You are on page 1of 10

Republic of the Philippines

Department of Education
Region V-Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., (054) 440-1772/(054)440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

Grades School STA. ELENA INTEGRATED Grade level 11 SEMESTER 1


1 to SCHOOL
12 DAILY Teacher KAYE C. ASARAL Learning Area FILIPINO SA PILING LARANGAN-
LESSON PLAN AKADEMIK
Teaching Date and Time DECEMBER 5-6, 2022/ 1:00 PM-2:00 PM

I.LAYUNIN

Natitiyak ang angkop na


A.Pamantayang
Pangnilalaman

proseso ng pagsulat ng
piling sulating
akademiko
Natitiyak ang angkop na
proseso ng pagsulat ng
piling sulating
akademiko
Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko

Nakasusulat ng 3-5 na sulatin


B.Pamantayan sa
Pagganap

mula
sa nakalistang anyo na nakabatay
sa pananaliksik
Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa
pananaliksik
C. Mga Kasanayan Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
sa Pagkatuto
1. Natitiyak ang mga elemento ng pinanood na programang
pampalalakbay.
CS_FA 11/12 PD-Om-o-89
II. NILALAMAN PAGSULAT NG LAKBAY SANAYSAY
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Walang gabay ng guro
Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
Pahina sa
Teksbuk
4.
Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Sabihin ang iba’t ibang katangian ng Lakbay Sanaysay
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
B. Paghahabi Sa katapusan ng modyul na ito, ikaw ay inaasahang:
sa layunin ng 1. Nakasusuri ng mga elemento batay sa mga napanood/nabasang sulating
aralin pampaglalakbay.
2. Nakapagbabahagi ng sariling likha ng isang organisado, malikhain at
kapani-paniwalang lakbay-sanaysay.
3. Naisaalang-alang ang mga etika sa nilikhang lakbay-sanaysay.
C. Pag-uugnay
ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay
ng bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan
#1
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan
#2

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment))
G. Paglalapat
ng aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat
ng Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Takdang- Manaliksik ng iba pang halimbawa ng lakbay sanaysay.


aralin/
Karagdagang
Gawain
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa

remediation.
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng
mag-aaral na
magpapatuloy
ng remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong
suliranin ang
aking naranasan
na solusyonan
sa tulong ng
aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
akin naidibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Itinala at iwinasto ni: Kinilala ni:


KAYE C. ASARAL MILDRED V. DATINGALING LUNINGNING B. ACAL
Teacher II MT-II/English Dept. Head Principal I

You might also like