You are on page 1of 11

DETAILED School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

LESSON PLAN Teacher: RACEL V. BUMANLAG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


( DLP ) Teaching
DEC. 09, 2019 - LUNES
Dates and Quarter: 3rd QUARTER
(WEEK 6 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga
Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa
pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga
suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa
lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang
ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5
II. NILALAMAN Mga Patakaran at Program sa Panahon ni Png. Elpidio Quirino

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CURRICULUM GUIDE SA AP 6 AP6SHK-IIId-3

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral


3. Pahina sa Batayang Aklat MISOSA Lesson 35-42 (Grade 6)
K-12 AP6, Pilipinas: Bansang Papaunlad 6, 2000 pp. 207-213
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balik-aral sa mga programa at hamon n gating mga pinuno
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapakita ng larawan ni Pangulong Elpidio Quirino
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Pagbasa sa batayang aklat
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Paglalahad ng mga programa ni Pang. Elpidio Quirino
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com
#1 for more
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Pagtatalakayan tungkol sa mga patakarang kaunlaran at hamon
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Paano nakatulong sa mga Pilipino ang mga patakaran ni Elpidio Qirino?
Pormatibong Pagtataya)
Bakit kailangan sundin ang mga patakarang pampubliko?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng kanilang pataran at programa?


Piliin ang tamang sagot.
I. Pagtataya ng Aralin
(Magbibigay ang guro ng worksheets.)
Hal.
J. Karagdagang Gawain para sa Pumili ng isang patakaran ni Elpidio Quirino at isulat sa papel kung bakit mo nagustuhan ito.
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ ___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use,
and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

DETAILED School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI


LESSON PLAN
______________oras____________ ____________oras ____________
Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga
Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa
pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga
suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa
lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang
ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5
II. NILALAMAN Mga Patakaran at Program sa Panahon ni Png. Ramon Magsaysay

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CURRICULUM GUIDE SA AP 6 AP6SHK-IIIe-g5

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral


3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Anu-ano ang mga programa at patakaran ni Elpidio Quirino?
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapakita ng larawan ni Pangulong Ramon Magsaysay na siyang ating ikapitong pangulo.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Pagpapakita ng larawan kasabay ng pagtatala ng kanilang programa at hamon
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Paglalahad ng Fishbone map.
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan Anu-ano ang mga patakarang programa at hamon ni Pang. Ramon Magsaysay?
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Isa-isahin ang mga patakarang programa at hamon ni Pang. Ramon Magsaysay
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Talakayin o pag-usapan ang mga patakarang ito.
Pormatibong Pagtataya)
Anu-ano ang pakinabang ng bawat patakarang programa?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng kanilang pataran at programa?


I. Pagtataya ng Aralin Refer to chart.
Magdaos ng penel interview tungkol sa mga patakarang ito.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng sariling opinion tungkol sa mga patakaran ni Ramon Magsaysay.
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ ___Lesson not carried.
VI. PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use,
and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

DETAILED School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI


LESSON PLAN Teacher: RACEL V. BUMANLAG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
( DLP ) Teaching
DEC. 11, 2019 - MIYERKULES
Dates and Quarter: 3rd QUARTER
(WEEK 6 )
Time:
______________oras____________ ____________oras ____________
Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga
Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa
pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga
suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa
lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang
ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5
II. NILALAMAN Mga Patakaran at Program sa Panahon ni Png. Carlos Garcia

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CURRICULUM GUIDE SA AP 6 AP6SHK-IIIe-g5

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral


3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Anu-ano ang mga programang patakaran ni Pang. Ramon Magsaysay?
Pagsisimula ng Bagong Aralin Anu-ano ang kaibahan ng kanilang programa?
Ipakita ang larawan nina Pang. Quirino, Magsaysay at Garcia
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Anu-ano ang kabutihang idinulot ng kanilang mga Patakarang Programa?
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Bilang Pangulo ng bansa,annu-ano ang ginagawa ng bawat isa sa kanila?
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Isa-isahin ang mga patakarang programa at hamon ni Pang. Carlos P. Garcia
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Brainstorming o palitang kuro sa kanilang mga programang patakaran
Pormatibong Pagtataya)
Anu-ano ang pakinabang ng bawat patakarang programa?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng kanilang pataran at programa?


Refer to chart.
I. Pagtataya ng Aralin
Gumawa ng “Venn Diagram” na nagpapakita ng kaibahan at pagkakatulad ng tatlong
pangulo.
J. Karagdagang Gawain para sa Bakit tinawag si Ramon Magsaysay na “Champion of the Masses”?
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ ___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use,
and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

DETAILED School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI


LESSON PLAN Teacher: RACEL V. BUMANLAG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
( DLP ) Teaching
DEC. 12, 2019 - HUWEBES
Dates and Quarter: 3rd QUARTER
(WEEK 6 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga
Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa
pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga
suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa
lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang
ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5
II. NILALAMAN Mga Patakaran at Program sa Panahon ni Png. Diosdado Macapagal

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CURRICULUM GUIDE SA AP 6 AP6SHK-IIIe-g5

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral


3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Sino ang ika siyam na Pangulo?
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipakilala kung sino si Pang. Diosdado Macapagal
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Pag-usapan ang kanyang pagkakilanlan
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Ipakita ang kanyang larawan at kanyang talambuhay
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Anu-ano ang mga bagong programa ni Pang. Diosdado Macapagal sa kanyang
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan administrasyon?
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Alin kaya sa mga programang ito ang higit na nakatulong sa mga Pilipino.
Pormatibong Pagtataya)
Alin sa mga programang ito ang maaari mong iangkop sa kasalukuyan?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Buuin ang mga data ng Data Retrieval Chart tungkol sa kanyang buhay
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang mga programang pambansa ni Pres. Diosdado Macapagal.

J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik sa mga naging programa sa bansa na may pagkakatulad sa programa ni
takdang-aralin at remediation Diosdado Macapagal.
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ ___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use,
and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

DETAILED School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI


LESSON PLAN Teacher: RACEL V. BUMANLAG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
( DLP ) Teaching
DEC. 13, 2019 - BIYERNES
Dates and Quarter: 3rd QUARTER
(WEEK 6 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga
Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa
pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga
suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa
lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang
ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5
II. NILALAMAN Mga Patakaran at Program sa Panahon ni Png. Ferdinand Marcos

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro CURRICULUM GUIDE SA AP 6 AP6SHK-IIIe-g5

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral


3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balik-aralin ang mga patakaran at programa ni Pang. Diosdado Macapagal
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipakita ang larawan ni Pang. Ferdinan Marcos
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Magpalitan ng kuro-kuro tungkol sa buhay ni. F. Marcos
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Ilahad ang mga mabuti at di-mabuting patakaran at programa sa panahon ni Pang. Marcos
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Pagsunod-sunurin ang amg patakaran at programa ni Pang. Marcos
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Bakit maraming Pilipino hindi sang ayon sa kanyang pamamahala?
Pormatibong Pagtataya)
Pag-usapan kung anu-ano ang mga programa at patakaran ni Pang. Marcos
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Nakagawa ng buod patungkol sa patakaran at programa


I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag ang kahalagahan sa mga programang nabanggit

J. Karagdagang Gawain para sa Mangalap ng mga larawan na nagpapakita ng mga kaganapan noong rehiming Marcos.
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ ___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions
VI. PAGNINILAY asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use,
and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

You might also like