IX. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Itanong: Ano ang mga magagndang kaugaian ang nakuha ninyo sa
bagong aralin mga nakaraang aralin natin?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Ipabasa at ipaunawa ang tula na nasa kagamitan ng mag- aaral
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Sagutin ang mga sumusunod na tanong:
1. Ano ang isang magandang ugali na dapat ibigay sa kapwa?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
2. Bakit kailangang tumulong sa kapwa?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
3. Kailan tayo dapat tumulong kapwa?
4. Dapat bang tumulong ng pabigla-bigla?
Ipasagot ang sumusunod:
1. Mahalaga ba ang pagtutulungan sa ating sambayanan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 2. Ano ang damdamin ng taong nakatutulong sa kapwa niya?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 3. Dapat bang ipagdamot ang iyong tulong?
4. Ang mga Pilipino ba ay likas na matulungin?
5. Ikaw ba ay matulungin din? Sa paanong paraan?
Gawain 1
F. Paglinang sa kabihasnan Isulat kung Tama o Mali ang isinasaad ng pangungusap. Ilagay
(Tungo sa Formative Assessment)
ang sagot sa sagutang papel.
 Matapos gawin ng mga mag-aaral ang Gawain 1, iproseso ang
kanilang mga sagot.
 Muling Itanong sa kanila kung anong, pagpapahalaga ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- kanilang naipakita sa paraan ng pagtulong o bayanihan.
araw na buhay  Matapos ang Gawain ay pangkatin sa tatlong pangkat ang mga
mag-aaral para sa Gawain 2, upang maproseso ang kanilang
sagot. Gabayan sila sa pagbubuod ng mga sagot.
Sa pangkatang Gawain magkaroon ng mga disiplina ang bawat grupo.
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like