You are on page 1of 20

Oras ng Klase: Grade/Section:

Petsa: Hunyo 3-7, 2019

Araw:Lunes - Biyernes
I. LAYUNIN

A.Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng


bawat kasanayan)

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin / Pangganyak

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #1 Kaligirang Pangkasaysayan

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment)/
PANGKATAN

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay (once a week)


A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain


para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakauunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang


lubos? Paano ito nakatutulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng


aking punong-guro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking naidibuho na nais kong


ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda ni:
BB. CHRISTINE P. SANTOS
Guro
Pang-araw-araw n
Guro: BB. CHRISTINE P. SANTOS

Unang Sesyon

Pagpapakilala ng Mga Mag-aaral


Pagbabalik-tanaw sa kanilang mga karanasan bilang
mag-aaral sa hayskul

Hahanap ang bawat mag-aaral ng kapareha. Sasagutin


ng bawat isa ang mga tanong na ihahanda ng kanilang
kapareha at ibabahagi ito sa harap ng klase.

Pagbabahagi ng guro, "Sa buhay ay di laging may


kasama, sapagkat sa unang sulyap natin sa mundo ay
mag-isa lamang tayo".
Ipaliwanag, "Matuto kang matuto. Hindi lahat ng alam mo
ay tama, at hindi lahat ng tama ay alam mo. Marapat
tayong maging panghabambuhay na mag-aaral." - Dr.
Julius Daoa

Magdala ng halimbawa ng isang uri ng akdang


pampanitikan.
San Isidro Senior High School
Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo sa Filipino sa Piling Lara

Ikalawang Sesyon
Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t
ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang
larangan (Akademik)

Nasusuri ang kahulugan at


kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin

Nabibigyang-kahulugan ang akademikong pagsulat


CS_FA11/12PB-0a-c-101

p. 3-16
p. 8-17
Powerpoint presentation, chalk, video

Pagbabalik-aral sa mga dating kaalaman ng mga mag-


aaral tungkol sa iba't ibang akdang pampanitikan

Pagbabahagian ng mga mag-aaral ng kanilang


kaalaman sa kung ano, paano, kailan ginagamit ang mga
tinurang akdang pampanitikan

Pagpapakita ng guro ng mga halimbawa ng iba't ibang


akdang pampanitikan

Pagtalakay sa kahulugan ng Akademikong Pagsulat at


ilang paraan sa kung paano sumulat nito

Pangkatang Gawain:
Pangkat 1-4: Pumili ng isa sa mga akademikong sulatin
na tinalakay at bumuo nito. Humanda sa pagtalakay at
pagbabahagi nito sa klase.
Pagbabahagian ng mga mag-aaral ng kanilang mga
napag-usapan

Sagutin: Ano ang pinakamahalagang kahulugan ng


akademikong sulatin ang sa tingin mo'y makatutulong
sa'yong buhay? Bakit?

Pagbubuod ng ilang mag-aaral sa mga tinalakay

Magkaroon ng sipi ng isa sa mga akademikong sulatin.


Maaaring ito ay pasulat lamang.
Iniwasto ni:
G. DANNY P. SABIDALAS
Master Teacher II
nior High School
sa Filipino sa Piling Larang (Akademik)
Markahan: Unang Semestre

Ikatlong Sesyon
Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t
ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang
larangan (Akademik)

Nakabubuo ng malikhaing portfolio ng mga orihinal na sulating


akademik ayon sa format at teknik

p. 3-16
p. 8-17
Powerpoint presentation, chalk, video

Pagbabalik-aral sa mga tinalakay sa nakaraang aralin.

Pagbabahagi ng ilang mag-aaral sa mga siping kanilang


nakalap.

Pagpapakita ng guro ng mga halimbawa ng mga


akademikong sulatin (Nakalagay sa powerpoint
presentation)

Pagtalakay ng guro tungkol sa layon, gamit, katangian at


anyo ng iba't ibang akademikong sulatin

Pangkatang Gawain:
Pangkat 1-4 - Pipili ang bawat pangkat ng 1
akademikong sulatin na gagawan ng sariling halimbawa.
Matapos ito, susuriin at tatalakayan ito ayon sa layon,
gamit, katangian, at anyo nito.
Pagbabahagian ng mga mag-aaral ng kanilang mga
napag-usapan

Sagutin: Alin sa mga akademikong sulatin ang sa tingin


mo'y magkakaroon ng malaking tulong para sa iyo?
Bakit?

Pagbubuod ng ilang mag-aaral sa mga tinalakay

Maikling Pagsusulit (5 puntos)

Saliksikin ang kahulugan, kalikasan at katangian ng mga


akademikong sulatin na tinalakay.
Ikaapat na Sesyon
Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng
pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa
pag-aaral sa iba’t ibang larangan (Akademik)

Nakabubuo ng malikhaing portfolio ng mga orihinal na


sulating akademik ayon sa format at teknik
HOLIDAY
Pinagtibay ni:
GNG. SUSANA J. SACATRAPOS
Punungguro

You might also like