You are on page 1of 3

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma'am ALONA C. REYES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 26-30, 2018 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan
Pangnilalaman

Pamantayan sa Pagaganap Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan

Nabibigyang katwiran ang pagtatanggol ng mga mamamayan sa kalayaan at hangganan ng teritoryo ng bansa.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP6SHK-IIIe-4
(Isulat ang code ng bawat 5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
kasanayan)
5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
AP6SHK-IIIe-g5
I. Layunin

Nakikilala ang mga kaukulang batas Nakapagbibigay ng mga ahensya Nakapaglalahad ng tumpak na Nakapagtatala ng tumpak na HOLIDAY
hinggil sa teritoryo ng bansa ng pamahalaan tungkol sa pagkasunod-sunod ng mga kahulugan ng patakarang
pagtatanggol ng kalayaan at pangulo sa ikatlong Republika programa at hamon ng
Cognitive
hangganan ng teritoryo ng pamahalaan
Pilipinas
Napahahalagahan ang kalayaan at Napagbigay-galang sa katwiran Napahahalaghan ang programa Naiisa-isa ang kahulugan ng
Affective hangganan ng teritoryo ng bansa ang pagtatanggol ng mga ng bawat pangulo sa ikatlong patakarang programa ng
mamamayan sa kalayaan at Republika pamahalaan upang matugunan
hangganan ng teritoryo ng bansa ang mga ito

Natutukoy ang mga hangganan ng Nakagagawa ng slogan tungkol sa Nakapagtala ng wastong Nakapagsasabi sa mga iba’t-
teritoryo ng bansa sa pamamagitan pagtatanggol ng kalayaan at pagkasunod-sunod ng mga ibang patakarang programa at
ng differentiated activity hangganan ng teritoryo ng pangulo sa ikatlong Republika sa hamon
Psychomotor
Pilipinas pamamagitan ng paggawa sa
Picto-timeline
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Teritoryo: Teritoryo ng Pilipinas Pagtatanggol ng Kalayaan at Mga Pangulo sa Ikatlong Kahulugan ng Patakaraan,
Hangganan ng Teritoryo ng Republika Program at Hamon
Pilipinas
B. Sanggunian Aklat sa AP6, TG, CG Aklat sa AP6, TG, CG Aklat sa AP6, TG, CG Aklat sa AP6, TG, CG

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anu-ano ang mga karapatang PAgsagot sa homework na ibinigay Itanong: Film showing
aralin at/o pagsisimula ng tinatamasa ng Pilipinas bilang isang Pagtatala ng score Sinu-sino ang mga nagging
bagong aralin Malaya? pangulo ng ating bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng Ilahad ang bagong aralin Ano ang gagawin mo kung ang Pagpapadala ng mga larawan ng Anu-ano ang iyong nakikita at
aralin iyong laruan ay inangkin ng ibang pangulo sa Ikatlong Republika masasabi tungkol sa palabas?
bata?

C. Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang laman ng pahina 147- Ipabasa ang laman ng chart Ipabasa ang laman ng chart Ipatala sa pisara kung anu-ano
halimbawa sa bagong aralin 149 tungkol sa mga pangulo ng ang kanilang masasabi tungkol
ikatlong republika sa paksa
D. Pagtatalakay ng bagong Mga tanong: Mga tanong: Mga tanong: Pagpapangkat sa tatlo at
konsepto at paglalahad ng 1. Alin sa mga pakinabang ang Anu-ano ang mga sandatahang Sino naging unang pangulo ng pagtatalakay ng bawat grupo
bagong kasanayan #1 makikita sa karagatan? lakas mayroon an gating bansa? ikatlong republika? Anu-ano ang
Kagubatan? Bundok? Ano ang tungkulin ng ___? mga programa na kanyang
Kapatagan? Minahan? Hukbong dagat nagawa?
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkat 1-Kahulugan ng
konsepto at paglalahad ng Isulat sa inyong papel ang mga Sagutin ang mga tanong na ito. Pagtala ng wastong pagkasunod- patakaran at programa
bagong kasanayan #2 pakinabang na nakaatas sa inyo: 1. Anu-ano ang mga sunod ng mga pangulo sa ikatlong Pangkat 2- Mga programa
Pangkat 1: lupa paraang ginawa ng mga republika sa pamamagitan ng
Pangkat 3- Mga hamon
Pangkat 2: Dagat Pilipino upang maitanggol paggawa ng Picto-timeline
ang hangganan ng
teritoryo n gating bansa?
F. Paglinang sa Kabihasan Mga tanong: Ano ang ginamit ng hukbong Brainstorming o palitang kuro sa Pag-uulat at pagtatalakayan ng
(Tungo sa Formative Anong uri ng pakinabang ng ating himpapawid upang maipagtanggol mga programa ng bawat pangulo bawat pangkat
Assessment) teritoryo ang mga sumusunod? ang himpapawid na sakop ng ating sa ikatlong republika
a. Tarsier bansa?
b. Ginto
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Kung ang mga ito ay nasa lugar Ano ang maaaring gawin mo sa Kung ikaw ay naging pangulo, Pagpapakita ng iba’t-ibang
araw-araw na buhay ninyo, ano kaya ang maaari nating iyong mga gamit upang hindi ito anong mga programa ang iyong patakarang programa at
gawin sa mga ito upang yayaman angkinin ng iba? ipapatupad para sa kaunlaran ng Hamon n gating pamahalaan
pa ito ng wasto? ating bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod sa napag-aralan sa Paano maipagtanggol ang dating Pagpapakita ng mga larawan ng Paano mabigyang halaga ang
pamamagitan ng pagbibigay ng mga hangganan at teritoryo? Bilang pangulo ng ikatlong republika at mga programa?
pakinabang ng ating teritoryo. Pilipino, ano ang maitutulong mo? pagsunod-sunurin ng wasto ayon
sa kanilang pagkapangulo.
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng 2 pakinabang na Sagutin ang mga sumusunod: Pagsunod-sunurin ng wasto ang Pumili ng isang programa ng
makikita sa ating teritoryo sa: Anu-anong mga ahensya ng mga pangulo ng ating bansa. pamahalaan at ipaliwanag.
a. Kagubatan pamahalaan tumutulong sa Isulat ang 1-5 sa patlang.
b. Karagatan pagtatanggol ng kalayaan at ___1. Ramon Magsaysay
c. Lupa hangganan ng tgeritoryo ng
bansa?

J. Karagdagang gawain para sa Masasabi mo bang mayaman ang Sagutin ang mga tanong na nasa Isulat ang 16 na presidente ng Anong programa ang
takdang-aralin at ating bansa sa mga pakinabang na ”Subukan mo” ph. 149 Pilipians mula sa kasalukuyan nagustuhan mo? Bakit?
remediation inyong natutunan. hanggang sa ngayon.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. No. of learners who earned


80% on this formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up the lesson
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal or
supervisor help me solve?

G. What innovation or localized


materials did I used/discover
which I wish to share with other
teacher?

You might also like