You are on page 1of 3

School Enrile Vocational High School Grade Level 12

Teacher MARILOU T. CRUZ Learning Filipino sa Piling larangan


Area (Akademik)
Time & 9:40-10:40/ August 01,2019 Quarter 1st semester
Dates

I. Layunin
a. Nailalahad ang kahulugan, katangian at layunin ng posisyong papel
b. Naiisa-isa ang mga hakbangin sa pagsusulat ng posisyong papel
c. Nakasusulat ng isang posisyong papel
A. Pamantayang
Pangnilalaman Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng
akademikong sulatin.

B. Pamanatayan sa Pagganap Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na


nakabatay sa pananaliksik

C. Mga Kasanayan sa Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kapani-paniwalang sulatin


Pagkatuto. (CS_FA11/12PU-0p-r-94)

II. Nilalaman Posisyong papel

III.KAGAMITANG
PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Filipino sa piling larangan (akademik )pg 85-91
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Not available
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina saTeksbuk Pinagyamang pluma 12 (FILIPINO SA PILING
LARANGAN(AKADEMIK) pp.93-101

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning Slideshare.com
Resources
B.Iba pang KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano –ano ang natatandaan ninyo tugkol sa pangangatwiran na
aralin o pagsisimula ng natalakay ninyo nang ilang beses sa mga nakaraang aralin sa Filipino
bagong aralin ?
B. Paghahabi sa layunin ng Hahatiin sa pangkat ang mga mag-aaral na kung saan ,magkakaroon
aralin. ng debate, ang isang panig ay ipagtatanggol ang positibo habang ang
kabilang panig naman ay para sa negatibo bubunitin ang isyu na
pagdedebatehan .
C. Pag-uugnay ng mga Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang kaugnayan ng
halimbawa sa bagong aralin pangangatwiran at ng posisyong papel.
Pagtalakay ng bagong konsepto at Tatalakayin ang kahulugan at katangian at layunin ng posisyong
paglalahad ng bagong kasanayan papel.
#1.
D. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin ang mga hakbangin sa pagsulat ng posisyong papel
konsepto at paglalahad ng
bagongkasanayan #2.
Paglinang sa Kabihasaan
Hahatiin sa pangkat ang mga mag-aaral. Ipasagot sa mga mag-aaral
ang worksheet na naglalaman ng sumusunod:
,Tumawag lamang ng isang mag-aaral na magsasalita para sa isang
pangkat.

Pamagat: Posisyong Papel ng Kagawaran ng Filipinolohiya ng PUP


hinggil sa Pagtatanggal ng Filipino sa mga Kolehiyo at Unibersidad
pagkatapos

Pangunahing posisyon:

Argumento 1:
Ebidensya 1:
Ebidensya 2:
Argumento 2:
1: Ebidensya
2: Ebidensya
3: Ebidensya

Aksyon kaugnay ng isyu:

 Itanong sa mga mag-aaral kung paano sinimulan


(introduksyon) ang teksto. Itanong sa mga mag-aaral kung
paano iprinesenta ang mga argumento at ebidensya.
 Itatanong sa mga magaaral kung paano na naman tinapos ang
(kongklusyon) ang posisyong papel .

E. Paglalapat ng aralin sa Ano ang maitutulong ng kaalaman sa tamang paraan ng pagsulat


pang-araw-araw na buhay ng posisyong papel bilang isang mag-aaral ?

F. Paglalahat ng Aralin Ano ang layunin ng pagsulat ng posisyong papel?a


Ano- ano ang dapat isaalang –alang para sa mabisang
panganagatwiran ?
Tanungin ang mga mag-aaral kung ano sa tingin nila ang mainit
G. Pagtataya ng Aralin na isyu ngayon sa Pilipinas. Maglista sa pisara ng 5 isyung
panlipunan batay sa sagot ng mga mag-aaral.

Mula sa limang isyu, papiliin ang magaaral ng isang isyu na nais


niyang gawan ng posisyong papel.

Matapos pumili ng mga mag-aaral, magpasulat sa isang buong


papel ng dalawang lebel na balangkas na pangungusap para sa
isusulat na posisyong papel.

Pamantayan Puntos
Naisasagawa nang tama ang 5
mga hakbang sa pagsulat
Nakasusulat ng organisado
malikhain ,kahi-hikayat na 5
posisyong papel
Pagpili ng mga angkop na
salita 5
Kabuoang puntos 15

H. Karagdagang Gawain para


sa takdang aralin o Maghanap ng mga balita ukol sa pamahalaan, edukasyon, at isyung
remediation panlipunan. Isaliksik ang mga impormasyon kung gaano katotoo.
Ibigay ang inyong mga reaksiyon.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nanganagilanagn ng iba pang
Gawain para sa remediation.
Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbiso?
Anong kagamitang pagtuturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


Mrs . Evangeline Cuntapay
Ulong Guro
MARILOU T. CRUZ
Mrs. Editha Gacutan
SHS TEACHER Master Teacher II

Mrs. Ana Andal


Master Teacher II

Verified:

ROBERTA V. ANTOLIN Ph.D.


PSDS, OFFICER -IN – CHARGE
Office of the Principal

You might also like